Bad Vs Good Bearing,​ Chevy ​Aveo เปลี่ยนลูกปืนล้อหลังยกดุม, Rear Hub-Bearing Replacement, Aveo T250

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 22 ต.ค. 2024

ความคิดเห็น • 12

• @Sodca_Channel
    @Sodca_Channel 2 ปีที่แล้ว +1

พี่ครับเราจำเป็นทาจารบีโปะลงไปที่ลูกปืนก่อนใส่ฝาด้วยมั้ยครับ แล้วใส่จารบีกับไม่ใส่จารบีอายุการใช้งานมันต่างกันด้วยมั้ยครับพี่ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

• @mokoju745
      @mokoju745  2 ปีที่แล้ว +1

ไม่แน่ใจคำว่า "ฝา" น่ะคับ แหะๆ
      แต่ตอบรวมๆคือไม่จำเป็นคับ
      ยกเว้นถ้าเอาลูกปืนไปอัดใส่ดุม อันนั้นจำเป็นต้องทาครับ
      ถ้าเปลี่ยนยกดุม ไม่จำเป็นครับ ✌️😊

@Sodca_Channel 2 ปีที่แล้ว

@@mokoju745 ขอบคุณมากครับพี่ ผมใส่รายละเอียดไม่ครบ ตรงเบ้าขันน้อตยึดดุมเบอร 32 หลังจากใส่น้อตไปแล้วมีฝาเล็กๆปิดครอบไว้

@mokoju745  2 ปีที่แล้ว

@@Sodca_Channel อ่อ ฝาครอบน้อตดุม ทาก็ได้ไม่ทาก็ได้คับ 👌

@mokoju745  3 ปีที่แล้ว

Hub Nut No.32
    น็อตดุม ใช้ลูกบล็อค เบอร์32

• @maxhappy4141
    @maxhappy4141 3 ปีที่แล้ว

2.30 น. ตีดักลงไปตรงช่อง เพื่อไว้ป้องกันขยับป่าวครับผม

@mokoju745  3 ปีที่แล้ว

ใช่ครับ รอยเดิมน้อตติดรถก็มีคับ ก่อนขันออก ก็ต้องตีงัดออกก่อนคับ ถึงจะขันน้อตออกได้✌️

• @ToyK-man
    @ToyK-man 2 ปีที่แล้ว

เปลี่ยนแค่ลูกปืนไม่ได้เหรอครับ

ได้คับ
      อันนี้คลิปลูกปืนยกดุม ถ้าทำเอง ง่ายกว่าเย้อะคับ
      ลูกปืนไปเสียค่าอัด ค่าแรง พอๆกับยกดุมเลยคับ

• @ToyK-man
      @ToyK-man 2 ปีที่แล้ว

ไปทำมาเเล้วครับ หมดไป1700 เปรี่ยนเเต่ลูกปืน555อัดออก

@@ToyK-man ลูกปืนล้อหลังตลับละ 400-600บ. ครับ
      ที่เหลือท่านโดนค่าอัดลูกปืนออก-เข้า+ค่าแรงล้วนๆ (ถ้าอัดไม่ดี ก็ไม่ดีอีกครับ😅, ถ้าอัดดีก็ดีไปครับ)​
      ... ถ้าเปลี่ยนยกดุม(กรณีเปลี่ยนเอง)​ ถ้าถอดล้อได้, ถอดดุมน็อตNo.32 ตัวเดียวครับ ค่าลูกปืนยกดุม​1ล้อ เริ่มที่1,000บ.ก็มีครับ(แล้วแต่ยี่ห้อ)​

@Sodca_Channel 2 ปีที่แล้ว

@@ToyK-man จุกเลยครับพี่ราคานี้ แต่ก็อย่างว่าถ้าเราทำเองไม่ได้มันก็มีค่าใช้จ่ายเป็นเรื่องปกติ