5 เมนูใน Adobe Lightroom Mobile ที่มือใหม่ต้องรู้ ช่วยให้ใช้งานได้ง่ายขึ้น - Classroom [ตอนที่ 2]

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 20 มี.ค. 2020
  • การทำความเข้าใจเมนูขั้นพื้นฐานเกี่ยวกับ #AdobeLightroom Mobile เพื่อให้เราสามารถที่จะเข้าในการทำงานในภาพรวมได้ง่ายมากขึ้น และก็เหมาะมากสำหรับมือใหม่ที่เพิ่งเริ่มต้น อยากจะใช้ Application ตัวนี้ ก็สามารถที่จะเริ่มต้นได้เลย
    ฝากติดตามตอนใหม่ ๆ ของ Classroom ใน PhotoschoolThailand ไว้ด้วยนะครับ เพราะยังมีอีกหลายตอนที่จะสอนให้คุณได้เริ่มต้นใช้งานแอพเป็นแบบฟรี ๆ เลย
    #สอนแต่งภาพ #แต่งภาพด้วยมือถือ
    ------------------------------------------------------------------
    [10 วิดีโอสอนถ่ายภาพที่น่าสนใจสำหรับมือใหม่]
    5 เทคนิคถ่ายภาพหน้าชัดหลังเบลอสำหรับมือใหม่
    • 5 เทคนิคถ่ายภาพหน้าชัด...
    5 วิธีถ่ายภาพ ​Portrait ในร้านกาแฟสำหรับคนเริ่มต้น
    • 5 วิธีถ่ายภาพในร้านกาแ...
    3 วิธีโหลดไฟล์ RAW จากกล้องเข้าไปแต่งภาพที่มือถือ
    • 3 วิธี Import RAW จากก...
    3 วิธีโหลด Preset Lightroom จากคอมเข้ามือถือ
    • วิธีโหลดชุดสี Preset A...
    วิธีถ่ายรูปด้วยโหมด M ง่าย ๆ สำหรับมือใหม่
    • ถ่ายรูปโหมด M ยังไงให้...
    5 เทคนิคถ่ายภาพ Portrait กับหลอดไฟ ถ่ายยังไงให้ภาพสวย หน้าไม่มืด
    • 5 เทคนิคมือใหม่ถ่ายภาพ...
    5 ไอเดียถ่ายภาพสำหรับผู้หญิงตัวเล็ก
    • 5 ไอเดียถ่ายภาพสำหรับผ...
    การถ่ายภาพ Portrait ด้วยโหมด A สำหรับคนเริ่มต้น
    • การถ่ายภาพ Portrait ด้...
  • แนวปฏิบัติและการใช้ชีวิต

ความคิดเห็น • 12

• @pongpoppongsuk6072
    @pongpoppongsuk6072 4 ปีที่แล้ว

ขอบคุณ​มากๆคับ​ ติดตาม​อยู่คับ ทำต่อเรื่อยๆคับ​ เป็นประโยชน์​เเละได้ความรู้มากเลยคับ​

• @chinoreswawilai2504
    @chinoreswawilai2504 3 ปีที่แล้ว

เปลี่ยนสีBGของแอพได้มั้ยครับ มีปัญหาเวลาแต่งภาพแล้วBGสีเทา/ดำ แต่พอไปอัพในig facebookที่มีBGขาว ภาพดูแสงไม่พอดีเลยครับ

• @user-yo4jb4nj2j
    @user-yo4jb4nj2j 4 ปีที่แล้ว

ขอเรื่องแฟลชค้าบบ สนใจ stock photo

• @CreatorSchoolThailand
      @CreatorSchoolThailand  4 ปีที่แล้ว

ได้คร้าบ. เดี๋ยวพยายามทำออกมานะครับ

• @snooker_AVA
    @snooker_AVA 4 ปีที่แล้ว +1

พี่ครับ ช่วยสอนย่อไฟล์รูปลงเพสบุ๊คหน่อยครับ
    พอจะมีแอพใหนสามารถทำในมือถือมั้ยครับ. หรือว่าสามารถทำในคอมได้อย่างเดียวครับพี่.

@CreatorSchoolThailand  4 ปีที่แล้ว +1

อยากย่อแบบไหนครับ ผมรบกวนสอบถามเพิ่มนิดนึงน๊า จะได้หาวิธีให้ตรงคำถามครับ เช่น ย่อแล้วภาพคมอยู่ เป็นต้นครับ

@snooker_AVA 4 ปีที่แล้ว

PhotoSchoolThailand ใช่ครับ ย่อแล้วภาพคมครับ. ในมือถือนะครับ.

@CreatorSchoolThailand  4 ปีที่แล้ว +1

@@snooker_AVA ได้คร้าบ พอมีวิธีนะ เดี๋ยวจะลองทำให้ดูนะครับ ^^

@snooker_AVA 4 ปีที่แล้ว

PhotoSchoolThailand ขอบคุณมากครับพี่. เป็นช่องที่อธิบายดี เข้าใจง่ายครับ. รอติดตามผลงานตลอดครับ ☺️📷📷❤️

• @numchock00
    @numchock00 3 ปีที่แล้ว

ตอน สาม มายัง

@CreatorSchoolThailand  3 ปีที่แล้ว

มีถึงตอนที่ 18 จ้า อยู่ในชาแนลนี้เลยจ้า