10 ข้อต้องรู้ ก่อนซื้อ Contax T2 และ Contax T3

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 2 มิ.ย. 2024
  • คลิปนี้สุกี้และ เพื่อนผม "บิว" จะมาแชร์ประสบการณ์ใช้กล้องฟิล์ม Contax T2 และ Contax T3
    ขอให้สนุก และได้ความรู้นะครับ :)
    ใครอยากดูรีวิวกล้องอะไรก็องคอมเม้นพิมพ์ทิ้งไว้ได้ครับ ถ้ามีโอกาสจะหาเอาไปลองถ่ายให้ และจะเล่าประวัติให้อย่างละเอียดเลยยยย
    ขอขอบคุณบิวที่มาแชร์ประสบการณ์การใช้งาน Contax t2 ในคลิปนี้ครับ
    / bewpimpida
    สารบัญ
    0:00 - Intro
    0:31 - กล้อง Contax ดียังไง ทำไมต้องซื้อ
    1:20 - ทำไมเลนส์ Contax t2 t3 ถึงคม
    1:51 - ข้อแตกต่างระหว่าง Contax t2 vs contax t3
    4:38 - ช่องมอง Contax t2 t3
    5:00 - Contax T1
    5:41 - รูปตัวอย่าง Contax T3 Contax T2
    6:06 - Contax T3 ดีกว่า Contax T2
    6:47 - ระยะโหกัสใกล้ที่สุด Contax T2
    7:35 - วิธีการใช้งาน Contax T2
    8:23 - โฟกัสใกล้ Contax T2 T3 ดูช่องมองยังไง
    9:23 - วิธีการเลือกซื้อ Contax T2 contax t3
    สำหรับคนที่มีคำถาม หรืออยากจะล้างแสกนฟิล์ม สามารถติดต่อพูดคุยได้ในเพจ Facebook เลยนะครับ
    / tlabdevnscan
    ขอบคุณที่กดติดตาม และกดไลค์ครับ
    อาจจะไม่ได้ลงคลิปบ่อยมากนะ มากสุดก็อาทิตย์ละครั้ง แต่สัญญาว่าจะตั้งใจทำทุกคลิปครับ
  • บันเทิง

ความคิดเห็น • 15

• @mildsitaa867
    @mildsitaa867 2 ปีที่แล้ว

ขอบคุณสำหรับรีวิวค่า

• @ToiletlabDevnScan
      @ToiletlabDevnScan  2 ปีที่แล้ว

ขอบคุณเช่นกันครับ😊

• @tuberose273
    @tuberose273 2 ปีที่แล้ว +1

รีวิว leica miniluxหน่อยค่ะ

• @rositam1019
    @rositam1019 2 ปีที่แล้ว

พี่รีวิวกันน่ารักมาก เข้าใจกล้องทั้งสองรุ่นมากเลยค่ะ พอจะแนะนำร้านได้ไหมคะ ตอนนี้ร้านที่ดูไม่มีร้านไหนต่ำกว่าสามหมื่นห้าเลยค่ะสำหรับT2 😭😭

• @rositam1019
      @rositam1019 2 ปีที่แล้ว

แบบหลังไมค์ก็ได้ นี่หามานานมากแล้วแต่ราคาสูงเกือบสี่หมื่นหมดเลยค่ะTT

@ToiletlabDevnScan  2 ปีที่แล้ว

ขอโทษที่ตอบช้าคร้าบบบ ลองหาในกลุ่มเฟสบุ๊คดูนะครับ ตอนนี้ยังมี ราคาต่ำกว่า 3 หมื่นออกมาขาดเรื่อยๆครับ

• @tyrooo4621
    @tyrooo4621 2 ปีที่แล้ว

Ep หน้าขอ Penf หน่อยครับ🤣

@ToiletlabDevnScan  2 ปีที่แล้ว +1

ได้เลยคร้าบบ ไว้อัพแล้วช่วยแชร์หน่อยนะคับบบ :))

• @chantimainphet1371
    @chantimainphet1371 10 หลายเดือนก่อน

หาซื้อกล้องได้จากที่ไหนคะ

@ToiletlabDevnScan  10 หลายเดือนก่อน

ทักมาในเพจได้มั้ยครับผม☺️

• @yingthao6855
    @yingthao6855 2 ปีที่แล้ว

Film rolls are expensive though, isn't it better to just shoot digital

it's not the same at all. I am shooting with all finds of cameras apsc, full-frame, digital medium format, yet still love all my rolls of film that I take.

• @yingthao6855
      @yingthao6855 2 ปีที่แล้ว

I love the film look too but I'm just saying it's expensive to shoot film