นักเรียนม.6สุดฮอต‼️ไอเดียเจ๋ง ไม่ต้องใช้ถุง ขายดีมาก 70โล12กระสอบตักไม่หยุด..!
ฝัง
- เผยแพร่เมื่อ 4 ก.พ. 2025
- #น้ำลำใยสด#สร้างอาชีพ #หนุ่มเมืองชลชาแนล
น้ำลำใยสดขายแก้วละ40บาท แบบขวดๆละ50บาท ร้านเปิดทุกวัน15.00-20.00น.พิกัดร้านตลาดโต้รุ่งหน้าศาลชลบุรี น้ำลำใยทำออกมาได้รสชาติที่กลมกล่อมมาก ถ้ามาฝากลองแวะชิม แวะอุตหนุนน้องกันเยอะๆนะครับ
เด็กที่ขายของตั้งแต่อายุประมาณนี้ ไม่จนหรือลำบากแน่นอนครับ ขอให้กิจการดีนะครับ การขายของแรกๆไม่ง่ายนะครับ กดดัน ประหม่ามากๆ หากเวลาคนมารอเยอะ และหรือตังทอนไม่พอต้องหาแหลก ยิ่งหากวันไหนจำเป็นต้องขายคนเดียวจะปวดฉี่ อึ นี่งานเข้าเลยไม่มีใครเฝ้าร้าน
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
นี่สิเด็กรุ่นใหม่ที่เป็นแบบอย่างที่ดี ให้เด็กๆสมัยนี้เอาอย่าง รู้จักช่วย พ่อแม่ น่ารักสุดๆเลยลูก❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤
❤❤ช
฿฿฿฿฿฿ึึ฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿ึ฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿ึ฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿ึ฿฿ึึ฿฿฿฿ึึ฿ึึึึึึึ฿
แพงเวอร์
ราคาไม่ขอพูดถึง ขอชมว่าน้องเก่งมากๆที่คิดใช้เชือกแบบนี้ ได้ทั้งที่ยังเป็นนักเรียน ลดขยะพลาสติกไปได้มาก น่ารักด้วยเก่งด้วยขยันด้วย สุดยอดมากคับ
❤️❤️❤️
ขอแนะนำวิธีที่น้องจับหลอดนิดนึงนะครับ ที่เห็นน้องหยิบหลอดใส่แก้วนั้น น้องหยิบตรงปลายหลอดทุกครั้ง ซึ่งตรงปลายหลอดนั้น เป็นส่วนที่ผู้บริโภค ต้องนำปากมาสัมผัสกับหลอดเพื่อดูดน้ำ ซึ่งมือของน้อง ทั้งรับเงิน ทอนเงิน (ไม่ได้ว่ามือน้องไม่สะอาดนะ ) แต่ มันก็มีโอกาสที่เชื้อโรคจะติดมากับเงินที่รับ และทอน ได้ จึงอยากแนะนำให้จับหลอดต่ำลงมาจากปลายหลอดสัก4-5 ซม. เพราะบริเวณนั้น จะไม่ถึงกับโดนน้ำในแก้ว และก็ไม่สัมผัสกับปาก เวลาที่ดูด แค่แนะนำนะครับ
ขอบคุณครับ🥰🥰❤️
ซื้อที่กดหลอด ให้ลูกค้ากดเองก็ได้ง่ายดี
อีกอย่าง แก้วพลาสติกกับถุง ยัง ไม่รักษาสิ่งแวดล้าม ขยะ อยากใ้ห้คิดแบบ ภาชนะรักษ์โลก อีกด้วย จะ เกร๋ๆสุดๆ
น้องควรใส่ถุงมือค่ะ
เดี๋ยวนี้มีหลอดที่เขาหุ้มห่อมาเฉพาะ 1/1 น้องควรซื้อแบบนั้นมาใช้
เยี่ยมมาก แม่ค้าสวม mask อีกนิด ใช้หลอดแบบมีซองพลาสติก อีกหน่อย ลดสัมผัสจากมือแม่ค้า ที่ต้องหยิบจับเงินต่างๆใดๆ ด้วย ขายดียิ่งๆ ขึ้นนะลูก รวยๆ
ขอบคุณครับ🥰❤️🙏🙏🙏
ขยันและเก่งมากๆลูก ทำต่อไปน่ะลูก อนาคตจะได้ดีสดใสและเจริญก้าวหน้า
🥰🤎
เด็กขยันเช่นนี้สมควรได้รับการสนับสนุนนะ ขยันช่วยครอบครัวหาเงิน หาทุนเรียนหนังสือ เก่งมากๆเลยลูก❤️❤️❤️❤️
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏
เด็กไทย มีความขยันมากขึ้น หารายได้ช่วยพ่อแม่ และ ตนเอง
🥰❤️🙏🙏
😍😍เป็นตัวอย่างของเด็กดีคะ ช่วย พ่อแม่ทำมาหากิน ใช้เวลาให้เป็นประโยชน์ น่าภูมิใจแทนพ่อแม่ 👏👏👏😍😍
🥰🤎
บ
คิด อดทน สะสม ประสพความสำเร็จ มีสำนึก กตัญญู ถามน้องได้ คนแบบนี้ได้ดีทุกคน
🥰🥰🤎
น้องเก่งและขยันมากค่ะ น้องจับเงินแล้วจับหลอดพลาสติกใส่ถ้วย 😮ที่เมืองไทยมีกระดาษหรือพลาสติกคุมหลอดหรือเปล่าคะ!!! ถ้ามีน้องควรใช้หลอดที่มีพลาสติกหรือกระดาษหุ้มเพื่อความสะอาดสำหรับลูกค้าที่มาอุดหนุนค่ะ ขยันๆๆรวยๆๆๆค่ะ🇺🇸
🥰🥰❤️
40แพงจริงร้านดังในกรุงเทพให้ลำใยครึ่งแก้วจุกๆเลย ร้านน้องอาจจะต้นทุนมาแพงกว่าก็แล้วแต่ผู้บริโภคตัดสินใจ
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
แพงจริงๆๆค่ะ
ซื้อหวยไม่เห็นว่าแพง555
รู้สึกว่าแพงไปค่ะขนาดชื้อในห้างก็มีค่าเช่าสูงเหมือนกัน..เคยเจอแต่ราคาสามสิบแก้วถังเลยค่ะ
เนื้อลำใยก็ตักให้ประมานหกลุก.อย่าดราม่านะใครก้แสดงความคิดเห้นได้.แต่ดุสะอาดน่ากินไม่เถียงค่ะ.ราคานี้กระทบคนมีรายได้น้อย.แก้วเล้กนิดเดียวเอง
จริงค่ะแต่เด็กเก่ง😄ตักขยักๆเหมือนคนขี้เหนียว40บาทแก้วต้องใหญ่..ลองคิดดูที่ขายน้ำอัดลมตักน้ำแข็งใส่แก้วแล้วเทน้ำใส่ดูได้กี่แก้วมันได้เย้อะมากๆ..สงสารคนกินจัง
แพงเกินไปค่ะ
เวลาจับหลอดให้ลูกค้าควรจับกลางหลอดไม่ใช่จับตรงปลายหลอดค่ะ
🥰🥰
แพงจริงค่ะ
ตักแค่นี้รู้สึกแพงไป40บาทคนเคยขายน้ำจะรู้ต้นทุนน้ำแข็งค่าที่ค่าแก้วหลอดถุง...คำนวนออกมาแล้วแพงนะคะถ้า30จะเหมาะกำไรๆๆยังงามน้ะขอบอกๆๆ
ส่วนตัวก็ว่าแพงไปหน่อยถ้า30กะลังพอดี ขายเอารวยไปป่าว เพราะตอนนี้ลำไยถูก
🥰🥰🤎
ตามที่เห็นก็ขาย40บาทค่ะแถวกรุงเทพ ส่วนตัวว่าแพงเลยไม่ค่อยได้ซื้อ
40 บาท ราคาโอเคเลยค่ะ ลำใยสดด้วย ลูกโตๆ น้ำแข็งก็น้ำแข็งหลอด เด็กขยัน ทำมากากิน ไม่อาย ไม่แบมือขอเงินพ่อแม่ แบบนี้ต้องสนับสนุนค่ะ ถ้าได้กลับไทย จะไปอุดหนุนน้องค่ะ ขยันๆต่อไป ขอให้รวยๆไวๆนะคะ
ใช่ครับ สะอาดกว่าน้ำแข็งบดเยอะ
🥰🥰❤️
เขามาช่วยพ่อแม่หลังเลิกเรียนอ่ะ
ถ้ามีโอกาศไปหน้าศาลชลบุรีอีกจะแวะไปอุดหนุนครับ ขอชื่นชมน้องและเป็นกำลังใจให้ทำความดีต่อไปนะครับ
40บาทแพง
เราว่าแพงไปนะแก้วละ40..คนที่บอกไม่แพงคือคงเงินเดือนเยอะมั๊ง..เอาราคาแค่สมเหตุสมผลก็พอ..ถ้าแก้ว25-30รับรองขายดีกว่านี้เยอะ..ต้มกินเองดีกว่า
🥰🥰❤️
ขยันช่วยคุณแม่ด้านหลังดีครับน้อง ขอให้ผลของการช่วยคุณแม่_พ่อ ทำงานขายอาหาร ให้น้องสามารถเข้ามหาลัยดีๆ ๆ ได้นะครับ อาทิตย์นึงช่วยที่บ้านขายน้ำหลังเลิกเรียน ทำกี่วันครับ
น้อง ช่วยหยิบหลอดตรงกลางค่ะ การที่เอานี้วจับแบบเดิมๆคนรุ่นใหมไม่ทำแล้ว
🥰🥰
เก่งมาก รักษาความดีไว้ตลอด โตขึ้นประสบความสำเร็จแน่นอนครับ
🥰❤️🙏🙏
เด็กคนนี้เกิดมาเพื่อ รวยจริงๆ รู้จักทำมาหากินตั้งแต่ยังเรียน ไม่อายทำกิน ตัวอย่างที่ดีของเด็กๆ
🥰❤️🤟🙏🙏🙏
สำหรับผมว่าไม่แพงครับทุกอย่างมีการลงทุนการขายของตลาดนัดมีค่าใช้จ่ายทุกอย่าง1.ค่าที่รายปี2.ค่าที่รายวันบวกค่าไฟ3.ค่ากินระหว่างวัน4.ค่าน้ำมัน5.ค่าลงทุนต่อวันครับหากเราถูกใจและอร่อยไม่แพงครับ
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏
ค่ากิน ไม่ควรนับเป็นต้นทุนนะ ถือเป็นค่าใช้จ่ายส่วนตัว
@@toomdeedenon3126 ต้องรวมเพราะบางคนไม่มีทุนมากินต้องนำเงินขายของซื้อกินคำนวนทุนและกำไลได้ครับมันไม่คำว่าส่วนตัวส่วนรวมครับค่าใช้จ่ายคือใช้จ่ายครับ
@@toomdeedenon3126 ควรคิดครับ เหมือนค่าพนักงานนั้นแหละ ค่าน้ำค่ากิน ต้องรวมด้วย
@@Worawutchannel ถูกครับ
บางคนไม่รวมค่ารถค่ากิน
เจ๊งเยอะละ
เด็กดีแบบนี้ โตไปไม่ลำบากแน่นอน อนาคตจะเป็นผู้ใหญ่ที่มีคุณภาพ ขอให้รักษาความดีไว้ครับ
🥰🥰🥰
40 ถือว่าแพงนะ แถวบ้านตลาดนัด 25 เอง ลำไยเยอะมาก ถ้าแก้วใหญ่กว่าน่าจะเหมาะ ถือว่าแก้วเล็ก ค่ะ
ชลบุรีค่าครองชีพถือว่าสูงกว่าบางพื้นที่ค่ะ
@@imagineexisting4674 ที่ขายนี้คือในกรุงเทพฯ นะค่ะ แต่เข้าใจว่าของทุกอย่างต้องมีต้นทุนค่ะ
🥰🥰
น้องน่ารักและขยันมากๆเลยค่ะ ขายดีมากไม่ได้หยุดเลย เฮงๆรวยๆนะคะ💗🩷
🥰🥰
40บาทแพงไปเนื้อลำใยก็ให้น้อย ไม่ได้ว่าน้องนะพ่อ+แม่อาจจะเป็นคนตั้งราคาเอง
🥰
เป็นหนึ่งกำลังใจให้คนขยันครับ...
ขอบคุณครับ🥰🙏❤️
ไม่แพงสำหรับเรานะ แถมน่าทานมากด้วย สู้ๆนะคนทำมาหากิน ได้กำไรเยอะๆก็ค่อยปรับปรุงตามคอมเม้นที่เขาติ ในอนาคตคนติอาจจะมาซื้อกินก็ได้นะ 🫰🏻🫶🏻
ขอบคุณมากๆครับ🥰❤️🤟🙏🙏🙏
ใช่ครับนี้ละคนเข้าใจตัวจริงตลาดนัดลงทุนอย่างจริงๆ
ชื่นชนลูกนักเรียนคนเก่ง เขาเอารอดได้แล้วครับ
❤️❤️❤️
ขายแพงแท้ก๋วยเตี๋ยวชามนึงเลยสี่สิบน่ะถ้าอยู่บนห้างจะไม่ว่าบ้าเปล่า นี่ก็อยู่ชลบุรึ น้ำต่างๆเค้ายังขายแค่สามสิบยี่สิบ สี่สิบขายใ;่สากระติ๊กรึงัยน่ะ
🥰🥰🥰🤎
น้องขยันทำมาหากิน เป็นสิ่งที่ดี ขอชื่นชม แต่ ราคาเเพงเกินไปค่ะ40-50บาท
ขอบคุณครับ🥰🥰🤎
ราคาแพงไปค่ะ. ราคา20-25 จะเหมาะสมกว่า. ดูคลิปแล้วจ่ายแก้วละ40 แก้วไม่ได้ใหญ่เลย
ไม่เห็นเหมาะสมที่จะซื้อแก้วละ40บ.
😆🥰🤎
คำว่าตลาดนัดมีค่าใช้จ่ายสูงครับไหนค่าที่วันละค่ากินค่ารายปีและไหนจะค่าลงทุนต่อวันยังไม่รวมค่าน้ำมันครับสำหรับความถูกใจความอร่อยผมว่าไม่แพงครับ
ซื้อหวยไม่เห็นว่าแพง
ใช่ๆๆ555
ถ้าคิดว่าแพงช่วยค่าเทอมน้องเนะ
ร้านแถวบ้านขาย30ลำไยสด..แต่ร้านที่ดังๆโลกโซเซี่ยล40บาทได้เยอะมากๆจริงๆ..ส่วนน้องถือว่าตามกระแส..ไม่ได้เยอะ40บาทยังถือว่าแพง
แถวบ้าน อยู่จังหวัดอะไรคะ ส่วนตัวมองว่าแต่ละพื้นที่ค่าครองชีพไม่เท่ากันค่ะ
ชลบุรีค่าครองชีพสูงมากเคยไปอยู่มาแล้วครับ
😂😂😂คุณไม่มองโลกกว้างล่ะครับ บ้านนอกเรา 20-30 ได่ปกติครับ แต่ในเมือง อาจจะลดขาดแก้วและปริมาณ ถ้าเมืองใหญ่35-40 ปกติครับ คุณต้องดูค่าครองชืพแต่ล่ะพื้นที่ครับ...ผมพูดจากใจพ่อค้าคนหนึ่ง...อายุน้องเท่าลูกผมๆก็ให้ลูกขายแบบนี้ครับ...😊😊😊
เชียงใหม่แก้ว20จ้าว
ลำไยยูเจียงใหม่😂😂
ขอชื่นชมน้องมากๆเลยครับ ที่รู้จักทำงานหาเงิน (ไม่ได้หมายถึงว่าเด็กทุกคนต้องมาทำงานในช่วงวัยเรียนนะ) แต่เด็กที่ใฝ่ดี รู้หน้าที่และรู้จักหัดคิดหัดทำ คือเก่งมากจ้า 🥰
❤️❤️❤️
ประชาธิปไตยในการทำมาหากิน ขอให้ขายดี ไม่ต้องขอเงินแม่ แต่ดูแลพ่อแม่ได้ สุดยอด
🥰🥰🥰
เยี่ยมยอดมาก
ขยันแบบนี้สุดยอดเลยครับน้อง
ก้าวต่อไปเก็บเงิน แล้ว ลงทุนต่อยอดเอานะ
🥰🥰🙏🙏
ขอให้หนูเจริญๆนะคะ ลูกรู้จักช่วยพ่อแม่ทำงาน
ขอบคุณครับ🥰❤️🙏🙏
ขนาดบางคนบอกว่าแพง แต่น้องเขาขายวันละ70โล 😂😂 ถ้าอยากกิน 40บาทไม่มีคำว่าเเพง ถ้าไม่อยากกิน 25-30ก้ว่าแพง
🥰🥰❤️
แพงค่ะ40คนจนไม่ต้องซื้อกินน่ะค่ะขายคนรวย
ยังไงก็แพง ถ้าอยากให้คนกลับมาเยอะ 25-30 กำลังดี ถ้าไม่งั้นแก้วต้องยาวกว่านี้ นี่เล็กมาก หรือไม่ก็ใส่แก้วใหญ่แบบที่พ่อค้าแม่ค้าขายโค้กเขาใส่กัน ขวดละ 50 ยิ่งแพง เพราะเทออกมาแล้วก็ได้เท่ากับใส่แก้ว เห็นราคาแล้วหลายๆ คนคงไม่อยากสนับสนุน แต่อย่างว่า การตั้งราคาขาย คนตั้งคงเป็นผู้ปกครองเด็กมากกว่า
สำหรับผม ราคานี้ แก้วเดียว พอ
40 บาท แพงนะ
ขณะที่น้ำ 600 ml 4 แพ็ค 100.
40 แพงนะ เด็กๆ อยากกินคงซื้อไม่ได้
ใช่แพงกว่าที่เคยซื้อลำใยเยอะแน่นไม่ต้องนับเลย ต่างกันจริง
🥰🥰🤎
แพงมาก เท่าข้าวจานนึงเลยค่ะ ให้คนมีตังดื่มเทอะค่ะ เราเอาตังไปซื้อข้าวทานดีกว่า
😁❤️
ลองปรับสัก25-30บาทนะราคากำลังดี
ขายก่อนรวยก่อนดีใจด้วย
🙏🙏❤️🙏
แพงเกิน 25-30 ก็พอได้อยุ่
ตลาดแถวบ้าน35เองได้แก้วใหญ่ เนื้อเยอะกว่าอีก😂
คนมีเงินก็ซื้อไป
🥰🥰🤎
ไช่...แพง...ใครชอบก็จ่ายไป...ไปหาน้ำไยแห้ง20--25.กินดีกว่าเรา
จริงค่ะ
เยี่ยมมากครับ ขายดิบขายดีเลย เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับนักเรียนมัธยม ครับ
ขอบคุณครับผม🥰🤎🙏🙏🙏
อยู่ตรงหน้าศาลเลยไหมครับ จะแวะไปอุดหนุน ===> ถ้าแต่งชุด นักเรียน แบบนี้ จะซื้อทีเดียว 10 แก้ว เลย เอาไปเลยครับ ชุดนักเรียนไทย ดีที่สุด ในโลก ใส่แล้ว ทำอะไร ก็ดีไปหมด ชีวิตดี ไม่ต้อง โดนหลอก ไป ติด คุกกกกกกกกก
ใช่ครับ ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
ไม่ได้ชื่นชมที่พ่อ-แม่...แต่เกิดจากตัวเด็กเอง👏👏👏👏👏
🥰🥰❤️
น้องน่ารักมากขยันแบบนี้อนาคต
ไม่มีอดกิจการรุ่งเรืองแน่นอนค่ะ
🥰❤️🙏🙏
ภูมิใจแทนคุณพ่อคุณแม่น้องมากครับ ที่มีลูกรักดีแบบนี้ เดี๋ยววันเสาร์จะไปอุดหนุนครับ ผมอยู่แค่ศรีราชาเอง
ขอบคุ๊กครับ🥰🤎🙏🙏
น้องน่ารักมาก กิจการรุ่งเรือง ร่ำรวยๆๆๆค่ะ
🥰🥰
เป็นเด็กดีมากลูก....ขอบคุณพ่อแม่น้องมากนะค้ะที่สอนลูกดีอย่างนี้
🥰🥰🥰❤️
ปังมากๆค่ะหนุ่มเมืองชลชาแนล ต้องขอตามไปรีวิวบ้างแล้วค่ะ
รีบมาด่วน!เลยครับ ขอบคุณครับ🥰❤️🙏🙏🙏
น้องน่ารักค่ะขยันและเก่งด้วย
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏
ถ้าเราไปขาย25 น่าจะรุ่งนะ ให้แบบจุกๆแก้วใหญ่ๆเลย อะหยอกๆ 😀😀เก่งค่ะน้องปลามมี่
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
แถวสำโรงแก้ว25บาท ทั้งสดทั้งอบแห้ง
ขายแค่25-30 ก็เหมาะสมแล้ว ขาย40คือเกินไปมาก ไปซื้อลำไยสดๆโลนึงแกะกินได้เลย
น่าทานมากค่ะถ้าขายเป็นน้ำผลไม้ตามฤดูกาลจะได้ขายตลอดปี ลำใยสดมีแค่ปีละครั้งเท่านั้น น้องน่ารักมากขอให้รวยๆนะคะ
🥰🤎
น้องน้ารักมากช่วยแม่ขายของ👍🏽😊
ขอบคุณครับ❤️🥰🙏🙏
ตักไม่หยุดเลยคะ เฮงเฮง ปังปัง คะ❤
ได้มาแก้วนึงชื่นใจเลยครับ ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
40 แพ่ง/ไปนิด 30 กำลังดีค่ะ ราคาพอจับต้องได้
เราก็ว่าแพง เนื้อน้อยไปสำหรับราคา40 บาท วัตถุดิบไม่ได้แพงขนาดนั้น
🥰
ทุกอย่างคงไม่ต้องชมดีเกือบหมด
ขอแนะนำอย่างเดียวคือให้ลูกค้าหยิบหลอดดูดเอง
ถ้าน้องจะหยิบหลอดให้ลูกค้าควรใช้หลอดดูดที่ห่อพลาสติกจะดีกว่าครับ
ไม่ควรหยิบหลอดที่ปลายหลอดเสียบให้แก้วให้ลูกค้า
เพราะมือน้องต้องจับแบงค์ยี่สิบหลายคนหลายมือ
ความสะอาดในช่วงเวลานี้สำคัญที่สุดครับ
งดดราม่านะครับ...เป็นห่วง
🥰❤️🙏
เห็นด้วยค่ะ รายละเอียดสำคัญต่อสุขอนามัย😊
แนะนำน้องใช้หลอดที่มีพาสติกหุ้ม น้องใช้มือจับเงิน แล้วมาจับหลอด อาจจะไม่ทันคิดนะคะ น้องขายดีมากๆ ถึงจะขายแพง แต่มีคนมาอุดหนุนเยอะมาก ไอเดีย น้องใช้เชือกร้อยแก้ว เจ๋งมากๆค่ะ
ถ้ายังไม่ได้กินของเขา อย่าพึ่งว่าของเขาแพง😊
ขอบคุณครับ🥰🤎🤟🙏🙏🙏
ุแพงหน่อยแต่ก็น่าทาน บางคนซื้อแล้วอึ้งนิดๆ ถ้าเปลี่ยนแก้วให้ใหญ่ขึ้นสมราคาน่าจะเหมาะ 😊😮
🥰🥰🥰
น้องขายดี เเสดงว่าตลาดใหญ่ เเต่งตัวนักเรียนทำให้ขายดีขึัน
ขอบคุณครับ🥰❤️🙏🙏🙏
ผมมองย้อนไปในสมัยก่อน เด็ก ๆ วิ่งเล่นกัน พากันไปหาปลา เป่ากบ มาดูสมัยนี้เด็ก ๆ ต้องทำมาหากินตั้งแต่เล็ก ยุคสมัยมันผ่านไปทุกวันทุกวินาที อะไร ๆ ก็เริ่มแปลกตา😊
🥰🤎🙏🙏
ขายน้ำกำไรโครตดี เคยขายตอนปิดเทอม เปิดเทอมมีตังค์เกือบหมื่น
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
เก่งมากลูกช่วยรู้จักทำมาหากิน❤❤❤
🥰🥰
12 กระสอบ x 30 = 360 ถุงx 40 = 14,400 บาท/วัน เฉลี่ยกำไรน่าจะวันหมื่นบาท เดือนละ 3 แสน 👍
เก่ง ขยันมากๆ ขอให้เฮงๆนะครับ
🥰🥰
น่าจะใช้หลอดแบบที่มีซองพลาสติกห่อหุ้มหลอดใครหลอดมันที่ให้คนซื้อไปดึงพลาสติกออกเอง โดยวางถังขยะเล็กๆ ไว้หน้าร้าน เพื่อให้ลูกค้าทิ้งซองพลาสติกหลังจากดึงออกค่ะ
ขอบคุณครับ🙏🙏🥰❤️
น้ำแบบนี้ขายได้ตลอด
คุ้นเคยรสชาติตั้งแต่เด็ก ในโรงเรียนขายกัน
ขอบคุณครับ🥰🥰🥰
วันหนึ่งถ้าขายได้สัก250แก้วก็10,000บาทน่าจะได้อยู่น่ะเห็นตักไม่หยุดเลย
อาจจะไม่แพง แต่ไม่ถูก ตลาดท่าทราย คลองประปา ตลาดทานสัมฤทธิ์ แคราย นนท์ แก้ว 22 ออนซ์ ให้ลำใย เกือบ 30 เม็ด เยอะมาก 25 บาท แต่เป็นร้านค้า ขาจร ไม่ได้ มาประจำ ขายแต่รุ่นแรกๆ เลย ขายมานาน 6 เดือน แล้ว
🥰🥰
เป็นตัวอย่างที่ดีๆของเด็กๆค่ะ ยินดีกับคุณพ่อคุณแม่ด้วยนะคะ❤😊
🥰🥰🥰
บอกน้องด้วยเวลวจับหลอดไม่ควรจับปลายหลอด เพราะมือเราจับเงิน จับสิ่งของ มีเชื้อโรค ไปสัมผัสปากลูกค้าได้ ที่ตักน้ำแข็ง ควรเสียบไว้ หรือใส่อะไรไว้ ไม่ควรให้ด้ามจับสัมผัสน้ำแข็งโดยตรง มันปนเปลื้อนเชื้อโรค ไปยังก้อนน้ำแข็ง
ขอบคุณครับ🥰❤️🙏🙏
เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับเด็กรุ่นใหม่ ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ช่วยพ่อแม่ทำงาน ที่สำคัญน้องพูดดี วาจา 13:49 อ่อนน้อม พ่อแม่คงภูมิใจมาก
ขอบคุณครับ🥰🙏🙏
@@numfood2518น้ำเสียงเหมือนลุงขี้เมา
เเก้ว40
ขวด 50
ซื้อวัดใจว่าขวดกับเเก้วอะไรได้มากกว่ากัน ผลคือ เทจากขวดใส่เเก้วได้พอดีเป้ะเเบบเติมน้ำเเข็ง งั้นซื้อ 40ดีกว่าใส่ขวด อีหยังวะ
เเต่ชื่นชมน้องนะ เก่งรู้จักทำมาหากิน เเพงนะสำหรับเราเเต่ค่าเช่าเเถวนั้นคงเเพงเช่นกัน ถือว่าโชคดีมากที่กำลังคนซื้อมีมากเช่นกัน น้องขายดีเลย เเต่เเค่เเอบตกใจเล็กๆกะราคา เเละจากขวดที่เทใส่เเก้ว มันได้เท่ากัน เเต่ขวดเเพงกว่าซะงั้น
🥰🥰❤️
ก็ไอเดียปกติ😅ขายเยอะแยะ
แต่ถ้าประเด็นเนื้อหา ว่า น้องขยัน คือ น้องเก่ง ครับ
🥰🥰❤️
โอ้ยไอ้พวกที่บอกว่าแพงพวกคุณเคยไปตลาดกันมั้ยลำใยโลกี่บาทต้องมานั่งเอาเมล็ดในออกอีกซื้อแบบเอาเมล็ดออกแล้วตกโลละ120/150บาทหรือไปซื้อแบบสดมาเอาเมล็ดออกเอง5โลได้สองโลครึ่งฉันอยู่สุราษยังขายแก้วละ35เลยคนแดกไม่พูดคนพูดไม่แดก🙄🙄
🥰🥰❤️
เก่งครับน้องเก่งหาเงินเลี้ยงตัวเองได้ สุดยอดเลย
🥰🥰🙏
เป็นแบบอย่างที่ดีให้แก่นักเรียนทั้งหลายที่ออกสื่อขอรับบริจาคทุนการศึกษายากจนไม่มีเงินเรียนต้องดูไว้ จ้า
ถ้าน้องพนมมือไหว้พร้อมกับกล่าวคำขอบคุณแทนผงกศรีษะ..จะเพิ่มความน่ารักมากๆเลย เพราะน้องยังเด็ก.!!
สู้ๆนะ เอาใจช่วย.!!
เห็นด้วยค่ะ
🥰🥰
มือเค้าไม่ว่าง
จะมาให้ยกมืไหว้ขอบคุณก็ไม่ต้องตักขายแล้ว เขามีแค่สองมือแค่เอ่ยปากขอบคุณก็พอแล้ว
@@noi-zs9oz จริงครับ แค่กล่าวคำขอบคุณ พูดจาไพเราะ ยิ้มแย้มแจ่มใสก็โอเคแล้ว พอเห็นเป็นเด็กจะให้ไหว้กันอย่างเดียวเลย5555 แค่นี้น้องมันก็ตักไม่ได้หยุดแล้ว
เงินที่ทุกคนซื้อน้ำผลไม้ของน้องนั้น คือค่าใช้จ่ายและค่าเล่าเรียนของน้องเขา ในอนาคตเราคงได้เห็นน้ำลำไยปริญญาก็เป็นได้ สนับสนุนเด็กดีทำมาหากินแบบนี้ครับ
❤️❤️❤️
ดูจากชุด สาธิต ม.บูรพา ทางบ้านคงมีฐานะอยู่แล้ว แต่ก็ชื่นชมครับที่รู้จักทำมาหากินแต่เด็ก...
มีแต่คนบ่นแพง แปลกจัง เค้าขายไม่หยุด คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อ ของถูกแพงอยู่ที่เงินในกระเป๋า ถือสะว่า ให้น้องเป็นทุนการศึกษา น้องออกจะน่ารัก
รู้จักมาช่วยครอบครัว หาเงิน ดีกว่าเลิกเรียนเล่นแต่ติ๊กต๊อก ไถโทรศัพท์จนหมดวัน ไม่ทำอะไรเลย จังหวัดชลบุรี ค่าครองชีพเค้าสูง และ รายได้จังหวัดนี้ถือว่าสะพัดคนรายได้ถือว่าดี ดังนั้น ราคาเท่านี้ปกติ ในความคิดเรานะ
🥰🥰
ในห้างตั้ง60บาท..40ถือว่าโอเคอยู่นะคะ
เห็นด้วยค่ะ แล้วน้องเขาให้เนื้อลำไยเยอะด้วยนะคะ
จริงค่ะ ในห้าง แก้วละ 80 แก้วเหมือนกัน มีลำใย 3 ลูก แต่น้องขาย แก้วละ 40 มีลำใยดูแล้วน้า จะ 6 7 ลูก เราก็ว่าไม่แพง
ในยุคนี้อะไรก็แพง ต้นทุนก็แพงค่ะ ที่จริงคนค้าขายก็คงจะไม่ได้กำไรมากนักต่อแก้ว อาศัยขายปริมาณมากต่อวัน ค่าเช่าที่และค่าแรงงาน คนที่บ่นว่าแพงก็ขอให้ไปลองซื้อของมาทำทานเองดู เที่ยงแค่ซื้ออาทิตย์ละครั้งหรือนานนานที ก็มากพอแล้ว ทำมาบ่นว่าแพงๆๆ เรากลับว่าตัวเองจะต้องกินน้ำลำไยทุกวันวันละ 3 มื้อ คนเราต้องรู้จักขยันทำมาหากิน จะได้มีเงินซื้อในสิ่งที่ต้องการหรือจำเป็นต่อชีวิตประจำวัน และอนาคตจ้า คนที่ชอบบ่นๆๆ ถ้าคิดว่าราคาแพงก็หันไปดื่มน้ำชนิดอื่นที่ตนสามารถซื้อได้ก็จบเรื่อง จะมาพูดในแม่ค้า เสียกำลังใจทำไม คนเค้าอุตส่าห์ทุ่มเทแรงกายแรงใจเพื่อทำมาหากิน กว่าจะได้เงินมาไม่ใช่ว่าง่ายๆนะจ๊ะ 😂😂😂
สมราคา ไม่แพง น้ำเชื่อมต้มจากน้ำตาล
บางแห่ง ถูก มาก ดื่มแล้ว คอแห้ง คอแสบ เขาแกว่ง ดีน้ำตาล หรือ ขัณฑสกร กับ น้ำเปล่า เลย .....ของแท้ อร่อยชอบ ครับ
🥰🥰🤎
เก่งมากค่ะนัอง ขยันมากๆเลย ขายดีๆๆๆๆๆทุกวันๆๆๆนะค่ะ❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤
ขอบคุณแทนน้องด้วยนะครับ🥰🥰🙏🙏🙏
ภาชนะต้องรักษ์โลก จะเกร๋ไก๋กว่านี้ สุดๆครับ องออกแบบดูนะครับ
🥰❤️🙏🙏
เท่าที่ดูถือว่าไม่แพงเกินไปนะ ลำไยได้เยอะแถมสดชื่นดีแม่ค้าน่ารัก
🥰🥰
สรรพากรต้องเข้าแล้ว ถ้าขายดีขนาดนี้
🥰🥰🥰
ยินดีกับพ่อ แม่หนูนะลูก ขอให้เจริญ ๆ
ขอบคุณครับ🥰🥰🤎🙏🙏🙏
น้องเก่งครับ..ป้ายต้องชัดนะครับ..มีลูกค้าถามทุกคน.
ขอบคุณครับ🥰🤎🙏🙏🙏
อนาคต รวยแน่ นอนค่ะรู้จักค้าขายตั้งแต่เดก
ดีมากลุก.ทุกอย่างย้อนยุคเลยลุก.
คิดถึง.กระป๋องนม.ชงใส่กระป๋องเจาะรู.หิ้วได้เลย.อิอิ
🥰🥰🥰
ชอบอ่ะ เด็กที่ช่วยพ่อแม่ทำมาหากิน
🥰🥰❤️
น่าอร่อยจัง แต่ค่าแรง300 บาท แก้วละ40บาท คักแท้ประเทศไทย❤❤😊
แก้วนึงกินสองคนจ้าจะได้ไม่เป็นเบาหวาน555
เราว่าราคาก้อยังได้อยู่เพราะมันมีต้นทุนเยอะแก้วนํ้าแข็งลำใยสดนํ้าตาลลำใยตามทอ้งตลาดก้อราคาหลายบาทอยู่นะสว่นตัวเราไม่กินผลไม้แปลรูปเลยแต่กินสดๆเลย
🥰
แพงเกินไปจริงจริงแก้วเล็กนิดเดียวน่าจะแค่,20,ออนมั้ง.ลำใยสดก้ราคาถุกด้วย
บ้านเราแก้วละ20เอง
ดีกว่าอีตะวัน,บุ้ง,หยกเยอะเลย........รวยๆๆๆๆจ้า
ไอเดียดีแหละ ขายน้ำช่วงร้อนๆ อย่างนี้ยิ่งขายดี แต่ขายแพงไปหน่อย น่าจะสัก 25-30 กำลังพอดีกับแรงซื้อและเงินในกระเป๋าคนอีกหลายๆคน และคนจะกลับมาซื้อใหม่อีกเยอะ บางคนอาจซื้อครั้งแรกเพราะอยากลอง ต่อให้รู้ราคาก่อนซื้อ
🥰🥰🤎
ใช่ค่ะ แพงไปนิส ปรับราคาลงนิด แจ่มเลยค่ะ
แต่ลำไยที่ได้มากับราคานี้ก็สมละ มีร้านไหนขาย 25-30 ได้ประมาณนี้ขอดูหน่อย
ขอ.ให้เฮงเฮงน่ะ ค่ะอาชีพเก่าป้าเลยค่ะเมือ่ก่อนขายดีมากหน้าร้อนลูกหลานใครหนอเก่งมากเลยค่ะขยันมากเลยสาวน้อยขอให้รวยรวยน่ะค่ะไปเยี่ยมหลานที่เมืองชล้ดี้ยวไปอุดหนุนนน่ค่ะขอบคุณค่ะแอด ที่ลงคลิปให้ชมค่ะติดตามน่ะค่ะแอดมิน
🥰❤️🙏🙏
สวัสดีค่ะคุณหนุ่ม .เป็นกำลังใจให้น้องค่ะ เก่งมากรุ้จักทำมาหากิน❤❤❤
สวัสดีครับ🙏🙏❤️
ดีจัง ขยันมาก ขนาดน้ำลำใย ราคา40บาท อะไรๆก็แพงขึ้น แต่เงินเดือนไม่ขึ้น เฮ้อออ
😆😆🤎
กาแฟยัง40,50 ปกติอยู่แล้ว อันนี้น้ำลำไยมีเนื้อเยอะด้วยครับ ถือว่าสมราคา
ขอบคุณครับ🙏🙏
เป็นเด็กดีขยันน่ารัก แต่ราคาแพงไปนะลูก เทียบกับเครื่องดื่มอย่างอื่นที่กรรมวิธีทำที่ยาก ๆ
🥰🥰
ชื่นชมน้องคับที่ขยัน หารายได้ได้ถูกจุด เเต่ผมติดตรงไอเดียเจ๋งนี้ละ ชลบุรีที่ผมอยู่ใส่เเก้วใส่ขวดเเบบนี้30-35คับ เเต่ยอมรับ คนกินกันเยอะคับ น้ำลำใยสด ขายออกดี
🥰
อัดน้ำแข็งเต็มแก้ว เวลาดูดทีแป๊ปเดียวหมด ร้านขายเครื่องดื่มทุกอย่างเหมือนกันหมด กำไรดี😊
🥰🥰🥰
น้องน้ารักค่ะยิ้มตลอด น่าทานค่ะอยากไปซื้อทานค่ะแต่อยู่ไกลค่ะ
🥰🤎🙏🙏
อยากมีหลาน เหลนแบบนี้จังขยันขายและเรียนหนังสือด้วยสุดยอดจริงๆลูก
🥰🙏🙏