ขึ้นเขาคิชฌกูฏ 2567 | รีวิวละเอียด คลิปเดียวจบ! ไหว้รอยพระพุทธบาท ปลายทางผ้าแดง คลิปเต็ม!! EP.3
ฝัง
- เผยแพร่เมื่อ 31 พ.ค. 2024
- #เขาคิชฌกูฏ #รอยพระพุทธบาท #อุทยานแห่งชาติเขาคิชฌกูฏ
✨EP.1 รีวิวทัวร์ บขส.ไปเขาคิชฌกูฏ 2567 เพียง 499฿ คุ้มมาก แนะนำการเดินทาง แบบไม่มีรถส่วนตัว ละเอียด!!
• รีวิวทัวร์ บขส.ไปเขาคิ...
✨EP.2 รีวิวนั่งรถขึ้นเขาคิชฌกูฏ 2567 ตอนกลางคืน แนะนำจุดขึ้นรถวัดกะทิง-วัดพลวง | อัฟเดตเส้นทาง
• รีวิวนั่งรถขึ้นเขาคิชฌ...
✨EP.3 ขึ้นเขาคิชฌกูฏ 2567 | รีวิวละเอียด คลิปเดียวจบ! ไหว้รอยพระพุทธบาท ปลายทางผ้าแดง คลิปเต็ม!
• ขึ้นเขาคิชฌกูฏ 2567 | ...
✨EP.4 รีวิวเส้นทางลัดลงเขาคิชฌกูฏ 2567 ช่วงกลางคืน ผ้าแดงไปลานพระสิวลี รีวิวละเอียด คลิปเดียวจบ!!
• รีวิวเส้นทางลัด ลงเขาค...
✨EP.5 รีวิวนั่งรถลงเขาคิชฌกูฏ 2567 ช่วงกลางคืน | อัฟเดตเส้นทาง ถนนดีขึ้น รีวิวละเอียด! | คลิปเต็ม
• รีวิวนั่งรถลงเขาคิชฌกู...
✨EP.6 รีวิวบรรยากาศวัดกะทิง จ.จันทบุรี | งานนมัสการรอยพระบาทเขาคิชฌกูฏ 2567 | 10 ก.พ.-9 เม.ย.67
• รีวิวบรรยากาศวัดกะทิง ...
งานนมัสการรอยพระพุทธบาทเขาคิชฌกูฏ 2567 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 10 ก.พ. ถึง 9 เม.ย. 67 รวม 60 วัน 60 คืน
จุดคิวรถขึ้นเขาคิชฌกูฏ มี 2 จุด คือ คิวรถวัดกะทิง และคิวรถวัดพลวง ค่ารถไป-กลับ 200 บาท/คน
สารบัญเที่ยว “ขึ้นเขาคิชฌกูฏ จันทบุรี 2567”
00:00 ไฮต์ไลท์
00:41 ลานพระสิวลี
03:08 เดินขึ้นเขา
05:02 พระนอนหิน
06:51 นิทรรศการอุทยานฯ
08:21 เนินพระเมตตา
10:08 จุดเคาะระฆัง
12:52 แนะนำการเดินทาง
13:37 อธิษฐานบัวใหญ่
15:09 สะพานสรพงษ์
17:21 รอยเสือใหญ่
20:11 ประตูสวรรค์
22:43 รอยพระพุทธบาท
25:51 เดิินทางไปลานอธิษฐานผ้าแดง
27:01 จุดชมวิว
28:25 เส้นทางไปลานอินทร์
30:15 ลานอินทร์
33:28 เส้นทางไปบาตรพระอานนท์
36:53 บาตรพระอานนท์
38:04 ลานอธิษฐานผ้าแดง
42:18 สรุปคลิป
ขอบคุณสำหรับการรับชมคลิปนะครับ
Creator & Editor: Krunont
Contact: Nanthipat1349@gmail.com
Hagtag: #GowithNont #KrunontChannel #ไปเที่ยวกัน #เที่ยวไทย #พาเที่ยว #เที่ยวด้วยกัน
- งานนมัสการรอยพระพุทธบาทเขาคิชฌกูฏ 2567 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 10 ก.พ. - 9 เม.ย. 67 รวม 60 วัน 60 คืน
- จุดคิวรถขึ้นเขาคิชฌกูฏ มี 2 จุด คือ คิวรถวัดกะทิง และคิวรถวัดพลวง ค่ารถไป-กลับ 200 บาท/คน
ขอบคุณสำหรับการรับชมคลิปนะครับ ฝากเป็นกำลังใจให้ช่องของเราด้วยนะครับ 😊
สาธุครับ
ผมไปครั้งแรก ปี2549
แล้วก็ไปทุกปี มๆาเว้นช่วงโควิด 2ปีครับ 🙏ติดตามครับ🙏
ปีนี้เส้นทางเดินขึ้นเขาดีขึ้นมากๆ ครับ ขอบคุณสำหรับการติดตามนะครับ ☺️🙏🏻
หนูก็เคยไปเมื่อปีที่แล้วไปตอนกลางคืนเหมือนพี่เลยค่ะ ❤❤❤
บรรยากาศกลางคืนอากาศไม่ร้อนครับ เดินได้สบายเลย ขอบคุณที่รับชมคลิปนะครับ ☺️
@@krunont ❤️❤️❤️❤️เป็นกำลังใจให้สำหรับการทำคลิปนะคะ
@@user-im1hi9nr8k ขอบคุณมากๆ เลยครับ ☺️🙏🏻
บรรยากาศสดชื่นมากๆ เลยคะ❤❤❤
❤❤❤
❤😂บุญมากๆสาธุสาธุ
สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ☺️🙏🏻
กำลังจะไปครั้งแรก เดินทั้งหมดไปกลับใช้เวลานานไหมครับ
ผมใช้เวลาเดินไป - กลับ รวมประมาณ 4 ชั่วโมงครับ ☺️
สาธุ 🙏🙏🙏
สาธุครับ☺️
อยากไปเด้อ
☺️☺️☺️
รีวิวนั่งรถขึ้นเขาคิชฌกูฏ 2567 ตอนกลางคืน แนะนำจุดขึ้นรถวัดกะทิง-วัดพลวง | เส้นทางล่าสุด 17ก.พ.67
th-cam.com/video/eM7ZCqMafu0/w-d-xo.html
ออกกำลังเยอะๆๆน่ะ
ขอบคุณครับ ☺️
ต้องลงทะเบียนจองคิวไหมครับ
ไม่ต้องครับผม ☺️
มีเน็ตไหนครับข้างบน
มีสัญญาณเน็ตบางจุด และไม่มีบางจุดครับ ☺️
มีหวยซองเขาคิชกุฏไหมคะ
น่าจะไม่มีนะครับ☺️
ไปรถส่วนตัวจับgpsตรงไหนครับ
จับ GPS ที่ วัดพลวง อ.เขาคิชฌกูฏ จ.จันทบุรี หรือ วัดกะทิง อ.เขาคิชฌกูฏ จ.จันทบุรี ก็ได้ครับ ☺️
มีคนเดินทั้งคืนเลยหรือค่ะ
ใช่ครับผม ☺️