สิ้นสุดการรอคอยกับเลนส์ Wide ถ่ายหนัง auto focus ตัวแรกของโลก Samyang V-AF 20mm T1.9

แชร์
ฝัง

ความคิดเห็น • 4

• @Taakuun97
    @Taakuun97 11 วันที่ผ่านมา

รอรีวิว 1.7x Anamorphic

• @CameraMakerChannel
      @CameraMakerChannel  11 วันที่ผ่านมา

เดียวถ้าของมาถึงแอดจะรีบทำรีวิวให้ดูก่อนเลย
      ระหว่างนี้แอดขอแปะ คลิปต่างประเทศยั่วๆไปก่อนน้า
      th-cam.com/video/2VPtR6_YV_w/w-d-xo.html
      th-cam.com/video/CP85G8t97F0/w-d-xo.html

• @BANKsJOURNEY
    @BANKsJOURNEY 4 วันที่ผ่านมา +1

20 1.9 เราสามารถใส่ Variable ND สำหรับถ่ายวิดีโอทั่วไป ได้มั้ยครับหรือต้องมีอุปกรณ์เสริมเพิ่มครับ

• @CameraMakerChannel
      @CameraMakerChannel  4 วันที่ผ่านมา

20mm หน้าเลนส์ไม่สามารถใส่ ฟิลเตอร์ได้ครับผม ตัวนี้ออกแบบมาให้ใช้กับ Adapter Manual Focus และใช้งานร่วมกับ MatteBox หรือใช้งานกับฟิลเตอร์แบบเสียบท้ายเมาท์ (Rear Filter) ครับผม ตามช่วงเวลา 04:26 ครับ