ขนาดวิดีโอ: 1280 X 720853 X 480640 X 360
แสดงแผงควบคุมโปรแกรมเล่น
เล่นอัตโนมัติ
เล่นใหม่
ขอขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ ขอให้คุณวิชณีย์ เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป
ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
อยากให้ช่วยสอนทำหลายๆ สีในแก้วเดียวอ่ะค่ะ แบบไม่ปั่นค่ะ
น่ากินมากเลยจร้า สีสวยงามมาก🍹🍹🍹🍹🍹🍹🍹🍰🍰🍰🍰
ขอบคุณมากค่ะ
อยากให้ทำ เมนู นมเหนียวคะ ที่กำลังฮิตกัน 🥃🥃🥃
ครัววิชณีย์ ช่วยทำ " ไอติมไข่เเข็ง " หน่อยค่ะ ทำไม่เป็นไปซื้อที่ตลาด ก็เเพง!!! 45 บาท อ่ะ อยากทำเอง
ติดตามทุกคลิปครับ
แค่ดูก็สดชื่นแล้วค่ะ💞💞🍹🍹🍹
จ้า ขอบคุณนะค่ะ ขอบคุณที่ติดตามรับชมค่ะ
มีทำกิมจิยังค่ะ หรือ อาหารเจ อาหารมังสวิรัติ มียังค่ะ
ยังเลยจ้า อาหารเจมีค่ะ ลองเข้าไปดูนะค่ะ
ครัววิชณีย์ งั้นขอกิมจิ จ๊ะ
สีสวยมากค่ะชอบน่าทานมากๆค่ะ
จ้า ขอบคุณมากค่ะ
สวยงามทุกเมนูค่ะ..
ใช้เป็นบลูฮาวายแทนได้ใช่มั๊ยคะ
ต้นทุนแก้วละเท่าไหร่
ขอบคุณค่ะ
ยินดีมากค่ะ ขอบคุณที่ติดตามรับชมค่ะ
ทำเก่งจัง
ถ้าทำขายจะตกแก้วละกี่บาทคับ
ขอสูตรสำหรับแก้ว16ออนซ์ค่ะ
ขอบคุนค่ะจะเอาไปทำขายค่ะ
ได้เลยค่ะ
อยากทำกินบ้างจังง
ลองทำดูนะค่ะ
ที่ทำวิปครีม หาซื้อที่ไหนได้คะ
ตามร้านขายอุปกรณ์กาแฟค่ะ
Thanks 👍👍👍
ถ้าใช้น้ำเป้นติ่งฟงได้ไหมค่ะ#ตอบเเทนได้ค่ะ
ได้ค่ะ
ติ่งฟง มีแต่บลูฮาวายค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช้แทนกันได้มั้ย
ติ่งฟงให้เอาบลูฮาวายผสมกับลิ้นจี่ อร่อยมากค่ะ
น้ำตาลสี หาซื้อได้ที่ไหนคะ
ตามเพจลองบีชก็จะมีขายค่ะ
ขาย 30 แต่ไม่ใช่วิปครีมกับน้ำตาลโรย จะได้กำไรมั้ยนี้
ได้อยู่ค่ะ
น้ำบลูยี่ห้ออะไรค่ะ
ติ่งฟงค่ะ
ควรขายแก้วล่ะเท่าไรค่ะ
สีสวยจังเลยค่
ขอบคุณค่ะ ลองทำดูนะค่ะ
น่าทานจังค่ะทานตอนเที่ยงเย็นชื่นใจแน่เลยค่ะเมนูนี้💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙
จ้า ขอบคุณที่รับชมนะจ๊ะ
ขายแก้ว20-25 คิดว่าไหวมั้ยค่ะ ขอความรู้ทีค่ะ
ถ้าขายก็ประมาณ 45-55 ค่ะ ลองหักลบต้นทุนดูอีกทีนะค่ะ
ขาดทุนเลยครับถ้าขายแก้วละ 25 ถ้าใช้วัตถุดิบตามคลิปราคาทุนต่อแก้วก็ประมาณ 25-30 บาทแล้วครับ แต่ถ้าตัดวิปครีมออกก็พอจะมีกำไรนิดหน่อย
น่าทำขาย คงขายดีมาก
ลองทำดูค่ะ
วิปครีมเท่าไหร่คะ
ใส่วิปครีมเพิ่มราคา 20-25 บาทค่ะ ลองหักลบต้นทุนอีกทีนะค่ะ
ขอสูตรสำหรับทำ5ลิตรได้มั๊ยคะ
เมนูนี้ไม่ค่อยนิยมทำทีละเยอะๆ ค่ะ ทำแก้วต่อแก้วจะดีกว่าค่ะ
สีสวยน่าดื่มค่ะ
ใช้วิปยี่ห้อะไรค่ะ
น้าตาลที่โรยยี่ห้ออะไรค่ะ ราคา?ซื้อที่ไหนค่ะ
ขายอยู่ที่ไหนคะ
แบบนี้ขายแก้วเท่าไรคะ
ขอบคุณมากค่า
ยินดีค่ะ ขอบคุณที่ติดตามรับชมค่ะ
อยากเห็นหน้าคนทำ
อิอิ
มีสูตรนมเหนียวมั้ยคะ
ยังเลยจ้า
ขายแก้วละเท่าไหร่ดีคะ
น้ำตาลสีหาซืัอได้ที่ไหนคะ
ตามร้านอุปกร์ขายน้ำค่ะ
น้ำหวานหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ
ตามร้านอุปกรณ์ขายน้ำค่ะ
ทำนมเหนียวได้ไมคะ
ขายแก้ว25 ได้ไหมค่ ไม่มีวิปกับผงโรยจะได้กำไรไหมค่
ลองดูจ้า
Gooood
น้ำตาลสีฟ้าคือน้ำตาลไอซ์ซิ่งอันเดียวกันใหมค่ะ
ไม่น่าเหมือนน้ำตาลไอซิ่งนะค่ะ อันนี้คือน้ำตาลสีที่เค้าปรับแต่งมาแล้วค่ะ ใช้ได้เลยค่ะ
ดีคะครัววิชณีย์ที่น่ารักยุ่เสมอเรยนำเสนอเมนูทุกเมณูด้ายน่าทานทุกอย่างเรย❤❤❤
จ้า ขอบคุณกำลังใจจากคนดูนี่แหละค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยลงคลิปป่วยพร้อมอากาศอีกแล้วจ้า
ครัววิชณีย์ หายไวๆๆนร้าคะพักผ่อนเยอะๆๆคะเราม่ทิ้งครัววิชณีย์แน่นอนจร้า
ถ้าปั่นสูตรนี้จะพอดีมั้ยคะหรือต้องเพิ่มอะไรอีก
น้ำสีหวานสีฟ้าหาซื้อที่ไหนค่ะเอาแบบหาง่ายๆค่ะ
ตามร้านขายอุปกรณ์น้ำค่ะ
วิปปิ้งแบบที่พี่ใช้ซื้อมาจากไหนหรอคะ
ซื้อจากร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ค่ะ
น้ำเชื่อมยี่ห้อนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
นมสดบลูพาราไดซ์หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
ตามร้านขายอุปกรณ์กาแฟค่ะ หรือตามห้างก็มีขายนะค่ะ
เปลี่ยนจากวิสครีมเป็นฟองนมได้ไหมค่ะ
ขอขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ ขอให้คุณวิชณีย์ เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไป
ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
อยากให้ช่วยสอนทำหลายๆ สีในแก้วเดียวอ่ะค่ะ แบบไม่ปั่นค่ะ
น่ากินมากเลยจร้า สีสวยงามมาก🍹🍹🍹🍹🍹🍹🍹🍰🍰🍰🍰
ขอบคุณมากค่ะ
อยากให้ทำ เมนู นมเหนียวคะ ที่กำลังฮิตกัน 🥃🥃🥃
ครัววิชณีย์ ช่วยทำ " ไอติมไข่เเข็ง " หน่อยค่ะ ทำไม่เป็นไปซื้อที่ตลาด ก็เเพง!!! 45 บาท อ่ะ อยากทำเอง
ติดตามทุกคลิปครับ
ขอบคุณมากค่ะ
แค่ดูก็สดชื่นแล้วค่ะ💞💞🍹🍹🍹
จ้า ขอบคุณนะค่ะ ขอบคุณที่ติดตามรับชมค่ะ
มีทำกิมจิยังค่ะ หรือ อาหารเจ อาหารมังสวิรัติ มียังค่ะ
ยังเลยจ้า อาหารเจมีค่ะ ลองเข้าไปดูนะค่ะ
ครัววิชณีย์ งั้นขอกิมจิ จ๊ะ
สีสวยมากค่ะชอบน่าทานมากๆค่ะ
จ้า ขอบคุณมากค่ะ
สวยงามทุกเมนูค่ะ..
ขอบคุณมากค่ะ
ใช้เป็นบลูฮาวายแทนได้ใช่มั๊ยคะ
ต้นทุนแก้วละเท่าไหร่
ขอบคุณค่ะ
ยินดีมากค่ะ ขอบคุณที่ติดตามรับชมค่ะ
ทำเก่งจัง
ขอบคุณค่ะ
ถ้าทำขายจะตกแก้วละกี่บาทคับ
ขอสูตรสำหรับแก้ว16ออนซ์ค่ะ
ขอบคุนค่ะจะเอาไปทำขายค่ะ
ได้เลยค่ะ
อยากทำกินบ้างจังง
ลองทำดูนะค่ะ
ที่ทำวิปครีม หาซื้อที่ไหนได้คะ
ตามร้านขายอุปกรณ์กาแฟค่ะ
Thanks 👍👍👍
ถ้าใช้น้ำเป้นติ่งฟงได้ไหมค่ะ#ตอบเเทนได้ค่ะ
ได้ค่ะ
ติ่งฟง มีแต่บลูฮาวายค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช้แทนกันได้มั้ย
ติ่งฟงให้เอาบลูฮาวายผสมกับลิ้นจี่ อร่อยมากค่ะ
น้ำตาลสี หาซื้อได้ที่ไหนคะ
ตามเพจลองบีชก็จะมีขายค่ะ
ขาย 30 แต่ไม่ใช่วิปครีมกับน้ำตาลโรย จะได้กำไรมั้ยนี้
ได้อยู่ค่ะ
น้ำบลูยี่ห้ออะไรค่ะ
ติ่งฟงค่ะ
ควรขายแก้วล่ะเท่าไรค่ะ
สีสวยจังเลยค่
ขอบคุณค่ะ ลองทำดูนะค่ะ
น่าทานจังค่ะทานตอนเที่ยงเย็นชื่นใจแน่เลยค่ะเมนูนี้💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙💙
จ้า ขอบคุณที่รับชมนะจ๊ะ
ขายแก้ว20-25 คิดว่าไหวมั้ยค่ะ ขอความรู้ทีค่ะ
ถ้าขายก็ประมาณ 45-55 ค่ะ ลองหักลบต้นทุนดูอีกทีนะค่ะ
ขาดทุนเลยครับถ้าขายแก้วละ 25 ถ้าใช้วัตถุดิบตามคลิปราคาทุนต่อแก้วก็ประมาณ 25-30 บาทแล้วครับ แต่ถ้าตัดวิปครีมออกก็พอจะมีกำไรนิดหน่อย
ถ้าขายก็ประมาณ 45-55 ค่ะ ลองหักลบต้นทุนดูอีกทีนะค่ะ
น่าทำขาย คงขายดีมาก
ลองทำดูค่ะ
วิปครีมเท่าไหร่คะ
ใส่วิปครีมเพิ่มราคา 20-25 บาทค่ะ ลองหักลบต้นทุนอีกทีนะค่ะ
ขอสูตรสำหรับทำ5ลิตรได้มั๊ยคะ
เมนูนี้ไม่ค่อยนิยมทำทีละเยอะๆ ค่ะ ทำแก้วต่อแก้วจะดีกว่าค่ะ
สีสวยน่าดื่มค่ะ
ใช้วิปยี่ห้อะไรค่ะ
น้าตาลที่โรยยี่ห้ออะไรค่ะ ราคา?ซื้อที่ไหนค่ะ
ขายอยู่ที่ไหนคะ
แบบนี้ขายแก้วเท่าไรคะ
ถ้าขายก็ประมาณ 45-55 ค่ะ ลองหักลบต้นทุนดูอีกทีนะค่ะ
ขอบคุณมากค่า
ยินดีค่ะ ขอบคุณที่ติดตามรับชมค่ะ
อยากเห็นหน้าคนทำ
อิอิ
มีสูตรนมเหนียวมั้ยคะ
ยังเลยจ้า
ขายแก้วละเท่าไหร่ดีคะ
น้ำตาลสีหาซืัอได้ที่ไหนคะ
ตามร้านอุปกร์ขายน้ำค่ะ
น้ำหวานหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ
ตามร้านอุปกรณ์ขายน้ำค่ะ
ทำนมเหนียวได้ไมคะ
ขายแก้ว25 ได้ไหมค่ ไม่มีวิปกับผงโรยจะได้กำไรไหมค่
ลองดูจ้า
Gooood
น้ำตาลสีฟ้าคือน้ำตาลไอซ์ซิ่งอันเดียวกันใหมค่ะ
ไม่น่าเหมือนน้ำตาลไอซิ่งนะค่ะ อันนี้คือน้ำตาลสีที่เค้าปรับแต่งมาแล้วค่ะ ใช้ได้เลยค่ะ
ดีคะครัววิชณีย์ที่น่ารักยุ่เสมอเรยนำเสนอเมนูทุกเมณูด้ายน่าทานทุกอย่างเรย❤❤❤
จ้า ขอบคุณกำลังใจจากคนดูนี่แหละค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยลงคลิปป่วยพร้อมอากาศอีกแล้วจ้า
ครัววิชณีย์ หายไวๆๆนร้าคะพักผ่อนเยอะๆๆคะเราม่ทิ้งครัววิชณีย์แน่นอนจร้า
ขอบคุณค่ะ
ถ้าปั่นสูตรนี้จะพอดีมั้ยคะหรือต้องเพิ่มอะไรอีก
น้ำสีหวานสีฟ้าหาซื้อที่ไหนค่ะเอาแบบหาง่ายๆค่ะ
ตามร้านขายอุปกรณ์น้ำค่ะ
วิปปิ้งแบบที่พี่ใช้ซื้อมาจากไหนหรอคะ
ซื้อจากร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ค่ะ
น้ำเชื่อมยี่ห้อนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
นมสดบลูพาราไดซ์หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
ตามร้านขายอุปกรณ์กาแฟค่ะ หรือตามห้างก็มีขายนะค่ะ
เปลี่ยนจากวิสครีมเป็นฟองนมได้ไหมค่ะ
ได้ค่ะ