การสร้างแผนสนามของ DJI T10 /T30

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 14 พ.ค. 2021
  • การสร้างแผนสนามของ DJI รุ่น T10 และ T30 ในเวอร์ชั่นนี้ จะแตกต่างกันตัว T20 อยู่เพียงแค่มีเพิ่มเติมการบินเก็บของอัตโนมัติเข้ามาเท่านั้น

ความคิดเห็น • 16

• @mossatellite
    @mossatellite 3 ปีที่แล้ว +1

ดูแล้ว วิงวอน มาก

• @user-dv3wm8dl3t
    @user-dv3wm8dl3t 2 ปีที่แล้ว +1

สอบถามหน่อยครับถ้าสร้าง​แผนสนามโดยใช้เครื่อง​บิน​แล้วแบตเตอรี่​เกิดหมดก่อนต้องทำอย่างไรครับ

• @annann8612
    @annann8612 2 ปีที่แล้ว

อยากทราบการตั้งค่าแนวการบิน พ่นข้าวในนา เปิดใช้น้ำสุดค่าสูงสุดเลย จะตั้งค่าแนวการบินที่เท่าไร่ น้ำที่พ่นจะได้พอดี ไม่ทับกัน

• @coachmod
      @coachmod  2 ปีที่แล้ว +1

ปกติควรต้องตั้งแนวการบินให้ทับกันนะครับ เพราะขอบการพ่นละอองจะบางจึงควรตั้งให้ทับกันไว้ครับ ส่วนแนวการก็ขึ้นอยู่กับความสูงในการบินแล้วก็รุ่นจองโดรนที่ใช้อยู่ครับ

• @annann8612
      @annann8612 2 ปีที่แล้ว

ขอบคุณคะ

• @user-to6wp7en8w
    @user-to6wp7en8w ปีที่แล้ว

เราจะสั่งหยุด กระทันหัน โดยแบบไหนได้มั่งคาบ

• @coachmod
      @coachmod  ปีที่แล้ว +1

กดที่หน้าจอ หรือโยกก้านควบคุมด้านขวาครับ

• @user-zi8zb1gp6j
    @user-zi8zb1gp6j 2 ปีที่แล้ว +1

สนใจโดรนพ่นยาค่ะ

• @coachmod
      @coachmod  2 ปีที่แล้ว

แอดไลน์มาได้เลยครับ id : modx3d ครับผม

• @user-pb4so9bk1x
    @user-pb4so9bk1x 2 ปีที่แล้ว

กดอัตโนมัติกลับมาจุดดาวได้ไหมครับ

• @coachmod
      @coachmod  2 ปีที่แล้ว

การกดกลับอัตโนมัติ จะบินกละบมายังจุดที่ขึ้นบินครับ ถ้าเราขึ้นตรงดาวก็จะกลับมาที่จุดดาวครับ ในกรณีที่เป็นที่โล่งไม่มีสิ่งกีดขวางครับ

• @disataspassa9582
    @disataspassa9582 3 ปีที่แล้ว +1

T20 ไม่มีเก็บขอบหรอคับ

• @coachmod
      @coachmod  3 ปีที่แล้ว

เวอร์ชั่น ณ ปัจจุบันไม่มีครับ อนาคตไม่แน่ครับ ขึ้นอยู่กับทาง dji ว่าจะอัพ firmware ให้มีมั้ย

• @disataspassa9582
      @disataspassa9582 3 ปีที่แล้ว

@@coachmod ขอบคุณคับ

• @user-ce9iy6xq5u
    @user-ce9iy6xq5u 3 ปีที่แล้ว

แล้วถ้าไร่นั้นไม่มีสัญญาณโทรศัพละครับ เราต้องบินเองทั้งระบบเลยไหม

• @coachmod
      @coachmod  3 ปีที่แล้ว

อินเตอร์เน็ตใช้เพื่อโหลดแผนที่เท่านั้นครับ เราสามารถเปิดเพื่อโหลดแผนที่ไปก่อนได้เลยครับ