ประเด็น วิเคราะห์แนวเสียง กรณีหันแม่เหล็กออกด้านหน้า ตู้ลำโพง จากตู้ EV T18

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 15 ต.ค. 2023
  • ประเด็น วิเคราะห์แนวเสียง กรณีหันแม่เหล็กออกด้านหน้า ตู้ลำโพง จากตู้ EV T18
    #เครื่องเสียงกลางเเจ้ง #เครื่องเสียงบ้านๆ #ตู้ซับเบส
    โมซาวด์ & เทคโนโลยี (ร้านโมซาวด์เทค)
    1. ผลิต และจำหน่าย ตู้ลำโพง กลางแจ้ง ทุกสูตร
    2. รับตัดชุดคิดประกอบ ตู้ลำโพงกลางแจ้ง ทุกสูตร
    3. ขายตู้ลำโพงประกอบเสร็จ และตู้ลำโพงสำเร็จพร้อมใช้
    4. ขายตู้ลำโพงเปล่า แ่ละตู้สำเร็จพร้อมใช้
    5. ให้เช่าเครื่องเสียงร้านอาหาร และบริการเครื่องเสียงเงินผ่อน ร้านอาหาร สถานบริการ
    6. รับปรึกษา จัดหาระบบเครื่องเสียง
    ติดต่อ ร้านโมซาวด์เทค โทร./Line ID: 0902496107
    TH-cam : @Mo_soundtech
    Fecebook : / mosoundtech.channel
    / mosoundtech
    ร้าน โมซาวด์&เทคโนโลยี (MosoundTech) ติดต่อช่างกัน โทร./Line : 0902496107
    เครื่องเสียงกลางแจ้ง knowledge / 836964053860648
    Sound Technical / mosoundte
  • แนวปฏิบัติและการใช้ชีวิต

ความคิดเห็น • 15

• @user-ks5om5iy9w
    @user-ks5om5iy9w 7 หลายเดือนก่อน +1

เคยมีคับ ตอนเป็นวัยรุ่นเล่นใหม่ๆ ซื้อจากบ้านหม้อ 18"4ใบ 15"4ใบ มีแหลมในตู้ ตอนลองที่ร้านเสียงดีอยากได้มาก สรุป ให้ที่บ้าน เปิดเพลง กินเหล้ากับเพื่อนตอนเทศกาลคับ งานบ้านๆส่วนตัวผมน่ะ

• @cimhan...channel2801
    @cimhan...channel2801 7 หลายเดือนก่อน +3

ผมเคยใช้ของไทยครับ18"ออกนุ่มๆหน้าเวที...แต่ต้องสับเฟตที่คลอส...ไม่งันเสียงมันไปหักล้างความถี่กับเสียงกลาง...ช่วงนั้นผมมีอยู่สี่ใบและผมใช้เทอโบ18"อีกสี่ใบกลาง15"แปดใบสรุปว่าตอนทดสอบเอาไปรวมกับเทอโบเสียงLowมันหลอนๆพอลองทีละสูตรเบสมันมาดีแต่สูตรที่ท่านมาให้ดู..เสียงมันไปหักล้างความถี่ตต่ำของเสียงกลาง..ผมเลยลองสับเฟตที่คลอสดูถึงใช้ได้...พอเอาไปลงงานจริง ต้องใช้คลอสสองแท่นเพื่อทำความถี่ให้ไปทางเดียวกับเทอโบครับ..เสียงที่ได้ออกมา. ช่วงเบสลงต่ำๆเสียงที่เทอโบทำไม่ได้..แต่ใบนี้กลับมาเสริมความถี่ต่ำๆได้ดีมากๆผมเลยเอามันยัดใส่ไว้ตรงหน้าเวทีเอาผ้าบังไว้ไม่ให้เห็นครับ.. ก็ได้ประมาณนี้ละครั 7:18 บ..ตามที่เคยใช้มา ...

• @Mo_soundtech
      @Mo_soundtech  5 หลายเดือนก่อน

ขอบคุญครับผม

• @user-ti1rd9rd3v
    @user-ti1rd9rd3v 7 หลายเดือนก่อน +1

ของผมใช้สูตรนี้อยู่ครับเสียงมันออกแนวแข็งพุ่งๆลอยไกลอยู่ครับ

• @user-kg7xg4ww4o
    @user-kg7xg4ww4o 7 หลายเดือนก่อน +1

ผมเคยใช้คับ ซื้อมาจากบ้านหม้อ เบสดีมาก
    แต่ไม่รู้แล้วว่าเรียก สูตรอะไร

• @user-ib3mp3if3b
    @user-ib3mp3if3b 7 หลายเดือนก่อน +1

ตอนนี้ผมมีหยู่คู้ทรงเดียวกันเลยฟังในบ้าน

• @somsukdee4353
    @somsukdee4353 7 หลายเดือนก่อน +1

พอฟังได้

• @yodsound9423
    @yodsound9423 7 หลายเดือนก่อน +1

ผมอยากให้คุณไปศึกษาเรื่องฮอนนะคับจะได้เข้าใจ

• @roongrojaudiosukhothai6758
    @roongrojaudiosukhothai6758 7 หลายเดือนก่อน +1

ตู้สูตรนี้เสียงดีถ้าตีถูกสูตรครับ ผมใช้อยู่ให้ลุงที่ทำตู้เเกะสูตรเกือบ 90 % ใช้ดอก 2242 เสียงจะออกกึ่งกระเเทกกึ่งนุ่ม ตอนหลังมาเปลี่ยนเป็นดอก Trump ก็จะได้เนื้อเบสสายกับกระเดืองได้เเน่นขึ้นไปอีก เเต่ต้องต่อขั้วบวกลบสลับกันน่ะครับถึงจะออก ที่ไทยสูตรนี้ไม่ได้ไปต่อคือตีไม่ถูกสุตรตามของต้นฉบับครับเลยไม่ได้เสียงดี เล่นกลางเเจ้งก็เหมาะครับ ถ้าวางกลับพื้นราบจะให้ลอยไกลต้องวางตู้กลับกลับหัวเอาตูดชี้ฟ้าครับ ถ้าตั้งบนนั่งร้านเอาตูดชี้ดิน ไปฟังเสียงที่ในช่องผมไหนครับ เเต่ถ้าร้านเครื่องเสียงในไทยที่เเกะตู้สูตรนี้ได้ 95 % ต้องของร้านเครื่องเสียงเทคน่า เจ้านี่เเกะสูตรของ EV มาทุกสูตร ของนากาชิผมว่าสุตรยังไม่ได้

• @user-ii3bm5sz9k
    @user-ii3bm5sz9k 7 หลายเดือนก่อน +1

สูตรคูโบ " CUBO "

• @roongrojaudiosukhothai6758
      @roongrojaudiosukhothai6758 7 หลายเดือนก่อน

CUBO มาที่หลังครับ เอาสูตรนี้มาเเปลงใหม่

• @user-jz3zx7kn9k
    @user-jz3zx7kn9k 7 หลายเดือนก่อน +2

ผมอยากรู้เรื่องนี้พอดี เห็นลำโพงแนวอินโด หรืออินเดียมันดูตลกแปลกๆ ชอบหันตูดออก ผมยังสงสัยอยู่ทำไมไทยเราไม่ทำบ้างเหมือนดอกลำโพงเขาผลิตมาสวยๆก็อยากจะโชว์อะไรบ้างผลิตออกแบบแม่เหล็กวิจัยมาอย่างสวยสุดท้ายหันตูดเข้าก็มองไม่เห็น?

• @cimhan...channel2801
      @cimhan...channel2801 7 หลายเดือนก่อน +1

ผมใช้มาเมื่่อ30ปี่ที่แล้วครับใช้คู่กับคลอสโมดิฟราย รุ่นปรับความถี่ได้

• @user-wv7nj9wx5y
    @user-wv7nj9wx5y 4 หลายเดือนก่อน

มันเคยได้รับความนิยมเมื่อ20ปีก่อน มันเหมาะกับในผับในฮอลล์ แต่กลางแจ้งไม่ออกครับ

• @Mo_soundtech
      @Mo_soundtech  4 หลายเดือนก่อน

ขอบคุณครับ