ขนาดวิดีโอ: 1280 X 720853 X 480640 X 360
แสดงแผงควบคุมโปรแกรมเล่น
เล่นอัตโนมัติ
เล่นใหม่
ขายที่ตลาดนัดสัมมากรทุกเสาร์อาทิตย์ครับตั้งแต่6.30-13.00
สัมมากรไหนครับ
สัมมากรรามคำแหง110ครับ@@youarethebestpart4260
คำนวณจากเครื่องคิดเลข แล้ว คาตัวเลขไว้ ไม่ต้องกดทิ้งแค่นี้ก็ไม่ต้องจำ (ชั่งใหม่นน.อาจหายเล็กน้อย) ยกเว้น มีลค.หลายคน ก็จดราคาไว้
ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวเก่ง❤
น้ำหนักมันหายไปถึง 40% เลยนะคะ กว่าจะเป็หมูกรอบ 70 บาท ถือว่าไม่แพง +ค่าที่ด้วยนะค่าแรงด้วยคะ
ดูจบแล้ว ลงคริปต่อเลยยยย😘
กำลังตัดอยู่ครับ แต่ตอนนี้ขอ ทำหมูก่อนครับ
@@start.young.งง ถ้าจะแบ่ง2พาร์ท แนะนำควรจะตัดให้เสร็จก่อนลงนะครับ ไม่ใช่ลงคลิปอื่นมาต่อเลย เพราะ คนที่ไม่ได้ติดตามจะหาไม่เจอและทำให้ปล่อยผ่านไปเพราะเนื้อหาที่ลงยังไม่จบEdit : เหตุผลว่าเพราะอะไรถึงเม้นแบบนี้
@@sosozeze2681อ้าวเขาก็อยากลงพาร์ทแรกก่อนป่ะแล้วทำไมตัวเองรอไม่ได้หรอคะเขาก็ขอขายของก่อนแล้วอีกอย่างเขาจะลงแบบไหนเรื่องของเขาด้วยคะ
@@DangDang-eo4oe ผมพูดในฐานะคนดู ถ้ายังตัดไม่เสร็จก็ค่อยลงสิครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ติดตามช่องนี้ผมเป็นคนดูก็อยากดูให้จบๆ แต่นี่เหตุผลคือตัดไม่เสร็จ ผมจึงแนะนำไงครับว่าถ้ายังตัดไม่เสร็จ ลงคลิปอื่นที่สามารถลงเต็มได้ไปก่อน เพราะมันเกิดปัญหาทำให้คนดูที่ไม่ได้ติดตามหาคลิปต่อไม่เจอ และผมไม่ได้กล่าวถึงคุณเลยนะ ผมแค่หวังดีกับเจ้าของช่องและทางผมก็อยากไปอุดหนุน เพราะเห็นคลิป ทำไมผมถึงไม่สามารถติได้ครับ ผมไม่ได้ด่าเขาหนิ และผมมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นนะ คุณบอกว่าเรื่องของเขาจะลงคลิปแบบไหน นี่ก็เรื่องของผมครับที่จะแสดงความคิดเห็นแบบไหน คุณควรมองตัวเองนะครับ ว่าเรื่องนี้เกี่ยวอะไรกับคุณ บางทีคุณอาจจะกำลังไล่ลูกค้าเขาอยู่ก็ได้ครับ เพราะผมก็คงไม่อยากไปอุดหนุนแล้วอ่ะ กลัวเจอลูกค้าแบบคุณ ใจแคบเกิน ผมคงไม่ติดตามหรอกครับช่องนี้คอมมูนิตี้แย่อะไรมันก็จะแย่ครับ
@@DangDang-eo4oe ขี้เกียจตอบละเม้นหาย เอาเป็นว่าผมคงไม่ติดตามช่องนี้แล้วแหละ เพราะมีคนในคอมมูtoxicแบบนี้ ยังไงก็ไม่ดีหรอก ไม่ใช่เรื่องของคุณแท้ๆมาทำให้ทางช่องดูแย่ซะงั้น หากไม่รับคำแนะนำ ติติง ต้องการรับแต่คำชมคนอวย ก็เอาเถอะครับ หวังดีแท้ๆเจอคนยุ่งไม่เข้าเรื่องซะงั้น ในมุมคนดูที่ไม่ได้ติดตาม การที่จะเลือกติดตามก็ต้องดูที่คอนเท้นไงครับ ในเมื่อคอนเท้นมันค้างคาก็อย่าหวังเลยว่าผมจะกดติดตาม แถมยังเอาคลิปอื่นมาทำให้ลำดับคลิปเคลื่อนอีก และในเมื่อคุณบอกว่าเรื่องของเขาจะลงแบบไหน ผมขอพูดเลยนะนี่ก็เรื่องของผมที่จะเม้นเหมือนกัน ปล.อยากรู้ว่าพิมพ์อะไรไปอ่านในเมลนะ ในนั้นน่าจะยังมี พิมพ์ยาวเกินเม้นหาย
การตลาดประชาสัมพันธ์ที่ดีทำให้เราอยากรู้ กดติดตามให้แล้วครับ
แนะนำน่ะครับ เวลาใช้เครื่ิงคิดเลข ที่มี m+กับmrน่ะครับเวลาบวกหรือคูณเครื่องจะบันทึกไว้ ถึงเครื่องจะดับ เปิดมากด mrยอดที่รวมไว้ก็ยังอยู่ ตัวอย่าง 100คูณ 2 แล้วM+ แล้วกดmr =200 จะจะกดลบทิ้งบวกยอดใหม่ ให้กดmr สองครั้ง น้อยคนที่จะรู้
ดูจนจบคลิปตามไปต่อ ep2 ก็ยังไม่เห็นมีอะไรที่เกี่ยวกับคำว่า i got it เหมือนในตอนต้นคลิปเลย แล้วจะเกริ่นแบบนั้นเพื่อ??
ขอบคุณมากที่ทำให้ไม่ต้องไปดูต่อไร้สาระชิบหายเลยจั๊ฟ นึกว่าคลิป2ด่ากันเลย
ก็พอพี่เขาบอกป้าว่าตัวเองมีหน้าที่หั่นอย่างเดียว แล้วป้าเค้าก็รับทราบรู้เรื่อง ก็เลยตอบกลับมาว่า I got it ไงครับ
เป็นจริงถ้าขายคนเดียว😻
ผิดพลาด ก็แค่ยอมรับ และแก้ใข แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไปด้วยดีเองแหละ.
เดี๋ยวก็เก่งลูก พ่อค้าใหม่ตื่นเต้นเป็นธรรมดา❤
❤❤ชื่นชมวัยรุ่น ทำมาหากินสุจริตค่ะ เก่งมากไปค่ะ❤❤
ค่อยๆหัดทำไป บ่อยๆก็คล่องขึ้นแหละนะ สู้ๆ💪💪 😊😊
สู้ๆครับพี่ ตอนนี้ผมทำพาสทาร์มเซเว่นจริงๆผมไม่ได้ยืนเครื่องเคาเตอร์หรอก แต่พี่ผู้ช่วยให้ผมไปยืนผมจำเป็นต้องไปจริงๆ เปิดมาครั้งแรกมึนเลย งงเลย หลังจากนั้นมาก็ล่กล้างนิดๆ จนตอนนี้ยืนเครื่องจนเป็นเลย เหมือนพนักงานรายวัน แต่ผมคือพาสทาร์ม😂😂
พาสทาม ได้ ชม.กี่บาทครับ สนใจ
@@คนทํางาน-ช4ร 47ครับโซนเชียงใหม่ เดือนๆนึงก็ 6000+ ถ้าขยันก็ 7000+ อะครับแต่ต้อง 18ปีก่อนถึงจะสมัครได้ครับ
@@คนทํางาน-ช4ร เต็มที่แค่ 5 ชม.วันละ 235
ทำหลายอย่างสมองเลยไม่สั่งงานชั่วคราว คับ เรื่องปกติ สู้ๆๆ❤❤❤❤❤❤❤❤❤
มีสั่งออนไลน์ไหมคับพี่
มีสมุดจดไว้ข้างๆเครื่องคิดเลขครับ ง่ายสุด พอขายคนไหนเสร็จก็ขีดไว้ ตอนปิดร้านจะได้เช็คบัญชีได้ด้วย
วันที่ 1-2 มิถุนามาขายไหมครับ
ตอนหน่อยครับ😊
เรื่องแค่นี้ต้องทำคลิปมาลงด้วยหรอ โถ้วววว น่าสงสาร😂😅
เก่งเเล้ว ๆ ค่อย ๆ ปรับเเก้กันไป
เบลอครับถ้าทั้งขายทั้งคิดเงิน ผมเคยขายทุเรียน แกะเสรจ ลืม ว่ากี่บาท 😂😂
😅😅😅น่าสงสารพ่อค้าจัง
เจออยู่ตอนไปเดินตลาดสัมมากร แต่เป็นอิสลามเลยอุดหนุนไม่ได้ 😅
แนะนำซื้อเครื่องชั่งน้ำหนักดิจิตอล ที่มีคำนวณราคาสินค้าในตัว ชีวิตง่ายขึ้นเยอะครับ ยิ่งขายแค่หมูกรอบอย่างเดียว ไม่ต้องเซ็ทอะไรเยอะเลย
ถูกมากอยู่ใกล้ๆจะกินประจำ แถวบ้านขีด140😢
😱😱😱
เดี๋ยวก็เก่งครับ บ่อยๆเราจะทำทันและนิ่งขึ้นเอง
เคยเป็นเหมือนกันค่า ล่กตอนคิดเงินลูกค้า บวกเลขง่ายๆเอง แต่บวกผิด อายเลย แต่ว่าเหตุจากความล่กนี่แหละ
ตั้งเเต่ซื้อของมาไม่เคยเห็นพ่อค้าเเม่ค้าคนไหนถ้าลูกค้าเลยว่าราคาเท่าไร ถ้าเขาพูดว่า20ละหรืเขาโกงคุณละพ่อค้าเเม่ค้าคงคิดเเบบนี้เเต่นี้คอนเทนหรือเปล่าเห็นถ้า2คลิปเเล้วรึเปล่าคลิปอวยตัวเองชัดๆ
ขี้หลงขี้ลืมนะเรา😂
ผมจะบอกว่า มนุษย์ป้า มนุษย์ลุงเยอะมากครับ ตลาดหมู่บ้านนี้ ทนๆหน่อยนะครับ ไว้จะไปอุดหนุน
คนเรามีผิดพลาดกันได้ครับ เอาใหม่เดี๋ยวก็ชำนานครับผม✌🏻
เข้าใจเลย เคยไปช่วยแม่ขายของละต้องอยู่ร้านคนเดียวนี่ล่กจนสั่น กลัวไปหมด ตอนนี้คล่องแล้ว
อยากดูคลิปต่อไปนะครับ แต่ไม่รู้กดตรงไหน
บางร้านขายแพงมากขายขีดละตั้ง 50 บาท แต่ที่ร้านผมขายขีดละ 30 บาทครับ แต่ของคุณขีดละ 24 บาทถือว่าถูกมากไม่เอากำไรลูกค้าเลยถึงได้กำไรก็ได้น้อยผมชื่นชมจริงๆ
คิดใหม่ 3.45 ขีด 200กว่าบาท ขีดละ70
@@benzeee6051 เนื้อหมูรับมากิโลกรัมละ 65 บาท10 โลก็ 650เอามาทำกำไรขายเขต 1 ถ้าขายแบบไม่เอาทุนเลยก็ขีดละ 6.5 บาท ถ้าเอากำไรก็10 บาทก็ได้กำไรแล้วครับ ถ้าไปซื้อตามท้องตลาดหมูแพงมากๆโลละเกือบ 200คงไม่ไหว
คิดยังไงวะ 50 พี่ไปคิดใหม่นะ มันขีดละ70นะโหลๆ หลอนๆหมอนอยู่ไหน
จริงครับ เวลาทำอะไรคนเดียวหลายๆอย่างมันก็ลกมากๆ
พึ่งรู้ว่าหมูกรอบราคาแพงขนาดนี้
มันทำยากอ่ะครับบบกว่าผมจะทำได้ก็6-7เดือนเหนื่อยม๊าก😢😢😢
อ่อ ยากเนาะ 😂
@@chonlasitsomrang2227 อ่อยากเนาพ
@@start.young.ซื้อหมูนิดๆหน่อยๆมาทำกินเอง ง่ายๆครับ แต่มาทำขายไม่ได้มีแค่ค่าหมูอย่างเดียว แถมต้องทำสูตรเราให้ถูกปากคนทุกกลุ่ม จะได้เข้าถึงทั้งหมดอีก 😁 ค่าเช่า/ทำเล/ต้นทุน/กำไร อะไรต่างๆนาๆแต่(หมูกรอบทำไม่ยากแน่นอน100%เพราะทำกินเองบ่อย)ตอบว่าหมูกรอบทำยากเดี๋ยวก็มีคนแซะเอาน้าา😉
@@kydobon2858ก็พี่ทำกินเองบ่อยไม่ได้แปลว่าคนอื่นจะทำกรอบได้เหมือนพี่ไงครับ😂😂 พี่เลยคิดว่าไม่ยาก คนทั่วไปแค่ไปซื้อหมูมาทำเองเขาก็เรียกว่ายุ่งยากแล้ว
หิว
เข้าใจ
เข้าใจเลยถ้าขายคนเดียว
เก็บเงินก่อนที่จะสับค่ะ กันทั้งตัวเองลืมและ บางคน ได้ของแล้ว ไปเลยลืมจ่ายเงิน ป้องกันไว้ก่อนเลยค่ะ
หน้ากินจังอ่ะแถวบ้านเราไม่มีขายงี้เลยเซ็ง ๆ
ยิ่งทำยิ่งมั่ว😂😂😂
เป็นเหมือนกันครับ
หาไม่เจอ เข้าใจครึ่งเดียวแล้วกัน อีกครึ่งคิดในใจ คงไม่มียิงกันหรอกมั้ง 😂😂😂 ไม่น่าจะพีทขนาดนั้น
เอาตาชั่งดิจิตอลแบบคำนวนราคาในตัวไปเลยครับ จบจริง แบบร้านขายผลไม้
ยังไม่ทันเเก่โรคอัลไซเมอร์มาก่อนสะเเล้ว😂
สรุปโลละ700เลยหรอครับหมูกรอบ
😂
แล้วทำไมไม่ทำคลิปเดียวให้มันจบไปเลย หงุดหงิด
ไม่รู้เป็นไงแต่หมูน่ากิน
เฟี้ยวครับ
เจอพวกคลิปที่อธิบายสั้นๆ ได้ แต่ใช้วิธีลากไปต่อคลิปอื่นแบบนี้ สิ่งที่ผมจะทำไม่ใช่กดปุ่มติดตามครับ ผมจะกดปุ่มไม่ต้องแนะนำช่องนี้อีกแทน บายครับ
ใบเสร็จช่วยได้...แต่เวลาแปบเดียวทำไมลืมง่ายจัง
แนะนำนะคะ จ่ายก่อนสับ
ขายหมูหรือดราม่า เด้งฟีดแต่ละที่ มีแต่ดราม่า ไปละ จะไม่เห็นผมละ
แล้ววว
บางทีผมก็ล่กอะไรง่ายๆก็คิดไม่ออก
เอามาชั่งใหม่จะยากอะไร
I don’t get it !
อะไร
โลละ 1400🎉
แพงจังเส้นเดียวล่อ240ขายปีเดียวรวยเลย
คิดยังไง ได้ โลล่ะ 1,400 5555555555555
อาการเอ๋อๆแบบนี้เราก็เป็นบ่อยนะ
แร้วป้าไม่ช่วยทวนให้เหรอ
ร้านนี้ดูมีปัญหาเลยอะจัง
1% กดไปดูคลิปต่อไป 99% กดข้ามแม่งเลย กูขี้เกียดดูต่อ สังเกตุด้เลย คลิป สองพาร์ค แต่ คนดู พาร์ค สอง ไม่ถึง 10% หลายคลิปแล้ว แนะนำ เปลี่ยนแนวทางคลิปเทอะครับTH-cam clips shots ไม่ใช่ คลิปนานๆ
สรุปขีดละ70บาท อืม.....
เฮ้อ
เอ้าเวน ทำไมทำคลิปแบบนี้อ่ะ
หน้ากิมมากครับพี่
ปัญหาเยอะวะ
พง
ั
เลอะเทอะครับ
หัดมีสติ สิ จะได้ไม่เด๋อ
คนเด๋อ คือคนที่เห่าใส่คนอื่นไปเรื่อย
ใจความคลิปนี้ คือจะสื่อ ถึงการ เลิ่กลั่กเป็นเรื่องปกติคนเราเป็นกันได้ไม่ว่าใครเวลาเมียถาม ผมก็เลิ่กลั่ก😂
ต้องไวกว่านี้ค่ะขายของ ยิ่งพี่อย่างงี้ถ้าเจอลูกค้าหัวหมอก็โดนโกงขาดทุนแบบที่พี่เคยโดน ถ้าแบบนี้บ่อยๆไม่ดี
เคยเป็นเหมือนกันคับจะไปโอนตังเซเว่นจำเลขบัญชีตัวเองไม่ได้ยืนเอ๋อนึกยุพักใหญ่ ต้องขี่รถกลับบ้านพอไกล้ถึงบ้านถึงนึกออก ต้องไปฝากใหม่อีก โครตมึน555
ซื้อหมูสามชั้นที่ตลาดไปทอดกินเองเถอะป้าชิ้นนึงไม่เกิน 60บาท
แพง
ขีดละ 69 บาทเองไม่แพงหรอกครับต้นทุนผมสูง😭😭😭
แพงก็ลองทำกินเองดูสิครับบบ
ทำกินเอง แพงกว่า
สามชั้นแผ่น แม็คโคร โลละ183 ณ.วันนี้ ทำหมูกรอบ กว่าจะออกมาได้เป็นหมูกรอบ เอา183×2 ต่อ1กิโลกรัม หรือง่ายๆ หมู1โล ทำออกมาเหลือแค่ครึ่งโลหรือ4ขีด ต้นทุน1โลจะอยู่ที่366บาทต่อ1โล ยังไม่รวมค่าแก๊ส ค่าเครื่องปรุง ค่าอบ และน้ำมันที่ใช้ทอด ถ้าบอกแพง ซื้อมาทำกินเอง อ้อ ทำหมูกรอบไม่ใช่5-10นาทีได้กินเหมือนหมูทอดนะ ฝช้เวลาอย่างน้อย1-2-3ชม
ทำแหลกไม่เป็นยังกล้าพูดว่าแพง🙄
เขาชั่งขายกันเป็นขีดเลยหรอครับเขาไม่ได้เป็นกล่องละเเล้สหรอครับ
คิดก่อนถาม
อันดับแรกคือขอชิมสักชิ้นได้มั้ย😂😂
ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยจะแบ่งพาร์ททำไม
ไม่แปลกๆทำงานล้าทั้งวันก็มีลืมตอนคุยกับลูกค้าเช่นกันครับ
ผมว่าเคยเหผ็นขายที่ซีคอนครั้งหนึ่งใช่ไหมครับ
ผมเสียเวลาตามหาตอนที่สองตั้งนานกว่าจะเจอ😂
ขายที่ตลาดนัดสัมมากรทุกเสาร์อาทิตย์ครับตั้งแต่6.30-13.00
สัมมากรไหนครับ
สัมมากรรามคำแหง110ครับ@@youarethebestpart4260
คำนวณจากเครื่องคิดเลข แล้ว คาตัวเลขไว้ ไม่ต้องกดทิ้ง
แค่นี้ก็ไม่ต้องจำ (ชั่งใหม่นน.อาจหายเล็กน้อย) ยกเว้น มีลค.หลายคน ก็จดราคาไว้
ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวเก่ง❤
น้ำหนักมันหายไปถึง 40% เลยนะคะ กว่าจะเป็หมูกรอบ 70 บาท ถือว่าไม่แพง +ค่าที่ด้วยนะ
ค่าแรงด้วยคะ
ดูจบแล้ว ลงคริปต่อเลยยยย😘
กำลังตัดอยู่ครับ แต่ตอนนี้ขอ ทำหมูก่อนครับ
@@start.young.งง ถ้าจะแบ่ง2พาร์ท แนะนำควรจะตัดให้เสร็จก่อนลงนะครับ ไม่ใช่ลงคลิปอื่นมาต่อเลย เพราะ คนที่ไม่ได้ติดตามจะหาไม่เจอและทำให้ปล่อยผ่านไปเพราะเนื้อหาที่ลงยังไม่จบ
Edit : เหตุผลว่าเพราะอะไรถึงเม้นแบบนี้
@@sosozeze2681อ้าวเขาก็อยากลงพาร์ทแรกก่อนป่ะแล้วทำไมตัวเองรอไม่ได้หรอคะเขาก็ขอขายของก่อนแล้วอีกอย่างเขาจะลงแบบไหนเรื่องของเขาด้วยคะ
@@DangDang-eo4oe ผมพูดในฐานะคนดู ถ้ายังตัดไม่เสร็จก็ค่อยลงสิครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ติดตามช่องนี้ผมเป็นคนดูก็อยากดูให้จบๆ แต่นี่เหตุผลคือตัดไม่เสร็จ ผมจึงแนะนำไงครับว่าถ้ายังตัดไม่เสร็จ ลงคลิปอื่นที่สามารถลงเต็มได้ไปก่อน เพราะมันเกิดปัญหาทำให้คนดูที่ไม่ได้ติดตามหาคลิปต่อไม่เจอ และผมไม่ได้กล่าวถึงคุณเลยนะ ผมแค่หวังดีกับเจ้าของช่องและทางผมก็อยากไปอุดหนุน เพราะเห็นคลิป ทำไมผมถึงไม่สามารถติได้ครับ ผมไม่ได้ด่าเขาหนิ และผมมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นนะ คุณบอกว่าเรื่องของเขาจะลงคลิปแบบไหน นี่ก็เรื่องของผมครับที่จะแสดงความคิดเห็นแบบไหน คุณควรมองตัวเองนะครับ ว่าเรื่องนี้เกี่ยวอะไรกับคุณ บางทีคุณอาจจะกำลังไล่ลูกค้าเขาอยู่ก็ได้ครับ เพราะผมก็คงไม่อยากไปอุดหนุนแล้วอ่ะ กลัวเจอลูกค้าแบบคุณ ใจแคบเกิน ผมคงไม่ติดตามหรอกครับช่องนี้คอมมูนิตี้แย่อะไรมันก็จะแย่ครับ
@@DangDang-eo4oe ขี้เกียจตอบละเม้นหาย เอาเป็นว่าผมคงไม่ติดตามช่องนี้แล้วแหละ เพราะมีคนในคอมมูtoxicแบบนี้ ยังไงก็ไม่ดีหรอก ไม่ใช่เรื่องของคุณแท้ๆมาทำให้ทางช่องดูแย่ซะงั้น หากไม่รับคำแนะนำ ติติง ต้องการรับแต่คำชมคนอวย ก็เอาเถอะครับ หวังดีแท้ๆเจอคนยุ่งไม่เข้าเรื่องซะงั้น ในมุมคนดูที่ไม่ได้ติดตาม การที่จะเลือกติดตามก็ต้องดูที่คอนเท้นไงครับ ในเมื่อคอนเท้นมันค้างคาก็อย่าหวังเลยว่าผมจะกดติดตาม แถมยังเอาคลิปอื่นมาทำให้ลำดับคลิปเคลื่อนอีก และในเมื่อคุณบอกว่าเรื่องของเขาจะลงแบบไหน ผมขอพูดเลยนะนี่ก็เรื่องของผมที่จะเม้นเหมือนกัน
ปล.อยากรู้ว่าพิมพ์อะไรไปอ่านในเมลนะ ในนั้นน่าจะยังมี พิมพ์ยาวเกินเม้นหาย
การตลาดประชาสัมพันธ์ที่ดีทำให้เราอยากรู้ กดติดตามให้แล้วครับ
แนะนำน่ะครับ เวลาใช้เครื่ิงคิดเลข ที่มี m+กับmrน่ะครับเวลาบวกหรือคูณเครื่องจะบันทึกไว้ ถึงเครื่องจะดับ เปิดมากด mrยอดที่รวมไว้ก็ยังอยู่
ตัวอย่าง 100คูณ 2 แล้วM+ แล้วกดmr =200
จะจะกดลบทิ้งบวกยอดใหม่ ให้กดmr สองครั้ง
น้อยคนที่จะรู้
ดูจนจบคลิปตามไปต่อ ep2 ก็ยังไม่เห็นมีอะไรที่เกี่ยวกับคำว่า i got it เหมือนในตอนต้นคลิปเลย แล้วจะเกริ่นแบบนั้นเพื่อ??
ขอบคุณมากที่ทำให้ไม่ต้องไปดูต่อไร้สาระชิบหายเลยจั๊ฟ นึกว่าคลิป2ด่ากันเลย
ก็พอพี่เขาบอกป้าว่าตัวเองมีหน้าที่หั่นอย่างเดียว แล้วป้าเค้าก็รับทราบรู้เรื่อง ก็เลยตอบกลับมาว่า I got it ไงครับ
เป็นจริงถ้าขายคนเดียว😻
ผิดพลาด ก็แค่ยอมรับ และแก้ใข แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไปด้วยดีเองแหละ.
เดี๋ยวก็เก่งลูก พ่อค้าใหม่ตื่นเต้นเป็นธรรมดา❤
❤❤ชื่นชมวัยรุ่น ทำมาหากินสุจริตค่ะ เก่งมากไปค่ะ❤❤
ค่อยๆหัดทำไป บ่อยๆก็คล่องขึ้นแหละนะ สู้ๆ
💪💪 😊😊
สู้ๆครับพี่ ตอนนี้ผมทำพาสทาร์มเซเว่นจริงๆผมไม่ได้ยืนเครื่องเคาเตอร์หรอก แต่พี่ผู้ช่วยให้ผมไปยืนผมจำเป็นต้องไปจริงๆ เปิดมาครั้งแรกมึนเลย งงเลย หลังจากนั้นมาก็ล่กล้างนิดๆ จนตอนนี้ยืนเครื่องจนเป็นเลย เหมือนพนักงานรายวัน แต่ผมคือพาสทาร์ม😂😂
พาสทาม ได้ ชม.กี่บาทครับ สนใจ
@@คนทํางาน-ช4ร 47ครับโซนเชียงใหม่ เดือนๆนึงก็ 6000+ ถ้าขยันก็ 7000+ อะครับแต่ต้อง 18ปีก่อนถึงจะสมัครได้ครับ
@@คนทํางาน-ช4ร เต็มที่แค่ 5 ชม.วันละ 235
ทำหลายอย่างสมองเลยไม่สั่งงานชั่วคราว คับ เรื่องปกติ สู้ๆๆ❤❤❤❤❤❤❤❤❤
มีสั่งออนไลน์ไหมคับพี่
มีสมุดจดไว้ข้างๆเครื่องคิดเลขครับ ง่ายสุด พอขายคนไหนเสร็จก็ขีดไว้ ตอนปิดร้านจะได้เช็คบัญชีได้ด้วย
วันที่ 1-2 มิถุนามาขายไหมครับ
ตอนหน่อยครับ😊
เรื่องแค่นี้ต้องทำคลิปมาลงด้วยหรอ โถ้วววว น่าสงสาร😂😅
เก่งเเล้ว ๆ ค่อย ๆ ปรับเเก้กันไป
เบลอครับถ้าทั้งขายทั้งคิดเงิน ผมเคยขายทุเรียน แกะเสรจ ลืม ว่ากี่บาท 😂😂
😅😅😅น่าสงสารพ่อค้าจัง
เจออยู่ตอนไปเดินตลาดสัมมากร แต่เป็นอิสลามเลยอุดหนุนไม่ได้ 😅
แนะนำซื้อเครื่องชั่งน้ำหนักดิจิตอล ที่มีคำนวณราคาสินค้าในตัว ชีวิตง่ายขึ้นเยอะครับ ยิ่งขายแค่หมูกรอบอย่างเดียว ไม่ต้องเซ็ทอะไรเยอะเลย
ถูกมากอยู่ใกล้ๆจะกินประจำ แถวบ้านขีด140😢
😱😱😱
เดี๋ยวก็เก่งครับ บ่อยๆเราจะทำทันและนิ่งขึ้นเอง
เคยเป็นเหมือนกันค่า ล่กตอนคิดเงินลูกค้า บวกเลขง่ายๆเอง แต่บวกผิด อายเลย แต่ว่าเหตุจากความล่กนี่แหละ
ตั้งเเต่ซื้อของมาไม่เคยเห็นพ่อค้าเเม่ค้าคนไหนถ้าลูกค้าเลยว่าราคาเท่าไร ถ้าเขาพูดว่า20ละหรืเขาโกงคุณละพ่อค้าเเม่ค้าคงคิดเเบบนี้เเต่นี้คอนเทนหรือเปล่าเห็นถ้า2คลิปเเล้วรึเปล่าคลิปอวยตัวเองชัดๆ
ขี้หลงขี้ลืมนะเรา😂
ผมจะบอกว่า มนุษย์ป้า มนุษย์ลุงเยอะมากครับ ตลาดหมู่บ้านนี้ ทนๆหน่อยนะครับ ไว้จะไปอุดหนุน
คนเรามีผิดพลาดกันได้ครับ เอาใหม่เดี๋ยวก็ชำนานครับผม✌🏻
เข้าใจเลย เคยไปช่วยแม่ขายของละต้องอยู่ร้านคนเดียวนี่ล่กจนสั่น กลัวไปหมด ตอนนี้คล่องแล้ว
อยากดูคลิปต่อไปนะครับ แต่ไม่รู้กดตรงไหน
บางร้านขายแพงมากขายขีดละตั้ง 50 บาท แต่ที่ร้านผมขายขีดละ 30 บาทครับ แต่ของคุณขีดละ 24 บาทถือว่าถูกมากไม่เอากำไรลูกค้าเลยถึงได้กำไรก็ได้น้อยผมชื่นชมจริงๆ
คิดใหม่ 3.45 ขีด 200กว่าบาท ขีดละ70
@@benzeee6051 เนื้อหมูรับมากิโลกรัมละ 65 บาท10 โลก็ 650เอามาทำกำไรขายเขต 1 ถ้าขายแบบไม่เอาทุนเลยก็ขีดละ 6.5 บาท ถ้าเอากำไรก็10 บาทก็ได้กำไรแล้วครับ ถ้าไปซื้อตามท้องตลาดหมูแพงมากๆโลละเกือบ 200คงไม่ไหว
คิดยังไงวะ 50 พี่ไปคิดใหม่นะ มันขีดละ70นะโหลๆ หลอนๆหมอนอยู่ไหน
จริงครับ เวลาทำอะไรคนเดียวหลายๆอย่างมันก็ลกมากๆ
พึ่งรู้ว่าหมูกรอบราคาแพงขนาดนี้
มันทำยากอ่ะครับบบกว่าผมจะทำได้ก็6-7เดือนเหนื่อยม๊าก😢😢😢
อ่อ ยากเนาะ 😂
@@chonlasitsomrang2227 อ่อยากเนาพ
@@start.young.ซื้อหมูนิดๆหน่อยๆมาทำกินเอง ง่ายๆครับ
แต่มาทำขายไม่ได้มีแค่ค่าหมูอย่างเดียว แถมต้องทำสูตรเราให้ถูกปากคนทุกกลุ่ม จะได้เข้าถึงทั้งหมดอีก 😁 ค่าเช่า/ทำเล/ต้นทุน/กำไร อะไรต่างๆนาๆ
แต่(หมูกรอบทำไม่ยากแน่นอน100%เพราะทำกินเองบ่อย)
ตอบว่าหมูกรอบทำยากเดี๋ยวก็มีคนแซะเอาน้าา😉
@@kydobon2858ก็พี่ทำกินเองบ่อยไม่ได้แปลว่าคนอื่นจะทำกรอบได้เหมือนพี่ไงครับ😂😂 พี่เลยคิดว่าไม่ยาก คนทั่วไปแค่ไปซื้อหมูมาทำเองเขาก็เรียกว่ายุ่งยากแล้ว
หิว
เข้าใจ
เข้าใจเลยถ้าขายคนเดียว
เก็บเงินก่อนที่จะสับค่ะ กันทั้งตัวเองลืมและ บางคน ได้ของแล้ว ไปเลยลืมจ่ายเงิน ป้องกันไว้ก่อนเลยค่ะ
หน้ากินจังอ่ะแถวบ้านเราไม่มีขายงี้เลยเซ็ง ๆ
ยิ่งทำยิ่งมั่ว😂😂😂
เป็นเหมือนกันครับ
หาไม่เจอ เข้าใจครึ่งเดียวแล้วกัน อีกครึ่งคิดในใจ คงไม่มียิงกันหรอกมั้ง 😂😂😂 ไม่น่าจะพีทขนาดนั้น
เอาตาชั่งดิจิตอลแบบคำนวนราคาในตัวไปเลยครับ จบจริง แบบร้านขายผลไม้
ยังไม่ทันเเก่โรคอัลไซเมอร์มาก่อนสะเเล้ว😂
สรุปโลละ700เลยหรอครับหมูกรอบ
😂
แล้วทำไมไม่ทำคลิปเดียวให้มันจบไปเลย หงุดหงิด
ไม่รู้เป็นไงแต่หมูน่ากิน
เฟี้ยวครับ
เจอพวกคลิปที่อธิบายสั้นๆ ได้ แต่ใช้วิธีลากไปต่อคลิปอื่นแบบนี้ สิ่งที่ผมจะทำไม่ใช่กดปุ่มติดตามครับ ผมจะกดปุ่มไม่ต้องแนะนำช่องนี้อีกแทน บายครับ
ใบเสร็จช่วยได้...แต่เวลาแปบเดียวทำไมลืมง่ายจัง
แนะนำนะคะ จ่ายก่อนสับ
ขายหมูหรือดราม่า เด้งฟีดแต่ละที่ มีแต่ดราม่า ไปละ จะไม่เห็นผมละ
แล้ววว
บางทีผมก็ล่กอะไรง่ายๆก็คิดไม่ออก
เอามาชั่งใหม่จะยากอะไร
I don’t get it !
อะไร
โลละ 1400🎉
แพงจังเส้นเดียวล่อ240ขายปีเดียวรวยเลย
คิดยังไง ได้ โลล่ะ 1,400 5555555555555
อาการเอ๋อๆแบบนี้เราก็เป็นบ่อยนะ
แร้วป้าไม่ช่วยทวนให้เหรอ
ร้านนี้ดูมีปัญหาเลยอะจัง
1% กดไปดูคลิปต่อไป
99% กดข้ามแม่งเลย กูขี้เกียดดูต่อ
สังเกตุด้เลย คลิป สองพาร์ค แต่ คนดู พาร์ค สอง ไม่ถึง 10% หลายคลิปแล้ว
แนะนำ เปลี่ยนแนวทางคลิปเทอะครับ
TH-cam clips shots ไม่ใช่ คลิปนานๆ
สรุปขีดละ70บาท อืม.....
เฮ้อ
เอ้าเวน ทำไมทำคลิปแบบนี้อ่ะ
หน้ากิมมากครับพี่
ปัญหาเยอะวะ
พง
ั
เลอะเทอะครับ
หัดมีสติ สิ จะได้ไม่เด๋อ
คนเด๋อ คือคนที่เห่าใส่คนอื่นไปเรื่อย
ใจความคลิปนี้ คือจะสื่อ ถึงการ เลิ่กลั่ก
เป็นเรื่องปกติคนเราเป็นกันได้ไม่ว่าใคร
เวลาเมียถาม ผมก็เลิ่กลั่ก😂
ต้องไวกว่านี้ค่ะขายของ ยิ่งพี่อย่างงี้ถ้าเจอลูกค้าหัวหมอก็โดนโกงขาดทุนแบบที่พี่เคยโดน ถ้าแบบนี้บ่อยๆไม่ดี
เคยเป็นเหมือนกันคับจะไปโอนตังเซเว่นจำเลขบัญชีตัวเองไม่ได้ยืนเอ๋อนึกยุพักใหญ่ ต้องขี่รถกลับบ้านพอไกล้ถึงบ้านถึงนึกออก ต้องไปฝากใหม่อีก โครตมึน555
ซื้อหมูสามชั้นที่ตลาดไปทอดกินเองเถอะป้าชิ้นนึงไม่เกิน 60บาท
แพง
ขีดละ 69 บาทเองไม่แพงหรอกครับต้นทุนผมสูง😭😭😭
แพงก็ลองทำกินเองดูสิครับบบ
ทำกินเอง แพงกว่า
สามชั้นแผ่น แม็คโคร โลละ183 ณ.วันนี้ ทำหมูกรอบ กว่าจะออกมาได้เป็นหมูกรอบ เอา183×2 ต่อ1กิโลกรัม หรือง่ายๆ หมู1โล ทำออกมาเหลือแค่ครึ่งโลหรือ4ขีด ต้นทุน1โลจะอยู่ที่366บาทต่อ1โล ยังไม่รวมค่าแก๊ส ค่าเครื่องปรุง ค่าอบ และน้ำมันที่ใช้ทอด ถ้าบอกแพง ซื้อมาทำกินเอง อ้อ ทำหมูกรอบไม่ใช่5-10นาทีได้กินเหมือนหมูทอดนะ ฝช้เวลาอย่างน้อย1-2-3ชม
ทำแหลกไม่เป็นยังกล้าพูดว่าแพง🙄
เขาชั่งขายกันเป็นขีดเลยหรอครับเขาไม่ได้เป็นกล่องละเเล้สหรอครับ
คิดก่อนถาม
อันดับแรกคือขอชิมสักชิ้นได้มั้ย😂😂
ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยจะแบ่งพาร์ททำไม
ไม่แปลกๆทำงานล้าทั้งวันก็มีลืมตอนคุยกับลูกค้าเช่นกันครับ
ผมว่าเคยเหผ็นขายที่ซีคอนครั้งหนึ่งใช่ไหมครับ
ผมเสียเวลาตามหาตอนที่สองตั้งนานกว่าจะเจอ😂