หมูกระทะ 500 บาท ซื้อร้าน VS ทำกินเอง ( แบบไหนคุ้มกว่ากัน !?? )

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 17 ส.ค. 2022
  • ถ้าชอบก็ฝากกดไลค์ กดซับ กดกระดิ่งให้ด้วยเด้อ กดที่ลิ้งข้างล่างได้เบย
    👉🏻 bit.ly/2NLjgOY 🤟🏻
    ❌ ลงคลิปทุกวัน อังคาร พฤหัส เสาร์ อาทิตย์
    สามารถติดตามผมได้ที่ ❣️
    👉🏻 FB : an4ns
    👉🏻 IG : anan.ped
    🙏🏻 สำหรับติดต่องาน 🙏🏻
    👉🏻 Email - ananped.production@gmail.com
  • บันเทิง

ความคิดเห็น • 722

  • Bam Chutiporn
    Bam Chutiporn หลายเดือนก่อน +54

    เราทำกินเองคนเดียวบ่อย ราคากินคนเดียวเบ็ดเสร็จรวมๆ2-300 บ. ซื้อผักตามตลาดมัดละ10-20 บ. หมูหมักซื้อตามแมคโครไม่ก็โลตัส น้ำจิ้มไม่เกิน50-60 บ.

    • Irene - K
      Irene - K หลายเดือนก่อน +4

      @โชกุน สายย่อ เอาจริง ถ้าไม่ขี้เกียจมันชิวๆเลย

    • โชกุน สายย่อ
      โชกุน สายย่อ หลายเดือนก่อน +1

      แต่ต้องเตรียม ต้องเก็บ ด้วยนะ

  • Wacharapun Luengleakpai
    Wacharapun Luengleakpai 4 วันที่ผ่านมา +1

    ปกติเราจะซื้อร้านหมูกะทะแบบชั่งกิโล ซื้อครบ1โล(ไม่เกิน2ร้อย)แถมวุ้นเส้น ผัก น้ำซุป น้ำจิ้ม แบบนี้คุ้มสุดค่ะ ปกติตักแล้วชั่งประมาณ2-3โลในราคาไม่ถึง500คือกินได้แบบ5คน ยังเหลือเลยค่ะ

  • Abell
    Abell หลายเดือนก่อน +5

    บอกเลยว่าหิวจริง555555555 อยากกินหมูกะทะเลยพี่เป็ด

  • Jolygell Cola
    Jolygell Cola หลายเดือนก่อน +71

    ทำเองไปซื้อตลาดนะ คุ้มกว่านี้เยอะงับ ในงบ500นี่ ไปตลาด ได้หมู2-3โล ได้ลูกชิ้นด้วย ได้กุ้งด้วย ได้ผักด้วย ที่บ้านทำเองบ่อย อยู่ในงบ500บาทเช่นกัน ได้ทุกอย่างเลย เอาสบายหน่อย ไปแมคโคเลยงับหมูสไลด์ หมูหมักเป็นแพคๆที่ร้านหมูทะชอบใช้ คุ้มมมมมม

    • Thanawat Ainaim
      Thanawat Ainaim หลายเดือนก่อน +1

      หมู2โลก็400+แล้ว

    • YOUNGNAHEE
      YOUNGNAHEE หลายเดือนก่อน

      ทำไมแมคโคถึงงับหมูสไลด์ครับหมูสไลด์ทำไรผิดคงโกรธอะไรกันมาแน่ๆ

    • Onnicha Daw
      Onnicha Daw หลายเดือนก่อน

      ได้หมู 2 3โล ก็หมด500แล้ว ได้กุ้งด้วย อยู่ประเทศเดียวกันไหมครับ

    • Anomary Direction
      Anomary Direction หลายเดือนก่อน

      500 นี้ถ้าหมู 2โล ได้ อยู่ครับ ถ้า 3 โลนี้ ไม่หน้าได้ โลแถบจะ 200 กันหมดแล้ว เดียวนี้

    • หมกๆ หึๆ
      หมกๆ หึๆ หลายเดือนก่อน +1

      แต่ขี้เกลียดล้างครับ5555

  • ง้องแง้งกับ เงอะงะ
    ง้องแง้งกับ เงอะงะ หลายเดือนก่อน +5

    โครตหิวเลยพี่เป็ด5555 พรุ่งนี้ต้องไปกินแล้ว

  • วชิราวุธ 14
    วชิราวุธ 14 หลายเดือนก่อน +149

    ส่วนตัวผมถ้ากินหลายๆคนทำเองดีกว่า1.ความสะอาด2.ได้เลือกของเอง3.ความสดใหม่ รวมๆซื้อกินดีกว่าง่ายเร็ว5555

    • กบ อบ
      กบ อบ 26 วันที่ผ่านมา

      แต่ถ้าสำหรับสายกินโดยเฉพาะแนะนำร้านบุฟเฟ่ดีกว่าคุ้นกว่า ประมาณว่ากินกันแต่ละคน1โลขั้นต่ำเนี้ย ซื้อเองแพงกว่าแน่นอน

    • Re Use
      Re Use หลายเดือนก่อน

      @นัด สรุปราคาซื้อกินดีกว่าเยอะ อยากจะขำ

    • HAHAHA Zzz
      HAHAHA Zzz หลายเดือนก่อน

      @Re Use ไม่มีฝีมือก็ซื้อเถอะ

  • _Pair_ wa:_
    _Pair_ wa:_ หลายเดือนก่อน +3

    คุ้มสุดน่าจะไปกินที่ร้านนะคะ555

  • ปาม เดฟ
    ปาม เดฟ หลายเดือนก่อน +16

    ขอบคุณคลิปนี้มากพี่เป็ด กำลังอยากรู้เลยอันไหนคุ้มกว่ากัน

  • Panatchakorn Amarak
    Panatchakorn Amarak หลายเดือนก่อน +2

    เราชอบกินที่ร้านค่ะ เพราะไม่ชอบล้างจาน 😂

  • PC
    PC หลายเดือนก่อน +19

    ช่วงนี้ใช้งบเยอะบ่อยนะพี่เป็ด55 โดนพี่แนนพาทำอาหารตลอด

  • RN
    RN หลายเดือนก่อน +55

    นุ่มกว่าเพราะส่วนใหญ่ร้านหมูกระทะหมักใส่เบรกกิ้งโซดาครับ เขาหมักให้มันนุ่มและให้น้ำซึมเข้าเนื้อหมูครับ ปกติหมักเองก็ใส่เพราะหมูจะนุ่ม แต่บางร้านใส่เยอะไปหมูก็จะดูวุ้นๆย่างไม่เกียมสักที

    • sakon meni
      sakon meni หลายเดือนก่อน

      ถึงว่าหมูกระทะแถวบ้าน หมูดูชิ้นใหญ่ๆพองๆน้ำย่างเท่าไหร่ก็ไม่เกรียมสักที ไม่อร่อยด้วยครับ

  • SIVANAT 'T
    SIVANAT 'T หลายเดือนก่อน +52

    ซื้อแบบชั่งกิโลคุ้ม บางร้านหมักให้แล้วหลายรสชาติเลย มีของหลากหลายให้เลือกด้วย

    • Irene - K
      Irene - K หลายเดือนก่อน +2

      อันนี้ก็ดี เรากินเเบบนี้บ่อยพอๆกับทำเองเลย

    • fern
      fern หลายเดือนก่อน +1

      +คุ้มกว่าแบบเป็นชุดเยอะเลย

  • Err or
    Err or หลายเดือนก่อน +19

    หมูกระทะกินคนเดียว หมู 50. ผักวุ้นเล้น 30. น้ำจิ้ม 50. เผลอๆเหลือกินได้อีกมื้อ 555

    • Opec Kung
      Opec Kung หลายเดือนก่อน

      @Ma Mind ได้เยอะจะตาย เพราะบ้านเราขายหมู5555

    • Ma Mind
      Ma Mind หลายเดือนก่อน

      แต่เราไม่อิ่มหรอก หมู50😂😂

  • ชยวัฒน์ พันธ์พิริยะ
    ชยวัฒน์ พันธ์พิริยะ หลายเดือนก่อน +11

    ทำกินเองตลอดเลยครับ ไม่เคยเกิน4-5ร้อยบางทียังกินได้ตั้งหลายมื้อ

  • หนุ่มบ้านนา Channel
    หนุ่มบ้านนา Channel หลายเดือนก่อน +5

    ถ้าสั่งมากินที่บ้านและซื้อมาทำกินเองที่บ้าน /ซื้อคุ้มกว่ามาก เพราะไม่ต้องเดินทางไปซื้อของที่ตลาดค่าน้ำมันรถ ต้องซื้อหมู ผัก ไข่ รสดี น้ำจิ้ม ชุปก้อน เครื่องหมัก ถ่าน ตะเกียบ เต้าหู้ไข่

  • BewKunGTH
    BewKunGTH หลายเดือนก่อน +1

    ทำกินเองดีสุดครับ 🤩

  • Mayongyed yessod
    Mayongyed yessod หลายเดือนก่อน +37

    ถ้าซื้อหมูที่ห้างแนะนำซื้อชุดคุ้มกว่าครับ
    แต่ถ้าทำกินเองต้องซื้อตามตลาดนัดจะถูกกว่าครับ ผมซื้อกินเองบ่อยมาก หมูหมึกกุ้งสามชั้นอย่างละครึ่งโล+ผักน้ำจิ้ม400นิดๆกิน4คนเหลือๆเลยครับ
    ตลาดนัดนครปฐมนะที่อื่นไม่รู้5555😅

    • ลานนท์ เกสรินทร์
      ลานนท์ เกสรินทร์ หลายเดือนก่อน

      ของผม หมู 2 เนื้อ1 หอย2 ราคา1000นึง รวมค่าเครื่องดื่มตาางๆน้ำจิ้ม กิน4คน เหลือ ไว้ทำกับข้าวอีก2-3วัน

  • Uranus
    Uranus หลายเดือนก่อน

    ของพี่เป็ดคุ้มกว่านะ ถ้าปริมาณหมูไม่ได้ห่างกันมาก ไม่ต้องหั่นหมู หั่นผัก เตรียมของเอง

  • เอกราช ภูนีละมัย
    เอกราช ภูนีละมัย หลายเดือนก่อน +2

    ถ้าถามว่าอันไหนคุ้ม ซื้อร้านคุ้มกว่า แต่ทำกินเองคุณภาพดีกว่า ยกตัวอย่างแค่เนื้อที่เราหมักจะได้เนื้อหมักจริงๆต่างจากร้านเขาจะหมักแบบให้อมน้ำเยอะที่สุด ความคุ้มยกให้ร้าน คุณภาพยกให้ทำกินเอง ส่วนตัวชอบทำกินเอง หมักใข่หมักงา หอมอร่อย

  • Baifern Tunsuda
    Baifern Tunsuda หลายเดือนก่อน +5

    ที่ดูจากภาพ สั่งร้านมา หมูดูน้อยแต่น้ำหนักไม่ต่างจากซื้อมาทำเองเพราะหนักด้วยแบกกิ้งโซดา หมูดูน้อยแต่น้ำที่หมักหมูเข้าไปอยู่ในหมูทำให้ น้ำหนักไม่ต่างจากหมักบ้านๆ สังเกตได้ตามเวลาย่าง หมักบ้่นๆจะแห้งเกรียม ส่วนหมักแบบแบกกิ้งโซดา ย่างเท่าไหร่ก็ไม่แห้งเกรียม

  • fueangfah Senaprom
    fueangfah Senaprom หลายเดือนก่อน

    ทำเอง คุ้มกว่าได้เยอะ
    ซื้อกิน ประหยัดเวลา สบาย อร่อยกว่า55555

  • ตุ๊ก ตุ๊ก
    ตุ๊ก ตุ๊ก หลายเดือนก่อน

    เราซื้อหมูลดราคาที่โลตัสเล็กไว้จนเต็มตุ้เลยค่ะ เราจะทำกินกับครอบครัวบ่อยมากๆ เดี๋ยวหมูกระทะเดี๋ยวคอหมูย่าง

  • Tungz IS
    Tungz IS หลายเดือนก่อน +55

    2.7 kg. กับ 2.4 kg. อาจจะดูห่างนิดหน่อย แต่ว่าที่ห่าง 0.3 คือหน่วย 0.3 kg. หรือ 300g นะครับ ได้หมูชิ้นเท่ากำมือนึงเลยนะครับ

    • Narissara
      Narissara หลายเดือนก่อน

      เออ​ จริงด้วย

    • SKNST
      SKNST หลายเดือนก่อน +2

      ถูก เนื้อหมูห่างกัน 300 g กินอิ่มจุกๆ ไป 1 มื้อ

    • Parichat O.
      Parichat O. หลายเดือนก่อน +2

      ใช่

  • ALAVANH
    ALAVANH หลายเดือนก่อน +1

    อยากให้พี่เป็ดกินแต่ส้มตำ1วัน

  • เอกบู๊
    เอกบู๊ หลายเดือนก่อน

    โอ้ยยยหิวววว ไปซื้อก๋วยเตี๋ยวกินก่อน555

  • anantadech chiewsamran
    anantadech chiewsamran หลายเดือนก่อน +2

    แอนซื้อหลากหลายคุ้มกว่า ลูกชิ้นหมูครึ่งโล 45 บาท ปูอัด 40 บาท ไก่ 1 กิโลกรัม 100 บาท หมู 200

  • Sumphan
    Sumphan หลายเดือนก่อน

    อยากให้อนันเป็ดและทีมงาน..ไปตะลุยกินที่ตลาดจ๊อดแฟร์บ้างครับ!

  • 1082CHISANUCHA SADSANG
    1082CHISANUCHA SADSANG หลายเดือนก่อน

    ชอบ ขออาหารทะเลบางแสนซื้อร้านกับทำเองหน่อย ต่างเยอะมาก555

  • กิตติศักดิ์ ภุมรินทร์
    กิตติศักดิ์ ภุมรินทร์ หลายเดือนก่อน +4

    มันมีร้านขายอยุ่ ชุดหมูกะทะ กิโลล่ะ 179 ตัดได้สารพัดอย่างรวมกันได้ มีทุกอย่างหมูเนื้อปลาหมึก กุ้ง หมึกกรอบแมงกะพรุน ลูกชิ้นทุกแบบ รวมได้หมดโลล่ะ 179 ตักสองโลก้คุ้มแล้ว แถมน้ำซุปแถมน้ำจิ้มแถมพัก ตลาดมาเก็ต ตรงกรุงเทพกีฑา ซอย8 ไง มีร้านขายชุดหมูกะทะอยุ่ ลองไปดู

  • กวินนดา วงษ์เจริญ
    กวินนดา วงษ์เจริญ 28 วันที่ผ่านมา

    มาสั่งหมูกะทะร้าน หมูกะทะพร้อมทานเช็คอิทดาวสิคะ อร่อยแน่นอน พร้อมทานหัวไม่เหม็นด้วยคะ 🤣🤣🤣

  • BABYGHURT
    BABYGHURT หลายเดือนก่อน +1

    ถ้าอยากได้ความคุ้มซื้อหมูตลาดมาหั่นเอง ได้เยอะกว่าจริงๆ บางทีเหลือไว้กินวันต่อไปด้วยยย

  • นาย ปฏิพัทธ์ ส้มเช้า
    นาย ปฏิพัทธ์ ส้มเช้า หลายเดือนก่อน

    ซื้อจากร้านหมูกระทะนาจะคุ้มเพราะ
    ถ้าเราไปซื้อเองความเหนื่อยที่ไปเดินหา
    หมูหรือความเสียเวลา แต่จากร้าน
    พร้อมทานเลยแล้วห่างกันไม่เยอะ

  • เมษิญา ในโนน
    เมษิญา ในโนน หลายเดือนก่อน +1

    ความต่างของการทำเองกับซื้อคือทำเองคุ้มแต่ไม่มีความหลายหลายแต่ซื้อไม่คุ้มแต่มีความหลากหลาย ถ้างบอยู่ที่ประมาณ 800ขึ้นในการซื้อของ มันก็ดีนะคะ จริงๆถ้าน้ำจิ้มเนี้ยต้องแบบใส่กระเทียมสับ/ปั่น พริกปั่น/สับ อร่อยไม่ต่างกันเลยค่ะ แล้วแต่คนชอบความวุ่นวาย555

  • เค.ที.วาย. มาเอาราย
    เค.ที.วาย. มาเอาราย หลายเดือนก่อน

    ทำกินเอง จะเหมาะกับกินหลายๆคน ได้เลือกวัตถุดิบเอง สด สะอาดกว่า ได้รถชาติที่ชอบทาน แต่ถ้าจำนวนคนกินน้อยๆ ก็ซื้อกินเอาง่ายกว่า สะดวก ประหยัดเวลา ไม่ต้องเสียค่ารถออกไปซื้อด้วย

  • อลงกรณ์ สุขใสเมือง
    อลงกรณ์ สุขใสเมือง หลายเดือนก่อน +14

    เป็ด อัพเดท สินค้าใน ตู้คอนเทนเนอร์สุ่ม 8แสน หน่อย แจ่ม หรือ เจ๊ง 😄😁😆

  • Bee Sathit
    Bee Sathit หลายเดือนก่อน

    จากประสบการณ์ เนื้อหมูสำหรับหมูกระทะ ต้องสันคอสไลด์ สุกง่าย ไม่เหนียว

  • KatCat
    KatCat หลายเดือนก่อน +1

    กินร้านหมูทะบุฟเฟ่ครับพี่🤣คุ้มสุด

  • Iอ อ้วน Bเอเอส วรวิช
    Iอ อ้วน Bเอเอส วรวิช หลายเดือนก่อน +1

    รู้จักกมูกระทะโลละ100นิดๆไหมครับ😅 เลือกได้ ราคาถูก แต่ถ้าซื้อร้านหมูทะ โลละ300 แต่มีกุ้ง แต่เลือกกุ้งทั้ง1กิโลก็ไม่มีทางคุ้ม

  • ร้านพุงแตก ชาบูหมูกระทะ

    สั่งมากินบ้านค่ะ คุ้มสุด 😝👩🏻‍🍳

  • Techinee Pornnarasan
    Techinee Pornnarasan หลายเดือนก่อน +14

    กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อมากินหรือไปกินที่ร้านดี 🤤

    • Cott Tocc
      Cott Tocc 26 วันที่ผ่านมา

      มาเจอคลิปนี้สรุปลังเลกว่าเดิม5555

    • Love Love
      Love Love หลายเดือนก่อน

      ถ้าขี้เกลียดล้างจานก็ใช้จานชามสังเคราะห์ ล้างแค่ตัวกะทะอย่างเดียว

    • DEWS
      DEWS หลายเดือนก่อน

      ถ้าขี้เกียจล้างจานก็กินร้านครับ55555

  • Sirirat Korheng
    Sirirat Korheng หลายเดือนก่อน +1

    พี่เป็ดทำคลิปแนวอื่นบ้างได้ไหมคะ
    แบบนอนบ้านทีมงานEPต่อไป

  • PeNee Nacrap
    PeNee Nacrap หลายเดือนก่อน +3

    ทุกครั้งที่กินข้าว ต้องดูคลิปพี่เป็ดตลอด 🧐😍❤️

  • ธนดล ศิริมุสิกะ
    ธนดล ศิริมุสิกะ หลายเดือนก่อน +4

    ผมว่าทำเองอร่อยครับ มาแล้วครับ
    สวัสดีครับพี่เป็ดสุดหล่อครับ
    สนุกสนานทุกคลิปเลยครับ ตลกดีครับ
    ฮามากเลยครับ ชอบคลิปนี้มากเลยครับ
    ดูทุกวันเลยจร้า 😄😄😄😄😄😄😄😄😄😄😄ขอให้ถึง6ล้านซับไวๆนะคับ
    FCพี่เต้ยพี่แนน พี่บีมและพี่เป็ดครับ
    5555555555555555555555555

  • Kuii Naja
    Kuii Naja หลายเดือนก่อน +2

    พี่เป็ดถ้าอยากเลือกลองไปตลาด ซื้อหมูกะทะขีดดูมั้งมั้ยคับ น่าเอามาเทียบเหมือนกัน ว่าอันไหนคุ้มกว่า เพราะเค้าขายเป็นขีด แล้วเลือกได้ด้วย

  • PoTeTae JUBJUB
    PoTeTae JUBJUB 16 วันที่ผ่านมา

    ส่วนตัวฝั่งแนนซื้อทำเองคุ้มกว่าครับ สะอาดกว่าด้วย ชอบรสไหนก็หมักรสนั้นได้ ผักก็ปริมาณพอดีไม่น้อยไป ฝั่งที่สั่งมาน้ำหมักที่เยอะๆ มันมีเบคกิ้งโซดาผสมอยู่ครับ เนื้อมันเลยนุ่ม แต่กินเยอะก็ใช่ว่าดี

  • Kamonwat
    Kamonwat หลายเดือนก่อน +1

    ชอบคอนเทนต์นี้ ทำเอง vs ซื้อร้าน

  • D!NoSauR
    D!NoSauR หลายเดือนก่อน +2

    ทีมทำกินเองครับ คุ้มกว่า ผักหมูเหลือ เรายังทำอย่างอื่นได้อีก

  • เป็นคนรักสัตว์ แต่สัตว์ไม่รัก

    ถ้าสั่งร้านมา กับไปซื้อเองที่ตลาด
    ซื้อเองคุ้มกว่าครับ
    แต่ถ้าไปกินร้านเลย กับซื้อเองที่ตลาด
    กินร้านคุ้มกว่าครับ ไม่ต้องล้าง เพราะล้างโคตรเหนื่อย

  • Happy Mickey
    Happy Mickey หลายเดือนก่อน

    ของพี่เป็ดเเน้นผักกับน้ำซุปพี่เเนน เเน้นเนื้อน่ากินมาก

  • harry and family
    harry and family หลายเดือนก่อน

    ทางนี่อยู่ฝั่งซื้อกินได้ความสะดวก พร้อมกิน ประหยัดเวลา ประหยัดน้ำมันรถไปตลาด(ช่วงนี้แพง) 😂 แต่ถ้าบ้านไหนต้องไปตลาดอยู่แล้ว ซื้อมาทำเองจะคุ้มกว่า

  • Pengzzz PS.
    Pengzzz PS. หลายเดือนก่อน

    ต้องดูประเภทเนื้อที่ได้ด้วย
    แนน หมูหมดเลย
    เป็ด มีไก่รวมด้วย
    ถ้าแนนซื้อไก่ด้วยจะเยอะกว่าแน่ๆ

  • Ted Game
    Ted Game หลายเดือนก่อน +5

    ทำไมรู้สึกเหมือนพี่เป็ดกับน้องเเนนเหมือนพี่น้องกันจริงๆเลย แข่งกันได้ทุกเรื่อง 55 คลิปสนุกมากครับ

  • Pawinee Choonoy
    Pawinee Choonoy หลายเดือนก่อน

    ซุปถ้าต้มใส่แต่คะนอร์ไม่อร่อยค่ะ
    น้ำจิ้ม ถ้าพอแก้ขัด สำเร็จรูป ไม่น่าเกลียด แต่ก็ไม่อร่อยเท่าที่ร้านทำเองอยู่ดีค่ะ
    หมู ขี้เกียจหั่นเอง🤣
    สรุป ซื้อกินเพราะน่าจะอร่อยกว่า สะดวกกว่า

  • เอ็มมี่ พาเพลิน
    เอ็มมี่ พาเพลิน หลายเดือนก่อน

    ซื้อเองหมูโลละ200 2โลก็400 ผักน้ำจิ้มวุ่นเส้น กุ้งลูกชิ้นโอ้ เกินงบ500

  • ศิริพร  เชื้อชัย
    ศิริพร เชื้อชัย หลายเดือนก่อน +3

    อยากให้พี่เป็ดทำ คอนเทนต์กับคนอื่นบ้างอย่างเห้นทำคอนเทนต์กับแอร์บ้างกับพี่แนน เบื่อแล้วค่ะดูทุกคลิปอย่างเห้นถ่ายคนอื่นบ้างค่ะ

  • tintinwonder
    tintinwonder หลายเดือนก่อน

    หมูแบบหมักถึงจะเอาน้ำออกมันก้บวมน้ำ อยู่ดียังไงซื้อเองกว่าก็คุ้ม แต่ถ้าต่างกันไม่เยอะมากเอาความสะดวกดีกว่าเพราะไม่ได้แปลว่าเราทำเองแล้วจะอร่อยไปซะทุกครั้ง ทางดีที่สุดคือ สั่งหลักๆมา แล้วเสริมด้วยเนื้อสัตว์ที่เราซื้อเอง คุ้มกว่า

  • jang ko
    jang ko หลายเดือนก่อน +1

    มันมีหมูกะทะแบบชั่งกิโลนะครับ ลองดูโคตรคุ้ม

  • SilverNight
    SilverNight หลายเดือนก่อน

    ซื้อเองถูกกว่าครับวัดตามคุณค่าโภชนาการเลย หมูหมักเต็มไปด้วยน้ำส่วนหมูสดมันเบากว่าเพราะไม่มีน้ำหมัก เวลากินจะรู้สึกได้

  • Tkx Win
    Tkx Win หลายเดือนก่อน

    อยากให้พี่เป็ดไปนครพนมจังเลยค่ะ

  • เบอร์ดี้
    เบอร์ดี้ หลายเดือนก่อน +1

    น้ำจิ้มสุกี้ต้องปรุงครับ
    พริกสด
    มะนาว
    น้ำตาล
    รับลองครับสุด

  • Main mark Tuan
    Main mark Tuan หลายเดือนก่อน

    หมูกะทะชั่งกิโล ของ มิกหมูกะทะ คืออร่อย 🤣โลละ120

  • MJ
    MJ หลายเดือนก่อน

    สำหรับผมซื้อกินเองคุ้มมาก6555
    คุ้มจนแบบโคเป็ดไม่พอ หื้มอะไรนะ

  • Phachara Chaibunsi
    Phachara Chaibunsi หลายเดือนก่อน

    ซื้อจากร้านหมูทะเขาต้องเอากำไร ซื้อทำเองได้ราคาต้นทางปริมาณที่มากกว่า แต่ต้องหั่นและทำเองทุกๆอย่าง

  • จักรพงศ์ ขัวเนาว์
    จักรพงศ์ ขัวเนาว์ หลายเดือนก่อน +15

    ไปซื้อของที่ตลาดแล้วกลับมาทำกินเองที่บ้านน่าจะดีแล้วนะคะ 🤭

  • kanokwan Phongpud
    kanokwan Phongpud หลายเดือนก่อน

    อยากให้ลองหมูกะทะแบบชั่งโลค่ะ

  • Nanny Punch
    Nanny Punch หลายเดือนก่อน +1

    หมูซื้อแมคโคร​ค่า​ คุ้ม​อิ่ม​มาก​ ผักอีก​เหลือๆเลย

  • Warattaya.M
    Warattaya.M หลายเดือนก่อน

    แก้เครียดดีเวลาดู ของ อนันเป็ด 💓❤️💝😄👌

  • TheZodiiiaC
    TheZodiiiaC หลายเดือนก่อน +2

    จิงๆถ้าไปซื้อเองแมคโครจะถูกกว่าโลตัสหรือเขียงหมูอีกนะ แต่ถ้าอยากได้คุ้มๆ ต้องซื้อหมูแช่แข็งร้านขายส่ง เค้าจะหมักพร้อมแช่แข็ง มีทั้งหมูหมัก หมูหมักนุ่ม หมูหมักงา สามชั้นสไลด์ ขายเป็นถุงกิโลละ100-150 ถ้าซิ้อแบบแช่แข็งจะได้3-4กิโล ต่อเงิน400 แล้วก็ไม่ต้องมานั่งหั่น นั่งหมักเองด้วย แต่ข้อเสียคือมันแช่แข็งมา มันไม่สด บางคนอาจจะไม่ชอบ แต่สำหรับผมลิ้นจระเข้ มันอร่อยเหมือนกัน555

  • Extreme X
    Extreme X 10 วันที่ผ่านมา

    ร้านคุ้มกว่า แต่ซื้อเองของมีคุณภาพกว่า ซื้อเองไม่ประหยัดครับ ยืนยัน ตอนจบแบบทีมงานมาล้อม2เตาจะฟินกว่า

  • โคตรเฉียบ เรียบคลอง
    โคตรเฉียบ เรียบคลอง หลายเดือนก่อน

    ถ้าจะให้ถูกต้องซื้อของสดต้องตลาดครับ น่าจะได้เยอะกว่าบนห้าง แถมอาจจะได้กุ้งได้หมึกด้วย

  • Nobita Doremon
    Nobita Doremon หลายเดือนก่อน +5

    จริงๆสมัยนี้มีแบบตักที่สามารถเลือกเองได้ ถ้าเอามาเทียบกันแบบตักเองกินขาดแน่นอน เพราะได้ของหลากหลายมาก ถ้าแถวบ้านผมมีกุ้งแม่น้ำปูม้าหอยเซลล์หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์หอยหวานตามด้วยปลาดอลลี่ปลาซามอล แถมหมูยังเลือกได้อีกตามน้ำหมักอีกสิบกว่าอย่าง แล้วท้ายสุดมีเบคอนปลาหมึกกรอบปลาหมึกสดแมงกะพรุนไส้ตับกึ๋นและอีกมากมาย ทั้งหมดที่บอกมากิโลละ179 คุ้มกว่าแน่นอน

  • jaruphath saengow
    jaruphath saengow หลายเดือนก่อน +2

    ทำกินเอง ไม่คุ้ม 555555 🤣🤣🤣

  • ıи' ıиƒıиıтє
    ıи' ıиƒıиıтє หลายเดือนก่อน

    ถ้ากินหลายคน ซื้อเอามาทำกินเองคุ้มกว่ามากๆ ทำกินเองบ่อยมาก

  • Mackerel
    Mackerel หลายเดือนก่อน

    ซื้อมาทำเองคุ้มกว่าคับ ได้กินหลายคนกับคนในครอบครัวคับ😁

  • รักลุง ตู่น้ะ
    รักลุง ตู่น้ะ หลายเดือนก่อน

    ส่วนตัวถ้าซื้อร้านที่หมูนุ่ม รสชาติดี กืน2 คนอิ่ม ซื้อกินดีกว่าครับ สระบุรี ได้เตายืมมาด้วยชุด 300

  • Anukul Promsri
    Anukul Promsri หลายเดือนก่อน

    ซื้อกินคุ้มกว่าอยู่บ้านเลย ถ้าทำเองไหนจะค่าน้ำมันรถออกไปหาซื้ออีก ปริมาณต่างกันนิดเดียว ซื้อคุ้ม

  • Mickey Eak
    Mickey Eak หลายเดือนก่อน

    จากคลิป ซื้อสำเร็จคุ้มกว่าครับ ไม่มีค่าเดินทาง ไม่เสียเวลาหั่น หมูหมักมาเรียบร้อย น้ำจิ้ม ผัก น้ำซุปมาครบพร้อมทาน // ซื้อทำเอง คุณภาพวัตถุดิบ จะดีกว่า ได้กินของที่ต้องการ

  • เจ๊ท โด้
    เจ๊ท โด้ หลายเดือนก่อน

    สันคอสไล โลตัสบ้านผม300+ นะคับ 555 แต่ผมไปทะลวงร้านชาบูกินมากกว่า1โล +ปลาหมึก กุ้งอีกคุ้ม สำหรับสายแข็งแบบผมกินร้านคับ

  • 微 微
    微 微 หลายเดือนก่อน +1

    ถ้าจะให้คุ้มอีก ไปซื้อหมูสำหรับหมูกระทะที่แมคโคค่ะ 1 กิโล 100 บาทเอง ร้านหมูกระทะก็ไปซื้อแบบนั้นมา

  • Ted Game
    Ted Game หลายเดือนก่อน

    พี่เป็ดครับมีทิคมาบอก เห็นกินกันบ่อย ก่อนจะตั้งกระทะหมูกระทะให้เอาน้ำมันพืชทากระทะก่อนกระทะจะได้ไม่ไหม้เร็วครับ เวลาย่างหมู

  • LIVERPOOL FCTHAILAND
    LIVERPOOL FCTHAILAND หลายเดือนก่อน +1

    น่าอร่อยมากๆคะของโปรดเราและที่บ้านเลยคะ ส่วนตัว หลังจากที่มีภูมิคุ้มกันหมู่ทั้งบ้านแล้วก็ไม่เคยทำกับข้าวทานเองเลยคะ ครอบครัวคนเยอะ ไปทานที่ร้านสะดวกสบาย ไม่ต้องล้างชาม ล้างอุปกรณ์ทำอาหาร อร่อย เราก็เลือกร้านที่สะอาดและอร่อยคะ บางร้านมีบุฟเฟต์คุ้มค่ามากๆคะ บ้านเราลูกๆ3คนวัยกำลังโต ไปทานอาหารข้างนอกบ้าน คุ้มค่ามากๆคะ เราก็เลือกร้านที่อร่อย สด สะอาดสะอ้าน ราคาน่ารัก ถ้าไปชื้อของมาทำเองที่บ้านก็ราคาสูงคะเพราะเราชื้อของในห้างตลอด และต้องออแกนิก เราก็เลยเลือกทานร้านคุ้มค่ากว่าคะ😊😊😊🤍🤍🤍🥗🥗🥗🍝🍱🍣🍜🍔🥩🥓🥯🥐🍞🍳🌭🥓🥩🍖🍗🍕🍟🍤🦪🍚🍽🍹☕️🧉🐙🦑🦐🦞🦀🐠🍄🐚🌟🌟🌟🥇🥇🥇🎉🎉🎉👍🏻👍🏻👍🏻

  • Wut Jakaphan
    Wut Jakaphan หลายเดือนก่อน +669

    ถ้าอยากให้คุ้มกว่านี้อีกต้องซื้อมาหั่นเองครับผม เพราะว่าหั่นสำเร็จมันจะคิดรวมค่าแรงค่าไฟค่าเครื่องต่างๆ ราคาก็อาจจะแพงกว่าเป็นชิ้นใหญ่ๆ ครับ

    • แหวนเพชร คนดี
      แหวนเพชร คนดี 22 วันที่ผ่านมา

      เค้าไม่คิดเพิ่มนะหลายที่ๆผมซื้อเขาแบบเป็นห้างใหญ่ให้เลือกซื้อได้ราคาตามนํ้สหนักกับส่วนของเนื้อครับ

    • AMNT SUPER
      AMNT SUPER หลายเดือนก่อน

      @Mickey แค่หันหมูไม่มีปัญญา ก็อย่าแดรก

    • Irene - K
      Irene - K หลายเดือนก่อน

      @Mickey ขี้เกียจก็บอก5555555ส่วนตัวคิดว่าดีกว่าไปร้าน ถ้าไปร้านก็ดีอีกเเบบ

    • ข้าวโพด x2
      ข้าวโพด x2 หลายเดือนก่อน

      @เล็กตัน ก

  • Anatasia90
    Anatasia90 หลายเดือนก่อน +1

    ซื้อทำกินเองคุ้มกว่าถ้าเครื่องปรุงเรามีที่บ้านอยู่แล้ว แต่ถ้าให้เลือกคิดว่าซื้อเป็นชุดดีกว่า ถ้าเอาค่าเดินทาง ค่าเสียเวลาไปเลือกซื้อของ และต้องมาลงแรงทำทั้งหั่นหมู หมักหมู ทำน้ำซุป หั่นผักอีก ในงบ 500 ซื้อคุ้มกว่า แต่ถ้าทำเยอะกินหลายคน งบเยอะกว่านี้ทำเองคุ้มมากกว่า (ปกติที่บ้านชอบให้ทำกินเอง บอกเลยว่าเหนื่อยก่อนกว่าจะได้กิน หายอยากกันพอดี5555)

  • CUCUMKWA
    CUCUMKWA หลายเดือนก่อน

    ถ้าเอาแบบเน้นคุ้มจริงๆ ต้องชั่งกิโลครับ 500 ได้เยอะมากๆเผลอๆบางร้านมีของทะเลด้วย

  • DORARUMUJI
    DORARUMUJI หลายเดือนก่อน

    ขอโทษนะ ผมว่า หมูกะทะ ตักเอง 1กิโล 100-150 บาทคุ้มกว่า
    แล้วแต่ร้านบางร้านมีให้เลือกตัก 20-30 เมนู มีกุ้ง หมึก หอย ด้วย
    หน้า้บานผมมี 149 1กิโล ตักเอา มี 25 รายการ มี หอยลายเสือ ด้วย คุ้มกว่าซื้อ ทำเอง 500 อีก
    ถ้าคนฉลาดนะ เขาจะซื้อ แบบ ชั่งกิโล ขายกัน ถูกคุ้ม เลือกตักได้ตามใจตัวเอง เขาไม่เสีย 500 แบบนี้แน่นอน ไหนจะมาหั่น มาหมักเอง ทำโน้นทำนี่ ไม่อร่อยเท่าร้านอีก

  • Wasana Janbubpha
    Wasana Janbubpha หลายเดือนก่อน

    ซื้อหมูกะทะชั่งกิโลงัยค่ะ ได้กินทุกอย่างเลยพร้อมน้ำจิ้ม น้ำซุป ผัก โลล่ะ179บาทคุ้มมากค่ะ😁😁😁

  • ing Mintra
    ing Mintra หลายเดือนก่อน

    ดูตอนกลางคืนนี่คือต้องหาไรกินไปดูไปนะ 😆

  • Teya Teya
    Teya Teya หลายเดือนก่อน

    ทำเองคุ้มสุด เพราะซื้อในห้างเลยได้เท่านั้นคุณภาพดีกว่าไง

  • M P
    M P หลายเดือนก่อน

    ถ้าแน่ใจว่าหมักหมูเอง ทำน้ำซุป ทำน้ำจิ้ม อร่อยกว่าร้าน มีรถ มีเวลาไปซื้อ ล้างหมู หันหมู หมักหมู แช่เย็น ล้างผัก หั่นผัก ทำน้ำซุป ทำเองดีกว่าครับผมคอนเฟิร์ม 🤣

  • PonlapaT.
    PonlapaT. หลายเดือนก่อน

    แม็คโคร มันมีสำหรับหมูกระทะเลย ถุงล่ะ80-90 มั้งครับ ในตู้แช่ พวกหมูหมักงา

  • Preamrubik
    Preamrubik หลายเดือนก่อน

    จริงๆน่าจะซื้อที่ตลาดกันเลยนะ อุดหนุนแม่ค้าด้วย

  • Punnapha Onmee
    Punnapha Onmee หลายเดือนก่อน

    ถ้ากินหลายคน แนะนำให้ทำเองยังไงก็คุ้ม ถ้ากินแบบ2คน ไปร้านดีกว่า

  • ปฏิญาณ 1310
    ปฏิญาณ 1310 หลายเดือนก่อน

    ชาบู ต้องมาแล้วครับพี่เป็ด

  • Bob Belirm
    Bob Belirm หลายเดือนก่อน +2

    ตัดคลิปโหดมาก ทั่งอินโทร ทั่งภาคเสียงยอมใจทีมงาน พัฒนายิ่งขึ้นไปอีกเรื่อยๆเลยครับ

  • พิชยดนย์ หนูพลาย
    พิชยดนย์ หนูพลาย หลายเดือนก่อน

    อยากให้ทำคลิปถูกแพงอะครับพี่

  • NutSKB Nut
    NutSKB Nut หลายเดือนก่อน

    สรุป จากจะที่เสีย 500.- กายเป็นเสีย 1000.- เพราะซื้อทั้ง 2 แบบ 😂

  • Nui Laku
    Nui Laku หลายเดือนก่อน +12

    หมูกระทะนี่ ซื้อทำเองจะถูกกว่า(ถ้ากินหลายคน ถ้ากินคนสองคนสั่งเอาไม่ยุ่งยาก) ซื้อเองได้เลือกเยอะ(ถ้ากินที่บ้านอ่ะ) ถ้าสั่งมันจะรวมๆ มา ขนาดเน้นสามชั้นยังมาเนื้อหมูแดงมาเยอะกว่าสามชั้น แล้วนี่เน้นผักก็ได้กินแบบที่อยาก แต่ซื้อที่ก็หมดเป็นพันแต่กินได้สามวัน 555555เบื่อไปข้าง

  • Rose Story
    Rose Story หลายเดือนก่อน

    ทำกินเองสะอาดกว่าเยอะกว่า หมูร้านหมูกะทะมันหนักน้ำ วัดจากน้ำหนักไม่ได้ เพราะใส่เบคกิ้งโซดา หมูนุ่มแต่ อมน้ำ ย่างนานกว่าก็ยังไม่ค่อยจะสุก

  • โอนนะจังงัง คิมิโนโต๊ะ
    โอนนะจังงัง คิมิโนโต๊ะ หลายเดือนก่อน +27

    รอบหน้าแนะนำซื้อหมูกะทะแบบชั่งกิโล คุ้มสุดแถมผักฟรี น้ำจิ้มฟรี โลละ 159฿

    • Kittiya Songdech
      Kittiya Songdech หลายเดือนก่อน +1

      จริงค่ะ เราอยู่นวมินทร์โลละ99฿ ตอนนี้ขึ้นราคามา129฿แล้ว อร่อย

    • กิตติศักดิ์ ภุมรินทร์
      กิตติศักดิ์ ภุมรินทร์ หลายเดือนก่อน +2

      ไช่ครับ แถวบ้านที่พี่เป็ดอยุ่มีขาย โลละ179 มั้งท่าผมจำไม่ผิด บริษัทเค้าอยุ่ตรงกรุงเทพกีฑา แล้วร้านขายแบบชั่งกิโลอยุ่ กรุงเทพกีฑาซอย 8

  • Jirapach Chaiyapun
    Jirapach Chaiyapun หลายเดือนก่อน +3

    ชอบดูช่องน้องมากๆเลยคลายเครียดดี 🥰❤️🤟🏻