ซื้อแบบไหนคุ้มกว่ากัน ต้องดู!!

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 11 ก.ย. 2022
  • เกม

ความคิดเห็น • 282

  • Rungtip T.
    Rungtip T. 18 วันที่ผ่านมา +53

    เอาจริงๆ น่าจะวัดกันที่รสชาติมากกว่า ปริมาณนะ ได้เยอะแต่ไม่อร่อยก็งั่นๆ ของกินต้องคาดหวังกับรสชาดมากกว่า

    • Cxlestial XI
      Cxlestial XI 13 วันที่ผ่านมา

      ใช่ๆๆ

  • Hussoshi Omejima
    Hussoshi Omejima 20 วันที่ผ่านมา +320

    มันคนละพันธุ์เด้อสู ถูกๆ น่าจะพื้นเมือง ปลูกในไทยถูกอยู่ละแต่คุณภาพก็เสี่ยงดวง มีอร่อยมีขมมีเน่า ใหญ่ๆ ไม่แน่ใจบูท7มั้ย ส่วนใหญ่นำเข้าเวียดนาม

    • Hussoshi Omejima
      Hussoshi Omejima 2 วันที่ผ่านมา

      @ข้าว&เพชร Chanal อันนี้ทราบค่ะ แถวบ้านแหล่งขายอโวคาโด้เคยซื้อพันธุ์พื้นเมืองมันมีหลายแบบเลยต้องลุ้น แต่ลูกใหญ่ในคลิปที่เขาซื้อมามันร้านแปะป้ายไว้เลยค่ะว่าบูท7

    • ข้าว&เพชร Chanal
      ข้าว&เพชร Chanal 2 วันที่ผ่านมา

      พันธุ์พื้นเมืองคือปลูกจากเมล็ด ถึงจะเอาเมล็ดของพันธุ์ บุธ 7 มาปลูก เขาจะไมเรียกว่าบุธ 7 ค่ะ เขาจะเรียกพันธุ์พื้นเมือง สรุปคือปลูกจากเมล็ดจากพันธุไหนก็ตามเขาจะเรียกว่าพันธุ์พื้นเมืองค่ะ

    • Hussoshi Omejima
      Hussoshi Omejima 7 วันที่ผ่านมา

      @น้าเดช คุ๊กกี้ไหมจ๊ะ มันปลูกได้หมดแหละค่ะ แต่ที่เขาขายนำเข้า บ้านอยู่แหล่งขายอโวคาโด้ค่ะ รู้ว่าเขาเอาจากไหนบ้าง

    • น้าเดช คุ๊กกี้ไหมจ๊ะ
      น้าเดช คุ๊กกี้ไหมจ๊ะ 7 วันที่ผ่านมา

      ทุกสายพันธุ์​สามารถปลูกได้ในไทยไม่เว้นแม้แต่สายพันธุ์​ของเวียดนามลูกยาว​ ๆ

    • Samsung Phone
      Samsung Phone 17 วันที่ผ่านมา

      @Hussoshi Omejima ใช่ครันมันที่สุดก็แฮ้ส

  • PG MyFriends Music
    PG MyFriends Music 11 วันที่ผ่านมา +3

    ต่างกันที่ขนาด และพื้นผิวของผล และสายพันธุ์รวมถึงวิธีการปลูกการดูแล มีอโวคาโด้ที่ราคาแพงกว่านี้อีก หวานหอมอร่อยมาก จำไม่ได้ว่าเป็นประเทศไหน ออสเตรเลีย มั้ง 555555 แต่อร่อยมากกกกกกกกกกก เป็นคนที่ไม่ชอบผลไม้ชนิดนี้ที่สุดรสชาติเหมือนน้ำมันเลย แต่พอี่สาวเอาสินค้าตัวใหม่มาให้ลองชิม อร่อยมากครับ และก็แพงมากด้วย ไม่น่าละอร่อยเพราะแพง ลูกนึงเกือบ800บาท แต่การันตีความอร่อยแน่นอนครับ #มีราคาสูงกว่านี้อีกนะครับ

  • สโรชา จะอือ
    สโรชา จะอือ 17 วันที่ผ่านมา +2

    มีหลายพันธุ์ค่ะ ราคาถูกจะเป็นพื้นเมืองค่ะ รสชาติจะแตกต่างกันออกไปค่ะ แต่พันธ์ที่อร่อยจะเป็นบัคคาเนีย บูท7 ปีเตอร์สันอร่อยสุดๆ

  • Maxonb Me
    Maxonb Me 20 วันที่ผ่านมา +19

    ต้องแฮทลูกละ 50 กว่าแล้วแต่ขนาดและช่วงฤดู เนื้อดีรสค่อนข้างมันอร่อยดีครับ

    • สาคร บุญถม
      สาคร บุญถม 17 วันที่ผ่านมา

      b
      O

    • Maxonb Me
      Maxonb Me 18 วันที่ผ่านมา

      @Pream001 Ttt ผมไม่มีโอกาศซื้อตรงกับชาวสวน ส่วนมากก็หาได้ตามห้างที่เป็นของนำเข้าเอาครับ แต่ก็ยังพอมีพวกพื้นบ้านกับบูท7 ที่แม่ค้าเอามาขายพอได้กินอยู่บ้างครับ

    • Kondin Channel
      Kondin Channel 18 วันที่ผ่านมา

      แฮทบนดอยบ่อหลวง อ.ฮอด จ.เชียงใหม่โล 35 3 โล 100

    • สาคร บุญถม
      สาคร บุญถม 18 วันที่ผ่านมา

      @Pream001 Ttt . My Dee

  • วีรยา แดงดี
    วีรยา แดงดี 20 วันที่ผ่านมา +5

    จริงๆไม่น่าอยู่กับปริมาณนะคะ ราคาน่าจะขึ้นอยู่กับสายพันธุ์ แต่ละพันธุ์ราคาก็ต่างกันออกไป น่าจะเทียบราคาต่อปริมาณไม่ได้ค่ะ

  • STAMP P.
    STAMP P. 18 วันที่ผ่านมา +2

    วิธีเลือกคือดูที่สีของขั้วครับ สีออกน้ำตาลๆ ถือว่ากำลังดีแล้วก็ลองบีบซักนิด ถ้ายังแข็งถือว่าดิบ อย่าดูแค่สีลูก แต่ละพันธุ์ไม่เหมือนกัน

  • Moha Moha
    Moha Moha 15 วันที่ผ่านมา +7

    บ้านเราปลูกพื้นเมืองได้1ต้น อร่อยมาก เทียบกับสายพันธุ์อื่นๆที่คนอื่นพูดว่าอร่อยมากราคาแพง บอกเลยเคยลองแล้ว ไม่ได้อร่อยอะไรขนาดนั้น เหลือแค่พันธุ์H ที่ยังไม่ได้ลอง แต่เราว่าก็คงเหมือนตัวอื่นๆ เรามองว่ายังรสชาติยังสู้ของบ้านเราที่ปลูกไว้กินเองไม่ได้ อยู่ตาก อโวคาโด้ เต็มไปหมด ส่วนใหญ่ไม่อร่อยหรอก ไว้ขายให้คนที่ไม่รู้ ส่วนคนแถวบ้านกินครั้งเดียวไม่กินอีก เพราะรู้ไม่อร่อย

    • 1807chanel
      1807chanel 9 วันที่ผ่านมา

      พันไหนก็ไม่ต่างกันมากมันๆเลี่ยนๆเหมือนกัน

  • Good night night
    Good night night 11 วันที่ผ่านมา +3

    ต้องลองของนอกครับ อร่อยมาก วิธีดูก็บีบหัว ดูลาย

  • black rose
    black rose 19 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็กต้องแกะหลายรอบ ลูกใหญ่แกะลูกเดียวรู้เรื่อง ถ้าเน้นราคาก็ลูกเล็ก ถ้าเน้นปริมาณก็ต้องลูกใหญ่

  • นายที่รัก
    นายที่รัก 3 วันที่ผ่านมา

    คนละสายพันธุ์​และคนละรสชาติ เทียบความคุ้มค่ากันไม่ได้

  • SOVA
    SOVA 17 วันที่ผ่านมา

    ซื้อที่ถูกใจจะคุ้มเสมอ😂

  • bollradio
    bollradio 10 วันที่ผ่านมา +1

    เทียบกับราคา อย่าลืมว่าต้องได้ลูกเล็ก2 โลนะ

  • แม่นิ่ม Channel
    แม่นิ่ม Channel 18 วันที่ผ่านมา

    ที่สุพรรณโลละ 80 บาทค่ะ ได้5ลูกเล็ก เนื้อในเปรี้ยวเล็กน้อยไม่กล้ากิน ลองกินไป3คำ = กินได้2 ลูกค่ะ

  • ข้าว&เพชร Chanal
    ข้าว&เพชร Chanal 2 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็กเป็นพันธุ์พื้นเมือง ลูกใหญ่เป็นพันธุ์ บุธ 7 ลูกใหญ่แพงแต่อร่อยกว่าพันธุ์พื้นเมืองค่ะ

  • monkey story
    monkey story 7 วันที่ผ่านมา

    ความอร่อยต่างกัน แล้วแต่ความชอบอะไรที่ปลูกกินเองไม่เป็นไม่ได้ไม่แพงหรอก

  • ศรีไพร นิลน้อย
    ศรีไพร นิลน้อย 9 วันที่ผ่านมา

    ควรจะวัดกับเงินที่หมดไป..และความอร่อยมากกว่านะ..ถ้าวัดกันที่น้ำหนักใหญ่1โล=50บ...ก็ต้องชื้อลูกเล็ก2โล=50บ.เหมือนกัน

  • June Waranit
    June Waranit 18 วันที่ผ่านมา

    พันธ์บูท 7 จับดูต้องนิ่มทั้งลูกเนื้อจะสุกกำลังดี ถ้าลูกที่เปลือกเปลี่ยนเป็นสีม่วงแล้วคือแก่จัด น่าจะเป็นปีเตอร์สัน ถ้าเลือกดีๆต้องดูที่ปลิงขั้ว ถ้าหลุดหมดเป็นสีดำก็แก่จัดพร้อมเน่า อะโวแต่ละสายพันธ์เวลาสุกเปลือกเปลี่ยนสีไม่เหมือนกันนะคะ ราคาก็แตกต่างต่างกันตามสายพันธ์ด้วย อะโวดูยากค่ะกว่าจะชำนาญก็เสียหายมาเยอะ😂😂

  • Autumn Han
    Autumn Han 9 วันที่ผ่านมา

    ปีนี้ไม่กล้าซื้ออะโวคาโด้เลยค่ะ ซื้อกี่รอบก็เจอแต่เน่าๆ จะถูกจะแพงก็เน่าพอกัน

  • Ice Peeraya
    Ice Peeraya 17 วันที่ผ่านมา

    ไม่รุ้สิเคยกินแต่โลละ50 เนื้ออร่อยอยู่นะ ไม่รุ้สายพันอะไร เพราะฝากเค้าซื้อ😁

  • Tadkaew Vanepps
    Tadkaew Vanepps 22 วันที่ผ่านมา +2

    ลูกเล็กอร่อยกว่า ไส่ไนซูชี่เข้ากันมากๆ

  • Prasong McCray
    Prasong McCray 21 วันที่ผ่านมา +1

    เพิ่งจะรู้ว่าเมืองไทยขายเป็นกิโล ซื้อประจำขายเป็นลูก เม็ดข้างในเล็กๆ

  • Jiravadee Witchayapanya
    Jiravadee Witchayapanya 16 วันที่ผ่านมา +2

    ซื้อที่ไหนคะ กก ละ 25 บาท ที่ กทม ตามตลาด กก. ละ 80 -100 บาท ในห้างไม่ต้องพูดถึง ขายเป็นลูก

  • Jimminnie 2020
    Jimminnie 2020 18 วันที่ผ่านมา

    ซื้อโลละ 25 ×2โล, กับ โลละ 50 ×1โล
    ผมซือโลละ 25 x2โลดีกกว่าคับ. ราคาเท่ากัน
    เนื้อนี่คุ้มกว่ากันเยอะ.

  • Penn Promsenjai
    Penn Promsenjai 4 วันที่ผ่านมา

    มันอยู่ที่จะให้มันคุ้มกับปริมาณหรือคุณภาพ การเลือกอโวคาโด และการเอาออกจากเปลือกเพื่อให้ได้คุณภาพก็สำคัญคะ

  • kong kt
    kong kt 16 วันที่ผ่านมา +2

    กก.ละ25​ ถูก​กว่าคุ้มกว่าอยู่แล้วครับ​ ได้ตั้ง​ 2​ เท่า​ เลือกลูกสวยๆ​ ขายแบบนี้ก็ขาอทุนแย่เลย

  • JaRaRip P.
    JaRaRip P. 15 วันที่ผ่านมา +6

    ถ้าจะชั่งน้ำหนัก ควรใช้ถ้วยใบใดใบนึง หรือใช้แยกกันไปเลยนะคะ เพราะน้ำหนักถ้วยแต่ละใบอาจจะไม่เท่ากัน ทำให้หนักที่ชั่งตามคลิปอาจคลาดเคลื่อนได้ค่ะ

    • JaRaRip P.
      JaRaRip P. 12 วันที่ผ่านมา

      @คมสันต์ มาตรวงษ์ หากจะทำคลิปในลักษณะเปรียบเทียบเชิงปริมาณ ควรแยกชั่งภาชนะของแต่ละตัวอย่างไปเลยค่ะ ตามที่เคยคอมเม้นไว้ก่อนหน้าเลยค่ะ ถ้วยแต่ละใบน้ำหนักย่อมไม่เท่ากัน ถึงจะเป็นภาชนะชิ้นเดียวกัน ก็ควรชั่งก่อนทุกครั้งเพื่อป้องกันความคลาดเคลื่อนค่ะ

    • คมสันต์ มาตรวงษ์
      คมสันต์ มาตรวงษ์ 12 วันที่ผ่านมา

      เขาตัดน้ำหนักถ้วยแล้ว

  • lofi
    lofi 12 วันที่ผ่านมา

    เค้าวัดที่รสชาติ ครับ
    ลูกไหญ่ผมคนปลูกไม้ นะ มันได้ธาตุอาหารและสารอาหารมากกว่าเพื่อน ครับความแข็งแรงมีมากกว่าความแน่น ของเนื้อ ผ้วสัมผัส มันต่างกันนะครับ ของกินถ้ากินแบบลึกๆจริงๆ

  • Rumpai Suntravirat
    Rumpai Suntravirat 19 วันที่ผ่านมา

    คนละพันธุ์​กันค่ะ น่าจะเป็นพื้นเมืองกับปีเตอร์สัน

  • KK Watt
    KK Watt 16 วันที่ผ่านมา +3

    ราคามันขึ้นกับสายพันธุ์นะน้อง จะเปรียบเทียบให้เทียบกับพันธุ์เดียวกัน…

  • กรทอง นิ่มนงค์
    กรทอง นิ่มนงค์ 18 วันที่ผ่านมา +3

    ส่วนตัวเอารสชาติไม่เน้นปริมาณค่ะ แพงแต่รสชาติดีโอเคค่ะถูกแต่ขมไม่ค่อยมันทิ้งอย่างเดียวค่ะเสียดายตัง

  • gift gift
    gift gift 19 วันที่ผ่านมา +1

    ลูกเล็กมันก็จะสุกกว่าด้วยไม่ใช่หรอคะ เราว่าเทียบแค่น้ำหนักเนื้อคงไม่ได้ แต่ต้องเทียบความสุกตามที่คนจะกินต้องการด้วยเพราะแต่ละคนชอบกินความสุกไม่เท่ากัน

  • แมน สื่อรุ่งเรือง
    แมน สื่อรุ่งเรือง 17 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็กแฮสจะไม่ค่อยโอเค
    ถ้าลูกใหญ่พันบิทกับบูท8อร่อยครับ
    ผมส่งลูกค้าอยู่

  • Nr Q
    Nr Q 12 วันที่ผ่านมา +1

    แค่ราคาต่อโลมันก็ต่างกันแล้ว โล ละ 25 กับ โล 50 แล้วฌลละ 25 ซื้อได้ 2 โลเลยนะ น่าจะวัดตรงราคาสิจะได้รู้กันว่าแบบไหนประหยัด หรือคุ้มกว่ากัน

  • OHZZA CH
    OHZZA CH 18 วันที่ผ่านมา

    มันคนละสายพันธุ์ค่ะ รสชาติก็ต่างกันไม่ใช่เพราะขนาด

  • kuka kuka
    kuka kuka 7 วันที่ผ่านมา

    ราคาที่ตั้งไม่เกี่ยวกับลูกเล็กลูกใหญ่ ราคาต่างที่สายพันธุ์ค่ะ

  • Nim พาเพลิน
    Nim พาเพลิน 17 วันที่ผ่านมา +1

    วิธีเลือกอโวคาโดไม่ให้เนื้อดำดูที่ขั้ว!คะ ให้ขั้วเป็นสีน้ำตาล! อย่าดำ ถ้าขั่วดำแสดงว่าแก่เกินเนื้อจะดำเละ ,, และถ้าขั้วมันยังเขียวจะดิบคะ

  • Free Fire
    Free Fire 17 วันที่ผ่านมา +5

    ถ้าน้ำหนัก 25 บาทคุ้มกว่าเเต่ต้องดูที่รสชาติด้วยครับว่าอันใหนคุ้มกว่ากัน

  • Pithakwong Ball
    Pithakwong Ball 16 วันที่ผ่านมา +19

    ความอร่อยต่างกัน

  • สุรารักษ์ คําแสง
    สุรารักษ์ คําแสง 17 วันที่ผ่านมา +2

    รสชาติมันต่างกันหนูเอ้ย

  • Kanoon Zzi
    Kanoon Zzi 19 วันที่ผ่านมา

    เมื่อก่อนตอนคนยังไม่นิยมกินกันขนานนี่ เจออโวคโดที่ซุปเปอร์ห้างบิ้กซีลูกละร้อยกว่าบาท ยังสงสัยว่าลูกอะไรอะเล้กนิดเดียวทำไมมันแพงจุง

  • ร้ายที่ปาก ดีที่ใจ
    ร้ายที่ปาก ดีที่ใจ 20 วันที่ผ่านมา

    ถ้าชอบรสหวานให้ลูกใหญ่
    แต่ถ้าชอบรสมันน้อยให้ลูกเล็กค่ะ ส่วนตัวถ้ากินเล่นชอบลูกใหญ่ แต่ถ้ากินสลัดต้องลูกเล็กค่ะ😁

  • Saksri Miller
    Saksri Miller 17 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็กจะอร่อยกว่า.รสชาติจะออกมันกว่า ส่วนลูกใหญ่จะไม่ค่อยมันและรสชาติไม่ค่อยอร่อย.

  • Siripoom Khumho
    Siripoom Khumho 17 วันที่ผ่านมา +6

    รสชาติ กับ คุณภาพละครับ

  • Somporn Saeheng
    Somporn Saeheng 17 วันที่ผ่านมา

    ลูกใหญ่น่าจะอร่อยและคุ้มกว่านะ

  • benjawan Pinkaew
    benjawan Pinkaew 7 วันที่ผ่านมา +1

    เอาจริงๆ ดูคลิปก็คิดเรื่องอโวอยู่ แต่ใดๆคือเจ้าของคลิปน่ารักมาก🥰

  • C Schuhmacher
    C Schuhmacher 17 วันที่ผ่านมา

    อะโวคาโด้ที่ไทยมันไม้อร่อยอะ ความมันไม่ถึง เนื้อก็ไม่ฟู

  • Nick Freeman
    Nick Freeman 10 วันที่ผ่านมา

    Smart shopping

  • ธะเนษฐ ทัมมะวิชช์
    ธะเนษฐ ทัมมะวิชช์ 19 วันที่ผ่านมา +18

    ของจากนอกมาขายไทย ของไม่ดี ส่วนทุเรียนลูกดีดี งามๆๆๆต่างชาตได้กิน

    • Pream001 Ttt
      Pream001 Ttt 18 วันที่ผ่านมา

      ของไทยเนี้ยแหละค่าจากชาวสวนไทยเลยที่เหนือปลูกกันเยอะแยะค่า

  • วนิดา เกษตรกรตัวจริง
    วนิดา เกษตรกรตัวจริง 5 วันที่ผ่านมา

    ลูกใหญ่อาจจะรสชาติดีกว่า

  • คู่1500 chanal
    คู่1500 chanal 15 วันที่ผ่านมา

    ลูกใหญ่ได้เนื้อเยอะกว่ายึแล้ว เพราะลูกเล็กเปลือกมันเยอะ

  • สุภาวดี สะตะ
    สุภาวดี สะตะ 3 วันที่ผ่านมา

    ลูกใหญ่อาจติดขม ลูกเล็กจะออกมันๆ

  • Ra Ra
    Ra Ra 18 วันที่ผ่านมา +2

    เทียบแค่น้ำหนักไม่ได้หรอกรสชาติมันไม่เหมือนกันนะ

  • Weerachai Penkul
    Weerachai Penkul 14 วันที่ผ่านมา +15

    ถ้าซื้อโล 25 สองโลละ...🤣🤣🤣

  • 🌹Pao Lumesrichan
    🌹Pao Lumesrichan 17 วันที่ผ่านมา

    กินกับอะไรถึงจะอร่อยครับ ถ้ากินแบบเพียวๆรสชาติแบบมันเผือก ครับ แนะนำหน่อยครับ

  • Sophonwit Boriraklert
    Sophonwit Boriraklert 18 วันที่ผ่านมา

    ส่วนตัวลูกใหญ่ๆไม่อร่อยเลย ลูกเล็กอร่อยกว่ามาก

  • Gawalin Psi
    Gawalin Psi 15 วันที่ผ่านมา +1

    ต้องเอาปริมานมาหารราคาแหละ ต่อกรัมแล้วอะไรแพงกว่า น้ำหนักมากกว่านิดหน่อย แต่แพงกว่าเท่าตัวเลยนะ แต่ก็ต้องดูรสชาติและคุณภาพด้วย

  • absolutebank33
    absolutebank33 14 วันที่ผ่านมา

    ไม่ต่างกับ แรมโบกินี กับ เบนซ์ ยังมีคนเอามาวัดกันได้... ตลก

  • BUMPEN SEANG
    BUMPEN SEANG 5 วันที่ผ่านมา

    ไม่สงสัยอ่ะ 5+++มันคนละพันธุ์ ลูกเล็กพันธ์พื้นเมือง ลูกใหญ่บัคคาเวีย

  • suphicha kaveevutjirachotd
    suphicha kaveevutjirachotd 21 วันที่ผ่านมา

    เลือกอาโวคาโดห้ามเลือกรูปสีดำค่ะ

  • Black 11
    Black 11 19 วันที่ผ่านมา +8

    แต่ถ้า25ซื้อละเน่าไปซื้อที่แพงดีกว่า55

  • phatharadanai
    phatharadanai 18 วันที่ผ่านมา

    เเต่ลูกเล็กมันอร่อยกว่าครับ😋มันเลยเเพงกว่า ลูกใหญ่คนไม่ค่อยนิยม

  • กะย้งว่า ห้วย
    กะย้งว่า ห้วย 19 วันที่ผ่านมา

    4 ขีด25 กรัมแต่กินได้ 2 ขีดกว่าที่เหลือนั้นน่าจะเน่านะ

  • นะ หล่อ
    นะ หล่อ 18 วันที่ผ่านมา

    ตามหลักมูลค่าเงิน ลูกเล็ก 8.5ขีดในราคา50บาท

  • สงกรานต์ กัลยา
    สงกรานต์ กัลยา 15 วันที่ผ่านมา

    ลูกใหญ่ส่วนมากรสชาติจะขมจืด ชาวดอยเขาจะไม่กินเอาไปให้หมู กินไม่อร่อย ส่วนลูกเล็กถ้าเป็นพันธุ์ดีจะออกหวานมันไม่ค่อยขม

  • Optal 1990
    Optal 1990 17 วันที่ผ่านมา

    ถ้าราคาเท่ากันซื้อมาน้ำหนักเท่าให้เลือกลูกที่ใหญ่ยิ่งจำนวนน้อยลูกยิ่งจะได้เยอะเพราะยิ่งลูกเล็กและหลายลูกจะยิ่งได้น้อย เพราะปริมาณเปลือกจะเยอะ เวลาผมซื้อผลไม้ผมจะเลือกไปที่ลูกใหญ่ตลอดเพราะปริมาณเปลือกจะน้อยกว่า

  • Gydvu Guchj
    Gydvu Guchj 17 วันที่ผ่านมา

    ต้องเลือกสีผิวด้วยคะ

  • Somjitt Vattayagon
    Somjitt Vattayagon 16 วันที่ผ่านมา

    กิโลมี10ขีด เราเลือกซื้อลูกดีๆ
    โล ละ25บาท ดีกว่านะ

  • Saint Sine Lucifer
    Saint Sine Lucifer 12 วันที่ผ่านมา

    แฟนนายน่ารักจัง555

  • DAdida
    DAdida 17 วันที่ผ่านมา

    ต้องพันธุ์ใหญ่ยาว อร่อยสุด

  • 1911 1911
    1911 1911 17 วันที่ผ่านมา +2

    ซื้อทีไร เจอเน่าทุกที เลือกไม่เป็นแต่ชอบๆ 😋

  • why not ?
    why not ? 18 วันที่ผ่านมา +1

    บางอย่างคุณภาพกับปริมาณ

  • kengkai tarin ❤
    kengkai tarin ❤ 17 วันที่ผ่านมา +3

    น่ารัก..❤

  • ABC
    ABC 18 วันที่ผ่านมา

    คุณภาพมันคนละแบบ

  • ณฐนนท เหลืองจันท์
    ณฐนนท เหลืองจันท์ 14 วันที่ผ่านมา

    คนเงินน้อยก็กินราคา25มันก็เหมือนกันต่างกันตรงราคาและพันธ์

  • Pang Panaamornchai
    Pang Panaamornchai 18 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็กหนักเพราะมีเม็ดเยอะกว่า

  • ณัฐวุฒิ สาเกตุ
    ณัฐวุฒิ สาเกตุ 18 วันที่ผ่านมา

    ตอนแรกผมก็นึกว่าจะอร่อย สู้ผลไม้ไทยก็ไม่ได้

  • S&P xox
    S&P xox 7 วันที่ผ่านมา

    อันที่เน่าควรเอาทิ้ง ไม่ควรชั่งรวม เพราะกินไม่ได้

  • sompis jairak
    sompis jairak 20 วันที่ผ่านมา

    ใครเคยทาน avocado ลูกใหญ่เนื้อสมบูรณ์แล้วพบว่าเนื้อมีเม็ดๆ ขนาดก้อนกรวดกลมๆสีเดียวกับเนื้อปนอยู่ ทานแล้วมันสะดุดบ้างหรือไม่คะ แบบนี้ถือว่าเป็นผลเสียหรือเป็นผลปกติคะ ขอความรู้ด้วยค่ะ ปกติทานมาไม่เคยพบแบบครั้งนี้มาก่อน หกผลพบเป็นเป็นเม็ดกรวดผสมสองผลค่ะ

    • Pream001 Ttt
      Pream001 Ttt 18 วันที่ผ่านมา

      ตอนสุกให้ลอกเปลือกออกเหมือนกล้วยค่ะอย่าเอาช้อนคว้าน จะไม่ติดเนื้อไปค่ะเพราะเม็ดๆมันอยู่ตรงเปลือกกับเนื้อถ้าใช้วิธีลอกมันจะติดออกไปกับเปลือกเลยค่ะ ที่พี่โดนอาจจะซื้อแบบตำหนิมาถ้าซื้อแบบสวยจะไม่ค่อยเจอเลยค่ะ

  • อัญญาริน กิติวงค์
    อัญญาริน กิติวงค์ 14 วันที่ผ่านมา

    ไอ้ลูกเล็กๆแดงๆมีปุ่มเหมือนคางคกอันนั้นน่ะอร่อย

  • พลอย เงิน
    พลอย เงิน 18 วันที่ผ่านมา

    พันธุ์นี้ไม่คอยอร่อยครับเพราะเคยไปอยู่สวนมาครับ

  • pk mpk
    pk mpk 16 วันที่ผ่านมา

    ราคาต่างกัน25บาทแต่น้ำหนักมากกว่าขีดกว่าเอง

  • Thanames Chaojindarach
    Thanames Chaojindarach 17 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็ก 1โล 25 ลูกใหญ่ โล 50 มันมีตรงไหนเท่ากัน ดูก็รู้ ซื้อเล็กคุ้มกว่า เพราะจ่าย แค่ 25บาท

  • Euv sib
    Euv sib 19 วันที่ผ่านมา +7

    ตามที่เรากินมาเกือบจะทุกสายพันธ์ ไอที่ดำมันไม่ได้เน่านะ

  • ต่างแดนน่ะ ชาแนล
    ต่างแดนน่ะ ชาแนล 15 วันที่ผ่านมา

    บางทีมันก็มีช้ำค่ะเวลาเขาเก็บแรงช้ำข้างในนะคะ

  • นิกร รุกซ้อน
    นิกร รุกซ้อน 18 วันที่ผ่านมา

    คุณต้องซื้อโล25มา2โลถึงจะได้รู้ว่าไหนคุมกว่า

  • เฉลิม ศรี
    เฉลิม ศรี 20 วันที่ผ่านมา +2

    โล50 น่าจะคุ้มกว่านะ ก็ลูกเล็กมันเน่าเกือบหมดแล้วจะได้กินกี่คำถามจริง อิๆ👅👅👅😘😘💖💖💖💖💖

  • Asia Phattarawalai
    Asia Phattarawalai 18 วันที่ผ่านมา

    ราคาถูกแพงมันไม่ได้อยู่ที่ขนาด ถูกแพงอยู่ที่พันธุ์ค่ะ

  • เฉลิมชัย พิกุลทอง
    เฉลิมชัย พิกุลทอง 17 วันที่ผ่านมา

    อยู่ที่คุณจะกินปริมาณหรือจะกินรสชาติ

  • tr13 chanel
    tr13 chanel 13 วันที่ผ่านมา

    25 ดีอย่างไม่ดีอย่างเนื้อมันไม่ค่อยดีเสียแล้วกินไม่อร่อยหมดโปรตีน 50 ดีกว่าสดดีกว่า

  • Phimchanok Nanwisu
    Phimchanok Nanwisu 7 วันที่ผ่านมา

    ลูกเล็กก็เอามาสองโลราคา50เท่ากันจะได้รู้อันใหนคุ้มกว่ากัน🤭🤭🤭

  • N24K CSS
    N24K CSS 17 วันที่ผ่านมา

    เราเป็นคนหนึ่งเลยที่กินไม่เป็น🤧

  • Koon Tatae
    Koon Tatae 8 วันที่ผ่านมา

    ถ้วยแต่ละใบมีน้ำหนักไม่เท่ากันนะครับ

  • นักรัก 3มิติ
    นักรัก 3มิติ 18 วันที่ผ่านมา

    ผมก็สงสัยครับ หา แฟน น่ารักแบบนี้ได้ที่ไหนครับ😅

  • เจษฎาภรณ์ บุญยิ่ง
    เจษฎาภรณ์ บุญยิ่ง 17 วันที่ผ่านมา

    น้ำหนักถ้วยแต่ละใบมันไม่เท่ากันหรอกคับ

  • Piyanoot Suphannok
    Piyanoot Suphannok 20 วันที่ผ่านมา

    ราคาที่ไทยถูกมาก

  • psumoror
    psumoror 18 วันที่ผ่านมา +4

    คนละพันธุ์อีก แถมลูกเล็กมาสีคล้ำขนาดน้านแล้วหนอ จะเทียบลูกใหญ่ก็ดูแปลกๆนา

  • Perzeus Greankeyboard
    Perzeus Greankeyboard 17 วันที่ผ่านมา

    รสชาติ ต่างกัน

  • dnt
    dnt 20 วันที่ผ่านมา +11

    คุ้มไม่คุ้ม มันอยู่ที่รสชาติ ถ้าเราถูกใจ ไม่มีคำว่าเเพง

    • SPK
      SPK  18 วันที่ผ่านมา

      จริงครับที่จริงคลิปเต็มอยู่ในtiktokตอนท้ายพูดว่าสรุปอันไหนคุ้มอายบอกว่าลูกใหญ่เพราะอร่อยกว่า😁

    • dnt
      dnt 19 วันที่ผ่านมา

      @มณเฑียร พูนมาด ก็ฝันต่อไป ขอให้มีขับสักวัน สมัยนี้ผ่อนได้ รถมันไม่ได้เเพงมาก โอกาสที่เราจะมีก็มากขึ้นเช่นกัน

    • Mawin มาคุย
      Mawin มาคุย 20 วันที่ผ่านมา

      คนที่มีเงินเยอะเเละถูกใจจะชอบพูดว่าถูก ไม่ได้หมายถึงคนรวยนะหมายถึงช่วงมีตังซื้อเเล้วมีเงินอยากกิน

    • มณเฑียร พูนมาด
      มณเฑียร พูนมาด 20 วันที่ผ่านมา

      ผมถูกใจ มัดแตง แต่ผมว่ามันแพงนะครับ

  • เอ๋ เอ๋ สันติภาพ
    เอ๋ เอ๋ สันติภาพ 17 วันที่ผ่านมา

    จะคุ้มหรือไม่คุ้มมันไม่เกี่ยวกับผลไม้หรือราคาแต่มันไปเกี่ยวกับรัฐบาลชุดนี้ต่างหากล่ะถ้ารัฐบาลทุนนี้ออกไปเมื่อไหร่ เงิน 100 บาทซื้อได้หลายอย่างคุ้ม อยู่แล้ว😤😤