how to start a Burger business (recipe, costing and business strategy)

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 7 ก.พ. 2025
  • Ang burger business ay isang business na madali pero kailangan ng tamang istilo ng pagpapatakbo para hindi masayang ang panahon at pera lalo na ngayong pandemia. Ang video na eto ay ang magiging guide mo para hindi ka malito sa iyong negosyo maliit man ang plano mo o malaki.
    ============================================================
    Procedure / Pagtimpla
    1. haluin ang ground beef for 5 mins without putting anything. (then set aside)
    2. paghaluin ang salt, milk, Garlic, Onion Powder
    3. Ihalo ang Panko Bread Crumbs or Crushed Cracker.
    4. Crack Egg sa separate na lalagyan (masigurado na hindi sira ang Egg)
    5. Pagkatapos ihalo ang egg sa halong bread crumbs and milk etc.
    6. Ihalo ang beef at ang halong bread crumbs and egg etc. (mix for 10 mins)
    7. ihalo ang black pepper at savor (mix for 10mins)
    8. Bago maghulma ilagay muna sa ref to rest for 1 hr.
    8. ready for molding na po sya
    Note:
    A. Wag po e over mix kasi sosobra po ang pag break ng enzyme ng beef.
    B. Pagkatapos ma hulma ang burger patties ilagay muna sa freezer over night or mag frozen.
    ============================================================
    Proper Costing
    Pepper: 60pesos / 100grams = 0.6 per grams * ½ teaspoon (2.84 grams) = 1.8 pesos
    Garlic powder: 150 pesos / 250grams = 0.6 per grams * 1 tablespoon (14.75 grams) = 8.85 pesos
    Onion powder: 165pesos / 250grams = 0.66 * 1 tablespoon (14.75 grams) = 9.74 pesos
    Milk: 14 pesos / 140 = 0.1 * 2 tablespoon (29.5 ml or grams) = 2.95
    Iodized salt: 10 pesos / 100 grams = 0.1 * 1 teaspoon (5.69grams) = 0.569 pesos
    Bread crumbs: 100 pesos / 1000 grams= 0.1 * ½ cup (64 grams) = 6.4 pesos
    Total: 30.31 or round off 31 pesos + 250 beef + 8 egg = 289 total cost para sa patty
    289 / total patties made depende sa timbang na gusto mo at idagdag mo din dito ang labor mo at kung ikaw ay nagsisimula pa lamang at wala ka pang tao, tanungin mo ang sarili mo kung magkano ang bayad mo para sa pag gawa ng burger patties. Importante din may bayad kahit ikaw lang ang gumawa dahil kapag nagging successful ka na magiging isa ito sa mga cost mo pero sa ngaun pwede naman na mag multiply ka na lang ng 10 % sa labor then 5% para sa mobility fund just in case mag increase ang presyo sa mercado ng kailangan mo. Para hindi mo na kailangan mag increase sa product mo pag tumaas ang presyo ng supplies.
    Step by Step burger patty recipe:
    • Pinakamurang puhunan a...
    follow us on facebook: / dodongandmameng
    / dodongandmemeng

ความคิดเห็น • 77

  • @PeterEstacio-u4z
    @PeterEstacio-u4z 2 หลายเดือนก่อน

    palagay ko kung wala kang stable price sa product isa din sa 1 cause ng lugi.kc iba expectation ng customer di pwede lage change price.masmaganda magstock ka depende sa lifespan ng product to meet the good expectation ni cuustomer.kc pagpinas always yan pabago bago ang price so affected jn ang kita.

  • @markayon893
    @markayon893 3 ปีที่แล้ว

    60 wow ang sarap nman Nyan parang nah gutom AKO Jan

  • @acylouieflores2057
    @acylouieflores2057 3 ปีที่แล้ว

    Looks yummy nakkagutom.mas ok p skin ang home made kesa bbili s lbas.good idea for your business

  • @dreamball7592
    @dreamball7592 3 ปีที่แล้ว

    Good idea sa negosyo makapag negosyo manga din mukang maganda yan ahh

  • @E-MediaTube
    @E-MediaTube 3 ปีที่แล้ว +1

    Greet Idea I Look On In!keep Doing Good

    • @MothRayo
      @MothRayo  3 ปีที่แล้ว

      Thank you.

  • @smileeface5971
    @smileeface5971 3 ปีที่แล้ว

    74. anu ba yan nakakagutom naman yang burger na yan pakagat naman hahaha

  • @MrMYt-no3nl
    @MrMYt-no3nl ปีที่แล้ว

    Very informative content and ideas sir thank you😊😊

  • @ajeiofficial02
    @ajeiofficial02 3 ปีที่แล้ว +1

    36. Wow paborito ko yan burger. Very informative and helpful sa mga gustong magbusiness. Thanks for this video sir

  • @jhaydhensworldtv5814
    @jhaydhensworldtv5814 3 ปีที่แล้ว +1

    49 Thanks for sharing your content lods very interesting sa mga gustong magburger business

  • @r.adventures8785
    @r.adventures8785 3 ปีที่แล้ว +1

    59. Masarap to kainin at pang negosyo. Keep it up.

  • @ninjaniconie2265
    @ninjaniconie2265 3 ปีที่แล้ว

    good idea lodi more content po

  • @brasonakimverly8403
    @brasonakimverly8403 3 ปีที่แล้ว

    Wow nice, very informative my na tutunan ako about negosyo sakto .. Dag dag idea ito🥰

  • @acezencaballes3043
    @acezencaballes3043 2 ปีที่แล้ว

    Thanks hehe nakakuha ng idea para sa entreprenuer subj ko

  • @ellendellosa749
    @ellendellosa749 7 หลายเดือนก่อน

    Sir thank you po s tips lesson learn n ibinigay mo po

    • @MothRayo
      @MothRayo  7 หลายเดือนก่อน

      subcribe na po kayo. Mag upload po tayo ng step by step at magbibigay po ako ng recipe sa ibang klase pa ng burger patties and pwedeng negosyo sa bahay

  • @kuysdave3508
    @kuysdave3508 3 ปีที่แล้ว

    Nice ..
    Thanks po sa advice

  • @nericamacho4217
    @nericamacho4217 3 ปีที่แล้ว

    Thank you po sa idea

  • @Ersmusiclifestyle
    @Ersmusiclifestyle 3 ปีที่แล้ว

    Nice idea ..keep safe Godbless

  • @yupiimask113
    @yupiimask113 2 ปีที่แล้ว +2

    Amazing video! Maganda ang pagpresent ng video and ideas.. Brief, Concise and Clear.. hindi po nasayang ang time ko sa panonood neto.
    We are starting our food and beverage business and nangangapa pa me kung saan po ako makakahanap ng legit and murang supplier.
    More power po sa inyo Sir alam kong marami ka pang matutulungan sa video na ito

  • @amablecolanggo5843
    @amablecolanggo5843 7 หลายเดือนก่อน

    Ang labo sir,pude kilagay n lng sa comment section ang recipie.thanks

    • @MothRayo
      @MothRayo  7 หลายเดือนก่อน

      Mag upload po ako ng video ng step by step sa pang buy 1 take 1 na burger po. Click the bell po para maupdate po kayo. Thanks sa comment

    • @MothRayo
      @MothRayo  5 หลายเดือนก่อน

      Narito po ang step by step ng recipe
      th-cam.com/video/-yYpB2Wx7Fo/w-d-xo.html

  • @ninjanipolengsdiary9320
    @ninjanipolengsdiary9320 3 ปีที่แล้ว

    75. Ito ang mga bet ko business . Sana matulungan mo ako ma boost ang confidence ko

  • @tereSitafullvlogs
    @tereSitafullvlogs 3 ปีที่แล้ว

    Salamat po sa tips

  • @helenshearttv2771
    @helenshearttv2771 3 ปีที่แล้ว

    Very informative content, thank you for sharing this tips!

  • @marialeonorapascual8613
    @marialeonorapascual8613 3 ปีที่แล้ว

    Nice content po!

  • @jericoalajenio8381
    @jericoalajenio8381 3 ปีที่แล้ว

    Thank you. sir. Very informative.

  • @mskamandag3118
    @mskamandag3118 3 ปีที่แล้ว

    Sarap oh,oo bago ako hehehe paano turuan mo nga ako. Sarap ng burger69

  • @JackylynAlzona
    @JackylynAlzona 5 หลายเดือนก่อน

    Try ko ngayang business nyn sa tpat ng bahay namin

    • @MothRayo
      @MothRayo  5 หลายเดือนก่อน

      Meron po tayong burger patty recipe para po hindi na kayo bumili mas mababa ang puhunan control mo pa ang lasa. eto po ang link
      th-cam.com/video/-yYpB2Wx7Fo/w-d-xo.html

  • @blastertv6824
    @blastertv6824 3 ปีที่แล้ว

    71 Nakaka Takam naman yan lods keep sharing!

  • @ninjanimylovescarlett6882
    @ninjanimylovescarlett6882 3 ปีที่แล้ว

    33 ayus yan para sa mga mag sisimulang mag burger business

  • @musicforsleepy
    @musicforsleepy 3 ปีที่แล้ว +1

    I hope ur channel to be success bro

  • @sakalgaming6110
    @sakalgaming6110 2 ปีที่แล้ว

    Thank you!!

  • @byahiniking6511
    @byahiniking6511 3 ปีที่แล้ว +1

    Nice lods...galing

  • @jovstravel3209
    @jovstravel3209 3 ปีที่แล้ว

    72 Ang sarap ng burger ah vedio palang

  • @pandoynetworkninja0173
    @pandoynetworkninja0173 3 ปีที่แล้ว

    62 Ang sarap nyn lods nice content more power sayo by pandoynetwork chinopapo lng sakalam

  • @ninjaulitniyhangtinderangg9213
    @ninjaulitniyhangtinderangg9213 3 ปีที่แล้ว

    76 pede po magaya ang recipe mo lodi salamat po s share

  • @ninjanitokwangrider6014
    @ninjanitokwangrider6014 3 ปีที่แล้ว

    61 presentation oa lang mukhang masarap na, wala ba idol pa free taste jan?

  • @fjchanneltv345
    @fjchanneltv345 3 ปีที่แล้ว

    48 sana all burger gintum tuloy ako haha pahingi po lodi idol

  • @ellendellosa749
    @ellendellosa749 7 หลายเดือนก่อน

    ❤❤❤❤❤

    • @MothRayo
      @MothRayo  7 หลายเดือนก่อน

      salamat po sa heart. 🙂

  • @Maclan_0709
    @Maclan_0709 2 ปีที่แล้ว +2

    Hello sir Moth, very nice & good content. Bakit wala ng kasunod itong video nyong 'to sir? Sayang very informative pa naman. Suggestion, for more content you can create each problem you encountered in detail while doing the business. Focus po kayo dito sa ganitong content para 'di confusing.

    • @MothRayo
      @MothRayo  2 ปีที่แล้ว +1

      Salamat sa comment po. Malapit na sobrang busy lang kasi. Magkakaroon din kami ng course how to start your business. Abangan!

    • @Maclan_0709
      @Maclan_0709 2 ปีที่แล้ว

      @@MothRayo maganda yan sir. Aabangan ko yan.😍

    • @michaelfernando9484
      @michaelfernando9484 ปีที่แล้ว

      Sana meron din po kung paano ang tamang pag iinventory

  • @JimmyCarayacay
    @JimmyCarayacay ปีที่แล้ว

    Kung naiinggit

    • @MothRayo
      @MothRayo  ปีที่แล้ว

      Tuloy lang po kung ano yung talagang gusto nyo. wag nyon isipin ang ibang tao kasi hindi naman po sila ang magbibigay ng pambayad ng bills. Kaya dapat positve ang po.

  • @VinzLandig
    @VinzLandig 9 หลายเดือนก่อน +1

    Gusto ko rin Po nian Kasi 0 knowledge.baka pwede Po pabulong paano at Saab mghhnap Ng supplier Ng buns.tnx po

    • @MothRayo
      @MothRayo  9 หลายเดือนก่อน

      pinaka madali po ang facebook. Pero kung wala po kayong mahanap pwede po kayo lumapit sa mga panaderya pwede po kayong mag contrata sa kanila. Depende po kasi sa lugar yan kasi isa din talaga yan sa problema ko dati dahil dito s amin ang hirap makahanap ng buns. kung may mga fastfood po dyan sa inyo na nag bebenta ng mga burger katulad nung tutubi at yung clown hehe pwede po kayong magtanong sa mga crew or yung delivery nila kasi po normally kumukuha lang po sila sa mga panaderya. Sana po makatulong.

  • @gusperez9337
    @gusperez9337 2 ปีที่แล้ว +1

    Sir, sa pag costing ng burger, pwede po kaya : puhunan x 3? example: P50 capital x 3 = P150. thanks sa reply in advance.

    • @MothRayo
      @MothRayo  2 ปีที่แล้ว

      Pwede naman po, ang profit margin po talaga ay depende din po sa gusto nyo, pero dapat din na kailangan isipin din natin ang customers. Example kung ikaw ang bibili ng product mo worth it ba sya sa 150 na price ng burger? kasi kung ikaw mismo ay hindi kumbinsido na bbilhin mo ang product mo at mahal para sayo, papano pa kaya yung ibang tao diba. So sa pag add ng profit mo lagi mo itong itanong. Sino ba ang mga customer ko? Kaya ba nila bilhin ang price ng product ko? Sulit ba ang product ko? Eto yung mga tanong na dapat masagot natin bago tayo magstart ng negosyo para hindi tayo malugi. Salamat sa pag subscribe. Sana ay magtagumpay ka sa business na papasukin mo.

  • @MothRayo
    @MothRayo  5 หลายเดือนก่อน

    Step by Step recipe ng burger patty:
    th-cam.com/video/-yYpB2Wx7Fo/w-d-xo.html

  • @isiahnaegel5400
    @isiahnaegel5400 2 ปีที่แล้ว +1

    Ilan po kilo ng beef ninyo everyday sir thanks in advance

    • @MothRayo
      @MothRayo  2 ปีที่แล้ว

      Depende po kung ilang kilo ang kunsumo nyo per day. Pero sa recipe po is 1kilo kun tama po ang pagkakaintindi ko sa tanong nyo.

  • @regiecawe4022
    @regiecawe4022 2 ปีที่แล้ว +1

    Sir paano po ung exact costing nyan?

  • @joeldayag2226
    @joeldayag2226 ปีที่แล้ว

    Good day sir..saan Po nahahanap Angga suppliers? Ty

    • @MothRayo
      @MothRayo  ปีที่แล้ว

      Usually po sa FB market place. Kung sa tinapay naman po is usually sa mga malalapit na bakery pwede po kayong magrequest sa kanila sa patty naman po mag uupload po tayo ng step by step kaya on nyo lang po ang notification par ma update po kayo

  • @danigolucky4078
    @danigolucky4078 3 ปีที่แล้ว +1

    Sir panu ka naghanap ng supplier ng buns po sa internet?? Via google po ba?

    • @MothRayo
      @MothRayo  3 ปีที่แล้ว +1

      sa FB po madami po sya or sali ka sa mga group ng bakeshop gourp sa FB pwede ka po mag pagawa.

  • @POGIRONZ24
    @POGIRONZ24 3 ปีที่แล้ว +1

    Worth it poba un patty na 900g
    8pcs na siya. Makapal po un patty. 25 ang isa?

    • @MothRayo
      @MothRayo  3 ปีที่แล้ว

      sorry po di ko nagets. 900grams na karne = 8pcs of patty? tama po ba? quarter pound po ba sya?

  • @moontoon5643
    @moontoon5643 3 ปีที่แล้ว

    Hi po yung recipe na pinakita nyo po. Ilang patties na po magagawa nun?

    • @MothRayo
      @MothRayo  3 ปีที่แล้ว +1

      magdedepnde po yan kun gaano kabigat yung patties nyo. sa buy 1 take 1 normally 30 to 35 grams lang so computin nyo po bigay nun raw materials nyo bago nyo imold to circle yung patties

    • @moontoon5643
      @moontoon5643 3 ปีที่แล้ว

      @@MothRayo ilang grams po kapag hindi buy 1 take 1?

    • @MothRayo
      @MothRayo  3 ปีที่แล้ว

      @@moontoon5643 depende po sa target price nyo. kasi kung mas mahal dapat mas mabigat para hindi over priced and burger. kasi normal burger klg. is around 60 grams po.

    • @MothRayo
      @MothRayo  3 ปีที่แล้ว

      @@moontoon5643 depende po yan sa price nyo kasi ang grams po kasi normally pag hindi buy 1 take 1 nasa 55 grams depende po sa price

    • @avelinotesiornajr299
      @avelinotesiornajr299 3 ปีที่แล้ว

      @@MothRayo supplyier po kau ng Patty sir?

  • @marygracefelicio5024
    @marygracefelicio5024 ปีที่แล้ว +1

    Sir magkano ba benta mo sa isang burger?

    • @MothRayo
      @MothRayo  ปีที่แล้ว

      Depende po. Meron 75pesos tapos 135 sa qtr pound. Buy 1 take 1 45pesos

  • @RembelApoya
    @RembelApoya 6 หลายเดือนก่อน

    San Po supplier ng burger

    • @MothRayo
      @MothRayo  5 หลายเดือนก่อน

      Pwede mo itong panoorin lods th-cam.com/video/-yYpB2Wx7Fo/w-d-xo.html
      Yan ang link para sa step by step.

  • @sarahmorales359
    @sarahmorales359 2 ปีที่แล้ว

    Sir ano Po gamit nyo na milk? Powder or evap? Salamat po sa idea 😊

    • @MothRayo
      @MothRayo  2 ปีที่แล้ว +1

      Pwede po powder or carnation evap. pero pag pag buy 1 take 1 alaska lang pwede na. Pero kung merong milk powder much better. Dito po kasi sa amin madalas walang milk powder so evap ang ginagamit ko. Soon po mag uupload po tayo ng burger na pang buy 1 take 1 at paano gawin ito/

  • @bryan26watts17
    @bryan26watts17 2 ปีที่แล้ว

    Na kaka lito. Kasi walang example sa formula ng costing. In numbers.

    • @MothRayo
      @MothRayo  2 ปีที่แล้ว

      Thank you sa comment po. Nasa description po ang amount ng number sample calculations.