เมนูสร้างอาชีพแซนด์วิช 10 บาทขายง่ายกำไรดี บอกละเอียดทุกขั้นตอนพร้อมคำนวณต้นทุน

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 9 ก.พ. 2025
  • เมนูสร้างอาชีพแซนวิช 10 บาทขายง่ายกำไรดี บอกละเอียดทุกขั้นตอนพร้อมคำนวณต้นทุน
    #แซนวิช 10 บาท

ความคิดเห็น •

  • @kaimook8888
    @kaimook8888 3 ปีที่แล้ว +104

    ทำตามแล้วค่ะ ขายดีมากค่ะ ขายได้3วันแล้วค่ะ ต้องขอบคุณป้ามากค่ะที่ให้ความรู้😘

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว +6

      เยี่ยมมากเลยค่ะ😊🙏

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 3 ปีที่แล้ว +1

      ใช้ขนมปังของอะไรคะ

    • @nongnin8302
      @nongnin8302 3 ปีที่แล้ว +3

      ขออนุญาตถามค่ะใช้ขนมปังอะไรค่ะ

    • @ปริษาหมู่หมื่น
      @ปริษาหมู่หมื่น 3 ปีที่แล้ว

      พี่คะพี่ทำขายช่วงเวลาไหนคะ แนะนำด้วยค่ะ🙏❤️😊

    • @เจ้ญาขอนแก่น
      @เจ้ญาขอนแก่น 3 ปีที่แล้ว +1

      ขายชิ้นเท่าไหร่คะอยากทำขายบ้างจัง

  • @chadakarnsnow159
    @chadakarnsnow159 2 ปีที่แล้ว +3

    ขนมปังแผ่นละบาทไม่ได้ค่ะค่ะปุ้ยขนาดของแม็คโครยังแผ่นละ 2 บาทค่ะ ฟาร์มเฮายิ่งแล้วขนมปังธรรมดา 40 กว่าต่อ 1 แถวค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว +3

      ร้านขายส่งอุปกรณ์เบเกอรี่แถวบ้านปุ้ยเขาส่งถูกตามที่ปุ้ยคำนวณให้ค่ะ ปุ้ยเข้าใจค่ะว่าวัตถุดิบแต่ละที่ราคาไม่เท่ากัน เราต้องเอาต้นทุนของเราเป็นหลักแล้วก็บวกราคาขายตามทุนของเรานะคะ

  • @อัมรินทร์พลแสน
    @อัมรินทร์พลแสน 11 หลายเดือนก่อน +1

    ขอบคุณคุณค่ะขอให้ทำมาค้าขายดีคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  11 หลายเดือนก่อน

      ขอบคุณค่ะ

  • @พรรณวดีฤกษ์สันทัด

    ปีนี้ทำขาย 10 บาทไม่ได้ค่ะ

  • @thanyakanrotchom2197
    @thanyakanrotchom2197 ปีที่แล้ว

    ขออนุญาตแชร์ค่ะแอด ขอบคุณค่ะ🙏🙏🙏

  • @SamsungPhone-iw5sr
    @SamsungPhone-iw5sr 28 วันที่ผ่านมา +1

    1.น้ำสลัด(สำหรับทำแซนวิช)
    2. ขนมปัง
    3. ผักสลัด
    4.ไส้กรอก
    5.ปูอัด
    6.โบโรน่า
    7.หมูหยอง
    8. ซอสมะเขือเทศ
    9.ชีสราดเฟรนฟราย
    10.กล่องใส่แซนวิส(สามเหลี่ยม)

  • @bongbong670
    @bongbong670 ปีที่แล้ว +4

    ขอบคุณมากนะคะที่
    แบ่งปันให้สูตรขอให้
    หนูเจริญๆนะคะ.

  • @TancanokTee.somran
    @TancanokTee.somran 6 หลายเดือนก่อน

    20-25 บาทกำลังดีนะคะ 10 บาทถูกก็จริงนะคะ แต่มองแทบไม่เห็นกำไรเลยจ้า อยากเอาไปขายเหมือนกันคะ😊

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  6 หลายเดือนก่อน +1

      ใช่ค่ะยุคนี้ขายไม่ได้แล้วค่ะแต่คลิปนี้ทำตั้งแต่เมื่อ 3 ปีที่แล้วแล้วนะคะ

  • @SamSung-co1nw
    @SamSung-co1nw ปีที่แล้ว

    ต้องลองค่ะกำลังหาอาชีพเสริมค่ะ

  • @golfmonkeyz5301
    @golfmonkeyz5301 3 ปีที่แล้ว

    ผมขายสลัดตักเองได้พอดี มีน้ำสลัดอยู่กับผักกรีนโอคกะหล่ำ น่าทำมากๆครับ เดียวจะลองเพิ่มเมนูนี้ด้วยขอบคุณครับ ติดตามให้เลยละกัน

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว +1

      เยี่ยมเลยค่ะ

  • @สุธิราชสมบัติวงค์-ว4ฐ
    @สุธิราชสมบัติวงค์-ว4ฐ 15 วันที่ผ่านมา

    ชอบทำกินมากๆ.ดูและทำตามคับ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  15 วันที่ผ่านมา

      ดีใจที่ชอบนะคะ

  • @AumOnTourNorthToSouthThailand
    @AumOnTourNorthToSouthThailand 2 ปีที่แล้ว +2

    ขายแถวไหนนี้หน้ากินจัง ได้เช้ากินกับกาแฟ คงจะฟินนะครับ หน้ากินมาก ๆครับยิ่งเห็นวิธีทำด้วยหน้าอุดหนุนครับ

  • @จินตนาสมเพ็ชร
    @จินตนาสมเพ็ชร 3 หลายเดือนก่อน +1

    ขอบคุณไอเดียดีๆค่ะ❤❤❤❤❤

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 หลายเดือนก่อน

      🤩🥰🥰🥰

  • @Kiainthavong6060
    @Kiainthavong6060 7 หลายเดือนก่อน +1

    🇱🇦ผมจะลองทำขายครับคุณปุ้ย - ขอบคุณที่บอกสูตร❤

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  7 หลายเดือนก่อน +1

      ยินดีค่ะ ลองคำนวณต้นทุนดีๆนะคะคลิปนี้ปุ้ยทำตั้งแต่ 3 ปีที่แล้วค่ะ ถ้าเกิดต้นทุนเพิ่มก็ต้องขายราคาเพิ่มนะคะ

    • @Kiainthavong6060
      @Kiainthavong6060 7 หลายเดือนก่อน +1

      @@ByPuistation ครับ

  • @hdjhdhu6322
    @hdjhdhu6322 ปีที่แล้ว

    จะลองทำให้แม่ไปขายขอบคุณค่ะที่สอน

  • @ลัดสะหมีพอสอบันดิด

    เก่งจังค่ะ❤รวยๆๆๆค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว +1

      ขอบคุณค่ะ

  • @autjima4843
    @autjima4843 2 ปีที่แล้ว

    จะลองทำขายดูค่ะ รายได้ไม่พอกับรายจ่ายเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ที่มอบสิ่งดีๆให้ค่ะ กาญจนบุรีค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      สู้ๆนะคะ

  • @bbaijjiisl9670
    @bbaijjiisl9670 2 ปีที่แล้ว +2

    ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมตกงานอยู่ ผมจะขอทำขายเพื่อหารายได้ ขอบคุณมากๆ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว +1

      ขอให้ขายดีไปนะคะ

  • @nitimapichetshote7664
    @nitimapichetshote7664 6 หลายเดือนก่อน +2

    น่าจะขาย20.- ถึง25.- บาท เพราะต้องใช้วัตถุดิบเช่นไส้กรอกแท่ง ไส้กรอกแผ่น ปูอัดขนมปัง ที่มีคุณภาพ ที่ตั้งราคาขาย10.-บาท น่าจะเกือบพอต้นทุน เพราะยังมีค่ากล่อง และชีส อีก

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  6 หลายเดือนก่อน +2

      ใช่ค่ะตอนนี้ต้องขายประมาณนี้ค่ะคลิปนี้ทำตั้งแต่ 3 ปีที่แล้วแล้วนะคะ ช่วงนั้นวัตถุดิบไม่แพงค่ะ

  • @hungrynow55
    @hungrynow55 3 ปีที่แล้ว +15

    ขนมปังถูกมาก ของเราขาย 10 บาทไม่ได้ ขนมปังฟาร์มเฮาส์แผ่นนึง 2.22(ขาว) -2.44(โฮลวีท) รวมอื่น ๆ ทุน 10.50 บาท แล้ว ขาย 15 กำไรจิ๊ดนึง

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว +6

      ขนมปังต้องซื้อที่ร้านขายส่งอุปกรณ์เบเกอรี่ค่ะ สำหรับทำขายโดยเฉพาะค่ะ

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 3 ปีที่แล้ว +2

      @@ByPuistation มีคนบอกซื้อจากรถฟาร์มเฮาส์ได้ราคาพิเศษ แต่เราไม่เคยเจอรถสักที แต่ก่อนไม่ได้ทำขาย เจอบ่อย...ตลกไปอีก

    • @ketniphachananate2064
      @ketniphachananate2064 3 ปีที่แล้ว

      รวมต้นทุนต่อชิ้นเท่าไหร่คะ

    • @peedphone6233
      @peedphone6233 2 ปีที่แล้ว +1

      @@hungrynow55 จริงเวลาจะใช้อยากเจอก็ไม่เคยเจอเลย

    • @hungrynow55
      @hungrynow55 2 ปีที่แล้ว +6

      @@ketniphachananate2064 เราไม่มีหน้าร้าน อาศัยเดินขาย แบบนี้ จะทุน 9-11 บาท แล้วแต่ไส้ด้วย ขายชิ้นละ 15 บาท ถ้าสามชิ้นเราขาย 40 หกชิ้นก็ 80 ถ้า ซื้อ 4 ชิ้น หกสิบ แถม 1 ชิ้น ..ช่วงใกล้หมด ขี้เกียจเดิน 🤣🤣 ขนมปัง 2.22 + ไส้และน้ำสลัดทาขนมปัง 5+ ผัก และซอสราด 1+ กล่อง 1 รวม 9.22 เลยต้องขาย 15 ..แต่คอนเซ็ปท์คือ ทุนราว 9-11 บาท ขาย 15 ใช้ของเกรดเดียวกับที่เรากินเอง เราชอบแบบไหน คิดว่าดีสุดอร่อยสุด เอากำไรพออยู่ได้ มีลูกค้าประจำ เราเดินไปหาเค้าซื้อตลอด เพราะติดใจไส้แน่น มีแบบมินิแซนด์วิชด้วย กล่องละ 25-35 เวลาเหลือ คือ กินเองจุก ๆๆ แช่เย็นแล้วกินตอนเช้า อร่อยมาก

  • @นิตทองลาด-ฉ7ต
    @นิตทองลาด-ฉ7ต ปีที่แล้ว

    น่าทานมากคะขอบคุณค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ขอบคุณค่ะ

    • @RedMi-ui4cr
      @RedMi-ui4cr 3 หลายเดือนก่อน

      น่าทานมากค่ะ

  • @กันธิชาอาบสุวรรณ์
    @กันธิชาอาบสุวรรณ์ 7 หลายเดือนก่อน +3

    ถ้าขายไม่หมดนำมาใส่ตู้เย็นไว้ขายวันหลังขนมปังไม่แข็งเหรอคะ ขอบคุณค่ะ

  • @Atchara-ok1mo
    @Atchara-ok1mo ปีที่แล้ว

    ขอบคุณค่ะต้องลองทำบ้างแล้ว

  • @รวิวรรณคงแก้ว-ซ6น

    ทำเสร็จแล้วใส่ตู้เย็น แล้วส่งลูกค้าตอนเช้าได้ไมค่ะ

  • @จินตนาคลีงดี-ว2ฃ
    @จินตนาคลีงดี-ว2ฃ ปีที่แล้ว

    ❤❤😊😊ขอบคุณมากค่ะ

  • @ryrryr8276
    @ryrryr8276 22 ชั่วโมงที่ผ่านมา

    สอบถามคะน้ำสลัด เราต้องไปตั้งไฟไม่คะ

    • @ryrryr8276
      @ryrryr8276 22 ชั่วโมงที่ผ่านมา

      ต้องไม่คะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  18 ชั่วโมงที่ผ่านมา

      น้ำสลัดแบบสำเร็จรูปค่ะ

  • @Nhulekseaymano
    @Nhulekseaymano 2 ปีที่แล้ว +4

    ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ😊

  • @oppomobile3423
    @oppomobile3423 ปีที่แล้ว

    ชอบใากคะทำแล้วขาบดีมาก

  • @ขวัญทองคณฑา
    @ขวัญทองคณฑา ปีที่แล้ว

    ชอบค่ะน่าทานมากๆค่ะ

  • @ปภาวรินทร์คําคา

    รบกวนถามนิดนึงค่ะ ใช้กล่องเบอร์อะไรคะเวลาไปซื้อบอกเขายังไงคะ ขอบคุณค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ไซค์มาตรฐานค่ะ

  • @จิรพาอันลีลา
    @จิรพาอันลีลา 2 ปีที่แล้ว

    ต้องลองทำขายบ้างละคะ

  • @ลัดดาภรณ์ขันคํา
    @ลัดดาภรณ์ขันคํา 2 ปีที่แล้ว +2

    ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​จะทำเป็นอาชีพค่ะ

  • @sarineekaewkerd6741
    @sarineekaewkerd6741 ปีที่แล้ว

    ทำตอนกลางคืน ใส่ตู้เย็นไว้ขายเช้าได้ไหมคะ

  • @สุพิชฌาย์หวานชิต
    @สุพิชฌาย์หวานชิต 2 ปีที่แล้ว +1

    แซนวิชน่าทานมากเลยค่ะ

  • @momnong8728
    @momnong8728 ปีที่แล้ว

    จะทำให้ลุกกินคะ

  • @OOo-ni9dr
    @OOo-ni9dr 3 ปีที่แล้ว +1

    ขอบคุณค่ะ ทำคลิปดีๆแบบนี้อีกนะคะ จะรอชมค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว

      ขอบคุณมากๆเลยนะคะ🙏😀

  • @nampao
    @nampao 2 ปีที่แล้ว +1

    ขอบคุณจ้าได้ความรู้มากๆ😊😊

  • @จตุรนต์ทรงกลด
    @จตุรนต์ทรงกลด 2 ปีที่แล้ว

    มีโปรโมชั่นดีเเนะนำจ้า

  • @ไม่บอก-ฌ5ข
    @ไม่บอก-ฌ5ข 11 หลายเดือนก่อน

    น่ากินค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  11 หลายเดือนก่อน

      ขอบคุณค่ะ🥰🥰

  • @อภิญญาผาทอง-ฝ8ธ
    @อภิญญาผาทอง-ฝ8ธ ปีที่แล้ว

    สอบถามหน่อยค่ะ ถ้าไม่ใช้น้ำสลัด ใช้มายองเนสได้มั้ยค่ะ รสชาติจะกลมกล่อมเท่าน้ำสลัดมั้ยค่ะ

    • @อภิญญาผาทอง-ฝ8ธ
      @อภิญญาผาทอง-ฝ8ธ ปีที่แล้ว

      ขนาดกล่องเท่าไหร่ค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ซื้อมายองเนสที่ใช้แทนน้ำสลัดได้ค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      กล่องสามเหลี่ยมแซนวิชขนาดใหญ่ค่ะ

  • @นฤมลเทพขันธ์-ถ2พ
    @นฤมลเทพขันธ์-ถ2พ 2 ปีที่แล้ว

    ใช้สติกเกอร์ลายอะไรค่ะติดค่ะแล้วกลีอง3เหลี่ยมเราใช้กี่กลีองดีค่ะถัาเป็นกลกลีอง 10บาทค่ะ

  • @พิมชนกสุวรรณเนตร

    ขอสูตรสอนและวัตถุดิบหน่อยค่ะใช้เพื่อสอนเด็กค่ะ ขอบคุนค่ะ

  • @ยายยาเด้อจ้า
    @ยายยาเด้อจ้า 2 ปีที่แล้ว

    น่าลองทำขายจ้า

  • @keotmv6281
    @keotmv6281 2 ปีที่แล้ว +1

    นํ้าสะหลักคือาไลพี่

  • @kanyakornmeesungnoen1235
    @kanyakornmeesungnoen1235 25 วันที่ผ่านมา

    ใช้กล่องเบออะไรคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  25 วันที่ผ่านมา

      เรียกว่ากล่องแซนวิช ขนาดใหญ่ค่ะ

  • @noisawatwong5508
    @noisawatwong5508 3 ปีที่แล้ว +5

    สอนทำเข้าใจง่ายดีค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว

      ขอบคุณค่ะ😀🙏

  • @มานา-พ7ร
    @มานา-พ7ร ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดกับมายองเนสต่างกันไหมค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      น้ำสลัดจะมีความเข้มข้นแล้วก็มีรสหวานมันมากกว่ามายองเนสค่ะ

    • @มานา-พ7ร
      @มานา-พ7ร ปีที่แล้ว

      ขอบคุณนะค่ะ

  • @wandeedokrukklang3892
    @wandeedokrukklang3892 ปีที่แล้ว

    ❤ขอบคุณค่ะ

  • @nuwankhantham776
    @nuwankhantham776 8 หลายเดือนก่อน

    สวัสดีค่ะ....น่ารักที่สุดค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  8 หลายเดือนก่อน

      ขอบคุณค่ะ😍😍

  • @tanawatyuttanawa5463
    @tanawatyuttanawa5463 6 วันที่ผ่านมา +1

    ของสดเก็บได้นานไหมคะรับ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  6 วันที่ผ่านมา +1

      ถ้าใส่ผักจะขายวันต่อวันค่ะแต่ถ้าไม่ใส่ผักเก็บได้ประมาณ 2 วันค่ะ

  • @ณภาภัชเนตรนพรัตน์
    @ณภาภัชเนตรนพรัตน์ 6 หลายเดือนก่อน

    น่ากินมากราคาก็น่าชื้อ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  6 หลายเดือนก่อน

      ขอบคุณค่ะ😄😄

  • @รุ่งทิวาคนล่ํา-ฌ7ฐ

    ปูอัดต้องลวกก่อนไหมจ้า

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ลวกหรือนึ่งให้สุกก่อนค่ะ

  • @ณัฐริกาศิลพร
    @ณัฐริกาศิลพร 2 ปีที่แล้ว +1

    ขายดีมากเลยค่ะหนูดูหลายรอบมากเลยค่ะแต่หนูใช้ ฟาร์มเฮาส์ต้นทุนสูงนิดนึว

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว +1

      ปลื้มใจมากค่ะ ขอให้ยอดปังขึ้นไปขึ้นไปนะคะ

    • @ณัฐริกาศิลพร
      @ณัฐริกาศิลพร 2 ปีที่แล้ว +1

      @@ByPuistation ขอบคุณนะคะ

  • @kongthongchainoy9691
    @kongthongchainoy9691 ปีที่แล้ว

    ขาดใส้ทูน่าค่ะ

  • @Maru-w6f
    @Maru-w6f 2 ปีที่แล้ว

    สก๊อตเทปซื้อมี่ไหนค่ะ

  • @อนงค์ศรีคุรุเจริญ-พ1ฏ

    หาซื้อวัตถุดิบได้จากที่ไหนคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      ร้านขายส่งอุปกรณ์เบเกอรี่ในตลาดสดค่ะ

  • @วิทยา-ช6จ
    @วิทยา-ช6จ 2 ปีที่แล้ว +1

    ทำเย็นขายเช้าได้ไหมครับ

  • @Zesgyfon12088
    @Zesgyfon12088 3 ปีที่แล้ว

    ขอบคค่ะ จะลองทำดูนะคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว

      เยี่ยมมากค่ะ

  • @s.meetham6614
    @s.meetham6614 2 ปีที่แล้ว +83

    ต้นทุน 7 บาท กำไร 3 บาท/ชิ้น ยังไม่รวมค่าแรง ค่าน้ำ/ไฟ สำหรับต้ม/นึ่ง แฮม/ไส้กรอก ถ้าขาย 12-15 บาท ก็คงพอหายเหนื่อย

    • @พะเนียดสภาพยาม
      @พะเนียดสภาพยาม 2 ปีที่แล้ว +7

      ที่ทำงานเขาขาย20บาทค่ะ

    • @s.meetham6614
      @s.meetham6614 2 ปีที่แล้ว +4

      @@พะเนียดสภาพยาม ดีเลย พอได้กำไร หายเหนื่อย

    • @พิศุทธ์แข้งแข
      @พิศุทธ์แข้งแข ปีที่แล้ว

      ถ้าขายสัก20บาทก็คงกำลังดี

    • @siri_nuch
      @siri_nuch ปีที่แล้ว +17

      ของเราทำแค่2ไส้ค่ะ ไส้กรอก+ปูอัด ไส้กรอก+หมูหยอง ไส้กรอกแบ่งครึ่ง ไม่ใส่ผัก เด็กนักเรียนชอบมาก ขายวันละ40ชิ้น ก็กำไรเยอะมากแล้วค่ะ

    • @channel-ki6oz
      @channel-ki6oz ปีที่แล้ว +7

      ขนมปังซื้อที่ไหนคะ พอดีใช้ฟาร์มเฮ้าตอนนี้42฿ค่ะ

  • @poppap6501
    @poppap6501 2 ปีที่แล้ว

    กล่องหาซื้อได้ที่ไหนครับ

  • @ธัญญารัตน์ภูนาง้อง

    ใช้ขนมปังยี่ห้อไหนคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ขนมปังที่ปุ้ยใช้เป็นขนมปังสำหรับทำเบเกอรี่เขาจะขายส่งตามร้านขายเบเกอรี่ทั่วไปไม่มียี่ห้อค่ะแต่ถ้าหาไม่ได้ก็ใช้เป็นฟาร์มเฮ้าส์นะคะ

  • @ปฎฺิภาณจตุรงค์
    @ปฎฺิภาณจตุรงค์ ปีที่แล้ว

    ขอรายละเอียดขนาดกล่องด้วยค่ะ

  • @อัครเดชชัยวีระเสถียร-ฃ2น

    กล่องพาสตืกชื้อที่ไหน

  • @มนทิพย์วันอินทร์-ฤ7ป
    @มนทิพย์วันอินทร์-ฤ7ป หลายเดือนก่อน

    ใช้กล่องเบอร์อะไรค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  หลายเดือนก่อน

      กล่องแซนวิชจะมี 2 ไซส์ค่ะ ไซส์มาตรฐานกับไซส์มินิถ้าจะซื้อมาทำก็บอกที่ร้านได้เลยค่ะว่าเอาไซส์ใหญ่มาตรฐาน

  • @พี่น้องสองแสบ-ป9ถ
    @พี่น้องสองแสบ-ป9ถ 2 ปีที่แล้ว

    ทำเสร็จแล้ว จะอยู่ได้กี่วันค่ะ ถึงจะกินไม่ได้ ค่ะ

  • @วัลภาระย้า
    @วัลภาระย้า 2 ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดซื้อจากที่ไหนคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      ซื้อจากร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ในตลาดสดทั่วไปหรือใน shopee lazada มีขายค่ะ

  • @ขวัญใจกระโจมทอง
    @ขวัญใจกระโจมทอง 3 หลายเดือนก่อน

    เก็บข้ามคืนได้ไหมคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 หลายเดือนก่อน

      ถ้าจะเก็บข้ามคืน ไม่แนะนำให้ใส่ผักค่ะ ผักจะเห*่ยวไม่น่ากินค่ะ สูตรนี้เหมาะสำหรับทำขายสดค่ะ

  • @ปาริสาคุณติประเสริฐ

    จำเป็นต้องทำแล้วขายทันทีไหม หรือ ทำวันนี้ ขายวันพรุ่งนี้เช้า ได้คะ ขอบคุณค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ได้ค่ะแช่ตู้เย็นนะคะ

  • @วรภพวันงาม
    @วรภพวันงาม ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดใช้เป็นยี่ห่อไหนคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ในคลิปใช้เป็นยี่ห้อเพียวค่ะ

  • @วราภรณ์-ฏ4ล
    @วราภรณ์-ฏ4ล ปีที่แล้ว

    กล่องไซส์อะไรคะ ❤

  • @IdeaBee
    @IdeaBee 2 ปีที่แล้ว +1

    เพื่อนที่บริษัทเอามาขาย 25บาท ไม่อร่อยเลย ขนมปังโดนลมแห้ง เขาบอกว่าทำค้างคืนไม่งั้นทำไม่ทัน น้ำซอสกะน้อยมาก

  • @มัลฮามะหเจะแต
    @มัลฮามะหเจะแต 2 ปีที่แล้ว

    ไส้กรอกต้มยังไงค่ะ

  • @ศุภชัยพลไธสง
    @ศุภชัยพลไธสง ปีที่แล้ว

    ซื้อกล่องที่ไหนค่ะ

  • @สันหาทําสันหากิน
    @สันหาทําสันหากิน 3 ปีที่แล้ว +1

    น่าสนใจ มากเลยค่ะ❤️❤️❤️🙏👍👍

  • @กนกจันทร์แซ่ตัง
    @กนกจันทร์แซ่ตัง 2 ปีที่แล้ว

    ทำเย็นขายเช้าได้มั้ยคะ จะเสียมั้ยคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      ถ้าไม่ใส่ผักก็ไม่เสียค่ะ

  • @jipjiptalacom9374
    @jipjiptalacom9374 ปีที่แล้ว

    ขนมปังซื้อจากไหนคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ล้านขายส่งอุปกร์เบอรี่ในตลาดสดค่ะ

  • @JoyceKannapat
    @JoyceKannapat 4 หลายเดือนก่อน

    สติ๊กเก้อซื้อที่ไหนคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  4 หลายเดือนก่อน

      ชอปปี้ค่ะ

  • @Robin-ny9mr
    @Robin-ny9mr 2 ปีที่แล้ว

    อยู่ได้กี่วันคับ จะหมดอายุ

  • @ครัวหญิงรีย์
    @ครัวหญิงรีย์ 2 ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดยี้ห้ออะไรค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      เพรียวค่ะ

  • @ezycreatordiy2252
    @ezycreatordiy2252 2 ปีที่แล้ว

    สีสวย น่าทานมากค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      ขอบคุณค่ะ

  • @Black3244Black
    @Black3244Black 5 หลายเดือนก่อน

    น่ากินคับ😊

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  5 หลายเดือนก่อน

      ขอบคุณค่ะ😍😍

  • @ณัฐพรก่อแก้ว
    @ณัฐพรก่อแก้ว 3 ปีที่แล้ว +1

    ชีสราดเฟรนฟรายนี่เป็นชีสใช่มั๊ยคะไม่ใช่มายองเนสนะ ยี่ห้ออะไรช่วยแนะนำหน่อยจะทำขายค่ะ ขอบคุณค่ะ

  • @werghi9016
    @werghi9016 2 ปีที่แล้ว

    ขนมตั้งนอกตู้เย็นข้ามคืนได้ไหมคะ

  • @ดนุรัฐหมัดดะอี
    @ดนุรัฐหมัดดะอี 3 ปีที่แล้ว +3

    ระหว่างนึ่ง กับลวกน้ำร้อน ไส้กรอก จะมีผลอะไรที่ต่างกันมากไหมครับ ขอบคุณ​ครับ​

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว +6

      ไม่ต่างค่ะเอาที่สะดวกเลยค่ะ ซับน้ำที่ไส้กรอกให้แห้งก่อนนะคะ จะไม่ชื้นเก็บได้นานค่ะ

  • @สิทธินนท์-ถ7ฏ
    @สิทธินนท์-ถ7ฏ ปีที่แล้ว

    ต้องชื้อออะไรบ้างค้ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      ส่วนประกอบอยู่ตรงมุมขวางด้านล่างใต้คลิปค่ะ

  • @realwrqxxkieiei9331
    @realwrqxxkieiei9331 ปีที่แล้ว

    ทำข้ามคืนได้ใช่ไหมคะ

  • @อัญชลีหมั่นตรอง

    สามารถเก็บไว้ได้กี่วันคะ

  • @เยาวลักษณ์บุตรแดง
    @เยาวลักษณ์บุตรแดง 8 หลายเดือนก่อน

    ใช้กล่องขนาดเท่าไหร่คะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  8 หลายเดือนก่อน

      ไม่มีขนาดค่ะบอกว่าเอากล่องแซนวิชไซส์ใหญ่ค่ะ

  • @ชนาภาสุดใจ
    @ชนาภาสุดใจ 2 ปีที่แล้ว

    ใช้ฮอทดอกยี่ห้ออะไรค่ะ

  • @ตถาตา
    @ตถาตา 2 ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดใช้ยี่อะไรค่ะ ต้องอร่อยและถูกด้วยใช่มั๊ยค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      ปุ้ยใช้ยี่ห้อเพรียวค่ะ

    • @ตถาตา
      @ตถาตา 2 ปีที่แล้ว

      @@ByPuistation ขอบคุณค่ะ

  • @YvivoVv-ck6cu
    @YvivoVv-ck6cu ปีที่แล้ว

    ไส้กรอกผ่าครึ่งได้ไหมค่ะ ขาย10 บาท

  • @อภิชญาประทุม-ธ8ฅ
    @อภิชญาประทุม-ธ8ฅ 2 ปีที่แล้ว

    ขอบคุณมากๆนะคะ

  • @วิไลลักษณ์อุตตะมัง-ม2ผ

    ขนมปังยี่ห้ออะไรคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  ปีที่แล้ว

      เราใช้เป็นขนมปังสำหรับทานแซนวิชไปซื้อที่ร้านขายส่งเบเกอรี่ค่ะจะถูกกว่าฟาร์มเฮ้าส์แต่ถ้าหาไม่ได้จริงก็ใช้ฟาร์มเฮ้าส์ค่ะ

  • @airfamilyheart4288
    @airfamilyheart4288 17 วันที่ผ่านมา +1

    ขายอยู่ 10. บาท ขาดทุนค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  16 วันที่ผ่านมา +1

      คลิปนี้ทำตั้งแต่เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วแล้วนะคะก็ต้องคำนวณต้นทุนด้วยเพราะว่าตอนนี้ของอะไรก็แพงไปหมดทุกอย่าง อันนี้ก็เป็นแค่ guideline นะคะ

  • @Coconut-bo4cl
    @Coconut-bo4cl 3 ปีที่แล้ว

    อยากลองทำ

  • @กาญจนาแสงทอง-ช4ฝ
    @กาญจนาแสงทอง-ช4ฝ 3 ปีที่แล้ว

    เพิ่งเข้ามาดูค่ะ สวยดีค่ะสินค้าแชร์เย็นได้ไหมคะ

  • @ปริษาหมู่หมื่น
    @ปริษาหมู่หมื่น 3 ปีที่แล้ว

    ขอบคุณมากน่ะคะ🙏❤️😊ขอให้มีความสุขมากๆร่ำรวยๆค่ะ...เดี๋ยวจะลองทำดูค่ะ😊✌️✌️

  • @primmymatcha8824
    @primmymatcha8824 2 ปีที่แล้ว

    เราทำตอนกลางคืนแล้วแช่ตู้เย็นไว้ขายตอนเช้าได้ไหมคะ หรือขนมปังจะแข็งคะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  2 ปีที่แล้ว

      ไม่แข็งค่ะ

  • @dtacdtac1690
    @dtacdtac1690 2 ปีที่แล้ว

    น้ำสลัดใช้ยี่ห้ออะไรครับ

  • @krisanakaraket4264
    @krisanakaraket4264 3 ปีที่แล้ว

    หน้าทานมากๆเลยค่ะ

    • @ByPuistation
      @ByPuistation  3 ปีที่แล้ว

      ขอบคุณค่ะ😊🙏