ขนาดวิดีโอ: 1280 X 720853 X 480640 X 360
แสดงแผงควบคุมโปรแกรมเล่น
เล่นอัตโนมัติ
เล่นใหม่
ยินดีด้วยครับfc
ผมก็คือ1ในคนที่เข้ามาตอนราคาแพง ผมเลี้ยงแบบอิงเนื้อนะครับ ยังไงก็ไม่คุ้มครับ ตอนนี้ ผมลองคำนวณค่าค่าใช้จ่ายวัวหนึ่งตัวกินวันละ 20 บาทใช้เวลาตั้งท้อง9เดือนเลี้ยงลูกวัวให้อายุ 1ปีรวมเป็นทั้งหมด 21 เดือน ใช้เวลาไปทั้งหมดคือ 630วัน คูณด้วย20บาทต่อวันตกต้นทุนผมที่ 12600บาท ผมขายวัวตัวนั้นได้ราคา ได้ราคา13000บาท นี้จะยังไม่ได้คิดค่ายาค่าผสม และค่าอะไรอีกหลายอย่างที่มันมีอีก
@@sak6575 ใช่ครับ ราคาในตลาดตอนนี้เลี้ยงต้นน้ำอย่างเดียวยังงัยก็ขาดทุน แต่ถ้าเอาลูกวัวของเรามาขุนเองยังพอได้ค่าเลี้ยงอยู่ครับ และถ้าสามารถต่อยอดไปสู่การทำเนื้อขายเองจะได้กำไรสูงมาก แต่ต้องเป็นเนื้อตลาดบนน่ะครับ
ผม คือ 1 ในนั้นครับ ซื้อแพงแต่ผมเลี้ยงลูกผสม บรามั่น ยังไม่มีวัวขายเลยครับ (ผมทำอิงเนื้อครับ)
@@ชัยวัฒน์ไชยหงษา-ฐ3ต เลี้ยงได้ทุกสายพันธุ์ครับ ขอให้อิงเนื้อไว้ รอดแน่นอนครับ
@@วีรศักดิ์บุตรสาลี ใช่ครับ ที่คอกลองเล่ละครับ คอกผมเอาเขาไม่อยู่555+ กินเก่งครับ
@@ชัยวัฒน์ไชยหงษา-ฐ3ตลองหาแบรงกัสมาคุมฝูงสิครับ ลูกออกมาน่าจะขายได้ราคาอยู่
เปลือกมันตันนะเท่าไรครับ ชื้อที่ไหนครับ
@@สมชายปิ่นงาม-จ3ถ ราคารวมส่ง 650-850 บาท/ตัว แล้วแต่ช่วงเวลา ใช้ของ รง. CYY ครับ
พี่ อยู่จังหวัดอะไรครับ โรงมันCYYอยู่ที่ใหนครับ
อ.กาบเชิง สุรินทร์ครับ@@สมชายปิ่นงาม-จ3ถ
รวยแล้วค่อยทำดีที่สุดจะได้มีกินเผื่อขาดทุน😂😂😂
@@applemobile3757 ถ้าทุนถึงและเข้าใจธุรกิจดีพอ ยังงัยก็ดีกว่าอยู่แล้วครับ หลายฟาร์มลงทุนเป็นร้อยล้านเลี้ยงวัววากิวกำลังมาแรง แองกัส แบรงกัส ผลิดเนื้อตลาดบน เขาไปได้ดีมาก
ยินดีด้วยครับfc
ผมก็คือ1ในคนที่เข้ามาตอนราคาแพง ผมเลี้ยงแบบอิงเนื้อนะครับ ยังไงก็ไม่คุ้มครับ ตอนนี้ ผมลองคำนวณค่าค่าใช้จ่ายวัวหนึ่งตัวกินวันละ 20 บาทใช้เวลาตั้งท้อง9เดือนเลี้ยงลูกวัวให้อายุ 1ปีรวมเป็นทั้งหมด 21 เดือน ใช้เวลาไปทั้งหมดคือ 630วัน คูณด้วย20บาทต่อวันตกต้นทุนผมที่ 12600บาท ผมขายวัวตัวนั้นได้ราคา ได้ราคา13000บาท นี้จะยังไม่ได้คิดค่ายาค่าผสม และค่าอะไรอีกหลายอย่างที่มันมีอีก
@@sak6575 ใช่ครับ ราคาในตลาดตอนนี้เลี้ยงต้นน้ำอย่างเดียวยังงัยก็ขาดทุน แต่ถ้าเอาลูกวัวของเรามาขุนเองยังพอได้ค่าเลี้ยงอยู่ครับ และถ้าสามารถต่อยอดไปสู่การทำเนื้อขายเองจะได้กำไรสูงมาก แต่ต้องเป็นเนื้อตลาดบนน่ะครับ
ผม คือ 1 ในนั้นครับ ซื้อแพงแต่ผมเลี้ยงลูกผสม บรามั่น ยังไม่มีวัวขายเลยครับ (ผมทำอิงเนื้อครับ)
@@ชัยวัฒน์ไชยหงษา-ฐ3ต เลี้ยงได้ทุกสายพันธุ์ครับ ขอให้อิงเนื้อไว้ รอดแน่นอนครับ
@@วีรศักดิ์บุตรสาลี ใช่ครับ ที่คอกลองเล่ละครับ คอกผมเอาเขาไม่อยู่555+ กินเก่งครับ
@@ชัยวัฒน์ไชยหงษา-ฐ3ตลองหาแบรงกัสมาคุมฝูงสิครับ ลูกออกมาน่าจะขายได้ราคาอยู่
เปลือกมันตันนะเท่าไรครับ ชื้อที่ไหนครับ
@@สมชายปิ่นงาม-จ3ถ ราคารวมส่ง 650-850 บาท/ตัว แล้วแต่ช่วงเวลา ใช้ของ รง. CYY ครับ
พี่ อยู่จังหวัดอะไรครับ โรงมันCYYอยู่ที่ใหนครับ
อ.กาบเชิง สุรินทร์ครับ@@สมชายปิ่นงาม-จ3ถ
รวยแล้วค่อยทำดีที่สุดจะได้มีกินเผื่อขาดทุน😂😂😂
@@applemobile3757 ถ้าทุนถึงและเข้าใจธุรกิจดีพอ ยังงัยก็ดีกว่าอยู่แล้วครับ หลายฟาร์มลงทุนเป็นร้อยล้านเลี้ยงวัววากิวกำลังมาแรง แองกัส แบรงกัส ผลิดเนื้อตลาดบน เขาไปได้ดีมาก