Còn Gì Vui Bằng Khi Khoản Nợ Lớn Đã Được Trả Xong | ATTD&Family T357

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 14 ต.ค. 2024

ความคิดเห็น • 361

• @HangKhach-ih8kq
    @HangKhach-ih8kq 2 หลายเดือนก่อน +17

Đả nghèo rồi , mà đứa con gái ko dạy đổ ko ngoan , nhìn là biết , mẹ cứ vuốt ve chứ ko dạy

• @NguyetNguyen-qs1vr
    @NguyetNguyen-qs1vr 2 หลายเดือนก่อน +18

Anh chị Tư và gia đình của giàu và Giang dạy con rất khéo rất lễ phép cảm ơn hai gia đình nha riêng gia đình chị Ba cần phải dạy dỗ cháu như lại quá là không lễ phép

• @tommyvo2012
    @tommyvo2012 2 หลายเดือนก่อน +13

Chúc mừng chị Ba đã trả hết nợ..hai em thì cũng lớn rồi trong gia đình người vợ là quan trọng nhất nên phải có người đàn bà để lo cơm nước và dạy dỗ con cái như bé gái là vc anh chị Ba phải dạy dỗ đàng hoàng sau này còn đi ra ngoài và lấy chồng nữa chị nhé

• @PhươngNguyễn-i6o2u
    @PhươngNguyễn-i6o2u 2 หลายเดือนก่อน +14

A3 hiền lành điềm đạm , tánh chị 3 thì lanh , mạnh mẽ như đàn ông , phụ nữ mà mạnh mẽ quá nhìn cũng không hay .... Nhưng vẫn chúc mừng gia đình được quý nhân giúp đỡ ( để trả bớt di phần nào gánh nặng , nhưng chị 3 nói như đi cho biết đất Singapore , tốn tiền , mắc nợ , chưa thấy rơi nước mắt hay nói lời hối hận gì , lúc nào cũng ăn nói cười tươi ...) như tôi cho 1/2 tỷ tôi cũng không dám đi đất sứ người đâu , thà ở quê mình ăn cháo ăn rau .

• @trungnguyen-ss6nj
      @trungnguyen-ss6nj 2 หลายเดือนก่อน +3

Bạn nói rất hay ! Cô ba này có hoàn cảnh khó nhưng ko phải là quá khó vì hai vợ chồng đều còn trẻ … ngày đi dù chưa biết gì nhưng tôi cũng cảm nhận là cô này liều mạng … vay tiền để đi lao động là liều ! Nhờ cô Hồng giúp trả nợ là quí cũng cần tỏ ra một chút áy náy trong lời cảm ơn vì sự giúp đỡ của cô H và sự dùm bọc của gdd Tư dừa …! Nhưng Phước ai thì hưởng cũng mừng cho chú ba hiền quá đỡ lo … chúc an vui cho Tư dừa và đại gdinh

• @KhâmPhan-n5e
      @KhâmPhan-n5e 2 หลายเดือนก่อน +1

Xem bình luận chân thành của cô chú,trong video này..mong cô Trinh hãy tập đầm tánh ,ít nói...thân ái

• @leinvu8280
      @leinvu8280 2 หลายเดือนก่อน

@@trungnguyen-ss6nj

• @phuongkim7302
      @phuongkim7302 2 หลายเดือนก่อน

Mọi người đừng nói vậy tại vì người ta khổ mới đi như vậy như chăn mai thôi trong hoàng cảnh mới biết cũng như mình khó khăn mới liều đi hàn quốc làm nhưng mình mai mắn có việc làm đừng ko biết mà nói tạo thêm nghiệp nha mông mọi người hoan hỉ

• @anhhoaletort5935
    @anhhoaletort5935 2 หลายเดือนก่อน +5

Chị hồng ở Mỹ rất mạnh tay , giúp cho em trinh ! Trả no thật là quý !!! Chúc c,hồng dc mọi đều may man vui khỏe trẻ đẹp.

• @LucNguyen-te3bc
    @LucNguyen-te3bc 2 หลายเดือนก่อน +20

Trong gia đình người vợ phải biết chi tiêu hợp lý thì mới có dư .chứ làm nhiêu xài nhiêu hoang thì không có dư đến lúc cần thì chạy đi mượn .

• @nguyenthixuanhuyen6398
    @nguyenthixuanhuyen6398 2 หลายเดือนก่อน +23

Mừng cho ah chị 3 quá chừng khi được cô Hồng yêu thương gia đình và giúp đỡ cho ah cho có số tiền lớn để chợ được nợ để ah chị bớt phần nào lo

• @hangvuthi4556
    @hangvuthi4556 2 หลายเดือนก่อน +44

Góp ý vợ chồng AC Ba cháu Như lớn rồi cha mẹ dạy bảo nhẹ nhàng cách ăn, cách nói, cách ứng sử: Người lớn dù ông bà cha mẹ người thân đều ứng sử như nhau: Người lớn ngồi không được đi trước mặt nếu đi phải xin phép và cúi đầu xuống, khi thích ăn bất kể thứ gì người lớn đang nói chuyện không được vào bốc đồ ăn. Vì cháu lớn rồi nhỏ không nói làm gì, ông bà cô chú góp ý để cháu học dần dần ai cũng thương các bé. Cảm ơn chị MTQ bên Mỹ tấm lòng vô lượng cao quý của chị thật vĩ đại. Chị Ba nhanh nhẹn tháo vát do cuộc sống khó khăn mong muốn đi tg về giúp gia đình. Nhưng ở đời không có gì đơn giản cả rất phức tạp, chúc đại gđ hạnh phúc, vợ chồng Tư Dừa cháu sang phụ dạy bảo thêm cho các bé nhé

• @ThuyPham-ky7ce
      @ThuyPham-ky7ce 2 หลายเดือนก่อน +6

Em cũng thấy vậy cách dạy con của a chị 3 chưa ok.a ba ko phải cái gì cũng để vợ mình quyết định đâu nhe.

• @khiemvu4228
      @khiemvu4228 2 หลายเดือนก่อน +13

​@@ThuyPham-ky7cemình nhận thấy chị 3 có lanh nhưng tánh tình bốc đồng, không chín chắn, anh 3 thì hiền quá hóa thành như nhược

• @saveamericanow9178
      @saveamericanow9178 2 หลายเดือนก่อน +5

Coi video giải trí thôi, bày đặt phán xét gia đình người ta. Về lo dạy con cái, chồng vợ mình đi, chưa chắc gđ quí vị tốt hơn gd người ta. Nhiều chuyện…

• @HiepTran-cb6ji
      @HiepTran-cb6ji 2 หลายเดือนก่อน

Chính xác

• @ngoctran406
      @ngoctran406 2 หลายเดือนก่อน

Nếu ở nhà ko quay khán giả xem GĐ muốn sao cũng được còn đây quay bn người sao con gì trước mặt khách mà như vậy bắt buộc người xem phải BL GĐ ai cũng có sự dạy dỗ con chắc nhà mầy con mất dạy như thế hả

• @Gianbepcuame
    @Gianbepcuame 2 หลายเดือนก่อน +2

Rất mừng cho gia đình và đây cũng là nỗi khổ và khó khăn của nhiều người khi đi làm xa ❤

• @ThanhNguyen-lu4ph
    @ThanhNguyen-lu4ph 2 หลายเดือนก่อน +32

Mong đây là bài học cho những ai muốn thay đổi đi lm xa xứ

• @thanhtien8082
      @thanhtien8082 2 หลายเดือนก่อน +7

Đung rùi đó bạn k bt tiếng k bt j hết mà dám đi,

• @thanhtien8082
      @thanhtien8082 2 หลายเดือนก่อน +3

Thời buổi khó khăn mà vàng lên ja nữa tu nhiên tiền ăn k dam an đưa cho ngta an

• @thanhtien8082
      @thanhtien8082 2 หลายเดือนก่อน +2

Thời buổi khó khăn mà vàng lên ja nữa tu nhiên tiền ăn k dam an đưa cho ngta an

• @tuyetphan3903
      @tuyetphan3903 2 หลายเดือนก่อน +1

Chỉ có người nghèo nên dể bị lường gạt ! Nhưng số tiền vay quá lớn mà họ lại dám cho mượn như vậy họ đã có âm mưu thông đồng với nhau để người nghèo không có lối thoát .

• @sauhuynh4866
    @sauhuynh4866 2 หลายเดือนก่อน +3

Chúc mừng em trinh đã được mạnh thường quân giúp đỡ tra cho cậu 5 chi vàng

• @anhdo2499
    @anhdo2499 2 หลายเดือนก่อน +9

Xem clip hôm nay và qua những góp ý của mọi người mình rất thất vọng về 2 bé , cha mẹ cứ lo ôm ấp con mà không để ý gì đến lịch sự khi đến nhà người khác , cháu Như cũng lớn rồi chứ đâu còn con nít , đến trường học bao nhiêu năm rồi mà ăn uống đi qua lại, còn nhảy lên ghế bước xuống , người lớn đang nói chuyện mà Như đi qua trước mặt để lấy trái cây ăn . Chị Ba và chi Tư nên nhìn lại để có cách day các bé . Lời góp ý là để Clips được hoàn thiện hơn và các cháu ngày một lớn , nhiều lúc mình cứ nghĩ con mình còn bé mãi mà quên rằng trước mặt mọi người thì làm sao mà giấu được

• @VandoanLe-lj6um
    @VandoanLe-lj6um 2 หลายเดือนก่อน +14

Chị góp ý cho VC anh ba nay mẹ về rồi nên bảo cháu như lớn rồi phải lễ phép ăn uống và chào hỏi phải lịch sự ko đc nói ngang nhé

• @thuuong9564
    @thuuong9564 2 หลายเดือนก่อน +11

❤❤❤Chúc mừng cháu 3 đã trả nợ 5 chủ vàng cho bà mợ trẻ cùng đi sìgapo cùng bổ của chạy thoát thân về tới vn đây là bài học cho giă đình Ai muốn làm việc nhẹ lương cao cảm chị mạnh thường quân đã cứu giúp cháu 3 Thiats nợ nần.

• @thukim1705
    @thukim1705 2 หลายเดือนก่อน +12

Từ dừa rất là vui vẻ thương anh chị em con cháu trong gia đình cô luôn ủng hộ kênh tư dừa

• @Ldinh1993
    @Ldinh1993 2 หลายเดือนก่อน +18

Trình như người k biết bơi đang chìm giữa giòng nước ,thấy được phao , , từ MTQ Hồng , Cậu của T nói rất hay rất đúng " một miếng khi đói bằng một gói khi no " Công đức vô lượng ,,Thân chúc MTQ Hồng luôn SK, HP An lành ,& Thành công mọi lĩnh vực nhé ! ,

• @tommyvo2012
    @tommyvo2012 2 หลายเดือนก่อน +24

Tại sao con gái của chị Ba chạy tới chạy lui không có đàng hoàng phải dạy dỗ nhiều nghe chị…ngồi ghế không ngồi đúng mà leo trèo ..khán giả không ghét con gái của chị đâu nhưng chị xem lại clip xem bé gái đi trước mặt bà mợ xem có được không???

• @anhdungnguyen1905
    @anhdungnguyen1905 2 หลายเดือนก่อน +17

Ra vẻ lanh chanh mấy ngày bay vèo vài chục triệu .

• @ThuhaNguyenthi-h4c
    @ThuhaNguyenthi-h4c 2 หลายเดือนก่อน +17

Thay chi 3 lanh qua ...ma la lanh chanh

• @NgocHoang-rq1zt
    @NgocHoang-rq1zt 2 หลายเดือนก่อน +13

Trinh lên chỉ dạy lại cháu lớn nhé người lớn đang ngồi mà bước qua như thế

• @tranhuutuan2369
    @tranhuutuan2369 2 หลายเดือนก่อน +6

Gái lứa lớn rồi lại nhà người ta leo lên ghế nên dạy bé lại đăng lip cho hoàn thiện

• @khoinguyenhuadinh8308
    @khoinguyenhuadinh8308 2 หลายเดือนก่อน +33

Ko phải khắt khe chứ bé lớn rồi mà ko lễ phép. Người lớn nói chuyện, đang ngồi mà đi ngang rồi leo ghế, gia đình nên bày vẻ thêm cho con nhé

• @anhhuynh3896
    @anhhuynh3896 2 หลายเดือนก่อน +13

Mình muốn đi làm công việc gì cũng nên tìm hiểu ki roi đi.cung lon roi chu dau phải nho.tu nhiên đi co mấy bữa về om cuc no.roi phải khóc lóc nho mạnh thường quân giúp đỡ

• @HươngTriệuThị-o1q
      @HươngTriệuThị-o1q 2 หลายเดือนก่อน

@@anhhuynh3896 mình cũng thấy thế hứng len là đi ko có giúp thi lay đâu mà tea nợ tu nhien di mot tuần lai quay hay là lừa mtq

• @lynhcookingg3831
      @lynhcookingg3831 2 หลายเดือนก่อน

May đó

• @HongHuynh-s9l
      @HongHuynh-s9l 2 หลายเดือนก่อน +2

Chuẩn , nếu k có chị Hồng giúp đở , biết chừng nào trả nổi

• @Balebay
    @Balebay 2 หลายเดือนก่อน +1

Chúc chị Hồng luôn bình an xinh đẹp mạnh khỏe bình an để giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn ❤❤❤

• @ThuyPham-ky7ce
    @ThuyPham-ky7ce 2 หลายเดือนก่อน +11

Đây là một bài học cho chị ba.sao này có làm gì phải tính toán và suy nghĩ cho sáng suốt và tìm hiểu cho thật kĩ mới quyết định.

• @hople8061
    @hople8061 2 หลายเดือนก่อน +2

Câu nói chuyện rất hay và có lòng biết ơn người giúp cho cháu mình 😊😊

• @TrangNguyen-hj6cu
    @TrangNguyen-hj6cu 2 หลายเดือนก่อน +7

Vo chồng tư dừa dạy con rất khéo chị ba liều quá ko nắm chắc chuyện mình làm mà dám mượn vàng để đi bó tay

• @ngongoc-f4l
    @ngongoc-f4l 2 หลายเดือนก่อน +2

Đời bây grờ tham chí ae chua giúp mình này có Hồng va chú thím grúp chi 3 em nge ấm lòng thay chi3 em Thay lời chi 3 cảm ơn cô Hồng o mỹ rất nhiều 🙏🏻va cảm ơn chú thím rất nhiều luôn 🙏🏻 em chúc tất cả mọi người sức khỏe hp nhé

• @kimnguyen9943
    @kimnguyen9943 2 หลายเดือนก่อน +1

Cậu mợ tốt quá nghe những lời cám ơn của cậu mà mát cái bụng, thương chị ba

• @HangMai-up8cs
    @HangMai-up8cs 2 หลายเดือนก่อน +17

Chị 3 nên dạy bé như cách ăn uống đi đứng trước mặt người lớn . Con gáy mà bay nhảy trên ghế trước mặt ngừi lớn như z .

• @HoaThi-rn3zs
      @HoaThi-rn3zs 2 หลายเดือนก่อน +3

Đưa t dạy một ngày là 2đ này tàn canh gió lạnh liền

• @thuytrangnguyen3872
      @thuytrangnguyen3872 2 หลายเดือนก่อน

@@HoaThi-rn3zsvề dạy con m đó

• @vanlinh4535
    @vanlinh4535 2 หลายเดือนก่อน +1

Cậu của Trinh nói chuyện có đầu có cuối, gãy góc và ngắn gọn để người xem hình dung câu chuyện. Cậu nói rõ ràng và đầy đủ hết.

• @hzzz804
    @hzzz804 2 หลายเดือนก่อน +9

Chị thấy em hời hợt ghê,mua vàng mà bỏ trong túi xách rồi xách đi tỉnh bơ

• @kimnguyen9943
    @kimnguyen9943 2 หลายเดือนก่อน +2

Cầu mong chị 3 và mợ tìm được việc làm ở Việt Nam chúc mợ và chị 3 gặp nhiều may mắn

• @thianhhongnguyen4356
    @thianhhongnguyen4356 2 หลายเดือนก่อน +2

Chào 4 Dừa
    Thương con quá
    Người lớn nói chuyện có tốt không vậy

• @PhuongLinh-bb4uc
    @PhuongLinh-bb4uc 2 หลายเดือนก่อน +2

Cậu mợ đúng dễ thương, cậu noi chuyện quá hay 🎉🎉🎉🎉. ‘MỪng cho ac 3 qua. Cố gắng làm thì khó khăn sẽ vượt qua à ac

• @uctran6314
    @uctran6314 2 หลายเดือนก่อน +1

Đã khó khăn rồi làm đâu cũng làm mà còn đi nước này nước kia cho mạng nợ nhỏ có mạng thường quân cho nếu o thì phải gánh nợ o

• @LucNguyen-te3bc
    @LucNguyen-te3bc 2 หลายเดือนก่อน +20

Siêng năng biết tính toán thì ở việt nam làm người ta cũng giàu cũng có vàng cho mượn đó .trinh vô tư ham vui người mẹ sinh con ra là phải làm dành dụm cho con nếu không có mtq giúp thì tính sao .

• @HongHuynh-s9l
    @HongHuynh-s9l 2 หลายเดือนก่อน +1

Cũng mừng cho Trinh , có chị Hồng mtq giúp đở số tiền quá lớn , nhờ vậy Trinh mới có cơ hội để trả nợ , chứ nếu k có , k biết chừng nào mới trả nổi ( đúng như 4 Dừa nói )

• @ThuPham-dt1pf
    @ThuPham-dt1pf 2 หลายเดือนก่อน +1

Mạnh thường quân nên cho cây cần câu ko nen cho con cá tiền ko làm mà có xài đâu biết tiết kiệm

• @tienkim8612
    @tienkim8612 2 หลายเดือนก่อน +5

Mừng chị ba da trả hết nợ ko còn lo rầu nửa

• @dungtran3381
    @dungtran3381 2 หลายเดือนก่อน +3

Tư dừa dể thg quá. Qua kênh cháu nên có MTQ giúp vc Trinh Để. Cô chúc cả nhà vui hp nha❤❤

• @yenanges7122
    @yenanges7122 2 หลายเดือนก่อน

Chúc mừng chị ba của Tư Dừa được cô Hồng ( ở Mỹ tặng).. muốn giữ kỹ còn mới hoài chị ba nên đi dán keo xe để không bị trầy xước .,, tới kỳ hẹn mình nên lên hãng cho thay nhớt ., giữ gìn xe kỹ sẽ đẹp hoài nha.., hihi ..xem clip mà vui lây.,,

• @yenanges7122
      @yenanges7122 2 หลายเดือนก่อน

Vừa xem Tư Dừa phân Trần về chuyện clip., c rất thích xem cả 2 ., c biết 2 bên là anh em nhưng ( sống có Tâm ) làm clip chân tình ., tối xem thư giãn về vùng quê c rất thích Tư Dừa à.. nhưng cũng đừng buồn,, vì cả Quê hương nước ( trong & ngoài)có người thương thì cũng có người bình luận không tế nhị .. minh sờn chân thật & có Tâm thì Ơn Trên phù hộ cho mình,, noi chung La đúng buồn nha Tư Dừa., cố lên., thương cả nhà.,,

• @ThuyNguyen-hi5sl
    @ThuyNguyen-hi5sl 2 หลายเดือนก่อน +11

Bạn ơi mn xem TH-cam là những người có tâm đó họ xem cũng là góp phần ủng hộ cho gia đình rồi , mình khách quan sự góp ý và đánh giá tốt chung cho mn dạy con cái vậy đúng chứ , nếu là mình đc sự góp ý dạy dỗ con mình cho tốt hơn mình cũng cám ơn, thật lòng mà nói nếu con mình ra ngoài xa đc mn khen và yêu mến thì còn gì bằng , tui nói thiệt ai khen con tui ngoan là còn mừng hơn bạn cho quà tui nửa đó

• @Alimiausha
    @Alimiausha 2 หลายเดือนก่อน +14

Ngọc anh dễ thương lắm , bà muốn góp ý với Tư Dừa 1 xíu là hãy chỉ dạy cho bé nhiều hơn . vì bé nó còn nhỏ nên lanh chanh như thế thôi. Ngọc Anh lanh lắm nên chắc sau này cũng thông minh lanh lẹ . cố rèn giũa bé nó nên người nha

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  2 หลายเดือนก่อน

Dạ ❤️❤️

• @tuthai2836
    @tuthai2836 2 หลายเดือนก่อน +6

Chị 3 rút kinh nghiệm mình ở đâu làm ở đó đâu phải kiếm t ở nước khác là dễ đâu nha chị!

• @tinanguyen5566
    @tinanguyen5566 2 หลายเดือนก่อน +2

Phải công nhận câu nói chuyện nghe tình cảm vo cùng 🇨🇦👍

• @HongNguyen-cq6gh
    @HongNguyen-cq6gh 2 หลายเดือนก่อน +10

Em cũng chúc mừng cho chị ba, em thấy lúc anh 4 đưa ra sân bay em cũng không cầm được nước mắt Quá trời em cũng không biết nói sao

• @aonguyen1668
    @aonguyen1668 2 หลายเดือนก่อน +9

Chi vui khi thấy chi 3 trả nơ chi mưng dùm chi 3 từ đây sống với gia đinh sum họp kg còn buông rầu nữa chi chúc kênh TD ngài càng phát triển

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị rất nhiều ❤️❤️

• @nancynguyen1907
    @nancynguyen1907 2 หลายเดือนก่อน

Người ta giúp đỡ tiền trả nợ , còn dư tiền không để dành làm vốn làm ăn Dẩn đi nhà hàng ăn sang tốn kém , để dành tiền mua gạo ăn lau dài hơn 😊

• @baotrannguyen8651
    @baotrannguyen8651 2 หลายเดือนก่อน +17

Me thi noi tia lia con thi ko biet day cho le phep

• @tuanquang4107
    @tuanquang4107 2 หลายเดือนก่อน +4

e va nhân hâu dc nhiu quý nhân giup
    cảm ơn cô hồng ơe mỹ đa giup e ba
    cảm ơn câu mơ e ba chúc dai gd nha ta thât nhiu sk nha❤❤❤❤❤❤

• @michaelnguyen5720
    @michaelnguyen5720 2 หลายเดือนก่อน +12

Giup không đúng.?người đang làm ăn từ nhiên nghe người ta đi ra nước ngoài rồi làm không ơn rồi tro về.giup cái gì….hi hi.?

• @NangTran-ob5kd
      @NangTran-ob5kd 2 หลายเดือนก่อน +5

Người giúp không đúng chỗ

• @vunhanluu2273
      @vunhanluu2273 2 หลายเดือนก่อน +2

Chính xác luôn

• @ThaoNguyen-ty2kq
      @ThaoNguyen-ty2kq 2 หลายเดือนก่อน

Nói đúng còn nói to nửa

• @tohatrinhthi
    @tohatrinhthi 2 หลายเดือนก่อน +10

Cần phải dậy dỗ các con biết lễ phép và ý tứ với người trên. Ko đc nói leo khi nguòi lớn đang nói chuyện.
    Ăn uống từ tốn, nhẹ nhàng- cháu Như lớn nhưng chưa đc ngoan lắm , có thể là chưa chỉ bảo cháu đến nơi thôi. Mong ac hãy lưu ý chỉ bảo cháu để cháu tốt hơn lên. Hãy dạy con từ thuở còn thơ các mẹ nhé. Lời góp ý chân thành ko có ý trách móc đâu ạ.

• @hangkieu6755
    @hangkieu6755 2 หลายเดือนก่อน +1

Ở phải gặp phải , làm tốt gặp tốt thôi , ngày xưa thì lâu thời nay thấy liền, bởi ở đời ăn trái nhớ kẻ trồng cây , sống biết điều trước sau , suốt đời sê gặp may mắn

• @ngocdutran7535
    @ngocdutran7535 2 หลายเดือนก่อน +8

Lúc mình cần có người cho vay là tốt rồi. Sợ họ không cho mượn đó chứ. Sao gọi là không tốt lành gì nói người xem mình bớt sân si nha bạn

• @tenduong7036
    @tenduong7036 2 หลายเดือนก่อน +3

Người thấy tội nghiệp thì cho mua xe đi tại sao mà kêu gọi mạnh thường quân vậy lành quá

• @thanhnhatranthi5892
    @thanhnhatranthi5892 2 หลายเดือนก่อน +19

Mai mốt dạy bé Như khi ba mẹ đang nói chuyện với người lớn với lại đang quay clip ko nên đi vào như vậy nhìn nó ko hay lắm

• @dungphuong6644
    @dungphuong6644 2 หลายเดือนก่อน +12

Cậu 7 nói chuyện quá hay ,tuyệt vời ❤❤❤❤❤❤

• @LoanTran-mi7oc
    @LoanTran-mi7oc 2 หลายเดือนก่อน +1

❤❤❤ Em chào cả nhà và chúc cả nhà anh chị và đại gia đình thật nhiều sức khỏe ạ

• @ThuyTran-bn1xy
    @ThuyTran-bn1xy 2 หลายเดือนก่อน +10

Cuộc sống ai cũng muốn vươn lên để co tiền nhg Khg may gặp bất trắc đâu ai muốn nhờ chị Hồng giúp đỡ để trả nợ moi người hoan hỉ trong cuộc sống Khg ai mà Khg mặc sai lầm

• @lynhcookingg3831

Đó mới nói đây là 1 bài học

• @trinhnguyen5613
    @trinhnguyen5613 2 หลายเดือนก่อน +52

Em xin cảm ơn những lời góp ý chân thành của cô chú anh chị và các bạn về cháu như con rất mong cô chú anh chị thông cảm cho cháu vì cháu không có tiếp xúc với cô chú bên ngoài nhiều ít có đi đâu và ít có ai cho quà một năm mười hai tháng được một lần em cũng có chỉ dại cháu nhiều lắm nhưng rồi cháu cũng quên đi .Mong cô chú anh chị thông cảm cho cháu ,em sẽ chỉ dại cháu nhiều hơn

• @phamthianhnguyetpham4443
      @phamthianhnguyetpham4443 2 หลายเดือนก่อน +11

ko sao đâu e Trinh. từ từ rồi mình rèn cháu , vì cô chú thương gđ e nên góp ý thế thôi. cho video ngày càng hoàn thiện. đc nhiều người đón nhận hơn thôi. chúc mừng gđ e nha. cũng đừng suy nghĩ nhiều vì lời góp ý của cô chú nhé.

• @CocoNguyen-el4fl
      @CocoNguyen-el4fl 2 หลายเดือนก่อน +5

Cách dạy cháu nhớ nhanh nhất là từ trong nhà, khi ba mẹ, anh 2, hay người thân trao cho cái gì, hãy phụ giúp mình làm điều gì thì phải nói lời "cảm ơn " riết rồi thành thói quen. Không phải đợi người ngoài cho thì mới nói cảm ơn.

• @trinhnguyen5613
      @trinhnguyen5613 2 หลายเดือนก่อน +5

Dạ em dại cháu nhưng vì em đi làm từ sáng đến tối lâu em cũng nhắc cháu tại lâu lâu lên líp cháu quên chứ ở ngoài ai cho cháu điều cảm ơn và lễ phép mong cô chú anh chị thông cảm

• @thimyhuyentran856
      @thimyhuyentran856 2 หลายเดือนก่อน

@@CocoNguyen-el4fl đúng nè

• @CocoNguyen-el4fl
      @CocoNguyen-el4fl 2 หลายเดือนก่อน +3

@@trinhnguyen5613 khán giả thương gđ Trinh nên mới nhắc nhỡ thôi. Cố gắng lên

• @NgocNguyen-vt7dl
    @NgocNguyen-vt7dl 2 หลายเดือนก่อน +14

Đi mua vàng mà bỏ gio xách như vây ở Sài Gòn là ra bị cướp. Còn bị thương nữa

• @huuphuocmai5531
      @huuphuocmai5531 2 หลายเดือนก่อน +2

Dân quê họ ko cướp đâu bạn ơi. Họ giật rồi chạy thôi.

• @ThuyNguyen-hi5sl
      @ThuyNguyen-hi5sl 2 หลายเดือนก่อน +1

Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn , thấy chị ba cầm túi xách đi mình nhìn thấy mà sợ dùm luôn ash , mình dân sg nên sợ mấy cảnh này lắm

• @kimhoanpham2900
      @kimhoanpham2900 2 หลายเดือนก่อน

ĐÃ MẤT CỦA CÒN HẠI THÂN..Nói chi SG ở đâu sơ xảy là CHẾT K KỊP NGÁP..

• @ThiThanhHuyenNguyen-o5x
      @ThiThanhHuyenNguyen-o5x 2 หลายเดือนก่อน

tại dân sg mình nó hay cướp . chú ở quê của ng ta đâu có mấy vụ cướp giựt

• @mylinhnguyen6546
    @mylinhnguyen6546 2 หลายเดือนก่อน +6

Mừng Mừng vuivui oi vui quá xá là vui chúc mùng anh chị ba voi anh Tư love you guys 😍💙💖👍💪👏👏👏

• @HuyềnThanh-y1x
    @HuyềnThanh-y1x 2 หลายเดือนก่อน +15

Bé Như lớn thế rồi mà ý thức kém quá

• @DacNguyen-u6d
    @DacNguyen-u6d 2 หลายเดือนก่อน +9

Lở dại 1lần đừng để tái lại nha 2bạn vn 🇻🇳là ok nhất

• @VuTin-m7g
    @VuTin-m7g 2 หลายเดือนก่อน +24

2 bé nhỏ hư quá Bé Thư nhảy trên ghế qua mặt người lớn bé Ngọc Anh thì lạnh chanh nói Góp ý nhà Trinh và Tư Dừa bảo ban lại 2 cháu

• @Ldinh1993
      @Ldinh1993 2 หลายเดือนก่อน +4

Bạn nói rất đúng nhà này củng chìu con quá nên bé rất lý sự lúc nào cũng , ổn ào , Nhung mình góp ý ngài người lớn k vui chứ trẻ con ai cũng thương cả

• @ngocthuynguyen880
      @ngocthuynguyen880 2 หลายเดือนก่อน +2

Đúng rồi, quá hời hợt,bỏ tiền trong giỏ leo lên xe ngôi tòn tên, ihih bị giựt nói sao xui, người thiệt tình, pô tay

• @aliciamccrite9242
    @aliciamccrite9242 2 หลายเดือนก่อน +7

Thank you tu dua to take care of this family you are so kind❤❤❤

• @anhbaobao4605
    @anhbaobao4605 2 หลายเดือนก่อน +5

Cay 7 noi chuyen hay wa cau oi , th cau mo nhieu va nhat la MTQ wa tot giup e 3 vuot wa kho khan nay , love u c Hong , e chuc e nhieu sk va Thanh cung trong cong viec , ng c wa tot , kg Biet dung tu nao

• @thuynguyenthi6190
    @thuynguyenthi6190 2 หลายเดือนก่อน +1

Anh ấy nói chuyện rất hay ,tuyệt vời lắm 👍👍👍👍💯

• @ThuhaNguyenthi-h4c
    @ThuhaNguyenthi-h4c 2 หลายเดือนก่อน +7

Nghi sao ma k tim hieu cho ky ..dua doi ..bon chen ..

• @NgocNguyen-nm3hx
    @NgocNguyen-nm3hx 2 หลายเดือนก่อน +5

Chúc mừng a chị 3

• @jennifertran2718
    @jennifertran2718 2 หลายเดือนก่อน +2

Con vợ chồng anh ba sao mà người lớn đang nói chuyện mà đi lại vậy qua mặt người lớn là không được rồi nè anh chị ba ơi dậy bé như lại đi anh chị ba ơi và cả nhà ăn ngon miệng nè

• @tngaming1278
    @tngaming1278 2 หลายเดือนก่อน +12

anh Tư làm vậy là đúng chứ để chị ngọc giúp mà ko bít mình có trả nợ hây ko cũng khó

• @ermw7469
    @ermw7469 2 หลายเดือนก่อน +5

Chúc mừng GD em trinh,Có Chị Hồng giúp dỡ,Số tiền dược qua lúc kho khăn nầy Chị Cũng ko quên Chúc Cho GD 4 dừa nhiều Sức Khõe Cho kênh Của em phát ttiên mạnh hơn nữa ,❤❤❤

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị nhiều ạ ❤️❤️

• @helenduong3591
    @helenduong3591 2 หลายเดือนก่อน +5

Qua tuyet voi anh tu dua oi, cam on chi hong rất nhiều da giúp cho gd chi ba, cau mo chi ba de thuong qua, chuc tat ca nhieu suc khoe .

• @Thanhqui-rm4ds
    @Thanhqui-rm4ds 2 หลายเดือนก่อน +23

Bé ngọc anh lanh mà khg ngoan

• @Ldinh1993
      @Ldinh1993 2 หลายเดือนก่อน +8

Rất đúng bé ồn ào quá

• @kimhoanpham2900
      @kimhoanpham2900 2 หลายเดือนก่อน +5

QUÁ NHOI..

• @ThiThanhHuyenNguyen-o5x
      @ThiThanhHuyenNguyen-o5x 2 หลายเดือนก่อน +5

mình chỉ góp ý thôi . chứ ko có ý xấu đâu nha . vợ 4 dùa ko nên chiều bé Ngọc Anh .

• @lethu5956
      @lethu5956 2 หลายเดือนก่อน +5

Con nít nhỏ mà cái miệng ồn ào quá chừng lớn lên bán trời ko mời thiên lôi luôn ,

• @anhdo2499
    @anhdo2499 2 หลายเดือนก่อน +11

Cả nhà nên đọc hết các lời góp ý , các bạn làm TH-cam thì cũng phải nhớ khán giả xem kênh moi có thu nhập , con mình là con gái rồi các bé cũng sẽ lớn, hôm nay không uốn nắn nhắc nhở thì đến bao giờ . Tôi thấy MTQ giúp đỡ để trả nợ và lo làm ăn cho gia đình khâm khả nhưng đa số là thấy ghé quán ăn uống rồi thêm. Tiền MTQ kiếm cũng vất vả đổi lúc người lớn tuổi phải lấy từ tiền lương hoặc tiền tiết kiệm . Mong rằng tất cả các kênh khi lên Clips nên lượt bỏ bớt để tránh làm thất vọng các MTQ

• @letum458
    @letum458 2 หลายเดือนก่อน +6

Ở Việt Nam cũng có công việc tuy ít tiền nhưng an tâm hơn em ba ơi ❤❤❤❤❤❤❤❤

• @trungnguyen-ss6nj
    @trungnguyen-ss6nj 2 หลายเดือนก่อน +4

Đồ ăn gọi nhiều dư sao mình ko mang vc nhà ăn tiếp bỏ phí lắm vậy Tư ? Bên nước ngoài nhà hàng luôn đâu cho mình đồ dựng để đem đồ ăn còn về vì mình ko đem về thì nhà hàng củng đó con ! Cô góp ý chút , .Mong gd con hạnh phúc nhiều nhiều hai vc dễ thương lắm

• @AmThucTuDua

Dạ con cảm ơn Cô ❤️❤️

• @Cute-qg9pu
    @Cute-qg9pu 2 หลายเดือนก่อน +17

tiền vay mượn đi làm bên Sing để mua chiếc xe máy mới còn có lí hơn

• @thimyhuyentran856
      @thimyhuyentran856 2 หลายเดือนก่อน +4

T thấy bả có xe mà

• @thanhtien8082
      @thanhtien8082 2 หลายเดือนก่อน +1

Nhiều t do để danh nuôi con là đc rùi lam them

• @lynhcookingg3831

Ai học được chữ biết thế

• @ThuyPham-ky7ce
    @ThuyPham-ky7ce 2 หลายเดือนก่อน +8

Đúng ra người đàn ông có quyền lực trong gia đình ko ai để vợ mình đi như vậy hết 2 ba ơi

• @lynhcookingg3831

Trời k có tiền thì phải đi hết ở nhà ôm nhau ăn gì

• @HangNguyen-ev8oo
      @HangNguyen-ev8oo 2 หลายเดือนก่อน +6

Theo mình thấy anh ba không có quyền lực gì hết thấy ảnh có vẻ nhu nhược vậy thì người vợ sẽ khổ thôi

• @ngocyenngocyen310
      @ngocyenngocyen310 2 หลายเดือนก่อน +2

Đúng rồi làm đàn ông mà ko đi làm. Để vợ mình đi làm xa

• @lynhcookingg3831

@@ngocyenngocyen310 mỗi người có 1 khả năng nhất định bạn ạ

• @08羅元竣
    @08羅元竣 2 หลายเดือนก่อน +6

cảm ơn giúp anh chj ba ❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

• @Cute-qg9pu
    @Cute-qg9pu 2 หลายเดือนก่อน +9

cũng mừng cho gia đình anh chị ba

• @mdmdmmdndndnn2716
    @mdmdmmdndndnn2716 2 หลายเดือนก่อน +3

như vậy là hổng phải đi nước ngoài mà là đi ngoài ra Nước rồi chị ơi.

• @tramnguyen9158
    @tramnguyen9158 2 หลายเดือนก่อน +3

Cac ban oi em 4 dua dua len nhu vay de biet la so tien co hong giup do la da tra no voi so tien do la su that la em trinh co thieu no mong cac ban hieu va thong cam cho chu kenh

• @anhdungnguyen1905
    @anhdungnguyen1905 2 หลายเดือนก่อน +9

Đi phụ làm việc nhà cũng phải biết tiếng , biết làm bài bản , tiếng kg biết cầm khăn quâ tùm lùm ai mướn

• @ThienKimMai-rn4kp
      @ThienKimMai-rn4kp 2 หลายเดือนก่อน +3

Đi lv cho nc ngoài tg đâu và ai rảnh để quay video , r quơ qua loa cho có , ai mướn ... Ai gạt ... mượn tiền of bà mợ cùng đi , cùng về ... thôi nói ít , mn hiểu nhiều , mắc công mn lại vào phán xét tui.

• @NhanNguyen-z5n
    @NhanNguyen-z5n 2 หลายเดือนก่อน +1

Đâu phải nói đi là đi mình tìm hiểu người ta trình đo là khác mình ko trình là khát. Mình mượn đi cái đó là một bài học cho mình ❤..mình còn phước mtq giúp đo cho minh ko.minh sau trả nổi tiko bao nhiêu. Mình làm còn đủ ăn làm có trả tiền nợ đó là bài đê đời ❤❤❤❤

• @HuỳnhKimThọ-o7o
    @HuỳnhKimThọ-o7o 2 หลายเดือนก่อน +12

Sao lúc chưa về nước em ba điện về nói với tư dừa là đừng cho ai biết chị về sợ người ta hay người ta đoài nợ ủa sao kỳ vậy ta về chung với người cho mượn tiền mà ta thấy sai sai nha

• @huuphuocmai5531
      @huuphuocmai5531 2 หลายเดือนก่อน +4

Dễ hiểu thôi, muốn trốn nợ. Nhưng lại kêu là đừng cho ai biết mà nói trong clip, ko ai biết đâu, chừng nửa trái đất biết thôi.

• @huuphuocmai5531
      @huuphuocmai5531 2 หลายเดือนก่อน +2

@@AmThucTuDua có gì đâu mà tin hay ko anh. Mình chỉ nhắc lại lời Chị ba nói thôi mà. Chị ba dặn đừng cho ai biết nhưng nói vậy thì người ta thắc mắc thôi.

• @lanthu2375
      @lanthu2375 2 หลายเดือนก่อน

​@@huuphuocmai5531có cái tính sân si là không tốt đâu. Mình phải có cái tâm tốt thì mới dạy dỗ con cái mình là người có tâm thiện. Chứ tánh mình sân si cà khịa từ chút rồi sau này con mình nó sống không ra gì là do nó hưởng cái đức tính của mình đó.

• @anhtrandinh3938
    @anhtrandinh3938 2 หลายเดือนก่อน +1

Mừng cho vợ chồng thoát nợ

• @nguyenthuyminhchau1738
    @nguyenthuyminhchau1738 2 หลายเดือนก่อน +5

Mung gium con qua cam on cac mtq da giup cho em rat cam on nhieu lam thanh that cam on cac co chu rat nhieu

• @daoanh2126
    @daoanh2126 2 หลายเดือนก่อน +9

Mượn tiền dể trả hơn, mượn vàng trả lổ chết luôn vàng lên xuống thất thường, vàng,nay nhiều tiền 1 chỉ vậy em tư dừa, cũng mừng cho chị ba trả nợ, còn dư mình làm ăn cũng được chứ đừng nghe người ta nữa mà đi làm xa nhiều tiền, chúc cả nhà ăn ngon miệng nhé em trai ❤

• @AmThucTuDua

Dạ em cảm ơn Chị. Em mua 5 chỉ là 38tr đó Chị.

• @daoanh2126
      @daoanh2126 2 หลายเดือนก่อน +1

@@AmThucTuDua vàng lên he hôm bữa chị mua 1c có 73 tr nay lên lời he

• @inhtam5155
      @inhtam5155 2 หลายเดือนก่อน

Lúc không có tiền khó khăn người ta giúp là cảm ơn quá rồi.mình cần chứ người cho mượn người ta có cần đâu.đã mua vàng là người ta xác định để dành.còn giá cả lên xuống thì mình vay mượn thì phải chịu,nếu đi làm ăn xuôi chèo mát mái thì sao không nghĩ đến giá vàng lên xuống

• @ThienChi-i2t
      @ThienChi-i2t 2 หลายเดือนก่อน +4

2 bé nhỏ nhoi như con giòi lanh chanh

• @阮金珠-y3t
    @阮金珠-y3t 2 หลายเดือนก่อน +2

Minh vui mung cho ban nhe.minh cung chuc cho ca gia dinh tu dua luon khoe manh binh an may man trong cuoc song nhe.

• @NgocNguyen-hc7cs
    @NgocNguyen-hc7cs 2 หลายเดือนก่อน +9

Cái mặt bà vợ ông thứ ba nhìn thấy gian gian sao tụi nghiệp ông ba hiền quá

• @huuphuocmai5531
      @huuphuocmai5531 2 หลายเดือนก่อน +1

Cũng chưa nói được gì, theo dõi lâu hy vọng sẽ khác

• @LuyTranvanluy-hm7xd
    @LuyTranvanluy-hm7xd 2 หลายเดือนก่อน +8

Bé mặt áo trắng bên ktd này ko bằng con KQ,,, bé này ko ý thức gì hết chả mẹ phải nhắc nhở để mọi người khỏi phien

• @HươngTriệuThị-o1q
      @HươngTriệuThị-o1q 2 หลายเดือนก่อน +1

Do bố me dạy het bà ba thì len clip chắc mới the thoi chứ chắc ở gia đình cũng trả dịu dàng j đâu bốp ba bốp báp

• @nhikieu4934
    @nhikieu4934 2 หลายเดือนก่อน +22

Con nít mà người lớn cứ nhảy trong họng rồi con ngọc Anh kg đươc như vây

• @minhkhanh9398
    @minhkhanh9398 2 หลายเดือนก่อน +8

Cho rồi ỷ y rồi báo tiếp khúc nữa

• @vuluandt797
    @vuluandt797 2 หลายเดือนก่อน +38

Mình Sinh góp ý chỉnh nên dạy bé như cách thức nói chuyện và lễ phép với người lớn cho người lớn ngồi đi chước mặt bốc hốt kều ko có lẽ phép chúc nào hết

• @AmThucTuDua
      @AmThucTuDua  2 หลายเดือนก่อน +3

Xin cảm ơn những lời góp ý ạ.

• @lejenkins9113
      @lejenkins9113 2 หลายเดือนก่อน +3

Đúng vay

• @thanhduong5241
      @thanhduong5241 2 หลายเดือนก่อน

KÊNH TƯ DỪA NHIỀU NGƯỜI BL GÓP Ý
      CHỦ KÊNH TRẢ LỜI THẮC MẮC NGƯỜI XEM TRONG VUI VẺ
      NẾU BÊN KÊNH KHO QUẸT BỊ CHỬI TE TUA

• @QuynhgiaoDuong-pl4fu
    @QuynhgiaoDuong-pl4fu 2 หลายเดือนก่อน +3

Chị ba oi mình ở hiên sẽ gặp lanh thôi chị oi có Đức phuoc ko sức mà ăn chị oi cô lên nhe

• @phuonglyly3571
    @phuonglyly3571 2 หลายเดือนก่อน +8

Đc vậy chị cũng mừng giùm gđ em Trinh rồi . ❤️❤️❤️❤️ chị mừng quá à .

• @kimduong8258
    @kimduong8258 2 หลายเดือนก่อน +26

Nói tóm lại là em Trinh bị người ta gạt qua Singapore nói có việc làm,,,rốt cuộc rồi không có việc…phải thiếu nợ đây cũng là một bài học….😭😭😭

• @tuyetphan3903
      @tuyetphan3903 2 หลายเดือนก่อน +1

Cô cũng nghỉ là cháu Trinh bị lường gạt vì đã nghèo đi xin việc làm mà phải đóng 35 triệu ? đương nhiên là cháu Trinh nó phải đi vay nợ, cho đến khi đi tới xứ người rồi phải hồi hương vì việc làm không ổn định , như vậy họ có hoàn lại số tiền đóng thế chân không ? Cô ngày xưa đi làm Casher phải đóng thế chân 10 ngàn , mà lương thì chỉ có 5 ngàn một tháng , sở dỉ ngày xưa thể lệ như vậy vì chủ họ sợ mình thục kết .

• @KhoiQueNha
      @KhoiQueNha 2 หลายเดือนก่อน +1

Tại kg làm đc chứ kg hẳn là bị gạt. Vì những người đi chung người ta làm đc, và chị3 cũng có làm thử việc.

• @saveamericanow9178
      @saveamericanow9178 2 หลายเดือนก่อน +1

Tui cũng nghĩ chị 3 bị công ty đó lường gạt. Vì cv không ổn định một chỗ, nay chỗ này mai chỗ khác. Ngay từ đầu Cty có cho biết điều này không, nếu không là lường gạt rồi. 35 triệu đồng VN hơn $1000 đô Mỹ. Chị 3 qua làm có vài ngày chưa lấy lại được vốn, mất 4 ngày đầu không có việc. Những người ở VN cẩn thận với những cty này 😡

• @CocoNguyen-el4fl
      @CocoNguyen-el4fl 2 หลายเดือนก่อน

@@kimduong8258 đó là cách họ lường gạt. Họ cứ chuyển chỗ làm của bạn hoài và nói là thử việc, nói bạn không đáp ứng nhu cầu của chủ, cứ làm vậy cho đến khi nào bạn nản, bạn bỏ và quay về nước, rồi họ cho là bạn tự hủy hợp đồng chứ không phải lỗi của họ, họ sẽ không hoàn trả tiền cho bạn. Chiêu trò này được lập đi lập lại qua nhiều hình thức rồi.