เปิดหูเปิดตา ตอน พาชิมราดหน้า 1 หมื่นบาท! เจ๊ใฝ ประตูผี (6มี.ค.59)

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 5 ก.พ. 2025
  • เปิดหูเปิดตาพาชิมเมนูอาหารสุดแปลก กับเมนูราดหน้า (แปลกตรงไหน?) แต่ขอบอกว่าเป็นราดหน้าที่มีราคาถึง 500 บาทเลยทีเดียว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เพราะราดหน้าทะเลร้านนี้เน้นวัตถุดิบสุดพิเศษ กุ้งตัวโต ปลาหมึกชิ้นใหญ่ ครบเนื้อแน่นจุใจ แถมรสชาติอร่อย การันตีจากเหล่ากูรู ใครที่จะมากินร้านนี้ ต้องทำใจกันหน่อย เตรียมเงินไปเยอะๆ เพราะราคาเมนูอาหารมีตั้งแต่ 380 บาท ไปจนถึง 10,000 บาท!!! (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน)
    นอกจากนี้ยังมีเมนูอื่นๆ แบบพิเศษมากมาย อาทิ ไข่เจียวปู 1,000 บาท ที่ทอดแบบเนื้อปูเน้นๆเต็มถ้วย ราดหน้าทะเลที่ครบแน่นทั้งทะเลและตัวโตๆ ราคา 800 บาท และโจ๊ะแห้งทะเล ราคา 500 บาท ส่วนเมนูที่ถูกที่สึดคือเมนนูเปาะเปี๊ยะแหนมทอด มีราคาอยู่ที่ 280 บาท ส่วนเมนูที่แพงที่สุดคือ ราดหน้าเปาฮื้อ ราคาอยู่ที่ 10,000 บาท!!!! เรียกได้ว่าราคาสมน้ำสมเนื้อ ตามคุณภาพและวัตถุดิบ คุ้มค่ากับราคาจริงๆ
    รายการ 'เปิดหูเปิดตา' รายการสารคดี วาไรตี้ ที่ให้ทั้งความรู้และความบันเทิง ให้ผู้ชมได้รับรู้และได้สัมผัสกับเรื่องราวต่างๆ ที่น่าสนใจ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องราวของ คน สัตว์ สถานที่ หรือสิ่งของ
    ออกอากาศ ทุกวันอาทิตย์ เวลา 16.30 - 17.30 น. ทางช่อง 3SD (ช่อง 28)

ความคิดเห็น • 1.7K

  • @สร้างเก่ง
    @สร้างเก่ง 5 ปีที่แล้ว +4

    ใครพึงพอใจ ชอบรสชาติ มีกำลังจ่าย ก็เรื่องส่วนบุคคลครับ ร้านมีสิทธิ์ขาย ลูกค้าก็มีสิทธิ์กิน
    แต่เท่าที่ดูจากวัตถุดิบแล้ว ใครที่เป็นคนทำครัวจะรู้ครับ ว่าต้นทุนจริงๆแล้วเท่าไหร่
    ก็ตามความพึงพอใจครับ

  • @nitipongpradithpong9312
    @nitipongpradithpong9312 5 ปีที่แล้ว +1

    ผมหลงไปกินร้านนี้ตอนเรียนมัธยมปี2530 เห็นคนไม่มีแถมเป็นร้านห้องแถวเก่าๆ เลยเข้าไปสั่งข้าวหมูทอดกินจานนึง สมัยก่อนยังไม่มีติดราคาที่เมนูน่ะครับ เช็คบิลมา 200 บาท (สมัยนั้นข้าวตามสั่งร้านทั่วไป 20 บาท) รสชาติก็ไม่ต่างจากร้านอื่นหรอกครับ แต่เจอราคาแบบนี้เข็ดเลยครับ ลาก่อนเจ๊ไฝ 555

  • @ไก่ปิ่งบินได้
    @ไก่ปิ่งบินได้ 7 ปีที่แล้ว +14

    อันนี้สำหรับเราว่าแพงไปนะ ไม่รู้ดิเราก็คนทำอาหารคนหนึงเท่านี้ไม่หน้าถึง จะว่าไปลืมคิดเรื่องฝีมือด้วย เขาอาจเก่งมากพอก็ได้ บางที่นะ

  • @bnas9198
    @bnas9198 5 ปีที่แล้ว +8

    กินข้าวผัดปูที่ เทอมินอล 21 ราคา 35 บาทต่อจาน อร่อยๆๆๆ มาก กิน 2 จานอิ่มไป 2 วันครับ ใครไปเทอมินอล 21 ไปแวะชิมได้ อร่อยสุดๆ ครับ ผมไปกินบ่อยประหยัดเงินในกระเป๋า

    • @kakamo8440
      @kakamo8440 5 ปีที่แล้ว +1

      มึงดูดีๆ เนื้อปูกี่มีชิ้น ขนาดชิ้นเล็กใหญ่ ไม่ใช่สักแต่ว่าแดกๆๆเห็นไข่ขาวเป็นเนื้อปูนะ5555

  • @เขียนควายให้ควายอ่าน

    พวกเขาจะรู้มั้ยว่า มีตลาดสดอยู่ในโลก

  • @jikuma519
    @jikuma519 5 ปีที่แล้ว +1

    พี่ว่า สมควรแล้วที่แพง เพราะวัตถุดิบสดสะอาด ไข่เจียวปูปูเยอะมาก ขนาดข้าวพัดปูจานละ500฿มีแต่วิญญาณปูที่เรยกินมานะ แต่นี่ปูแน่นๆลาดหน้าแพงเพราะหอยเป่าฮื้อ ก็ไม่แปลก เพราะหอยเป่าฮื้อ แพงจริงๆ(มีโอกาสต้องไปให้ได้😄😅)

  • @nicegunmafamily324
    @nicegunmafamily324 7 ปีที่แล้ว +57

    ราคานี้ไปกินบุฟเฟต์โรงแรม jw Marriott คนละ 800 ฿ แต่รับรองว่าอร่อย หรู บริการดูเริศ เราพีกกับสามี ทานอาหารที่นั่น เจอ คุณบรู๊ก กับคุณกบ สุวนันท์ ไปกินที่นั่นด้วย ตอนคุณกบ ยังท้องน้องณดาอยู่เลย
    นี่สิถึงเรียกว่าคนกินเป็น ถ้าจะจ่ายราคานั้น ไปกินที่ห้องอาหารโรงแรม 5 ดาว แอร์ทั้งเย็น บริการก็ทั้งดี แล้วแต่คนชอบล่ะอย่างว่า

    • @paitai4971
      @paitai4971 6 ปีที่แล้ว

      อยู่ที่ไหนหรอครับ

    • @Nthree3687
      @Nthree3687 6 ปีที่แล้ว +5

      อร่อยหรูหราได้นั่งตากแอร์ดูพนักงานหล่อๆ..คิดแล้วฟินกว่าร้านสกปรกเยอะ

    • @beerpatour
      @beerpatour 5 ปีที่แล้ว

      เราว่าไปกินที่ W สมุยเเพงเเล้วเจอเจ้ไฝไปบอกเลยกูคงไม่กล้าไปแดกเเน่ๆ
      เเนะนำร้านอาหารที่อร่อยเเล้วก็คุ้มสุดๆนะคะ ต้นทอง ซ.โรงปูนคะ คุ้มคะ

    • @jsp8741
      @jsp8741 3 ปีที่แล้ว +3

      @@Nthree3687 คุณครับผมเคยทำโรงแรมห้าดาว ครับ กุ๊ก เอา เนื้อสเต็ก ว่างกับพื้น แล้วเอาค้อนทุบอาหารมาทุบ แล้วเอามาทอดครับ.... บางทีงานยุ่งๆ อาหารร่วงลงพื้น ก็หยิบ เอามาใส่จานออกไป เสริฟ ครับ ผมทำงานครัวมาหลายที่ ทั้งครัวฝรั่ง ครัวไทย ครัวจีน ครับ เวลาผมไปกินร้านอาหาร ร้านไหนคนเยอะ ผมไม่เข้าครับ เพราะ ข้างนอกแต่ง ร้านหรู แต่ในครัวไม่ไหวครับ ผมทำงานครัวมาเป็น 10 กว่าปี เห็นอะไรมาเยอะครับ เช่นน้ำจิ้มที่เหลือมาจากลูกค้าที่กินไม่หมดจะเอามาเทรวมกันแล้วเอาไปใช้ต่อ ผักแต่งจานก็เหมือนกัน ที่ผมพิมพ์มามันเป็นประสบการณ์ ที่ผมเคยเห็นมา ไม่ได้มีเจตนา ว่าร้านอาหารที่ไหนครับ

    • @Nthree3687
      @Nthree3687 3 ปีที่แล้ว +1

      @@jsp8741 ขอบคุณครับที่มาเล่านึกแล้วขยะแขยงสกปรกขนลุกเลย แต่อย่างว่านะทำยังไงไว้ก็ได้แบบนั้นกรรมแหละ ถ้าไม่มีความรับผิดชอบสังคม😁🤗😜

  • @sherifafifi3265
    @sherifafifi3265 6 ปีที่แล้ว +2

    ราดหน้าแป๊ะมหาชนอร่อยและถูกมากกกก..ทะเลเต็ม

  • @pxteen222
    @pxteen222 8 ปีที่แล้ว +388

    แนะนำให้ไปตรวจภาษี ป้าแกบ้างนะ วันๆคงขายได้เป็น ล้านๆ จ่ายภาษีบ้างปะ แม่งขาย ราดหน้าจานเดียว ได้เงินค่าจ้างเด็กเสริฟเดือนนึงอ่ะ
    ขายได้เป็นล้านๆ ภาษีอ่ะเช็คบ้างนะ 5555

    • @itimjaaa
      @itimjaaa 7 ปีที่แล้ว +17

      Px Teen ตรวจสอบยากครับ กฏหมายภาษีไทยยังมีช่องว่าง

    • @piyabut100
      @piyabut100 7 ปีที่แล้ว +9

      terdpong burat ไม่ยากหรอก ประเมินแค่ขายได้วันละ20000 ก็จ่ายภาษีอ้วกละ บ้านเราภาษีซ้ำซ้อนมากๆ

    • @นรินทร์วราศรัย-ห6ฌ
      @นรินทร์วราศรัย-ห6ฌ 7 ปีที่แล้ว +18

      ไว้ สักวันเมิงทำมาค้าขาย เมิงจะสะอึกน้ำลายตัวเอง ของมันมีต้นทุน ไม่ใช่ได้มาฟรี

    • @ladyfirst2579
      @ladyfirst2579 7 ปีที่แล้ว +1

      ภาษีvat ไม่ได้เสียหรอครับ

    • @ธีรวัฒน์ทองลอย-ด8ว
      @ธีรวัฒน์ทองลอย-ด8ว 7 ปีที่แล้ว +8

      นรินทร์ วราศรัย เค้าคิดกำไร. ไม่ได้คิดต้นทุน. ภาษี เค้า. เอารายได้ไปหักรายจ่ายท่าเกิน15000ขึ้นต้องจ่าย

  • @Lamon_0
    @Lamon_0 7 ปีที่แล้ว +1

    ลองไปซื้อวัตถุดิบเหมื่อนเจ้เขาเป๊ะๆนะ
    แล้วลองลงมือทำเองค่ะ
    แล้วจะรู้ค่ะว่ามันสมราคาจริงๆ ทั่งค่าฝีมือ อะไรต่างๆ ขายของเพื่อเอากำไลค่ะ
    ไม่ใช่ขาดทุนหรือเท่าทุน ให้มันคุ้มกับค่าเหนื่อย
    แต่ถ้าไม่พอใจราคานี้คิดว่าไม่อยากจ่ายจ่ายไม่ไหว ก็ไม่ต้องซื้อค่ะ ง่ายๆ
    เห็นด่าคนที่เข้าไปกินหยาบๆคายๆ
    ไม่ต้องไปสาระแนกับเงินในกระเป๋าของเขาหรอกค่ะ เพราะเชื่อว่าคนที่ไปกินเขามีลิมิตของตัวเองค่ะ
    เพราะงั้นห่วงตัวเองเนอะ

    • @Lamon_0
      @Lamon_0 7 ปีที่แล้ว

      โดยส่วนตัวไปกินมาแล้ว 3-4ครั้ง ก็รู้สึกว่าคุ้มค่าค่ะ 😊

  • @panaddafun430
    @panaddafun430 7 ปีที่แล้ว +13

    ใข้มือกวาดไข่เจียวลงกะทะ เสร็จแล้วเช็ดมือกับผ้า แล้วเอาผ้าที่เช็ดมือจับกระทะอีกที.....เอิ่มมมม

    • @Nthree3687
      @Nthree3687 6 ปีที่แล้ว +2

      หาความสะอาดไม่เจอ

    • @infinityair9116
      @infinityair9116 5 ปีที่แล้ว

      จะอ้วกครับ

  • @preawsuttida8036
    @preawsuttida8036 5 ปีที่แล้ว

    เจ๊เเกเเลดูน่ารักนะ เป็นกันเองดีเเต่ราคาเเพงจัดดด ต้องเข้าใจนะเพราะมันเป็นอาหารมิชลินสตาร์ 1 ดาวเเหนะมันก็ไม่น่าเเปลกที่จะเเพงเนอะอาหารมิชลินร้านอื่นที่เเพงๆกว่านี้ก็มีอีกอย่างพวกอาหารทะเลสดเว่อร์ มันคงไม่ได้เป็นเศษกุ้งมาหรอก ตัวร้านก็อยากให้ปรับปรุงนิดนึงเเต่ก็คือเราไม่ได้เป็นคนที่เลือกเยอะสามารถนั่งได้เเหละเพราะมันก็ไม่ได้สกปรกขนาดนั้น สรุปคือ โอเคดี!

  • @ลั้ลลาอะบาดาบี้
    @ลั้ลลาอะบาดาบี้ 7 ปีที่แล้ว +18

    ถ้าติดแอร์แล้วแต่งร้านสวยๆหน่อยนะ คนน่าจะยอมรับกันได้อยุ่(แบบนี้เราว่าแพงมากอ่า)

  • @umiyumi9660
    @umiyumi9660 3 ปีที่แล้ว +2

    เจ๊ไฟเขาได้รางวัลมิชชันลิน นี้ก็สุดยอดมากแล้วอ่ะ ระดับโลก คงอร่อยจริง

  • @สุขสันต์จันทะโชโต

    สมราคาจริงๆครับ!ปล้นเสร็จต้องมาฉลองกันที่นี่อ่ะ?

  • @kwantapoempipt412
    @kwantapoempipt412 6 ปีที่แล้ว +1

    ชอบค่ะ

  • @momolala4108
    @momolala4108 5 ปีที่แล้ว +14

    ถ้าคุณคิดว่าแพงแปลว่าคุณไม่ใช่เป้าหมายลูกค้าของเขาครับ ส่วนลูกค้าเขาหรอ นู้น นั่งกินไม่บ่นอะไร หรือบ่นบ้างแต่ก็กิน
    ส่วนตัวผมก็ไม่ใช่เป้าหมายลูกค้าของร้านเขาเหมือนกัน 55555

    • @xvnafz9293
      @xvnafz9293 5 ปีที่แล้ว

      แพงจนบ่นไม่ออก

    • @wanitstay5326
      @wanitstay5326 5 ปีที่แล้ว

      😂😂🤦‍♀️

  • @attachai-rootun
    @attachai-rootun 6 ปีที่แล้ว

    แพง ก็ อย่าไปกิน เท่านั้นละครับ ..ใครว่าไม่แพงก็เชิญตามสะดวก แต่ผมคงไม่ไป...ทำกินเองที่บ้านแบบไหนก็ได้ ถูกกว่านี้เยอะ ครับ

  • @ヤマダみちお
    @ヤマダみちお 7 ปีที่แล้ว +4

    ผมว่าแพงไปนะราดหน้า 800 อะ ผมรู้จักร้านราดหน้าอยู่ร้านหนึ่งที่ขายราคาประมานนี้ แต่ของเค้าทำสมราคา มีล็อบสเตอร์ หอยเชล

  • @dasafairmedo9269
    @dasafairmedo9269 5 ปีที่แล้ว

    เจ้าของร้านทำเอง หาได้ยากสุดยอด ทั้งที่ประสบความสำเร็จแล้ว แต่ยังลงมือทำเอง

  • @NH7012R
    @NH7012R 8 ปีที่แล้ว +5

    เจ้ ทำกับข้าวเก่งมาก ท่าทางจะอร่อยน่าดู

  • @r-jin
    @r-jin 5 ปีที่แล้ว +5

    มีตังค์ถ้าอยากกินก็ไปกิน หรือถ้าไม่อยากกินก็ไม่ต้องไปกิน ราคาบอกไว้ชัดเจน อยู่ที่ความพึงพอใจของผู้ขายและที่ผู้บริโภค

  • @deeranaJar
    @deeranaJar 8 ปีที่แล้ว +24

    เคยกินแล้วก็อร่อยนะ แต่ก็คิดว่าแพงไปอยู่ดี 555

  • @kk_littlebrother1896
    @kk_littlebrother1896 5 ปีที่แล้ว +1

    อย่างว่าภัตาคารดังๆบางอย่างก็สู้ร้านข้างถนนไม่ได้แล้วแต่ลิ้นคนแต่แพงๆแบบนี้กินข้าวแกงดีกว่าสบายตัวอิ่มก็นอนเท่านั้นจบ ยิ่งเศรษฐกิจอย่างนี้นี่จบเลย หมดหวังรอหวยอย่างเดียว😂

  • @snwblow
    @snwblow 7 ปีที่แล้ว +7

    เอาเปรียบมากก ร้านแบบนี้ ขอให้เจ๊งๆ นะ ขายไม่คิดถึงคนอีกชั้นเลยยยยยย คนไปกินแม่งก็โครตเวอร์

    • @santatan3550
      @santatan3550 6 ปีที่แล้ว

      มึงไปตลาดสด ที่ใหญ่ที่สุดนะ
      มึงไป ซื้อ ปลาหมึกยักษ์ มาตัวนึงไป เจอราคามึงก็หงอยแล้ว ควย

  • @ดารณีอินจันทร์-ษ7ง
    @ดารณีอินจันทร์-ษ7ง 5 ปีที่แล้ว +1

    จะทำให้รสชาติออกมาได้อร่อยๆมันก็ยากอยู่.. แต่เจ๊เค้าขายฝีมือด้วย..รสชาติต้องอร่อยมากๆ

  • @Griffon_Plus
    @Griffon_Plus 7 ปีที่แล้ว +185

    1 หมื่นบาม ก็เอาไปกินปุฟเฟ่ดีกว่า.. ได้ทั้งของพรีเมี่ยม..อิ่มด้วย

    • @koynolimit2263
      @koynolimit2263 6 ปีที่แล้ว +15

      G u i t a r จริงให้วัตถุดิบเทพแค่ไหนก็ไม่กิน เอาไปกินบุฟเฟ่เกรดพรีเมี่ยมดีกว่า

    • @bewekkaphop7941
      @bewekkaphop7941 6 ปีที่แล้ว +1

      ช่ายๆๆๆ

    • @tanapongjesmakmee517
      @tanapongjesmakmee517 6 ปีที่แล้ว +8

      ใช่ๆกินหัวล่ะเป็นพัน ยังคุ้มกว่าเลย.

    • @jossdeath
      @jossdeath 6 ปีที่แล้ว +7

      ใช่ๆครับเอาไปกินบุฟเฟ่เนื้นเกรดเอก้นังดีกว่าหัวล่ะ3000กว่า 5555

    • @Hope-ze8yt
      @Hope-ze8yt 6 ปีที่แล้ว +7

      มีเงินยังไงก็ไม่กิน ราคาเว่อร์ไปเมื่อเทียบกับปริมาณวัตถุดิบที่ใส่มา ก็แล้วแต่ใครใคร่กินก็กินไป

  • @อานนท์สีทน
    @อานนท์สีทน 2 ปีที่แล้ว +1

    สมราคาน่ากินมาก อยากลองสักครั้ง 😊😊😊😊😊

  • @thedarkside8352
    @thedarkside8352 7 ปีที่แล้ว +91

    โจ๊ก500บาท โลกนี้บ้าไปแร้ว จะบอกว่าใช่ของดี ของสด กูว่าคงไม่เกี่ยวอะ ร้านอื่นของสดตัวเป็นๆ ยังถูกกว่าร้านนี้หรายเท้าตัว

    • @เสี่ยเกียรติทุ่งปรือ
      @เสี่ยเกียรติทุ่งปรือ 7 ปีที่แล้ว

      Baew Channel กุ้ง2ตัวตั้งเยอะ5555

    • @มาริวชื่อมิวค่ะ
      @มาริวชื่อมิวค่ะ 5 ปีที่แล้ว

      อ้วกหมาราคาย่อมแพง

    • @blackmagiciangirl4157
      @blackmagiciangirl4157 5 ปีที่แล้ว +1

      ใช่ ค่าแรงขั้นต่ำ 300 กินมื้อเดียว=ทำงาน1 วันนิดๆเลยนะ มนุษย์เงินเดือนไม่มีใครไปกินหรอก บ้าไปแล้วร้านหรูระดับภัตตาคารก็ไม่ใช่

    • @kakamo8440
      @kakamo8440 5 ปีที่แล้ว

      @@blackmagiciangirl4157 มนุษย์เงินเดือน แต่ เกาะพ่อแม่กินมีถมปาย555

  • @bcbc566
    @bcbc566 5 ปีที่แล้ว +4

    แค่วัตถุดิบ​ครับลองเอากุ้งธรรมดา​ ของธรรมดาให้เจ๊ไฝ่ทำดูครับถ้าได้มิชลินถือว่าเก่งจริงลองผัดกระเพราหมูดูสิว่ะ

  • @ภัทฉกาจอุ่นจิตพันธุ์

    ใครบอกข้าวแกงหม่อมถนัดแดกแพงมึงเจอร้านเจ้ไฝมึงจะร้อง..

    • @thekiller162
      @thekiller162 5 ปีที่แล้ว

      เห็นด้วยอย่างเเรง

  • @wzenithchannel6003
    @wzenithchannel6003 6 ปีที่แล้ว

    มีคนเคยบอก ปกติก็แพง พอได้มิชชินดันขึ้นราคาแพงกว่าเดิมอีก คนอยากมาลองเพราะอยากรู้ว่าสมราคารึเปล่าแค่นั้นเอง ลูกค้าประจำก็มีแต่พวกรวย ๆ แต่ในความคิดเรานะ ถ้าจะเลือกลูกค้า ก็อยากให้ทำบรรยากาศให้น่านั่งมากกว่านี้

  • @sunnymjk3413
    @sunnymjk3413 7 ปีที่แล้ว +76

    แพงขนาดนี่ ช่วยปรับปรุงสถานที่ด้วยจ้ะ

  • @chickenlol4394
    @chickenlol4394 6 ปีที่แล้ว

    เเนะนำกินหมูปิ้ง หมู2ไม้ 20 บาท ล้าวเหนียว 1 ห่อ 5 บาท

  • @Gt-PS_S
    @Gt-PS_S 8 ปีที่แล้ว +217

    มันก็ต้องอร่อยอยู่เเล้วพวกหน้าด้านไปขอเขากินฟรี

    • @atipchampa.5347
      @atipchampa.5347 7 ปีที่แล้ว +6

      นิติกร คดีพิศาล 5555 ลั่นนนนน

    • @iamn9148
      @iamn9148 7 ปีที่แล้ว +1

      Got Pod Jang 5556

    • @fewwichapon2180
      @fewwichapon2180 7 ปีที่แล้ว +13

      Got Pod Jang รายการก็เหอะ. มาขอเค้ากินฟรี เเม่งเกินไป

    • @7e114
      @7e114 7 ปีที่แล้ว +2

      5555555+

    • @ต้นไทรพ.เพลง
      @ต้นไทรพ.เพลง 6 ปีที่แล้ว +10

      Got Pod Jang ใช่คับ ทำเป็นไปรีวิว แต่กินฟรี

  • @waindayoungthain2147
    @waindayoungthain2147 6 ปีที่แล้ว

    เคยทานแล้วอร่อยมากแต่แพงไปค่ะ

  • @babep.9747
    @babep.9747 8 ปีที่แล้ว +161

    แพงเกินหวะ จานนิดเดียว12,000ปัญญาอ่อน กุ้งมีอยู2ตัวได้มั้ง ตีตัวละ15 บาทหมึกอีก2-3ชิเนได้มั้งน่าจะ30ก็ได้ละ ขายเอาทุน เหอะ คงเจริญอะนะ ใช้ซี่ กุมันคนจน ไม่มีปัญญากินหรอก มีปัญญากินก็นะ ชามละ30บาท ใส่ไข่40หมูชิ้นโตๆน้ำราดหน้าเต็มถุง เหอะๆ กุว่าไข่เจียวแม่งไม่ได้ให้เยอะขนาดนี้หรอก ราคาสูงสุดก็น่าจะ500-600น่าจะได้ละ กันเชียงปูตกถุงละ400บาท ไข่ลูกละ10บทก้ได้ละถ้าเจ้เขาจะขายเอาทุนขนาดนั้นนะโปรโมทร้านตัวเองเฉยๆ ไม่มีความซื่อสัตย์ คหสต.ใครคิดไงก้ช่าง
    เพราะมันเป็นอาหารคนรวย คนธรรมดาอย่างกูกินไม่ได้หรอก

    • @iamn9148
      @iamn9148 7 ปีที่แล้ว +3

      เจ้าของเม้นนี้อยู่ใหมวะสัส กูชอบเม้นนี้มากยอดๆๆ

    • @iamn9148
      @iamn9148 7 ปีที่แล้ว +1

      เรามันลูกคนจนคงเเดกจานละหมื่นสองหมื่นไม่ใด้จริง

    • @สุนันท์เกษจันทร์-ถ4ฏ
      @สุนันท์เกษจันทร์-ถ4ฏ 7 ปีที่แล้ว +1

      เห็นด้วยอีกคนครับ....แพงเวอร์เกิน

    • @chaiyapornbuathong1097
      @chaiyapornbuathong1097 7 ปีที่แล้ว +6

      IIZIZII IIZIZII สำหรับผม1500+นี้ก็จุกละครับ ถ้ากินมื้อนึงอะครับ1500ผมกินได้3อาทิตอะครับ

    • @suriyanjaifoo7975
      @suriyanjaifoo7975 7 ปีที่แล้ว +2

      คับแพงไปอย่างว่าละไข่เจียวปูนิน่าจะสัก400ละถ้าแพงเตมที่นิมันขายเชี้ยไรเปนพัน

  • @thanaraksriwongchai2687
    @thanaraksriwongchai2687 7 ปีที่แล้ว

    ไข่เจียวปู บ้านผม280 เนื้อเยอะกว่านี้นะ ครับแต่อย่างว่าแหละ ประจวบ กับ กรุงเทพ แถมทุกอย่างในร้านป้าผมแนะนำถ้าจะไปกินแบบร้านเจ๊ไฝ หาเวลาว่างขับรถมากินแถวเพชรบุรีประจวบดีกว่านะทางนี้ถูกอร่อยแถมไม่แพงได้เยอะอีก ขอบคุณครับนี่แค่คำแนะนำนะครับไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ

  • @วิรัตน์แดงรักษา-ถ8ส

    ถ้าคนไม่รู้เเร้วเข้าไปกินจะเอาตังที่ใหนไปให้นางง ผู้ดีเท่านั้นที่จะกินได้ สำหรับเรา 50 บาทก้อเเพงเเร้ว

  • @anureesin5370
    @anureesin5370 6 ปีที่แล้ว

    ผักคะน้า 3-4ต้น กุ้ง 1ตัว ปลาหมึกสด 3-4ชิ้น เห็ด ดอกกะหล่ำอีกนิดหน่อยราคา 500.- โค-ต-ร แพงเลยคะ แบบนี้ไปกินอาหารจีนครบเซ็ท ที่ร้านเชียงกรีล่า สาขาธัญญะพาร์ค ถ.ศรีนตรินทร์มั้ยคะ ไม่ได้ค่าโฆษณาคะแต่เคยไปกินมา อาหารคาว 8อย่าง หวาน 1อย่าง มีไฮไล้ท์คือ กุ้งมังกรขนาด 1กก 1ตัว ปลากะพงเป็นๆขนาด 2กก. 1ตัว แล่มาแบบให้กินเป็นซาชิมิหรือแบบชาบู หัวกุ้งเอาไปทำโจ้ก หัวปลากับส่วนอื่นเอาไปทำอาหารแล้วแต่จะสั่ง วันนั้นไปกินกัน 14คน จ่ายไป 13500.- รวมค่าเครื่องดืม(เบียร์ น้ำชา น้ำเปล่า น้ำแข็งและค่าทิปเรียบร้อยแล้ว อาหารกินไม่หมดต้องห่อกลับ 2อย่างเพราะทุกคนอิ่นจนถึงคอแล้ว ไม่ว่ากันถ้าใครอยากไปลองกิน แต่จะถามว่ากินเพราะมันอร่อยจริงหรือเพื่ออะไร

  • @zaraadviser
    @zaraadviser 7 ปีที่แล้ว +16

    อร่อยจริง และแพงจริง แต่มันอร่อยจนต้องไปกินจริงๆ แต่ราคาเจ็บจริงๆ555

    • @ดารศักดิ์-ฐ7ล
      @ดารศักดิ์-ฐ7ล 7 ปีที่แล้ว

      zaraadviser ชอบคอมเม้นต์

    • @kjungljung6661
      @kjungljung6661 7 ปีที่แล้ว +2

      จานละหมื่นเปนงัยบ้างคับมันบินได้เลยหมัย#อย่าด่าแค่อยากรู้

    • @zaraadviser
      @zaraadviser 7 ปีที่แล้ว

      kjung ljung จานละหมื่นต้องสั่งล่วงหน้า มันก็รสเดียวกับราดหน้าปกติที่ร้านน่ะแหละแค่ใส่เป๋าฮื้อ

    • @kjungljung6661
      @kjungljung6661 7 ปีที่แล้ว +1

      ไปซื้อเฉพาะเป๋อฮื้อน่าจะได้หลายอยู่ครับตั้งหมื่นนึง😁😁😁

    • @pimchannumpradis239
      @pimchannumpradis239 7 ปีที่แล้ว +3

      ที่เยาวราชยังน่าอร่อยกว่าอีกขายเอารวยเวอร์

  • @bookbugpromsin9769
    @bookbugpromsin9769 6 ปีที่แล้ว

    ถึงจะแพงแต่ก็คุ้มมากครับ ได้กุ้ง ปลาหมึก ตัวใหญ่ๆ

  • @IDEAS-tm4xs
    @IDEAS-tm4xs 8 ปีที่แล้ว +4

    เพิ่งรุ้ว่าคนไทยนี่มีแต่คนโคดรวย สามารถกินอาหารราคานี้เป็นกิจวัตรได้ ไข่เจียวปู1000 นี่ แนะนำมา เชียงใหมาละไปกินภัตตาคารจีนเจี่ยเถอะค่ะ กุ้งแชบ๊วยก็ไซส์เดียวกัน ปลาจาระเม็ดนึ่งตัวใหญ่ ปูแกะแบบเดียวกัน รวมๆ แล้วยังถูกกว่านี้เลยเถอะ เหอะๆ

  • @kpzchanel2878
    @kpzchanel2878 5 ปีที่แล้ว +2

    ผมไม่เข้าใจว่าทำไมต้องอวยร้านเเพงๆในประเทศนี้ด้วยครับ​ ปลาหมึกกรอบไม่เเพงนพครับ​ สรุปเเพงมากๆๆอย่าอวยมากนะครับเจ้าของร้านจะซื้อประเทศไทยได้ทั้งประเทศเเล้ว

  • @แจ่มจัง-ฬ8ษ
    @แจ่มจัง-ฬ8ษ 7 ปีที่แล้ว +19

    แพงไป สำหรับคนอย่างเรา ทำงานได้วันละ300กว่าบาท

  • @nongjuneloveu8424
    @nongjuneloveu8424 6 ปีที่แล้ว

    แพงมากเสียดายตังค์ค่ะแถวบ้านเรา40-50แบบนี้เลยอร่อยมากด้วยร้านเจ้แกธรรมดามากแต่ราคายังกับโรงแรมเนอะวัตถุดิบโคตรธรรมดาเลยไข่เจียวปูโคตรแพงอ่ะคนหาเช้ากินค่ำคงไม่มีใครกล้ากินร้านแกแน่ๆค่ะร้านติดแอร์ยังราคาไม่เท่าร้านเจ้เลย

  • @Buffy_Slayer
    @Buffy_Slayer 7 ปีที่แล้ว +152

    ราคาแพงกว่าอาหารไทยในลอนดอนอีก

    • @orapa-jr2id
      @orapa-jr2id 7 ปีที่แล้ว +2

      อันนี้จริง555

    • @santatan3550
      @santatan3550 6 ปีที่แล้ว

      หรา

    • @JinStyles
      @JinStyles 6 ปีที่แล้ว

      จริง 500 บาท ซื้อมื้อประหยัดได้ มือนึง

    • @peerasitveerachan6907
      @peerasitveerachan6907 5 ปีที่แล้ว +5

      พอๆกันนะกับอาหารไทยในลอนดอน รสชาติหลายๆร้านก็ไม่เท่าร้าน เจ๊ไฝ คหสต.

    • @thejr497
      @thejr497 5 ปีที่แล้ว +1

      ต่อใหาราคาเท่ากันกับลอนดอนแต่นี่มันประเทศไทยไม่ใช่ลอนดอน ถ้าร้านตกแต่งดีหรูแพงน่านั่งแบบโรงแรมหรือภัตาคารก็ว่าไปอย่างราคานี้กับร้านแบบนี้ แล้วแต่ใครจะกินเลย ผมขอบายละกันแพงแถมร้อนอีก

  • @narongbanna7829
    @narongbanna7829 6 ปีที่แล้ว

    คนที่มีตังอยากกินอะไรก้อกินไปเถอะคะ ส่วนเราทรัพย์น้อย แค่ 300-500 บาท ลงขัน ซื้อหมูมาทำหมูกะทะกินกันในครอบครัว(ใหญ่ๆ) คุ้มมาก มีความสุขด้วย

  • @ปราณีศุภวงค์-ฏ9ถ
    @ปราณีศุภวงค์-ฏ9ถ 6 ปีที่แล้ว +3

    ที่อยู่ได้เพราะมีแต่คนรวยๆไปกินไง มีเงินอย่างเดียวไม่พอนะต้องโง่ด้วย ค่าแรงขั้นต่ำห้ามกินนะ

    • @santatan3550
      @santatan3550 6 ปีที่แล้ว

      @@ผมแค่ผ่านทางมาก็เท่านั้น ร้านอาหารห้องแอร์ หน้าปากซอย หรอ555
      กุ้งตัวเท่าหัวแม่มือ
      ปลาหมึกแช่แข็ง aro
      พักกึ่งสุขกึ่งดิบ
      น้ำซอล เกลือหก
      5555
      เด็กน้อยเอ้ย

    • @Oattiilovey
      @Oattiilovey 6 ปีที่แล้ว

      จนอย่างเดียวไม่พอนะต้องเป็นคนขี้อิจฉาด้วย

  • @นานา.....ทาโรต์
    @นานา.....ทาโรต์ 5 ปีที่แล้ว

    ...ทำทานเองก็ได้ค่ะ...ง่ายมากค่่ะ

  • @วัชรพลสิทธิ์-ศ4ฦ
    @วัชรพลสิทธิ์-ศ4ฦ 7 ปีที่แล้ว +4

    ผัดกระเพรากรรเชียงปูปลาหมึกดอง450 โฮโฮโฮ่เด็ก กินคนเดียวยังไม่อิ่มแพงเวอร์

  • @paveesudataytaven27
    @paveesudataytaven27 5 ปีที่แล้ว +2

    ถ้าคนซื้อบอกไม่แพง ก็แปลว่าของเขาดีจริง ขายแบบมีป้ายราคาบอกก็โอเคร

  • @mr.nutchapol7996
    @mr.nutchapol7996 7 ปีที่แล้ว +8

    ขายเอาเงินไปสร้างตึกหรอ
    อิ่มอร่อย ไม่คุ้มเสีย พวกนี้เสพติดตั้งราคาแพง เห็นหลายร้านละ แล้วก็ มโนตั้งชื้อ เหมือนมาจากดาวอังคาร.

  • @prapasreephopulsindh5929
    @prapasreephopulsindh5929 3 หลายเดือนก่อน +1

    ของเขาใช้ของดีจึงแพง

  • @baipai90
    @baipai90 8 ปีที่แล้ว +325

    แพง บรรยากาศร้านก้อไม่น่านั่ง ไม่สมราคาอาหาร

    • @mama1363
      @mama1363 6 ปีที่แล้ว +22

      ร้านสกปรกมากค่ะ

    • @Nthree3687
      @Nthree3687 6 ปีที่แล้ว +12

      ไปรร.แพงๆยังไม่หมดเงินขนาดนี้สะอาดหรูหราด้วยกุ้งหมึกพอกันแหละ

    • @ภราดรสมสุข
      @ภราดรสมสุข 5 ปีที่แล้ว +8

      ทุกคนมิชลีนสตาร์1ดาว เชี่ยวนะ ร้านมิชลีนก็มีแต่ไม่ได้ดาว แต่ร้านเจ๊ไฝ

    • @เกียรติศักดิ์ทิดพรม-ฌ4ฆ
      @เกียรติศักดิ์ทิดพรม-ฌ4ฆ 5 ปีที่แล้ว +10

      สกปรกบรรยากาศในร้านสินรกชัดๆ. กินไม่ลงร้อนตายห่าบางร้านหรูหราติดแอร์สถานที่สะอาดสะอ้านยังไม่แพงเท่าร้านยายนี่เลยแย่มากๆ

    • @Mhutunbigbig
      @Mhutunbigbig 5 ปีที่แล้ว +14

      แต่เค้าได้มิชลินสตาร์1ดาวนะ มิชลินได้ยากมากๆต้องเป็นร้านที่อร่อยจริงๆ👍🏻👍🏻

  • @nopponfaiwong
    @nopponfaiwong 5 ปีที่แล้ว

    มันก็จริงนะจะให้แกเอากำไรจานล่ะ20-50
    ผมว่าเมืองไทยควรจะทำอาหารที่มีคุณภาพและสด แต่ขายแพงๆไปเลย ค่าแรงเราก็ขึ้นแพงๆเด๋วคนก็มาเที่ยวเอง ส้มตำ500บาทไปเลยครับ สนับสนุนเกษตรกรจะได้รวยๆ

    • @wycop939
      @wycop939 5 ปีที่แล้ว +1

      ถุ้ย ส้มตํา 500 ไม่ต้องเเดกอะไรกันละ

  • @คนอ่านหน้าหมา
    @คนอ่านหน้าหมา 7 ปีที่แล้ว +44

    ภัทตราคารเเม่งหน้าเหวอดิ กุได้ตั้งหลายดาว ขาย100-500 อาหารจากเชฟมีฝีมือ พอมาดูเจ๊ใฝถึงกับพูดไม่ออก

    • @นักวิจารyoutube-u3o
      @นักวิจารyoutube-u3o 7 ปีที่แล้ว +8

      คนอ่าน หน้าหมา ยิ่งบรรยากาศร้านหมาไม่แดก ดูสกปรกยิ่งไปกันใหญ่ 555

  • @patsdiarychanel5805
    @patsdiarychanel5805 7 ปีที่แล้ว

    น่าทานมากๆ

  • @aralekrikri6304
    @aralekrikri6304 7 ปีที่แล้ว +15

    ไข่เจียวปู 1,000
    ราดหน้าทะเล 800
    โจ๊กทะเลแห้ง 500

  • @ทาร์ซานหลงป่า
    @ทาร์ซานหลงป่า 6 ปีที่แล้ว

    กินไปน้ำตาไหลไป สุดยอดมากๆครับของเจ้เขา โหยยยยยย เหมือนทำกระเป๋าตังตกหาย

  • @เม่นองค์ซิงค์
    @เม่นองค์ซิงค์ 7 ปีที่แล้ว +6

    กูขำแต่ละเม้นท์ โดนใจ555+

  • @jackamolee731
    @jackamolee731 7 ปีที่แล้ว

    เอาที่สบายใจ

  • @Un-hc4jr
    @Un-hc4jr 8 ปีที่แล้ว +80

    โจ๊ก500 จริงหรอวะ ข้าวจากดวงจันทร์หรอวะ

    • @siripongmanapim
      @siripongmanapim 7 ปีที่แล้ว +7

      U n ข้าวข้าวธรรมดาเนี่ยแหละ แต่เจ๊แกเขี้ยวเกือบ2ชั่วโมงครับ ก่อนที่จะนำข้าวมาทำเป็นโจ๊ก และไม่ใช่ว่าใส่น้ำทีเดียวแล้วเคียว แกจะค่อยๆเติมน้ำเพื่อไม่ให้ข้าวใหม้ มันแพงที่ความใส่ใจ ถ้าร้านอาหารหรูๆใส่ใจแบบแกและใช้วัตถุดิบแบบแก ราคาไม่ใช่500แน่ๆ

    • @เสี่ยเกียรติทุ่งปรือ
      @เสี่ยเกียรติทุ่งปรือ 7 ปีที่แล้ว

      ศิริพงศ์ มานะพิมพ์ ...

    • @yase-kunoffline6770
      @yase-kunoffline6770 6 ปีที่แล้ว +13

      ศิริพงศ์ มานะพิมพ์ อ่า แถวบ้านผมเคี้ยวนานกว่าาป้าแกอีก ราคาก็ปกติิ 10-25บาท วัตถุดิบก็ไม่ได้หายากอะไร

    • @เฟี้ยวเงาะเองจ่ะ
      @เฟี้ยวเงาะเองจ่ะ 6 ปีที่แล้ว +3

      น่าจะมาจากดาวอังคารนะคะ กุ้งมาจากทะเลอันดามัน ผักนี้ปลูกบนก้อนเมฆ

    • @สตอรี่คนเหงา-น1ฝ
      @สตอรี่คนเหงา-น1ฝ 5 ปีที่แล้ว +2

      @@siripongmanapim นี่ก็อวยจัง 5566

  • @เทพ9999
    @เทพ9999 6 ปีที่แล้ว

    ถ้าแบบนี้ผมว่า เช้านั่งเครื่องบินโลคอส มากินอาหารทะเลที่ภาคใต้ ร้านอร่อยๆ สดๆ มีให้เลือกเยอะ และเย็นนั่งเครื่องบินกลับกรุงเทพ ยังประหยัดเงินกว่านี้อีก และใช้เงินทั้งค่าอาหารและค่าเครื่องไม่ถึง 1 หมื่นบาท

  • @Mayziwawa
    @Mayziwawa 5 ปีที่แล้ว +4

    วัตถุดิบที่ใช้คุณภาพดี แต่สุขลักษณะไม่ดี ซึ่งราคาขนาดนี้น่าจะสร้างบรรยากาศร้านที่ดีให้กับลูกค้ากว่านี้หน่อย

  • @thepoppula
    @thepoppula 6 ปีที่แล้ว

    ยังงัยก็ว่าแพงไปคะ บอกตรงๆๆนะคะ วัตถุดิบทั้งหมดในราดหน้าตกประมาณ 100-200 อย่างมากสุด มีตังคะแต่ไม่ไปกินเพราะคิดว่ามันเป็นการเอาเปรียบกันคะ แค่ความคิดส่วนตัวนะคะ

  • @สุมาลีสุ-น5ง
    @สุมาลีสุ-น5ง 5 ปีที่แล้ว +5

    ร้านอยู่ตรงไหนค่ะ...? ที่ถามเนี่ยไม่ใช่จะไปกินนะค่ะ คือจะได้ไม่เดินผ่านแถวนั้นอะค่ะ555

  • @doppelganger4891
    @doppelganger4891 7 ปีที่แล้ว

    อย่าไปว่าคนรวยเขาโง่เลย ความสุขส่วนตัวเขา เขาจะกินจะจ่ายเท่าไรก็เรื่องของเขา ป้ายราคาก็มีติดชัดเจน เจ๊ไฝแกก็ขายแพงมานานแล้ว ต้องสั่งสมฝีมือและชื่อเสียงมาเท่าไร แกเปิดร้านมาก่อนบางคอมเมนต์เกิดอีกนะ

  • @ธนพลสมาน-ญ7บ
    @ธนพลสมาน-ญ7บ 8 ปีที่แล้ว +53

    แพงครับ ไข่เจียวปู น่าจะแค่ 500-600 ไม่เกินนี้

    • @babep.9747
      @babep.9747 8 ปีที่แล้ว +5

      ธนพล สมาน ใช่ๆ เห็นด้วยค่ะ

    • @wanidakingdom979
      @wanidakingdom979 7 ปีที่แล้ว +1

      สธนพล สมาน

    • @atiwatthongnata8275
      @atiwatthongnata8275 7 ปีที่แล้ว

      จริงคับ

    • @atiwatthongnata8275
      @atiwatthongnata8275 7 ปีที่แล้ว +3

      พันนึงเป็นผมผมอยู่ได้หลายวันนะคับ

    • @Nonxqc
      @Nonxqc 7 ปีที่แล้ว

      ร้านหน่องริมคลองแค่ 300 บาทเอง ไอนี่1000

  • @โรเบอโต้สก็อตไบรท์หยุยฟิโก้ซีด

    ถูกที่สุด

  • @jiranunkeswsuk5480
    @jiranunkeswsuk5480 5 ปีที่แล้ว +13

    แพงเกิ๊นนนนน...อย่าอ้างได้มิชลินสตาร์ร้านบางร้านในประเทศไทยก็ได้มิชลินเยอะราคาก็ไม่แบบว่ากินแล้วไม่ต้องขายที่แบบนี้...ราคาย่อมๆก็ที่ได้มิชลิน

    • @rugerparabellum9341
      @rugerparabellum9341 5 ปีที่แล้ว

      รสคงเหมือนเคี้ยวยางมิชลีน

    • @DraGon-xq8dr
      @DraGon-xq8dr 5 ปีที่แล้ว

      คนที่ไปกินแล้วบอกคุ้มค่า เงินค่าแรงแกคงวันล่ะ หมื่น

  • @นวลละอองเครือแดง

    ร้านแกคงมีไว้สนองความอยากคนรวยที่มีเงินอยากกินของดีๆแพงไม่ว่าจะได้สมฐานะ อย่างเรากินเอาอิ่มก้อพอผัดไทย25บาทแถวบ้านถั่วลิสงคั่วเองใหม่ๆหอมๆรสชาติเปรี้ยวหวานเค็ม บีบมะนาวมีผักกุ้ยช่าย หัวปลี ถั่วงอกกรอบๆก้อโคตรอร่อยแล้ว

  • @โสภิตาต้นทอง-ว6ฟ
    @โสภิตาต้นทอง-ว6ฟ 5 ปีที่แล้ว +5

    กุ้งมาจากดาวอังคาร
    หมึกมาจากดาวเนปจูน
    ไข่มาจากดาวลูกไก่
    โจ๊กถึงราคา​ 500​ ไง​ 555++++

    • @muslimkarameenae5831
      @muslimkarameenae5831 5 ปีที่แล้ว

      เขามิชลิน1ดาวน้ะคับ

    • @พงษ์ภัทรแสงพิรุณ
      @พงษ์ภัทรแสงพิรุณ 5 ปีที่แล้ว +1

      ยังไงก็แพงมากเกินไป เอาเงินไปช่วยเหลือคนที่เขาอดอยากยังจะดีกว่าอีก

  • @ครรชิตดวงสีเขียว-ฟ4ฌ

    กินเพื่ออยู่เราก็สุขใจครับ

  • @pooms.1741
    @pooms.1741 7 ปีที่แล้ว +7

    กินราดหน้าทะเลหน้าบ้านดีกว่า40 บ. เอง

  • @pattanasurinta6463
    @pattanasurinta6463 4 ปีที่แล้ว +1

    วัตถุดิบเค้าเกรดดีอยู่นะ ร้านมิชลินสตาร์ก็ราคาเรทนี้คงไม่แพง ยิ่งถ้าอร่อยคือคุุ้มอยู่นะ

  • @มังกะยอชวาตี้
    @มังกะยอชวาตี้ 5 ปีที่แล้ว +6

    หมึกบั่งถุงนึงไซส์ใหญ่ไม่เกิน300 ถุงนึงทำได้หลายสิบจาน แหม๋ กำไลอื้อ

  • @แหนมพิษณุโลก
    @แหนมพิษณุโลก 6 ปีที่แล้ว

    โรคจิตชนิดนึง..คือ.แพงเรียก.ร้องสนใจ...

  • @golfjne47
    @golfjne47 8 ปีที่แล้ว +71

    วัตถุดิบ มากจาก ดาวอังคาร

  • @lightandshadow2008
    @lightandshadow2008 6 ปีที่แล้ว

    บางเมนูมันอยู่ที่วัตถุดิบ แต่บางเมนูเรากินรสชาติเป็นหลัก แบบผัดกระเพราอันนั้นน่ากินนะ แต่ราดหน้า เราว่าแค่น้ำราดหน้าอร่อย แค่เนื้อหมูธรรมดาหรือกุ้งตัวเล็กๆก็อร่อยละ

  • @KALUNCHANNEL
    @KALUNCHANNEL 8 ปีที่แล้ว +46

    กินแล้วกะขี้ออก แพงเกินไป วัตถุดิบ กะบ่อแพงปานนั่นดอก

    • @snwblow
      @snwblow 7 ปีที่แล้ว

      เห็นด้วยครับบบบบ แพงเกินเนาะะะะ คนรากหญ้าหมดสิทธ์นะครับ ราคานี้

    • @suncao49
      @suncao49 7 ปีที่แล้ว

      น่ารักกคับบ

    • @zianton7378
      @zianton7378 7 ปีที่แล้ว

      รู้ราคาแต่ของตลาดล่างอย่ามาซุย

    • @ภานุพงษ์สุคนธพงศ์-อ7อ
      @ภานุพงษ์สุคนธพงศ์-อ7อ 7 ปีที่แล้ว

      นั่นเด่

    • @thegamingbest4380
      @thegamingbest4380 6 ปีที่แล้ว

      Kalun Konnerth Channel หนึ่งพันบาททำไข่เจียวปูเนื้อกรรเชียงปูได้เยอะเลยครับของเจ๊ใฝไอที่ราคา1,000บาทที่บ้านผมไม่ถึง500บาทเองครับ

  • @waindayoungthain2147
    @waindayoungthain2147 6 ปีที่แล้ว

    โจ๊กแห้ง เยี่ยม แต่แพงอ่ะค่ะ👍🏻

  • @hippohipster
    @hippohipster 5 ปีที่แล้ว +3

    ของอะไรที่มันแพง แปลว่าเค้าไม่ได้ทำขายเพื่อคนที่ไม่มีกำลังซื้อกินจ่ะ

  • @黄淑女-n1i
    @黄淑女-n1i 7 ปีที่แล้ว

    ข้าวมื้อหนึ่ง อยู่ทั้งเดือนเลยเนี้ย ไปซื้อเองได้เยอะกว่าแถมไม่ถึง 500 เลย กินไปก็เอาออกห้องน้ำเหมือนเดิม ไม่คุ้มค่าแรงทำงานวันหนึ่งได้ 300 กินข้าวมื้อหนึ่ง 500 กูจนค่ะ สรุปทำกินเองจบค่ะ

  • @waterdrop999
    @waterdrop999 5 ปีที่แล้ว +5

    อาหารแพงร้านธรรมดาพัดลมเป่าร้อน ราคาอาหารไม่สมกับร้านเลย แพงเกินนานกินทีพอได้ กินทุกมื้อทุกวันกับร้านธรรมดาร้านนี้ทุกวันไม่ไหว

  • @Serena_9
    @Serena_9 5 ปีที่แล้ว

    อาหารจานเป็นพันเป็นหมื่นแต่กระเบื้องกำแพงในร้านเหมือนกระเบื้องในห้องน้ำตามปั๊มเลย จานก็พลาสติก เอาเงินไปกิน Michelinstar 2-3ดาวในที่ๆหรูหราไปเลยดีกว่าไหม ถ้าอาหารจะราคาเป็นหมื่นน่ะ

  • @focuszumfix1792
    @focuszumfix1792 8 ปีที่แล้ว +195

    แพงเกินจริงไปน่าจะมีคนร้อง สคบ. ให้มาตรวจสอบมั้งนะ

    • @snowmaniz9738
      @snowmaniz9738 8 ปีที่แล้ว +12

      Bell Dell เขาเปิดมานานนนน ถ้าจะเจ๊งเพราะ สคบ มันไม่ใช่ละค่ะ คุณภาพค่ะคุณภาะ แจ้งราคาชัดเจน คนกินเขารู้อยู่ละ ไม่ได้โดนหลอกไปกินน คิดค่ะคิดดด

    • @focuszumfix1792
      @focuszumfix1792 8 ปีที่แล้ว +20

      Snow Maniz ก็เพราะคิดแล้วไงถึงได้พิมเปิดนานแล้วยังไงอะมันไม่ได้เกี่ยวกันเลยของมันเอามาทำก็ไม่ได้แพงอะไรก็ของงั้นๆ

    • @focuszumfix1792
      @focuszumfix1792 8 ปีที่แล้ว +13

      Snow Maniz คือไปกินโรงแรม5ดาวได้เลยคิดว่าผมจะกินร้านข้างถนนไหม

    • @snowmaniz9738
      @snowmaniz9738 8 ปีที่แล้ว +15

      มันเป็นเรื่องส่วนบุคคล มีเงินก็กิน ไม่มีเงินก็ไม่กิน คุณเองก็มีสิทธิ์เลือกว่าจะจ่ายหรือไม่ เงินคุณ ปากคุณ ใครจะบังคับหล่ะคะ

    • @focuszumfix1792
      @focuszumfix1792 8 ปีที่แล้ว +9

      Snow Maniz เงินอะผมมีแต่ผมไม่ได้โง่ไงแล้วมันก็คงรถชาติธรรมดาอะไม่ได้อร่อยอะไรมากมาย

  • @ronaldobangin6856
    @ronaldobangin6856 5 ปีที่แล้ว +1

    เคยกินโต๊ะจีนหูฉลามาแล้ว​ 20000 คืองานการเมืองระดมทุนคับ​ ปี53

  • @romfa6492
    @romfa6492 6 ปีที่แล้ว +58

    แดกฟรีก็อร่อยทุกอย่างละคับบ😁

    • @ทวีศักดิ์ฟูปิง-ต7ษ
      @ทวีศักดิ์ฟูปิง-ต7ษ 5 ปีที่แล้ว +10

      เกลียดรายการประเภทนี้อ่ะเข้าไปถ่ายทำเขาแต่ขอแดกฟรี สมัยนี้ไม่น่ามีอีกแล้วล่ะตลกแดก

    • @Cr3atUrSky
      @Cr3atUrSky 4 ปีที่แล้ว +1

      @@ทวีศักดิ์ฟูปิง-ต7ษ +1

  • @warapornwaraporn463
    @warapornwaraporn463 5 ปีที่แล้ว +1

    ไปกินบุฟเฟ่ทะเลเผาหัวละ399.. คุ้มกว่าเยอะ.สดๆด้วย.เหมือนกัน..

  • @kazegm7080
    @kazegm7080 7 ปีที่แล้ว +8

    800 บ้านกูแดกได้ทั้งซอยเลยนะ 5555

  • @ogoplay
    @ogoplay 6 ปีที่แล้ว

    น่ากินที่สุดดดครับ

  • @winenarak
    @winenarak 7 ปีที่แล้ว +5

    ถ้ากินราคาเเบบนี้ ไปกิน ใบหยกดีกว่าบรรยายกาศดีกว่าเยอะ

    • @santatan3550
      @santatan3550 6 ปีที่แล้ว

      หรอ 5555
      ร้านห้องอาหาร หน้าปากซอย มึงมีตังค์กินรึเปล่าหรอก ทำเปนพูด ถถถถ

  • @Susu-wm4ei
    @Susu-wm4ei 5 ปีที่แล้ว

    เชิญค่ะ

  • @infantry9019
    @infantry9019 5 ปีที่แล้ว +3

    ตั้งสัจจะไว้ตลอดชีวิต...ว่ากูจะไม่หลุดเข้าไปกินร้านนี้แน่นอน แพงเกินอีเจ๊!!

    • @วิรุญตรัยชิรอาภรณ์
      @วิรุญตรัยชิรอาภรณ์ 5 ปีที่แล้ว

      หมั่นใส้พวกที่เข้สไปนั่งแดก อวดร่ำอวดรวย แต่เคยให้หมาแดกบ้างมั๊ย

  • @flukjungflukjung
    @flukjungflukjung 6 ปีที่แล้ว

    ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ ทำไมต้องว่ารวยแล้วโง่ถึงต้องกิน ไม่มีเงินอย่างเขาก็ไม่ต้องพูดหรอกครับ แล้วทีเขารวยได้ถ้าไม่ใช่สมบัติของตระกูลก็เพราะเขาฉลาดขยันทำมาหากินไม่ใช่เหรอครับเขาไม่เคยกินหรือไม่มีปัญญากินอย่าพูดมากดีกว่าครับโดยเฉพาะพวกคนไทยแท้(ลูกค้าส่วนใหญ่คนจีน)วันๆเอาแต่ด่าคนอื่นไม่มีเหตุผลคือเค้าไม่ได้โง่แล้วการที่คุณจะไปกินที่นู่นที่นี่มันก็เรื่องของพวกคุณ เค้าชอบรสชาติตรงนี้ จะให้ไปกินที่อื่นมันก็คงไม่ใช่ เลิกพูดเถอะครับรวยอย่างเดียวไม่ได้ต้องโง่ด้วยมันน่ารังเกียจอะครับเหมือนพวกขี้อิจฉาไม่มีปัญญา เค้าชอบครับเรื่องของเค้า ไม่ใช่ไปด่าเค้าโง่ๆ เกิดเป็นคนมีสมองเจริญพัฒนากว่าสัตว์อื่นๆนะครับ คิดซะหน่อย ส่วนเรื่องว่าแพงไม่แพงไม่ขอพูดนะครับ แต่พวกคุณไม่ค้าขายช่วยเข้าใจหน่อยครับว่าซื้อทำเองต้นทุนก็แค่วัตถุดิบ นะครับ คิดเยอะๆ

  • @nawakancroker6077
    @nawakancroker6077 6 ปีที่แล้ว

    อยากกินไข่เจียวปูอะ จานเท่าไหร่น๊า?

  • @น็อตโตะโด๊ะๆ
    @น็อตโตะโด๊ะๆ 6 ปีที่แล้ว

    ราคาไม่ได้ขึ้นอยู่กับคุณภาพหรือวัตถุดิบอะไรหรอก มันอยู่ที่ชื่อเสียงครับ ไม่เชื่อคุณลองทำแบบเจ้ไฝดูคุณภาพดีเหมือนกันวัตถุดิบดีเหมือนกัน ต่อให้ลดราคา เช่น ราดหน้าแบบเจ้ไฝเนี่ยคุณขาย500 อีกวันหนึ่งคุณดังในโลกโซเชี่ยลแน่ ไม่ได้ดังเพราะอร่อยนะ ดังเพราะแพง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราจะไปว่าเจ้ไฝเขาไม่ได้เพราะลูกค้นทุกคนเขาเต็มใจที่จะกินและจะจ่าย

  • @iPhoneGB-bg2ne
    @iPhoneGB-bg2ne 7 ปีที่แล้ว

    ไข่เจียว ของเจ็ไฝ. คงทํามาจากไข่ห่านทองคำ. ปูนั้นคงเอามาจากทะเล สามเหลี่ยม เมอร์วิวด้า

  • @ภูรินเกียรติ
    @ภูรินเกียรติ 7 ปีที่แล้ว +18

    ขายแพงแต่มีคนกิน จะขายถูกๆทำไม