อุ้ม รัสรินทร์ กินปู

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 2 ก.พ. 2025

ความคิดเห็น • 904

  • @SMILE-ju5vs
    @SMILE-ju5vs 8 ปีที่แล้ว +229

    สังคมที่ล่อหลอมสำคัญจริงๆ คือเปิดไม่ดูไม่ได้คิดอะไรเลยคิดแค่ว่ามาดูเค้ากินปู เจอคอมเม้นเท่านั้นแหละ เกิดไรขึ้นนี่เราด่าคนกินปู มันไม่ใช่วิดีโอมีสารุ อยากได้อะไรมีสาระไปเปิดสารคีดู นี่ก็ด่ากันเอามัน แค่บอกว่าน้ำจิ้มขวดละ500บาทก็คิดเล็กคิดน้อยว่าเค้าอวด บางทีเด็กป.สี่ ป.ห้ามาคอมเม้น ผู้ใหญ่ก็เอาไปกับเข้าด้วย คิดอย่างไรก็จะอยู่ใสสังคมแบบนั้น ในขณะเค้าก็ชีวิตดีกินปูตัวละห้าพัน ทำงานได้เงินได้วันละหลายแสนสองแสน อีพวกที่ด่าก็ตั้งใจทำงานทำการโน๊ะชีวิตจะได้ดีๆ "มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้" คนทำงานหาเงินเป็นขนาดนั้นเค้าไม่โง่โน๊ะ เกิดมาในสังคมแบบไหนเนี่ยถึงได้คิดกันแบบนี้

  • @benyapab6679
    @benyapab6679 7 ปีที่แล้ว +2

    ชื่อคลิปบอกอยู่แล้วว่ากินปู บางคนมาว่า ดูคลิปนี้หาสาระไม่ได้เลย คือไรอะเข้ามาดูคลิปกินปูแต่มาเม้นว่าหาสาระไม่ได้ คือมันคลิปกินปูก็คือกินปูไง ไม่ใช่คลิปสารคดี นี่ดูไปก็ว่าน่ารักดี ดูละก็หิว แต่พอเลื่อนมาดูเม้นนี่ยอมใจเลยสังคมหรือสังคัง

  • @ธนาวัฒน์อ่วมอําภา-ด9ย

    ถึงค่ะน้ำจิ้มขวด1.25 500 บาท ต้นทุนทำก้ฟาดไปเกือบ300-400 ละคะ แค่กระเทียมก้เกือบ100บาทละคะเพราะกระเทียมกิโลละ100-120 ไหนจะพริกมะนาวน้ำตาลนุ้นนี้นั้นอีก. ถือว่าคุ้มนะคะ พวกโลกสวยถ้าคุนม่คิดถึงราคาต้นทุนในการทำ ขวด1.25 ลิตร ใช้มะนาวก้เกือบลิตร แล้วละคะบอกเลย

    • @ธนาวัฒน์อ่วมอําภา-ด9ย
      @ธนาวัฒน์อ่วมอําภา-ด9ย 8 ปีที่แล้ว

      กระเทียม 6 ขีด มะนาวอีกทำน้ำจิ้มได้แค่ขวดน้ำดื่ม. 750 มิลลิลิตรเองคะ. บ้านทำร้านอาหารคะทำน้ำจิ้มเองคะอันนี้เข้าใจคะ

  • @bumbimladdawan7149
    @bumbimladdawan7149 8 ปีที่แล้ว +1

    ดูคลิป อ่านคอมเม้น ด่าคนกินปูว่าอวดรวย 55555ขำ สงสัยอิจฉามาก

  • @kckbi4211
    @kckbi4211 8 ปีที่แล้ว +104

    น้ำจิ้มราคา 500 ราคานี้เราว่าไม่เห็นจะอวดรวยเลยนะคะ เพราะพี่เค้าบรรจุใส่ขวดน้ำที่มีขนาด 1.5 ลิตร ซึ่งใหญ่พอสมควร น้ำจิ้มซีฟู๊ดได้เยอะขนาดนี้ ราคา 500 ก็ไม่ได้แพงเวอร์นะคะ
    รวมๆแล้ววิธีการกินของพี่เค้าก็ไม่ได้ดูไร้มารยาทอะไรเลยนะคะ ดีไม่ดีมันทำให้คนบางคนดูแล้วอยากกินตามด้วยซ้ำ เพราะพี่เค้ากินน่าอร่อยมาก
    แล้วพี่เค้าบอกว่าที่ไทยอาจจะเป็นหมื่น ซึ่งก็แล้วแต่ที่ แต่พี่เค้าไม่ได้ยืนยันสักหน่อยว่าต้องราคาหมื่นขึ้นอย่างเดียว พี่พูดว่าซึ่งก็แล้วแต่ที่ เพราะฉะนั้น พี่เค้าไม่ได้บอกหนิคะว่าที่ไทยไม่มีราคาหลักพัน
    ดูจากการกินของพี่เค้าก็คงจะกินบ่อยจริงๆ ดูชำนาญเชียว
    แปลกนะคะคนเรา แค่เค้าบอกว่ากินบ่อยก็หาว่าเค้าอวด
    มองในแง่บวกเค้าอาจจะอยากแนะนำวิธีการกินควรใช้อุปกรณ์ที่แหลมคมและแข็งแรงในการช่วยกินก็ได้
    #ไม่ด่าเรานะคะ
    #ไม่ได้โลกสวย #ไม่ได้ติ่ง #มองโลกในแง่ความเป็นจริง
    #คิดต่างกรุณาเม้นด้วยภาษาสุภาพนะคะ

    • @fbkanokwanduangtod4988
      @fbkanokwanduangtod4988 8 ปีที่แล้ว

      ไช้ๆๆ

    • @dimonpongsakron4431
      @dimonpongsakron4431 8 ปีที่แล้ว +1

      ใม่สนหรอกแก ใม่แคร์ด้วยซ้ํา.

    • @mygirlmygirl9113
      @mygirlmygirl9113 8 ปีที่แล้ว +2

      กชกร โบอิ้ง -;

    • @smpp2579
      @smpp2579 8 ปีที่แล้ว +2

      กชกร โบอิ้ง แหม... คุณหนูคณิตศาสตร์ ลองไปถามแม่คุณดูสิแพงมั้ย 500 เอาไปซื้ออย่างอื่นได้ตั้วเยอะสามารถทำหม้อไฟได้ด้วย ..🐦

    • @AutumnLoveLove
      @AutumnLoveLove 8 ปีที่แล้ว +3

      KK riss pipit ไปซื้ออย่างอื่นได้ตั้งเยอะ มันก็จริงค่ะ แต่เขาจะเอาไปซื้อน้ำจิ้มไง ได้ปริมาณเท่านี้สมก็เหมาะสมราคาอยู่ค่ะหนูเคเค

  • @winters1677
    @winters1677 4 ปีที่แล้ว +1

    ดูตั้งแต่อยู่ม.2 จนม.5ยันดูอยู่5555555

  • @top0063
    @top0063 8 ปีที่แล้ว +165

    หลายเม้นมีความอิจ กุสัมผัสได้

  • @ปลาค่ะ-ผ9ฦ
    @ปลาค่ะ-ผ9ฦ 8 ปีที่แล้ว +11

    เคยกินเเบบไม่สดก็มีรุ่นที่อร่อยค่ะ ของนอร์เวย์ ถ้าสดดั่งในคลิปนี่ฟินตามเลย ..ุคนก็พุ่งประเด็นน้ำจิ้มจัง พริกก็มีหลายสายพันธุ์ที่เค้าอาจเลือกเฉพาะ หน้าเเล้งมะนาวเเพงอีก ค่าโขลก ค่าปรุงให้มีรสเด็ดอีก ไม่ใช่ใครๆก็ทำให้อร่อยได้ เข้าใจในส่วนนี้ได้ค่ะ ..สังเกตุดูพอมีบอกราคามักมีคนดราม่า เเค่กินเฉยๆท่าจะดีค่ะ ใครเม้นท์ถามถึงบอกจะดี

  • @pinbadin1113
    @pinbadin1113 8 ปีที่แล้ว +49

    แย่จังเลยนะครับสังคมไทย มีคนขี้อิจฉาอยู่กลุ่มหนึ่ง นั่นก็คือพวกที่ไม่มีปัญญาซื้อแดกแล้วพาลมาด่าคนอื่นมันแย่จิงๆ น่าสงสารเขานะครับ.

    • @sstkn_fff6064
      @sstkn_fff6064 8 ปีที่แล้ว +2

      จับจิ๋ม ที่ริมบึง เจ็บ💉

    • @kritsakornsaraboot376
      @kritsakornsaraboot376 8 ปีที่แล้ว +1

      จับจิ๋ม ที่ริมบึง ผมเห็นด้วยยยย

    • @premepys
      @premepys 7 ปีที่แล้ว

      จับจิ๋ม ที่ริมบึง ใช่

  • @pkwauklong
    @pkwauklong 8 ปีที่แล้ว +1

    หาเงินเองซื้อกินเองไม่เห็นจะแปลก ผมก็เคยพาแม่ไปกินดูท่านมีความสุข เงินจะมีประโยชน์ตอนเอาออกมาใช้ ไม่ใช่เก็บไว้รักษาตัวเองทั้งหมด กลัวแต่เงินจะหมด เงินไม่ตายก็หาใหม่ได้ ถึงมันจะยอกก็ตาม สรุปง่ายๆ คุณภาพชีวิต

  • @lalalaychannel1306
    @lalalaychannel1306 9 ปีที่แล้ว +10

    เรามาดูปูแต่เราไม่แฮปปี้เลยอ่ะ
    ของเกาหลีราคาไม่เกิน5พันหรอกนะคุณ ถ้าของไทยไม่เกิน2พันด้วยซ้ำ น้ำจิ้ม500แม่คุณเอ้ย
    ปล.ไม่ต้องกอปประโยคแล้วมาวางด้วยนะ้ เราไม่โอเคเลย

  • @NOPITINFAERA
    @NOPITINFAERA 8 ปีที่แล้ว +6

    กินประจำเลย กินบ่อย แถวบ้านเรียกปูจืด แหม่

  • @What-p1p
    @What-p1p 9 ปีที่แล้ว +2

    ที่อ่านคอมเม้นมาเนี่ยเชื่อว่าหลายๆคนอาจจะเข้าใจผิด คือ ยกตังอย่าง อีสานพาเพลิน เนี่ยเข้าตัวเล็กกว่ามากนั้นถ้าตัวใหญแบบนี้คงเปนหมื่นจิงๆค่ะและนำ้จิ้มอ่ะแค่มะนาวก็หลายแล้วเพราะเดวนี้มะนาวแพงไหนจะเปนพริกเเละอีกหลายๆอย่างและที่เขาบอกว่าชำนาญกินบ่อยเขาอาจหมายถึงปูพันอื่นก็ได้ค่ะ

  • @jame15226
    @jame15226 9 ปีที่แล้ว +112

    ชำนาญ กินบ่อย ขี้อวดจังครับ พี่ก้อน่ารักดีนะปูก้อน่ากินดี แต่คำพูดพี่แบบ 5555 ไม่รู้ดิ่ ก้อตามนั้นแหละ คัยดูคงเข้าใจ

  • @kimdonghyuk15
    @kimdonghyuk15 7 ปีที่แล้ว

    ที่เขากินไม่ใช่ปูอลาสก้าน่ะค่ะแต่เป็นปูทาลาบะค่ะมันแพงอยู่แล้วค่ะ ส่วนน้ำจิ้มเนี้ยแค่ถุงเล็กก็40-50แล้วค่ะ

  • @ammarapornkopang1088
    @ammarapornkopang1088 9 ปีที่แล้ว +22

    น้ำจิ้ม500ร้อย​ ถ้าอยู่ไทยตัวเป็นหมื่นขี้คุยนะเรา

    • @ksstbeautyinseoul2547
      @ksstbeautyinseoul2547  9 ปีที่แล้ว +7

      +Ammaraporn Kopang 500 บาทคือซื้อใส่ชวดน้ำดื่มขนาด1.25ลิตร มาจากไทยค้า ตัวนี้หนัก5กก.ไม่ใช่ตัวเล็ก ถ้าเคยไปยี่ปุ่นหรือเกาหลีเช็คราคาได้เลยจ้า

    • @pangsasithorn
      @pangsasithorn 8 ปีที่แล้ว +11

      Ammaraporn Kopang ขี้อิจฉานะเราอ่ะ

    • @jakkrityeewer8389
      @jakkrityeewer8389 8 ปีที่แล้ว +1

      Ammaraporn Kopang 500 ถูกไปถ้าใส่ขวดขนาดนั้น กุเคยขายปลากมึก200นี่ยังไม่ครึ่งขวดเลย

    • @ดูดวงbyพลอยหมี
      @ดูดวงbyพลอยหมี 8 ปีที่แล้ว +3

      เคยอยู่ต่างประเทศมั้ย ถ้าได้ไปอยู่ไม่ใช่แค่ไปเที่ยวจะรู้ว่าของไทยแพง อยู่ต่างประเทศกินอาหารชาติอื่นนานๆจะรู้สึกโหยอยากของไทย แพงแค่ไหนก็จะซื้อเพราะนานๆกินที ออกมาจากโลกแคบๆนะ

    • @saowhy450
      @saowhy450 8 ปีที่แล้ว +1

      จากใจคนอยู่เกาหลีนะคะ...ไม่ได้รวยค่ะ แต่กินส้มตำจานละเกื่อบ5ร้อย คือแบบ...จะร้องไห้ค่ะ คิดถึงราคาครกละ 30บาทหน้าปากซอยบ้านมาก...คืออย๔่เมืองนอกทถกอย่างแพงหมด ...จะถูกก็แค่ไม่กี่อย่างค่ะ ยกเว้นลองนำเข้า แพงจริงไรจริง!!!! เห็นแล้วเพลียยย

  • @ทนายความพิเศษคดียาเสพติดกิตติ

    ขอบคุณที่อัด&อัพฯ ให้ดู ครับ จะไปหามากินดูบ้าง ขอบคุณๆ

  • @roongsirapinkeaw1037
    @roongsirapinkeaw1037 9 ปีที่แล้ว +5

    555 แค่มะนาวก็เอาเรื่องแล้ว 500 ขสดขนาดนั้นไม่แพงหรอก คนทำอาหารจะรู้ดี

  • @skintv9328
    @skintv9328 9 ปีที่แล้ว

    ผมเข้ามาดูตอนดึกนี่เห็นแล้ว ท้องร้องเลย 55555555555+

  • @pudmatanawet6112
    @pudmatanawet6112 8 ปีที่แล้ว +12

    พูดถึงเรื่องน้ำจิ้ม ที่พัทยาถุงเล็กยังถุงละ50บ นี่ถ้าซื้อมาเทใส่ขวดได้ขนาดนี้คงหมดมากกว่า 500.แน่ๆ

    • @kacanipalim7708
      @kacanipalim7708 7 ปีที่แล้ว

      ด่าเขาทำไม

    • @reallybbad1454
      @reallybbad1454 7 ปีที่แล้ว

      Kacanipa Lim ใครด่าวะ

  • @ddaremdarem6682
    @ddaremdarem6682 8 ปีที่แล้ว

    มีสาระดีนะ ดีต่อเด้กๆ เพื่อให้เด้กๆทำตาม
    คิดดี ไม่เป้นคนขี้อวด
    (กุประชด)

  • @mildmelody7864
    @mildmelody7864 8 ปีที่แล้ว +12

    ไม่ชอบตรงที่พูดอวดว่า "กินบ่อย ชำนาญ" เนี่ย

  • @ctheboynoom7936
    @ctheboynoom7936 7 ปีที่แล้ว +1

    ชอบคับ!คนกินก็น้ารักถ้ามีแฟนน้าแบบนี้จะแกะป้อนให้กินทุกวันเลยคับ

  • @blackeys13
    @blackeys13 8 ปีที่แล้ว +5

    เป็นนี่ไม่ซื้อกินนะคะ...
    น้ำจิ้มขวดละ500
    มีฝีมือทำเองแถมอร่อยด้วย
    เพราะน้ำจิ้มซีฟู้ดทิ้งไว้นานๆรสมันเปลี่ยนไม่อร่อย...
    เหม็นอีกต่างหาก ถ้าทำได้ก็ทำ
    อ่อ.......
    อย่าบอกว่าอยู่นอกไม่มีวัตถุดิบนะ
    บางอย่างเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยน
    เคยเห็นที่เค้าใช้เลมอนแทนมะนาวก็ทำได้อร่อยด้วย...
    แล้วไม่ต้องบอกว่ามันไม่ใช่
    ซีฟู้ดไทยแท้ด้วย
    เพราะอาหารไทยในร้าน
    ที่เมืองนอกยังบอกว่าไทยแท้แค่ประยุกต์....

    • @rangclark2456
      @rangclark2456 8 ปีที่แล้ว

      เราก้ออยู่เมืองนอกค่ะ ทำเองทุกอย่างหาได้ค่ะวัตถุดิบแทบทุกอย่าง 555

    • @rangclark2456
      @rangclark2456 8 ปีที่แล้ว

      เราก้ออยู่เมืองนอกค่ะ ทำเองทุกอย่างหาได้ค่ะวัตถุดิบแทบทุกอย่าง 555

    • @blackeys13
      @blackeys13 8 ปีที่แล้ว

      +Rang Clark เยี่ยมมมม

    • @callme2j146
      @callme2j146 8 ปีที่แล้ว

      แต่วัตถุดิบบางอย่างที่เป็นตัวบ่งบอกถึงความเป็นซีฟู้ดไทยเช่น ผักชี ในเกาหลีไม่มีนะค่ะ มะนาวก็แพงถามว่าถ้าใช้เลมอนแทนก็ได้นะค่ะแต่คนละฟิลกันเหมือนขาดน้ำตาลปิ๊บแล้วใส่น้ำตาลทรายเข้าไปแทนคะ รวมทุกอย่างแล้ว ซื้อจากเมืองไทยง่ายกว่าค่ะ

    • @กระทืบลูกหลานปุตีนทั่วอาณาจักร
  • @thawinromthongkun7771
    @thawinromthongkun7771 8 ปีที่แล้ว

    เจ้าของคลิปไม่ต้องไปสนใจพวกคอมเม้นแย่ๆหรอกครับ สังคมไทยสมัยนี้พวกขี้อิจฉามันเยอะน่ะ เข้าใจๆ😊

  • @รัฐภูมิปานสวัสดิ์
    @รัฐภูมิปานสวัสดิ์ 9 ปีที่แล้ว +84

    ราคาคุย คับ !!! เหมือน รวย!!

    • @nannan-go9ci
      @nannan-go9ci 9 ปีที่แล้ว

      จิง

    • @juneniirabbit283
      @juneniirabbit283 9 ปีที่แล้ว +1

      +รัฐภูมิ ปานสวัสดิ์ น้ำจิ้มขวดเป็นพันกะมีนะถ้าอร่อยจิง แต่ส่วนน้อยจะซื้อ555

    • @ksstbeautyinseoul2547
      @ksstbeautyinseoul2547  9 ปีที่แล้ว +10

      +รัฐภูมิ ปานสวัสดิ์ ตัวนี้หนัก5kg.นะจ่ะ กระดองใหญ่เท่า macbookPro13นิ้ว เเละสดกำลังว่ายน้ำ เอามาทำเอง ที่ว่าเเม็คโครมีขายตัวละ1200 คือเเช่เเข็งเเละตัวเล็ก ถ้าได้ไปเห็นkingcrabสดๆกำลังว่ายน้ำอยู่ในไทยเเละหนัก5kg. ราคา1200ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยค่ะ จะตามไปกิน (พูดจริงๆ) น้ำจิ้มที่บอก500บาท คือ ซื้อใส่ขวดน้ำพลาสติกขนาด 1.25 ลิตรมาจากไทยค้า ไม่ได้รวยค่ะเเต่จะบกทุกคนว่าปูเเบบนี้ที่นี่ถูกเเนะนำให้มาทานค่ะ

    • @supawityahoo
      @supawityahoo 9 ปีที่แล้ว +1

      +Korea - Surgery เหมือนจะขี้อวดเลยนะคุณ

    • @pricepswings2116
      @pricepswings2116 9 ปีที่แล้ว +4

      +Korea - Surgery เอ่อ...แล้วน้ำจิ้ม500บาทบอกเพื่อ?...ใครอยากรู้?

  • @ไลล่าโมฮาเบียร
    @ไลล่าโมฮาเบียร 9 ปีที่แล้ว

    ถ้าพี่จะชื้อกินก็ชื้อได้นะปูที่น้องกินแต่พี่ว่าเอาไปชื้ออย่างที่มันมีประโยชมากกว่านี้ดีกว่าปูบ้านเราก็อร่อยอยู่นะได้กินปูโลละ480ก็okแล้วไม่รู่สิแล้วแต่ความคิดของแต่ละคนไม่เหมือนกันน้อ...บ้านเราตัว3,500 ก็ตัวใหญ่นะ เห็นเด็กๆเขาสั่งกินกัน แล้วแต่ขนาดไม่อร่อยเท่าปูบ้านเราหลอก ปูบ้านเราเนื้อหวานอร่อย

  • @เดียร์รี่กรุ๊งกริ๊ง

    เหมือนจะคุยนะค่ะ

    • @ksstbeautyinseoul2547
      @ksstbeautyinseoul2547  9 ปีที่แล้ว +11

      +เดียร์รี่ กรุ๊งกริ๊ง ตัวนี้หนัก5kg.นะจ่ะ กระดองใหญ่เท่า macbookPro13นิ้ว เเละสดกำลังว่ายน้ำ เอามาทำเอง ที่ว่าเเม็คโครมีขายตัวละ1200 คือเเช่เเข็งเเละตัวเล็ก ถ้าได้ไปเห็นkingcrabสดๆกำลังว่ายน้ำอยู่ในไทยเเละหนัก5kg. ราคา1200ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยค่ะ จะตามไปกิน (พูดจริงๆ) น้ำจิ้มที่บอก500บาท คือ ซื้อใส่ขวดน้ำพลาสติกขนาด 1.25 ลิตรมาจากไทยค้า

    • @kampzer5184
      @kampzer5184 7 ปีที่แล้ว

      Korea - Surgery ไม่ๆเขาจะบอกว่ามึงอวดรวย

  • @บ้านไร่พอเพียง-ฐ9ส

    มีใครทำคลิปกินผัดกระเพามั่งอะอยากดูแล้วทำหน้า ฟินๆ (หนักใจสังคมแบบนี้จะโชว์กันไปถึงไหน)

  • @boonchootantichokanan3200
    @boonchootantichokanan3200 9 ปีที่แล้ว +6

    คนกินน่ารักแต่เสียงกินเสียบุคคะลิคเลยยย

    • @firerabbit5067
      @firerabbit5067 7 ปีที่แล้ว

      Boonchoo Tantichokanan หน้าตาน่ารักค่ะเพราะเค้าทำทัวร์ศัล ที่เกาหลี

  • @kittisukpungkeaw3892
    @kittisukpungkeaw3892 7 ปีที่แล้ว +3

    สวยอะ 😬

  • @ariss7573
    @ariss7573 8 ปีที่แล้ว

    โอ้ยย!! เขามีกินก็ให้เขากินไปเถอะจะไปว่าเขาทำไหมว่าอวดรวย เขามีเงินเขาก็กินถ้าไม่มีเงินเขาจะกินทำไหมละบ้าา

  • @jammareerodma5579
    @jammareerodma5579 9 ปีที่แล้ว +12

    E.ขี้โม้ น้ำจิ้ม500...555

    • @คนหล่อ2018-ภ9ฮ
      @คนหล่อ2018-ภ9ฮ 9 ปีที่แล้ว +2

      555แค่น้ำจิ้มใส่ขวดพลาสติกธรรมดา500บาทโครตน่าเชื่อ หรือน้ำจิ้มผสมน้ำว่าวปูอลาสก้าแบบพรีเมี่ยม ต้องเอาตัวน้ำว่าวที่เเข็งเเรงที่สุดมาใส่ เพื่อกินเเล้วจะฟิตทั้งวัน นมโตภายในหลังที่กินทันที
      ที่เขาว่ากันว่า สวยแต่รูปจูบไม่หอม55555(แต่ก็อาจเป็นไปได้น้ำจิ้มขวดตั้ง1ลิตร แต่ต้องใส่น้ำว่าวปูด้วยนะจะอร่อย ไม่เชื่อถามเจ้าของคลิป)

    • @sugarziie
      @sugarziie 9 ปีที่แล้ว

      +Jammaree Rodma กะโหลกมาก ขวดละ500

    • @กิตตินาฏมาซิว
      @กิตตินาฏมาซิว 9 ปีที่แล้ว +1

      +sompol maneepong เค้าจ่ะซื้อมาหลายขวดรึป่าวค้ะ

    • @คนหล่อ2018-ภ9ฮ
      @คนหล่อ2018-ภ9ฮ 9 ปีที่แล้ว

      +กิตตินาฏ มาซิว อยากได้หรอคับ

    • @surirutcompoo3027
      @surirutcompoo3027 7 ปีที่แล้ว

      เขาขายในเกาหลีไม่แพงหรอกคะ ถ้าขายในไทยแพงแน่นอน

  • @ภูฟ้าศรีบุญเรือง
    @ภูฟ้าศรีบุญเรือง 8 ปีที่แล้ว +1

    สวยมากๆเลยครับพี่อะสวย

  • @bear7579
    @bear7579 8 ปีที่แล้ว +1

    นึกว่าปลอบ55#ขำๆค่ะ

  • @minyoonig8609
    @minyoonig8609 8 ปีที่แล้ว +3

    ทำไหมน้าทำไหมชอบดูตอนกลางคืน

    • @bbiwch3636
      @bbiwch3636 8 ปีที่แล้ว

      ใช่ค่ะ

    • @cutiechubbie5180
      @cutiechubbie5180 8 ปีที่แล้ว

      จินยอง อ้ปป้า +1

  • @varimvannangkura1457
    @varimvannangkura1457 8 ปีที่แล้ว

    ลองสังเกต0.55การเคี้ยวดังจ๊วบๆจ๊วบๆเเจ๊ะๆ เป็นการกินที่ไม่เคยพบเจอเสียงเเบบน่าเกลียดไม่เข้ากะราคาปูเลย

  • @bermuda162
    @bermuda162 9 ปีที่แล้ว +16

    ปูน่ากินนะ คนก็สวย แต่ทำไมดูแล้วไม่หนุกเรย

  • @심수빈-q1n
    @심수빈-q1n 9 ปีที่แล้ว +2

    ที่เกาหลีปูแบบนี้เราเคยไปดูที่ล๊อตเต้มาร์ท กีโล60,000วอนตกเป็นเงินไทย18,00ตามเหรด แล้วตัวนึงกาไม่ต่ำกว่า2กีโล
    ส่วนน้ำจิ้มถ้าเป็นของหิ้วมาย่อมมีราคาสูงแล้วยิ่งของที่เป็นน้ำมีน้ำหนักขนาดซอสเยนตาโฟขวด700มล.ยังขวดละ10,000วอนเลย

  • @พิไลครุดเคลือ
    @พิไลครุดเคลือ 9 ปีที่แล้ว +8

    กูเคยทิ้งให้หมากิน

    • @jiminny3086
      @jiminny3086 7 ปีที่แล้ว

      พิไล ครุดเคลือ ที่คุณทิ้งนั้นปูนาป่าว

  • @candykidstoy3380
    @candykidstoy3380 8 ปีที่แล้ว

    กินแล้วหิวมาก คนที่อคติว่านู่นว่านี้. อันนี้เค้าก็ไม่ได้ขอให้ดูเนอะ. น้ำจิ๋มราคานี้ ปกติซื้อใส่ถุงนิดเดียวเอง ก็ถุงละ50 -100 ใส่ขวดขนาดนี้ ก็ปกตินะเราว่า อยากให้ทำคลิปทานอีก

  • @numpuengsudthada141
    @numpuengsudthada141 9 ปีที่แล้ว +3

    คุยนิสนึง...ปล.คิดว่าคนอื่นไม่เคยกินรึไง บอกเลยเเค่ฟังออกแนวคุยๆก็ไม่ดูละ

  • @MENNBLACK2
    @MENNBLACK2 6 ปีที่แล้ว +1

    ความเห็นคนในนี้ส่วนใหญ่โคตรน่ากลัว
    ไม่ว่าจะคลิปทำอะไร สอนทำอะไรต้องมีแขวะเสมอ
    เหมือนมีความอิจฉาทุกอย่างที่เสมอตน หรือดีกว่าตนเอง -0-

  • @nikomthongobat1921
    @nikomthongobat1921 9 ปีที่แล้ว +68

    ขี้อวดว่ะ กินบ่อย ชำนาญ

    • @gybzysw.2142
      @gybzysw.2142 9 ปีที่แล้ว +4

      ใช่ขี้อวด

    • @sawsaw1178
      @sawsaw1178 9 ปีที่แล้ว +1

      ช่าย

    • @quxxnkay2207
      @quxxnkay2207 9 ปีที่แล้ว

      น้ำจิ้ม500.- ป่ะละ?55555

    • @sokunglofters8320
      @sokunglofters8320 9 ปีที่แล้ว +2

      ไม่มีตังกินแบบเค้าอ่ะดิ

    • @jintanabetter7907
      @jintanabetter7907 8 ปีที่แล้ว

      ผมนี่กินของหรูๆที่พวกเรียกตัวเองไฮโซมาเยอ่ะกว่าพวกนี้อีก อาหารทะเล ปูอลาสก้า กุ้งมังกร กุ้งราชา พวกนี้ ผมกินมาหมดแล้ว ไม่ได้ขี้อวดนะ ผมกินอยู่ร้านที่หรูมากๆด้วยที่พัทยา เอ่อ..ผมเป็นเชฟหนะ พวกนี้กินของเหลือที่ผมชิมก่อนออกหมดแหละ ฮ่าๆๆ...ไฮโซๆผู้ดี

  • @เพื่อนรักเพื่อน
    @เพื่อนรักเพื่อน 7 ปีที่แล้ว +1

    คือบ้านเราก็ไม่ได้มีฐานะอะไรมากมาย
    เอาง่ายภาษาบ้านๆ มีปัญญาซื้อแดกอะค่ะ
    คือแบบฟังจากคำพูดนางอะตัวนึง5000อะเออใช่ เราเคยซื้อกินก็ประมาณนั้นแต่แบบ ที่นางพูดว่า"ทานบ่อยชำนาญ" คือแบบเหมือนอวดรวยอะ เพราะ2.2กิโลก็3000กว่าแล้ว นี่5กิโลอีห่า คือแบบนางก็น่ารักนะแต่แบบเหมือนอวดรวยอะจ่ะ!!

    • @jiminny3086
      @jiminny3086 7 ปีที่แล้ว

      เพื่อนรักเพื่อน ก็เขามีเงินจะซื้อ

  • @ฐิตินันท์บุญเรือง
    @ฐิตินันท์บุญเรือง 9 ปีที่แล้ว +13

    #กินบ่อย #ชำนาญ
    ไม่จริงมั้งดูจากการกินแล้ว
    เหมือนพึ่งเคยกิน เคี้ยวไม่มี
    มารยาท ถ้าเป็นที่บ้านนะ
    โดนตบปากแตกไปแล้ว ปูตัวแค่นั้น อย่างต่ำ อยู่ที่
    3000-7000 เผลอถูกกว่านั้นอีก ตัวละ5ก. ดูยังไงๆก็ไม่
    เกิน4หรอก ถถถถถว์
    อวดให้มันพอน่าเชื่อ
    เถอะคะ

    • @jiminny3086
      @jiminny3086 7 ปีที่แล้ว

      อิจฉาหรอค่ะที่ไม่มีตังไปกินเหมือนพี่เขา

    • @bububuach.8486
      @bububuach.8486 7 ปีที่แล้ว

      ฐิตินันท์ บุญเรือง เหมือนถึง กินบ่อยเนอะ

  • @โก้มาม่าบลู
    @โก้มาม่าบลู 9 ปีที่แล้ว +1

    พี่ใช้กล้องอะไรถ่ายค่ะ ภาพสวยมาก
    อิอิ น่าอร่อยยย จังง

  • @มาดีมีนา-ว2อ
    @มาดีมีนา-ว2อ 8 ปีที่แล้ว

    ผมชื้อปูม้ามานึ่งกินนำ้จิ้มข้างทางอร่อยสุดๆ...นำ้จิ้มแค่30บาทเอง....ปูม้านึ่งใหม่ๆหอมสุดๆรวมถึงกุ้งแม่นำ้และกุ้งกุลา...ย่างไฟก็อร่อย.....ไม่จำเปนต้องตัวใหญ่โตและราคาแพง....ขอแค่สดและมีนำ้จิ้มรสเด็ดแค่นี้ก็พอแล้ว.....
    เอาเงินชื้อปูอลาสก้ามาชื้ออาหารทะเลเมืองไทยได้ตั้งหลายอย่าง.....อร่อยทั้งนั้น...ผมไม่ได้กินบ่อยจนชำนาญนะครับเพียงแต่เงินออกมาผมก็จะแบ่งส่วนนี้เปนกำไรชิวิตหาของทะเลกินเพราะผมชอบของทะเล...แทบทุกชนิด......ขอกินให้เปนกินให้คุ้มกินให้พอเหมาะและคุณจะรู้ว่า..ของอร่อยมีมาทุกเดือนแน่นอน....ปล..ผมเสียไปต่อเดือน1ครั้งตกประมาณแค่...พันเดียวคือกินคนเดียวอิ่มแล้วก็นอน...มีความสุขโครตๆ......ไม่ดื่มไม่สูบเหมือนใครๆเรยไม่สุงสิงกับใคร....อิ่มแล้วทำงานต่อ....สุขใจทะเลไทยครับ

  • @bankkbankk6271
    @bankkbankk6271 7 ปีที่แล้ว +1

    ขอซักขา2ขาได้ป่าวครับ อิอิ น้ำลายไหล ^3^

  • @majuchannel2916
    @majuchannel2916 8 ปีที่แล้ว

    น่ารักดีครับ ทำเอาหิวเลย ขอไปกิ

  • @robinzy9
    @robinzy9 8 ปีที่แล้ว

    เคี้ยวแบบDTS เสียงดังดีจัง พาอยากกินไปด้วยเลย

  • @隼人獄寺-d4o
    @隼人獄寺-d4o 8 ปีที่แล้ว

    ป๊าเคยพา ไป ที่เกาหลี ,ที่นั่นเค้า กินกันช่วงนึงที่นั่น ขายถูกอยู่นะ ตัวใหญ่สุดๆ ประมาน. 100,000 วอน 3000 บ ไทย ไทยก็ขายถูกนะไม่ถึงกะ.หมื่นบ้างทีพี่ก็เวอร์ไป

  • @cherrylengolas5949
    @cherrylengolas5949 7 ปีที่แล้ว +1

    จะเอาราคาที่แมคโคมาเทียบกับของเขาทกไมหนอ?? คือแมคโคปูฟิสเราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเกรดไหนอาจเป็นปูที่จับขึ้นมาแล้วตายก็ได้ส่วนตัวเกรดดีๆสดๆแพงน้า1ตัวราคาไม่น้องกว่า5-6พันอยู่แล้ว นำเข้าอีกปูสดๆมีชีวิตอยู่ไปเลือกมาทำแพงนะจ๊ะแถมตัวใหญ่ขนาดนี้แพงระริ่ว ดาราชอบกิน ก็เหมือนเสต็กไงเนื้อเหมือนกันแต่คุณภาพต่างกันเรากินที่ร้านจ้างทาง39-279แต่พอเข้าร้านที่เนื้อคุณภาพคัดเกรดเนื้อแค่ไม่กี่ชิ้นแต่ราคา3-4พันต่อจานความอร่อยก็ต่างกันปูก็เช่นกันอย่าเอาความอิจฉามาว่าคนอื่นเลยเราก็ไม่เคยกินเราก็อิจฉาที่เขาได้กินแต่ไม่คิดจะด่าเขาเลยเพราะมันเป็นสิทธิ์ของเขาเขามีเงินจะซื้อตัวละเป็นแสนก็เงินเขาเขาจะอวดก็ไม่แปลกเพราะได้กินแต่ของดีๆเหมือนดาราบางคนก็ถ่ายรูปโพสอินสตาร์แกรมส่วนเราก็โพสในสิ่งที่เราจะอวดเหมือนเช็คอินเวลาไปไหนมาไหนเพื่ออวดว่าได้ไปมีเงินไปความรู้สึกเหมือนกันค่ะเราคงไม่ชอบเนอะที่คนมาว่าเราอวดทั้งที่เราแค่อยากลงแบบคนอื่นเฉยๆไม่เจตนาจะอวด

  • @แพรวน้อยของฮิต
    @แพรวน้อยของฮิต 9 ปีที่แล้ว +1

    สวยจังน่ารักด้วย

  • @suwimolsatha3143
    @suwimolsatha3143 8 ปีที่แล้ว +2

    อย่าว่าพี่เค้าเลยเมื่อวานไปสุขุมวิท
    แบบสดๆโลล่ะ2,850 ขนลุกเลยโห่ว555

  • @mymelody..
    @mymelody.. 8 ปีที่แล้ว

    พี่อุ้มน่ารักจัง>< เหนเเร้วหิว555 ดูน่าอร่อยมาก ถ้ามีโอกาสจะลองซื้อมากินดูค่ะ♥

  • @firerabbit5067
    @firerabbit5067 7 ปีที่แล้ว

    คนจะชอบหรือไม่ชอบมันอยู่ที่คนสื่อด้วยนะ ว่าจะวางตัวจะพูดยังไง แต่ดูจากคอมเม้นแล้ว ...เอิ่มม

  • @wiangsong3589
    @wiangsong3589 8 ปีที่แล้ว

    ตอนแรกบอกว่า "เห็นเขากินก็เลยอยากกินบ้าง" ต่อมาบอกว่า "กินบ่อย ชำนาญ" ดีค่ะ...

  • @neeranutmungmai5089
    @neeranutmungmai5089 8 ปีที่แล้ว

    อันนี้มันคือปูทาระบะ ปูทาระบะจะแพงกว่าปูอลาสก้า ที่ขายยุตามแม็คโครจะเป็นปูอลาสก้านะค่ะ ลองไปดูในเพสปูยักษ์ดูนะค่ะ กิโลละประมาณเกือบ3000เลย ส่วนน้ำจิ้มที่ว่าแพงอาจจะซื้อนำเข้าจากไทย เพราะตามที่ดูในคลิบต่างๆของพี่เค้า เค้าจะอยู่ที่เกาหลีซะส่วนใหญ่

  • @JENNIESMARCH
    @JENNIESMARCH 9 ปีที่แล้ว

    อร่อยเลย ชอบเข้ามาดูดึกๆทรมานตัวเอง 5555>

  • @flukyzar8889
    @flukyzar8889 9 ปีที่แล้ว

    ตัวเป็นหมื่นเวอร์ไป ปูอลาสก้า บุฟเฟห์ขาปู1000กว่าบาทเอง ไปกินบ่อย ตัวใหญ่ด้วย

  • @kashikung3637
    @kashikung3637 8 ปีที่แล้ว

    ถ้าเรากินหอยเเครงลวกบ่อย เเกะเปลือกคล่องเเล้วบอก กินบ่อยเลยชำนาญ จะมีคนมาบอกว่าเราขี้อวดไหม 55555+ 😂

  • @kkchan258
    @kkchan258 8 ปีที่แล้ว

    ปูอัดก็เเทนได้หาดูมียี่ห้อปูอลาสก้าด้วย มโนเอา ฟินเหมือนกัน

  • @ชยพลชมมี
    @ชยพลชมมี 8 ปีที่แล้ว

    สุดยอดตัวใหญ่มากเเละเนื้อเยอะ

  • @maysnowpingburry2593
    @maysnowpingburry2593 8 ปีที่แล้ว

    ดูๆนางๆไปเรื่อย ดูๆนางใช้คำพูดแปลกๆ น่ารักดี แต่ทำไมมันขัดๆ5555

  • @wisswilalakkamnu1213
    @wisswilalakkamnu1213 8 ปีที่แล้ว

    น่ารักค่ะ .ใครที่เข้ามาด่าช่างมันค่ะ5555

  • @ป้าเผือก
    @ป้าเผือก 7 ปีที่แล้ว

    เปลือกอ่อนแกะง่าย เนื้อก็เยอะ น่าทานมาก!

  • @banpothbp
    @banpothbp 7 ปีที่แล้ว

    คลิปดี คนน่ารัก ผิดที่คำพูดคำเดียวจริงๆ😅😅

  • @moonoinoi3467
    @moonoinoi3467 8 ปีที่แล้ว

    ผมก็ "กินบ่อย..ชำนาญ" เหมือนกันครับ
    ...
    ...
    มาม่า !!

  • @jiw5760
    @jiw5760 7 ปีที่แล้ว

    ขอถามว่าอะไรเอยดูแล้วน้ำลายไหล??ชะเฉลยคริปนี้ค่ะ

  • @katathikanmuttaharut8850
    @katathikanmuttaharut8850 8 ปีที่แล้ว +1

    กูเชื่อขวดละ 500กูไปซื้ออ่างศิลานำ้จิ้มซีฟู้ดแบบเป็นขวดขวดละ150 บาท เท่าขวดนำ้สิงค์ขวดเล็ก แต่ซื้อไปแดกเกาหลีมันก็ต้องมีค่าอะไรบ้างแหละ

  • @ScapegoatGym
    @ScapegoatGym 9 ปีที่แล้ว

    ไปซื้อได้ที่ไหนละเนี้ย

  • @kidsfunnynapasorn8720
    @kidsfunnynapasorn8720 8 ปีที่แล้ว

    เราว่าปูราคาไม่ถึงหมื่นเราคิดว่าเเค่3000-5000 เเต่นํ้าจิ้มเนี่ยราคา500ทำเองก้อได้อร่อยด้วย

  • @varach9994
    @varach9994 9 ปีที่แล้ว +1

    หิวเลยตัวเองยิ่งชอบกินปูอยู่

  • @manowpimchanok6168
    @manowpimchanok6168 9 ปีที่แล้ว

    น้ำจิ้ม เจ้าประจำ 500-.จ้าๆ รู้ว่ารวย ซื้อเเถวบ้านกี่บาทก็กินได้ไม่ต้องคุยเรื่องราคาก็ได้-3-

  • @amsarisa6579
    @amsarisa6579 7 ปีที่แล้ว

    อันเนี๊ยะน่ากิ๋นค่ะ คลิ๊บอื่นมันดูปูแห้งๆอะ อาจเพราะเป็นปูแช่แข็งเน๊าะ

  • @Pop-ur3be
    @Pop-ur3be 8 ปีที่แล้ว

    เคยเห็นที่เมียงดง ราคาใช้ได้ยุเลย มันจะขายความสดความใหม่ของปู เนื้อจะหวาน แตกต่างจากปูที่แพ๊คมาขายในเมืองไทย

  • @anuwats1391
    @anuwats1391 8 ปีที่แล้ว

    ซื้อมาจากใหนอะครับ ที่บอกว่าสดๆๆ ราคาเท่าไหร่อะครับ ช่วยบอกผมที ผมสนใจครับ

  • @teetheptas698
    @teetheptas698 7 ปีที่แล้ว +2

    ดูจากน้ำจิ้ม มีความเป็นไปได้ว่า 500 บาท น้ำจิ้มที่เค้าขายตามแหล่งอาหารทะเล ถุงละ 20 จิ้ดนึง
    มี ถุง 50 ถุง 100 ดูจากขวดก็น่าจะใช่นะ ถุงละ100บาท ประมาณ 5ถุง แค่นางพูดห้วนๆ พูดไม่ละเอียดไง เลยโดนด่า

  • @wawa8489
    @wawa8489 8 ปีที่แล้ว

    การกินการเคี้ยวเฟคมาก เหมือนพยายามกินให้ดูอร่อย

  • @เทียรี่อองรีชายชาวฝรั่งเศส

    หลายๆคอมเม้นท์อ่านแล้วตลกมาก
    นานาจิตตัง อย่าไปสนเลยครับใครจะคิดอย่างไร
    เราแค่ทำอะไรไม่เดือดร้อนใครดีแล้วครับ
    ลงบ่อยๆดีครับ ยั่วน้ำลายดี ทำให้เจริญอาหาร
    หากมีตังค์เหลือก็อย่าลืมแบ่งปันให้ผู้ยากไร้บ้างนะครับ
    หากเป็นคนแบ่งปันผู้อื่นอยู่แล้วก็ขอให้เจริญๆยิ่งๆขึ้นครับ

  • @ครีมฟาโรห์
    @ครีมฟาโรห์ 7 ปีที่แล้ว +1

    ถ้าเป็นปูสด เเน่นอนว่าเเพงสำหรับเงินไทย ส่วนน้ำจิ้ม...ท่านเร่นส่งซะจากไทยไปเกาหลี500ก็ไม่แปลก555555

  • @callmesouhei1467
    @callmesouhei1467 9 ปีที่แล้ว

    ปูราคาหมื่นวอน แล้วน้ำจิ้มอีกห้าร้อยวอนไรงี้ป่าว 55555555555555555

  • @HamsterT3T
    @HamsterT3T 9 ปีที่แล้ว +1

    ปูราคาหมื่นกว่ามีจริงนะคะ ตัวใหญ่มาาาก
    ที่พันสองพันคือตัวเล็กค่ะ (ไม่น่าเกิน2กิโล)
    เชียงใหม่ขายกิโล 2,500 ค่ะ ที่ร้านภูเก็ตซีฟู้เชียงใหม่
    ในชีวิตก็อยากทานตัวใหญ่ๆมั้ง ตัวเล็กงับไป1คำหมด 555
    (ใครมีร้านขายปูอลาสก้าที่เชียงใหม่ช่วยแชร์ด้วยนะคะ ขอถูกๆ 5555)

  • @narongsaktakerngsuk4255
    @narongsaktakerngsuk4255 7 ปีที่แล้ว

    พี่อุ้มน่ารักมากค่ะ

  • @saowhy450
    @saowhy450 8 ปีที่แล้ว

    แต่อร่อยค่ะ คุ้ม ซื้อกินสดๆแพงแต่คุ้มค่ะบอกเลย....ประเทศไทย อลาสก้าร์ก็จริงแต่ตัวละ 1200 ขายในแมคโคค่ะ แต่เคยอยู่เกาหลีมาก่อน ก็ราคานี้นะ เพราะดูจากกิโลมันนะคะ ราคาขวดน้ำจิ้มหาได้แคร์ไม่ค่ะ เพราะที่นั่นแพงทุกอย่าง เราเคยกินน้ำจิ้มพันท้ายที่ซื้อแถวอีแทวอน ขวดละเกื่อบ480 ซึ้งเลยค่ะ บ่องตรงงง

  • @chakirradsitha7320
    @chakirradsitha7320 8 ปีที่แล้ว +2

    แม็คโคกิโลละ6-7ร้อยคะ เวอร์ไปไมคะตัวละหมื่น

    • @อารุณีลาภเจริญ-ณ9ณ
      @อารุณีลาภเจริญ-ณ9ณ 8 ปีที่แล้ว +3

      คุณลองคิดแบบนี้ ที่ไทยโล 700 แต่แช่แข็ง แล้วตัวที่เค้ากินมันเป็นปูสดๆ ซึ่งของสดต้องแพงกว่าแช่แข็งอยู่แล้ว แล้วตัวที่เค้ากิน ตัวล่ะเกือบๆ5 กิโล แล้วคุณลองคิดดูที่ไทยโล700เกือบ5โลก็ปาไปเกือบห้าพันล้ะมั้ง แล้วนั้นของสดลองคิดเองนะ เปิดใจให้กว้างความขี้อิจฉามีอยู่ทุกคน

  • @ปิยฉัตรสองศรี
    @ปิยฉัตรสองศรี 8 ปีที่แล้ว

    ปูตัวนี้ใช่ปูอลาสก้าหรือเปล่าคะ

  • @MultiTheerawat
    @MultiTheerawat 9 ปีที่แล้ว

    โหน้ำจิ้ม500บาทเชียวหรอ บ้านผม50บาทเต็มขวดเลยนะ แซบกั่วเจ้า

  • @lalitapaenoi1782
    @lalitapaenoi1782 4 ปีที่แล้ว +2

    2020ก็ยังดู55🤣🤣

  • @Offcbr135
    @Offcbr135 8 ปีที่แล้ว

    555 มีแต่คนด่า คิดเหมือนกันจิงๆ

  • @ชุติมาเรียงเจริญ-ท2ม

    น้ารักค่ะ😘😘😘😘

  • @กฤษณีมณีวรรณ
    @กฤษณีมณีวรรณ 8 ปีที่แล้ว +1

    ดูบ่อย ๆ เพลินดี555

  • @aiicequeenhonlonding2686
    @aiicequeenhonlonding2686 9 ปีที่แล้ว +2

    เราเป็นคนไม่มีเงินอะไรขนาดนั้น เลยไม่รู้ว่า จริงๆราคาเท่าไหร่ หรือคุณภาพเป็นไง ปกติอยากกิน ก็ร้านส้มตำ ยำปูม้า จานละ 70บาทคือแพงสำหรับเรามาก
    ถ้ากรุณา เราก็อยากลองน๊ะ หมายถึง ของราคาแพงคุณภาพเยี่ยม หลายๆอย่างที่พี่เคยทาน
    เห็นแล้ว นึกถึง ตลาดนัดเลยอ่ะ จาก 5000บาท ขายให้นู๋ 500บาท นู๋ยังไม่มีปัญญาซื้อเลยค่ะพี่
    #เราแสดงความคิดเห็นงี่เง่า ก็ต้องขออภัยนะคะ ไม่เคยกินและไม่เคยรู้ถึงรสชาติและคุณภาพเลย

  • @คุณหญิงรุ่งธิวา
    @คุณหญิงรุ่งธิวา 9 ปีที่แล้ว

    5555นึกขำ เคยกินละไม่ถึงค่ะ กินทีไรไม่เคยลงให้คนดูเลยค่ะ ไม่อวดใคร

  • @อัครเดชโคตรหล่อ
    @อัครเดชโคตรหล่อ 8 ปีที่แล้ว +1

    จะไปด่าเค้าทำไม เค้ามีเงินกินมีเงินซื้อก็เรื่องของเขา ดราม่าแม่งทุกเรื่อง 55555

  • @jameskrrt
    @jameskrrt 8 ปีที่แล้ว

    น้ำจิ้มซื้อจากครองถมไหนครับ

  • @ปิ่นมณี-ธ5ฒ
    @ปิ่นมณี-ธ5ฒ 7 ปีที่แล้ว

    กินบ่อยชำนานแต่ดูเหมือนคนพึ่งเคยกินอ่ะถ้ากินบ่อยเขาไม่อวดกันหลอกอีกอย่างดูล่ะไม่น่าจะ5กิโลน่าจะ2-3กิโลแทบขาปูได้น้อยกว่าตัวล่ะโลอีก

  • @จุฑารัตน์กงทา-ต4ฃ
    @จุฑารัตน์กงทา-ต4ฃ 8 ปีที่แล้ว

    เบิางเเล้วหิวข้าวเลย

  • @KIRSCHESHERRY
    @KIRSCHESHERRY 9 ปีที่แล้ว +1

    เห็นตอนแรก น่าตาโครตน่ารักเลยอ่ะ
    แต่พอกินเท่านั้นแหละอัปลักที่สุดเท่าที่เคยดูการกินโชว์มาเลย