สร้างอาชีพด้วยแซนวิชเปิดหน้า10ไส้ ต้นทุนแต่ละหน้า ลงทุนครั้งแรกกี่บาท? แนะนำละเอียดยิบ ดูจบขายได้เลย

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 10 ก.พ. 2025
  • ส่งการบ้านหรือติดต่องานสามารถตามไปที่เพจได้เลยจ้า
    / diymicrowavecakebynhom...
    ไล่ดูคลิปอื่นๆในช่องได้ทางนี้จ้า / kidsplayeatfood
    สารบัญ
    1:10 ใช้ขนมปังยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่
    1:46 วิปครีมที่ใช้ ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหน
    3:32 ใช้กล่องเบอร์อะไร ซื้อที่ไหน กี่บาท
    3:57 การตีวิปครีม
    5:18 วิธีทำแซนวิช วิปครีม-ฝอยทอง และต้นทุนต่อชิ้น
    6:30 วิธีทำแซนวิช วิปครีม-ช็อคชิพ ซอสช็อค และต้นทุนต่อชิ้น
    7:53 วิธีทำแซนวิชหมูยอ และต้นทุนต่อชิ้น
    9:08 วิธีทำแซนวิชโบโลน่า และต้นทุนต่อชิ้น
    10:07 วิธีทำแซนวิชปูอัด และต้นทุนต่อชิ้น
    10:52 วิธีทำแซนวิชปูอัด ข้าวโพด และต้นทุนต่อชิ้น
    11:23 วิธีทำแซนวิชไข่ต้มมายองเนส และต้นทุนต่อชิ้น
    12:42 วิธีทำแซนวิชหมูหยองพริกเผา และต้นทุนต่อชิ้น
    13:02 วิธีทำแซนวิชไส้กรอก และต้นทุนต่อชิ้น
    14:02 วิธีทำแซนวิชวิปครีม ข้าวโพด และต้นทุนต่อชิ้น
    14:25 วิปครีม1กล่องทำแซนวิชได้กี่ชิ้น
    14:42 เก็บนอกตู้เย็นได้นานมั้ย ทำเตรียมไว้ข้ามคืนได้มั้ย
    18:45 การแพคกล่อง
    19:50 ลงทุนครั้งแรกใช้เงินกี่บาท(โดยประมาณ)
    24:17 ขายกี่บาทดี

ความคิดเห็น • 401

  • @par_1_tung_po
    @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว +147

    สารบัญ
    1:10 ใช้ขนมปังยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่
    1:46 วิปครีมที่ใช้ ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหน
    3:32 ใช้กล่องเบอร์อะไร ซื้อที่ไหน กี่บาท
    3:57 การตีวิปครีม
    5:18 วิธีทำแซนวิช วิปครีม-ฝอยทอง และต้นทุนต่อชิ้น
    6:30 วิธีทำแซนวิช วิปครีม-ช็อคชิพ ซอสช็อค และต้นทุนต่อชิ้น
    7:53 วิธีทำแซนวิชหมูยอ และต้นทุนต่อชิ้น
    9:08 วิธีทำแซนวิชโบโลน่า และต้นทุนต่อชิ้น
    10:07 วิธีทำแซนวิชปูอัด และต้นทุนต่อชิ้น
    10:52 วิธีทำแซนวิชปูอัด ข้าวโพด และต้นทุนต่อชิ้น
    11:23 วิธีทำแซนวิชไข่ต้มมายองเนส และต้นทุนต่อชิ้น
    12:42 วิธีทำแซนวิชหมูหยองพริกเผา และต้นทุนต่อชิ้น
    13:02 วิธีทำแซนวิชไส้กรอก และต้นทุนต่อชิ้น
    14:02 วิธีทำแซนวิชวิปครีม ข้าวโพด และต้นทุนต่อชิ้น
    14:25 วิปครีม1กล่องทำแซนวิชได้กี่ชิ้น
    14:42 เก็บนอกตู้เย็นได้นานมั้ย ทำเตรียมไว้ข้ามคืนได้มั้ย
    18:45 การแพคกล่อง
    19:50 ลงทุนครั้งแรกใช้เงินกี่บาท(โดยประมาณ)
    24:17 ขายกี่บาทดี

  • @naowaratyongkhatkan1492
    @naowaratyongkhatkan1492 5 ปีที่แล้ว +69

    กุศลผลบุญที่ป้าหนึ่งได้เผื่อแผ่ในครั้งนี้ขอให้ป้าหนึ่งเจริญไปด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ขอให้ป้าหนึ่งเจริญๆนะคะ ป้าเปรียบเหมือนแสงสว่างในชีวิตมืดมนของนู๋เลยนะ😊🙏❤

  • @ล่ําซําเป็นแมว
    @ล่ําซําเป็นแมว 5 ปีที่แล้ว +14

    ขอบคุณสำหรับรายละเอียด 👍
    หากใครจะทำขาย ต้องบวกต้นทุนค่าแรงไป 1-2บาท ค่าเช่าที่ 3บาท(คำนวณจาก100ชิ้น/ค่าที่300บาท) ค่าเดินทาง 1-2บาท

  • @jimin-sb9hj
    @jimin-sb9hj 2 ปีที่แล้ว

    รักป้าหนึ่งที่สุด สร้างอาชีพ สร้างรายได้พิเศษดีเยี่ยมค่ะ

  • @Transfer4Life
    @Transfer4Life 4 ปีที่แล้ว +1

    เย้ได้ยินแต่เสียงน่าฟัง ดูสูตรทำขนมอร่อยๆๆ..
    .วันนี้พึ่งเห็นหน้า...น่ารักอะค่ะ กิ๊บๆๆๆ น่ารัก

  • @krupennykoyindy3689
    @krupennykoyindy3689 4 ปีที่แล้ว +3

    กำลังหารายได้พิเศษอยู่เลยค่ะ แบบนี้ต้องลองค่ะ

  • @ปาฏิหาริย์แห่งควาหวัง

    แบ่งปันอาชีพให้ทุกคน.....ขอให้เจริญรุ่งเรืองร่ำรวยเงินทองค่ะ

  • @ณัฐวัฒน์เกลี้ยงบุตร

    ละเอียดยิบ ขอบคุณมากครับป้าที่มาแบ่งปัน ขอให้เจริญ ๆ นะครับ 🥰🙏

  • @panatdaboonyai3439
    @panatdaboonyai3439 5 ปีที่แล้ว +4

    ขอบคุณมากๆคะ. ขอบุญกุศลที่แบ่งปัน ให้ป้าและครอบครัว ได้รับนะคะ สร้างอาชีพให้คนอื่นได้มากเลยคะ🙏❤️❤️❤️

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      ขอบคุณค่ะ🙏

  • @สุรีย์เกรัมย์
    @สุรีย์เกรัมย์ 2 ปีที่แล้ว

    ขอบคุณค่ะ กำลังมองหาอาชีพอยู่พอดีค่ะ ขออนุญาตถามค่ะขนมปังไม่ต้องทามายองใช่ไหมคะ

  • @จินตนาสมเพ็ชร
    @จินตนาสมเพ็ชร 2 หลายเดือนก่อน

    ขอบคุณไอเดียทำมาหากินน่ะค่ะ❤❤❤❤❤❤

  • @Auto.Onew99
    @Auto.Onew99 3 ปีที่แล้ว

    ทำให้สามีทานตอนเช้า ง่ายมากๆ ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

  • @skyrain410
    @skyrain410 4 ปีที่แล้ว

    น่ากินมากคะ เคยทำแต่แบบไส้กรอก อันนี้ได้ไอเดียเพิ่มอีกเยอะเลยคะ ขอบคุณคะ

  • @chatchaichatchai5005
    @chatchaichatchai5005 4 ปีที่แล้ว +1

    ขอให้ร่ำรวยนะครับที่มีน้ำใจแนะนำ

  • @KittY-sg5wj
    @KittY-sg5wj 3 ปีที่แล้ว

    ขอบคุนค่ะ ป้าหนึ่ง หนูต้องหารายได้เพิ่มค่ะ เปนหลานป้าเจ้าของเครื่องโทศัพ ป้าหลับอยุ่

  • @ภูดิษสมุททารินทร์

    พึงเห็นหน้าป้า น่ารักจัง แบบหน้าขนมน่ากินค่ะ

  • @จุดเล็กๆที่เรียกว่าอะตอม

    ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันอาชีพนะคะ จะบอกว่าเสียงน่ารักมาก ค่ะ

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      ขอบคุณนะคะ

  • @jebbie1444
    @jebbie1444 5 ปีที่แล้ว +4

    เสียงป้าเด๊กเด็ก อธิบายละเอียดดีมาก ต้นทุนเท่าไหร่ ซื้อของที่ไหน? บอกหมดไม่หวงวิชาเลย พึงเข้ามาดูค่ะ ไม่เคยเจอบอกหมดเปลือกแบบนี้เป็นคลิปที่มีประโยชน์มากค่ะ คนที่คิดจะหาอาชีพอิสระแต่ไม่รู้จะทำอะไรขายดี 👉เหมือนมีนางฟ้ามาโปรด😇ขอบคุณมากค่ะ 👉👩🏻 คุณป้ายังสาวน่ารักน้ำใจงามสุดๆเลย👍👏😃 ขอให้เจริญรุ่งเรืองนะจ๊ะ

  • @ลัคกี้ซีอาร์
    @ลัคกี้ซีอาร์ 5 ปีที่แล้ว

    ชอบมากค่ะดูเกือบทุกคลิป มีประโยชน์ ได้ความรู้มากๆ อยากให้สอนทำสตอเบอรี่โยเกริตด้วยค่ะ

  • @termpongpoomsripanon1430
    @termpongpoomsripanon1430 5 ปีที่แล้ว +1

    อันนี้เริศครับ ประหยัดขนมปังดีด้วย ปกติแซนวิช 1 ชิ้นต้องใช้ 2 แผ่น

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      😁

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 5 ปีที่แล้ว +1

      เราก็ว่าดีนะ คนกินกินเยอะไปก็ไม่ดี อยากกินน้อย กินถูกก็ทำเองไม่ได้ เพราะกินคนเดียว ยังไงก็ต้องซื้อขนมปังทั้งปอนด์ อย่างน้อย 22 บาทละ ถ้าของฟาร์มเฮ้าส์นะ หมดไปยี่สิบละยังไม่ได้ไส้มันเลย ถ้ามีคนทำขายแบบหน้าเปิด ใช้ครึ่งแผ่น มีไส้แบบนี้ ขาย 20 เราก็ว่าน่าซื้อแล้ว เพราะมีให้เลือกเยอะด้วย คนขายทำเยอะก็ทุนลดลงอีก ถ้าไม่ใช่ของฟาร์มเฮ้าส์ น่าจะมีร้านที่เค้ารับทำแล้วถูกกว่าสดกว่า ยิ่งถ้าเป็นเมนูที่โฆษณาได้ว่าเป็นอาหารเพื่อสุขภาพ ไม่ต้องใส่วิปครีมไม่ใส่หวาน เป็นพวกผัก ๆ แล้วก็มีเนื้อสัตว์ที่ไม่ต้องปรุงมาก ซื้อมาทำเอง ก็ถูกและดีกว่าพวกไส้กรอก แต่ถ้าโบโลน่า แนะนำว่าซื้อตอนห้างลดราคา หลาย ๆ ห้างมีโปรโมชั่น แบบวันพุธสุดประหยัด หรือว่า ซื้อหนึ่งแถมหนึ่งบางยี่ห้อ ซื้อเก็บไว้เยอะ ๆ ก็ลดต้นทุนได้มาก ถ้าขายดีนะ ไม่ใช่เพิ่งเริ่มขาย แล้วตุนไว้ ขายไม่ออก ทุนหายกำไรหดอีก อิ อิ

  • @MS.GREY_27
    @MS.GREY_27 2 ปีที่แล้ว

    ขอบคุณป้าหนึ่งมากๆนะคะ ที่มาแชร์มาแบ่งปัน มาบอกสูตรทุกอย่าง ให้ได้ทำตาม ป้าหนึ่งอธิบายบอกได้ละเอียดมากๆเข้าใจง่าย ขอบคุณมากค่ะ

  • @kelvinho2533
    @kelvinho2533 5 ปีที่แล้ว

    แซนวิชหน้ากินทุกหน้าเลยค่ ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆมีประโยชน์ ทุกคลิปค่ะ

  • @bo9837
    @bo9837 5 ปีที่แล้ว +1

    ให้ความรู้และแนะอาชีพดีมากๆ ขอบคุณจริงๆค่ะ

  • @kaotungjubu415
    @kaotungjubu415 5 ปีที่แล้ว +7

    เป็นความรู้ทุกคลิปเลยค่ะ สำหรับคนที่จะทำขาย ชอบดูค่ะ จะติดตามต่อไปนะคะ❤

  • @เสวเ-ณ9ฮ
    @เสวเ-ณ9ฮ 5 ปีที่แล้ว

    15 บาท ขายได้ไม่นานก็เจ๋ง กำหนดราคาขาย ไม่ควรตัดสิ้นแค่ ขนมปังแผ่นเดียว

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      เจ๋งเนอะ😊 เพราะถ้าเจ๊งไม่เจ๊งค่ะ เคยทำขายอยู่

  • @Nkjananya
    @Nkjananya ปีที่แล้ว

    ละเอียดมาก ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะ

  • @ราชาวดีเกียรติพัฒนะวิภาค

    ชอบทานมากค่ะของป้าหนึ่งน่าจะอร่อย ดูน่าทานมีให้เลือกหลากหลาย

  • @สุรินทร์-ข2ส
    @สุรินทร์-ข2ส 6 หลายเดือนก่อน

    ใช้กล่องขนาดเท่าไหร่ค่ะ

  • @aengfarunreang9696
    @aengfarunreang9696 5 ปีที่แล้ว +4

    รักป้าหนึ่งนะคะ💞💞💞

  • @youseed1000
    @youseed1000 5 ปีที่แล้ว +5

    ทำตามเรียบร้อยเเล้วครับป้าหนึ่ง

  • @กาญจนากุตัน-น8ฝ
    @กาญจนากุตัน-น8ฝ 3 ปีที่แล้ว

    สวยและยังใจดีอีกด้วยค่ะอาจารย์

  • @warapornhemrangsiman1623
    @warapornhemrangsiman1623 5 ปีที่แล้ว

    ป้าหนึ่งเก่งสุดๆเลยค่ะชอบๆค่ะ

  • @chorthip24wutiyata72
    @chorthip24wutiyata72 4 ปีที่แล้ว

    มายองเนส ใช้ยี่ห้อไหน อร่อยคะป้าหนึ่ง

  • @thaksinadogmaiddk3474
    @thaksinadogmaiddk3474 5 ปีที่แล้ว +1

    ชอบเสียงบรรยายจังค่ะ..น่ารัก ขอบคุณค่ะ

  • @ครูนุชเกิดใหม่ในร่างเดิม

    บอกละเอียดดีค่ะ ขอบคุณนะคะ

  • @ingggiii
    @ingggiii 5 ปีที่แล้ว

    รายละเอียดเป๊ะมากชื่นชมค่ะ

  • @fasaiandtawantv7335
    @fasaiandtawantv7335 5 ปีที่แล้ว +2

    ขอบคุณ​ ข้อมูลดีที่มาแบ่งปันนะคะ

  • @family9602
    @family9602 6 หลายเดือนก่อน

    สามารถเก็บได้กี่วันคะ

  • @kanokpornwaiyapak9361
    @kanokpornwaiyapak9361 5 ปีที่แล้ว +1

    ชอบมากๆๆๆได้ทำเป็นรายได้เสริมค่ะ

  • @ครัวเทพธิดา
    @ครัวเทพธิดา 2 ปีที่แล้ว

    คือมันดีที่สุดเพราะเราจะใช้เป็นต้นแบบเอาไปขายที่โรงเรียน ขอขอบคุณมากค่ะ

  • @เดือนรุ่งพรามห์ขาว

    ขนมปังฟราม์เฮ้าาส์ปอนล่ะ 42
    ค่ะ ผัก 3 สี ถุง 79 ค่ะ

  • @กุนซือ-ฏ6ฉ
    @กุนซือ-ฏ6ฉ 3 ปีที่แล้ว

    ตอนนี้40แล้วค่ะขนมปัง

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  3 ปีที่แล้ว

      คลิปเก่าตั้งแต่ปี 2019 ค่ะ😅

  • @พัชญาภาอินนิ่ม-จ5ญ
    @พัชญาภาอินนิ่ม-จ5ญ 9 หลายเดือนก่อน

    ไนร่าทำแกงอะไรให้กินวันนี้

  • @RSaiDigitalOnlineMarketing
    @RSaiDigitalOnlineMarketing 4 ปีที่แล้ว +1

    วิธีคำนวณต้นทุนกล่อง+เทปใส เออราคาเทปใส +ราคากล่อง แล้วมาหารจำนวนกล่อง เข้าใจถูกไหมคะ

  • @ปราณีหารพรม
    @ปราณีหารพรม 4 ปีที่แล้ว

    ใช่น้ำสลัดยี่ห้อไหนคะถึงจะอร่อย

  • @konjingjainajabokhi5149
    @konjingjainajabokhi5149 5 ปีที่แล้ว +3

    ไส้เยอะมากเต็มปากเต็มคำ น่ากิน😍😍😍

  • @ร้องไปตามใจหมูเพี้ยนไปตามใจหนู

    ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆคะ
    #เมื่อวานหัดทำให้ลูกๆไปขายที่โรงเรียนผลตอบรับดีมากเลยคะ

  • @nalinnalin1940
    @nalinnalin1940 5 ปีที่แล้ว +2

    ชัดเจนดีจังเลยค่ะ

  • @วันนิสาละอองพราว-ภ7ภ

    อธิบายเข้าใจดีมากเลยค่ะ

  • @รัศมีลี้มีชัย
    @รัศมีลี้มีชัย ปีที่แล้ว

    ถ้าเราทำไปโรงทาน ทำกลางคืน ตอนเช้าจะเสียมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

  • @แจ็ดไง-น5ช
    @แจ็ดไง-น5ช 5 ปีที่แล้ว +1

    อธิบายระเอียดสุดๆ

  • @RSaiDigitalOnlineMarketing
    @RSaiDigitalOnlineMarketing 4 ปีที่แล้ว

    ละเอียด เข้าใจง่ายดีค่ะ 🙏🙏🙏

  • @ธิดารัตน์มาตเเพง
    @ธิดารัตน์มาตเเพง 5 ปีที่แล้ว +4

    อธิบายละเอียดมากค่ะ❤️

  • @สลอธยิ้มพิซซ่า
    @สลอธยิ้มพิซซ่า 2 ปีที่แล้ว

    วิปครีมเก็บไว้ได้มั้ยค่ะ

  • @นางปะกายเพัด
    @นางปะกายเพัด 5 ปีที่แล้ว +2

    ละเอียดมากค่ะ ชอบดู

  • @กัญญาวีร์-ฮ8ด
    @กัญญาวีร์-ฮ8ด ปีที่แล้ว

    ขอบคุณค่ะต้องลองแล้วค่ะ

  • @piyamasklamtwee2063
    @piyamasklamtwee2063 4 ปีที่แล้ว

    ชอบความมาน่ะคิดค่าของทุกเรื่อง

  • @ณัฐวรรณทานอก
    @ณัฐวรรณทานอก 13 ชั่วโมงที่ผ่านมา

    ขอบคุณคะน่ากินคะ

  • @ลุงรัน-ท9ค
    @ลุงรัน-ท9ค 4 ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดกับมายองเนสเมือนกันมั๊ยคับ

  • @panichayoobanklong4774
    @panichayoobanklong4774 5 ปีที่แล้ว

    อยากสอบถามว่า มายองเนส ใช้ของยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหนค่ะ หรือว่าทำเองค่ะ

  • @ไพวัลย์มามะณีย์-ฎ9ข

    ขายชิ้นล่ะเท่าไหร่ค่ะ

  • @sasipronjunsavettanun7060
    @sasipronjunsavettanun7060 5 ปีที่แล้ว +2

    เขาแทนตัวเองว่าป้า...ทั้งที่ยังสาวแถมสวยอีก... ฉันเลยคงต้องแทนตัวเองว่ายาย... จะบอกว่ายายขอบคุณนะไม่ได้จะเอาไปขายที่ไหนหรอก..ได้ไอเดียดีๆๆเอาไว้ทำให้หลาน..ไว้เป็นมื้อเช้าในรถจ้า...รถมันติดมากไม่อยากพึ่งข้าวเหนียวหมูปิ้งแล้ว...

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      😁😁😁

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 5 ปีที่แล้ว

      นั่นสิ เราใกล้ห้าสิบละ สงสัยต้องเรียกตัวเองว่ายายเหมือนกัน

  • @kajonsakkan6134
    @kajonsakkan6134 5 ปีที่แล้ว +24

    ดูคริปเสร็จรับออเดอร์เลยครับผมอิอิ รับโทรสัพด้วยนะ🤣🤣🤣🤣🤣🤣

  • @kiku-chanz
    @kiku-chanz 2 ปีที่แล้ว

    อันนี้กล่องไซส์ประมาณไหนคะ

  • @รสิตาเขียวสุขใส-ท4ด

    ขนมปังยี่ห้ออะไรค่ะ..ซื้อที่ไหนค่ะ....🤔🤔🤔🤔🤔🤔

  • @ชัยยุตร์บุญเกิด
    @ชัยยุตร์บุญเกิด 2 ปีที่แล้ว

    ไช้กลอ่งเบอรอะไรคับ

  • @waehamasa-u9049
    @waehamasa-u9049 2 ปีที่แล้ว

    วิปครีมซื้อจากนั้ย

  • @filemakergraphicprint3015
    @filemakergraphicprint3015 5 ปีที่แล้ว +1

    น้องป้า1 คะ :) มีวิปในแมคโครกล่องขาวเหลืองค่ะอยู่ตู้แช่ตรงชีส เนยแบบกล่อง5กก. ค่ะ 129฿ไม่แน่ใจยี่ห้อ แต่เคยเห็นคนทำขนมขายมากวาดไปทีหลายสิบโหลกล่อง บางทีก็ขาดแมคโครเลยค่ะ อันนี้ตีขึ้นง่ายเลยค่ะ ยายทำขายใส่ บานอฟฟี่ อร่อยมากค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่า อยู่นอกตู้เย็นจะทนไหม

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว +1

      มีคนให้มาลองใช้ค่ะ แต่ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวจะลองเทสดูผลเป็นยังไงจะมาส่งข่าวนะคะ
      ขอบคุณมากๆนะคะ❤

    • @filemakergraphicprint3015
      @filemakergraphicprint3015 5 ปีที่แล้ว

      ป้าหนึ่ง ตึ่งโป๊ะ อ่อ กล่องขาวเหลืองอันนี้ พี่ก็ไม่เคยสังเกตุว่าเป็นแบบ daily non daily แต่อร่อยใช้ได้ค่ะ ไม่ต้องเติมน้ำตาลแล้วค่ะ ตอนไม่ได้ไปแมคโคร ต้องยกเลิกออเดอร์เลยค่ะ เพราะยี่ห้ออื่นตีขึ้นยากมากค่ะ เหนื่อยมากก พี่แก่แร้ววว 😥😥

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      น่าจะเป็นnon dailyจ้า

  • @อุมาพรมชาติ
    @อุมาพรมชาติ 5 ปีที่แล้ว +6

    ชอบคะแนะนำทุกอย่างเข้าใจง่ายมาก

  • @suchabam216
    @suchabam216 5 ปีที่แล้ว

    ขอถามหน่อยค่ะจะทำขายในเฟส​ แนะนำวิปครีมที่ไม่ละลายแล้วทนความร้อนให้ทีได้มั้ยค่ะ​ หาซื้อได้ที่ไหนและราคาเท่าไร​ อยากสร้างอาชีพคาะใครรู้บอกทีนะคะไม่เคยทำขนมมาก่อน

  • @SiriratJun_Kung
    @SiriratJun_Kung 5 ปีที่แล้ว

    ขอบคุณค่ะที่แบ่งปันความรู้

  • @Tus-d2e
    @Tus-d2e 7 หลายเดือนก่อน

    ไม่ทามายองเนสเหรอคะ

  • @Smile.789
    @Smile.789 5 ปีที่แล้ว +4

    ละเอียดมากค่ะ

  • @puizaa4808
    @puizaa4808 10 หลายเดือนก่อน

    กล่องเบอร์อะไรค่ะ

  • @Sskzofficial
    @Sskzofficial 5 ปีที่แล้ว +4

    ถ้าใส่ 2 ชิ้นขาย กล่องละ 20 ได้ไหมครับ
    ทำแค่หน้าไส้กรอกอย่างเดียวครับ

  • @pemika1298
    @pemika1298 5 ปีที่แล้ว

    อยากให้ป้า ทำแซนวิชห่มผ้าอ่ะค่ะ ที่ใส่กล่องสามเหลี่ยมเลย หนูอยากจุรู้ว่าป้าจะคิดไส้ได้หลากหลายแค่ไหน่ค่ะ

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว +1

      สมองตันแล้ว555

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 5 ปีที่แล้ว +1

      @@par_1_tung_po 5555 เห็นมีคลิปสอนอยู่นะ เป็นช่องเมนูสร้างเงินล้าน คนดูอยากทำขายเพราะอยากรวยมีเยอะ คนขายของมีเกลื่อน คนกินมีเท่าเดิมอ่ะ สุดท้ายแข่งกันที่ราคา ใครมีทำเลดี ค่าเช่าที่ถูก ก็ดีหน่อย ขายได้ถูกหน่อย โอกาสได้ขายก็น่าจะดีกว่าคนที่ต้องขายแพง เพราะค่าเช่าที่ ชอบคลิปแซนด์วิช+สลัด ต้นทุน 13 บาทจังค่ะ ชอบตรงเนียนขายให้ลูกค้าไม่รู้ตัว ขอบคุณสำหรับคลิปดี ๆ ค่ะ ละเอียดดีมาก

    • @ศศินภากล้าคง
      @ศศินภากล้าคง 4 หลายเดือนก่อน

      ที่นี่42ค่ะฟามส์เฮ้าส์​

    • @ศศินภากล้าคง
      @ศศินภากล้าคง 4 หลายเดือนก่อน

      กล่องเบอร์​อะไรค่ะ

  • @wannapoonon1705
    @wannapoonon1705 2 ปีที่แล้ว

    เราทำแซนวิชห่มผ้า พอเย็นผักสลัดช้ำ มีวิธีแก้ไหมคะ

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  2 ปีที่แล้ว

      ช้ำอยู่แล้วนะคะถ้าเก็บนานๆ ลองแยกผักหรือไม่ใส่ดูค่ะ

  • @มิ่งขวัญอ่อนเกตุพล-ฏ3ภ

    ใช้กล่องเบอร์อะไรค่ะ

  • @chinhaha2134
    @chinhaha2134 5 ปีที่แล้ว

    ป้าใจดีจังจ้าา ชอบๆๆมีน้ำใจเผื่อแผ่เพื่อนมนุษย์ด้วยกันคะ (ปล. ใช่ป้าเหรอนั่น55-ยังไม่แก่เลยอ่ะคะ)👏👏👏👏👍

  • @bussara1166
    @bussara1166 5 ปีที่แล้ว +1

    ขอบคุณคะสำหรับข้อมูลดีๆ

  • @piratchayachaichet8555
    @piratchayachaichet8555 2 ปีที่แล้ว

    ถ้าทำตอนเย็นแล้วเก็บในตู้เย็น เอามาขายตอนเช้า ขนมปังมันจะแข็งมั้ยคะ

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  2 ปีที่แล้ว +1

      แข็งค่ะ

    • @piratchayachaichet8555
      @piratchayachaichet8555 2 ปีที่แล้ว +1

      @@par_1_tung_po ปูอัดถ้าเราไม่ได้ลวกก่อน แบบใช้เลยมันจะเป็นอะไรมั้ยคะ

  • @sitidamongkolchan6301
    @sitidamongkolchan6301 5 ปีที่แล้ว +5

    ป้าหนึ่งค่ะ อยากได้สูตรขนมถังทองค่ะ
    มีอุปกรณ์ แต่สูตรไม่มีค่ะ ลองทำเองไม่ได้เลยค่ะ ท้อมาก

  • @เด็กน้อยบ้านนอก-ด2ม

    ซันวิปต้องใส่น้ำตาลเพิ่มมั้ยคะ

  • @กลุ่ม4สาวจ้า
    @กลุ่ม4สาวจ้า 3 ปีที่แล้ว

    มันเก็บได้นานมั้ยคะ

  • @rathamooksirirak584
    @rathamooksirirak584 5 ปีที่แล้ว

    คุณป้าหนึ่งคะ ถ้าเปลี่ยนผักสลัดเป็นกะหล่ำปลีหรือผัก อื่นๆตามชอบจะอร่อยมั้ยคะ

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      ปรับได้ตามชอบจ้า

  • @นายนพรัตน์หมื่อกา

    สุดยอดเลยค่ะ
    👍👍👍👍👍👍

  • @ausuwatjanee9897
    @ausuwatjanee9897 4 ปีที่แล้ว

    ทำแซนวิชเปิดหน้าเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เคยได้ลวก/นึ่งอะไรเลย เป็นไรไหมคะ

  • @chanyanuchpoosawat6530
    @chanyanuchpoosawat6530 5 ปีที่แล้ว +2

    ขายราคาชิ้นกี่บาทค่ะ

  • @kookkikkk6985
    @kookkikkk6985 5 ปีที่แล้ว

    กดติดตามเลยค่ะ กำลังมองหาอาชีพ ขอบคุณมากๆนะคะ

  • @ศิวพรสิงคเสลิต
    @ศิวพรสิงคเสลิต 4 ปีที่แล้ว

    ขอสอบถามหน่อยค่ะ..ขนมแบบนี้อยู่ได้กี่วันคะ

  • @newfriendlonelysweet7374
    @newfriendlonelysweet7374 5 ปีที่แล้ว +1

    ทำอยู่ค่ะ ลงทุนน้อยกำไรก็พอดี. รวมๆ อยู่ได้ค่ะ เด็กๆบอกอร่อย อิ่มด้วย ขายคู่กับชาไข่มุก ไปด้วยกันได้ค่ะ

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      ☺️

    • @matlchonaphlratpong7719
      @matlchonaphlratpong7719 5 ปีที่แล้ว

      ขายชิ้นเท่าไรค่ะ

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 5 ปีที่แล้ว

      ขายในกรุงเทพ หรือ ต่างจังหวัดคะ ที่ว่าเด็ก ๆ บอกอร่อย คือ ขายแถวโรงเรียนรึป่าว อยากทำขายอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีโรงเรียนแถวบ้านเลย หาเด็กแถวบ้านก็ไม่ค่อยมี เลยต้องเน้นไปที่คนทำงานแทน

  • @sumi4808
    @sumi4808 5 ปีที่แล้ว

    คำนวณยังไงคะราคา ถึงได้
    1.วิปครีม 2.43 บ. ต้องบีบเท่าไรคะ
    2. ฝอยทอง คำนวนราคาต้นทุนยังไง ใส่1 กรัม วัดยังไง

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      ตามนี้ค่ะ
      1.บีบเท่าในคลิป จริงๆในคลิปถ้าจำไม่ผิดมีบอกไว้ว่าบีบประมาณกี่กรัม
      2.จับชั่งด้วยเครื่องชั่งว่าใส่ไปเท่าไหร่

    • @brownii3zeiieeiie526
      @brownii3zeiieeiie526 5 ปีที่แล้ว

      ถ้าฟังไม่ผิดน่าจะบีบชิ้นละประมาณ 18 กรัม ค่ะ

  • @NsPhnoe-hz4ve
    @NsPhnoe-hz4ve 10 หลายเดือนก่อน

    มีวิธีกันมดเข้าไหม

  • @วงเดือนดวงดี
    @วงเดือนดวงดี 5 ปีที่แล้ว +2

    อยากทำขายมั้งจัง

  • @thailadyaussiemanchannel3784
    @thailadyaussiemanchannel3784 5 ปีที่แล้ว +3

    น่าสนใจมากมาแชร์อาชีพดีฯให้กัน

  • @กัญญาภัทรพุฒตาล
    @กัญญาภัทรพุฒตาล 3 ปีที่แล้ว

    ใช้กล่องขนาดใหนคะ

  • @orawansaelee7057
    @orawansaelee7057 5 ปีที่แล้ว +3

    น่ารัก มีทดลองให้ดูด้วย

  • @chailee778
    @chailee778 5 ปีที่แล้ว

    Can you make a video how to make the red sauce for the sandwich at 12:43 in this video? Thanks 😊

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว +1

      Ok, I will do it later. Thanks for your comment😊

    • @chailee778
      @chailee778 5 ปีที่แล้ว

      ป้าหนึ่ง ตึ่งโป๊ะ thank you so much for your time 😊😊😊 May you please tag me the video when you are done so I know or see the video when you are upload in TH-cam

  • @สุมาลีหมิ่นกระโทก

    ขอบคุณมากๆจ้า

  • @thaimobile3874
    @thaimobile3874 5 ปีที่แล้ว +5

    ขนมปังเเข็งมั้ยคะถ้าแช่ตู้เย็นไว้

    • @par_1_tung_po
      @par_1_tung_po  5 ปีที่แล้ว

      ตอนเย็นๆแข็งค่ะ แต่ทิ้งไว้ก็นิ่มลงค่ะ

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 5 ปีที่แล้ว

      แช่เย็นแล้ว เอาออกมา ถ้าไม่แข็ง มันจะเหนียวอ่ะ นอกจากต้องใช้พวกที่มันทำเป็นก้อน ๆ แล้วเอามาหั่นเป็นคู่ประกอบได้ ผิวสีน้ำตาลแบบเดียวกับที่ทำฮอทดอก อาจจะอันละห้าบาทคู่นึงได้พอดีเป็นฝากับตัวผ่าไม่ขาด ใส่ไส้หน้าเปิดแบบนี้ น่าจะดูดีมีมูลค่า แล้วก็เอามานึ่งร้อน ๆ ถ้ามีลูกค้าสั่งนี่ มันจะดูน่ากินมว๊ากกกก อีตอนนึ่งขนมปังนี่แหล่ะ ถ้าซื้อไว้เยอะ ใส่ตู้เย็น คงไม่มีปัญหา ราคาน่าจะถูกลง คิดว่ามีร้านทำขนมปังรับสั่งทำ ถูกกว่าซื้อของมียี่ห้อ กรณีทำขายเราว่า มันดูดีกว่าเป็นแผ่น ๆ แล้วก็สั่งทำปริมาณมากเพื่อขาย ก็น่าจะถูกลงเยอะ เป็นขนมปังแบบเดียวกับที่ร้านไอติมเค้าเอามาใส่ไอติมกับเครื่องพวกข้าวเหนียวลูกชิดนั่นแหล่ะ