คู่หูดูแลโดรนการเกษตรEP9: สอนติดตั้งชุดถังหว่าน และการคาริเบท (Calibrate) โดรนการเกษตร DJI Agras T40

แชร์
ฝัง
  • เผยแพร่เมื่อ 1 เม.ย. 2023
  • ✨ สายหว่านปุ๋ยเม็ด มาดูกันครับบ
    คู่หูดูแลรถ ขอพาผู้ชมทุกท่านมา เรียนรู้ วิธีการติดตั้งชุดถังหว่าน จะถอดหรือติดตั้งก็ทำเองได้ง่ายๆ
    พร้อมวิธีการสอบเทียบหรือการคาริเบท ชุดถังหว่าน (Calibrate) สำหรับโดรนการเกษตร DJI Agras T40
    1:05 ส่วนประกอบชุดถังหว่านปุ๋ย T40
    1:35 วิธีถอดถังฉีดพ่น และติดตั้งชุดถังหว่าน
    3:14 วิธีสอบเทียบหรือการคาริเบทชุดถังหว่าน
    7:26 ทดสอบการหว่าน
    --------------------------------------------------------------
    อย่าลืม ! กดติดตาม และกดสั่นกระดิ่งเราไว้ เพื่อไม่ให้พลาดข่าวสารความรู้ดีดีจากทางสยามคูโบต้ากันนะครับ🔔
    --------------------------------------------------------------
    ☎️ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านผู้แทนจำหน่าย หรือ KUBOTA CONNECT 02-029-1747
    🔎 ดูข้อมูลสินค้า และอื่น ๆ ของสยามคูโบต้าได้ที่เว็บไซต์ bit.ly/3GF9eeR
    🛠️ สั่งซื้ออะไหล่ และสินค้าพรีเมี่ยมจากคูโบต้าได้ที่ KUBOTA Store : bit.ly/3PS3bIc
    📢 อัปเดตสิทธิพิเศษมากมายสำหรับลูกค้า ผ่าน Line Official Account : @siamkubota (bit.ly/3taRzqa)
    🎥 รับชมวิดีโอความรู้ และการใช้งานเครื่องจักรกลการเกษตร ได้ที่ : TH-cam หรือ Tiktok ช่อง Siam Kubota
    (TH-cam : bit.ly/38F5Wfi / TikTok : bit.ly/3NPQwE2)
  • บันเทิง

ความคิดเห็น • 7

• @user-wy2ni4pw5u
    @user-wy2ni4pw5u ปีที่แล้ว

คาริเบท ถังหว่าน ต้องทำทุกครั้ง หรือเปล่าครับ ที่มีการหว่านปุ๋ย/หว่านข้าว

• @SIAMKUBOTACLUB
      @SIAMKUBOTACLUB  ปีที่แล้ว

ทุกครั้งที่มีการถอดชุดถังหว่านปุ๋ยออกแล้วนำมาติดตั้งที่ตัวโดรนการเกษตรใหม่ จะต้องทำการคาริเบทใหม่ทุกครั้งครับผม ❤️

• @user-zw6si1yr8k
    @user-zw6si1yr8k ปีที่แล้ว

หว่านข้าวได้ไหมครับ

• @user-en6rf6qy4c
      @user-en6rf6qy4c ปีที่แล้ว

สามารถหว่าน ปุ๋ย ข้าว และ อาหารปลาได้ครับ

• @SIAMKUBOTACLUB
      @SIAMKUBOTACLUB  ปีที่แล้ว

สามารถหว่านได้ครับผม

• @user-zw6si1yr8k
      @user-zw6si1yr8k ปีที่แล้ว

@@SIAMKUBOTACLUB ขอบคุณครับ

• @user-ur9uk8hw6c
      @user-ur9uk8hw6c 3 หลายเดือนก่อน

สอนการ คำนวนปุ๋ยหน่อย