Aveo : Replacing front brakes pads​ and Rotors เปลี่ยนจานเบรค-ผ้าเบรคหน้า Chevrolet T250

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 22 ต.ค. 2024

ความคิดเห็น • 18

• @k56blackbird.
    @k56blackbird. 3 ปีที่แล้ว +2

ขอบคุณครับ มุมกล้องสวยมาก ขั้นตอนในการเปลี่ยนละเอียดดี ไว้เป็นแนวทางในการเปลี่ยนด้วยตัวเอง พอดีใช้ aveo เหมือนกัน..

• @mokoju745
      @mokoju745  3 ปีที่แล้ว

ขอบคุณ​เช่นกัน​คับ 🙏😊

• @น้ําตาลทรายแดงอิอิ

ของผมดันปั้มเบรคไม่ถอยเกิดจากอะไรครับ

@mokoju745  2 ปีที่แล้ว

ต้องเปิดฝากระปุกน้ำมันเบรคออกก่อนคับ

• @obeeokoom4360
    @obeeokoom4360 20 วันที่ผ่านมา +1

สลักเบรคหาซื้อจากไหนครับ

@mokoju745  14 วันที่ผ่านมา

@@obeeokoom4360 ลอง Search​หาในShopee​ดูคับ✌️

• @weetr4430
    @weetr4430 ปีที่แล้ว +1

อยากดูเปลียนจานล้อหลังบ้าง

@mokoju745  ปีที่แล้ว

AVEO ไม่มีจานเบรคหลังน้ะคับ, อาจจะหมายถึงดรัมเบรคหลังกับที่ครอบดุมใช่มั้ยคับ พอดีเปลี่ยนไปแล้ว ไม่ได้ถ่ายเลยคับ แหะๆ🙏😅

• @ปาร์คอินเตอร์เพชรบุรีระบบเสียง

จานเบรคสวยหาที่ไหนได้

@mokoju745  3 ปีที่แล้ว

พอดีผมสั่งเมืองนอกมาน่ะคับ แหะๆ

• @PassakornRitchanchai
    @PassakornRitchanchai 2 ปีที่แล้ว

พวกค่าแรงขันน้อตยึดขาจับคาลิปเปอเบอร์ 19กับน้อตขายิดปั้มเบอร์ 14 จำเป็นมั้ยครับพี่โก้

จริงๆไม่จำเป็นคับ ถ้าคุ้นกับการขันตึงๆมือ
      แต่ถ้าไม่คุ้นไม่ได้ทำบ่อยๆ ถ้ามีก็ใช้ก็ดีครับ ✌️😊

• @พรชัยตลอดนอก
    @พรชัยตลอดนอก 2 ปีที่แล้ว +1

ขอเบอรปรึกษาเรืองรถหน่อยครับ

• @พรชัยตลอดนอก
    @พรชัยตลอดนอก 2 ปีที่แล้ว +1

เปนช่างเชฟเหรอครับ

@mokoju745  2 ปีที่แล้ว +1

ผมคนใช้ Aveoเหมือนกันน่ะคับ เก็บข้อมูลในคลับ, ยูทูปฝรั่ง, เริ่มสะสมเครื่องมือ เริ่มทำเองจากจุดง่ายๆ ตอนนี้ซ่อมเองมา 5-6ปีล่ะคับ แหะๆ 😊

• @วรายุทธพรอดิเรกลาภ

สอบถามหน่อยครับดิสก์เบรคของเชฟโลเลตอาร์วีโอ้สามารถใส่ฝาครอบเบรคได้ไหมครับและมีวิธีใส่อย่างไรบ้าง

ฝาครอบเบรค อันนี้ไม่เคยลอง ไม่ทราบเลยคับ แหะๆ 😅